700-800 triệu mua xe, các cụ tư vấn giúp em

9abeo

Xe máy
Cụ mua con pajero sport cho nó ngầu làm e da trắng chân dài này cũng êm cụ ạ
Như em trình bày ở trên, ông già em trước cũng dân lái xe đường trường, có vẻ không thích máy dầu lắm... Đi mua mà có người gàn bên cạnh khó ưng ý lắm...

TungNguyenMD

Xe container
về ý kiến các cụ thì em nghĩ như sau:
1- Xe tucson thì em không thích lắm vì chỉ có 5 chỗ, rủ đội nhậu đi chơi thì chắc có 3 chú lên nóc hoặc vào cốp ngồi chơi;......
Nếu chỉ để chở bạn đi nhậu thì cụ đang định hướng sai lầm đấy. Nói thật chứ em thấy đi xe 7 chỗ trong TP là lãng phí và kềng càng lắm. Ngày trước em chạy Innova cứ bảo để về quê chở người chở đồ cho tiện, nhưng có mấy khi về quê đâu. Sau đó em chạy KM cực kỳ tiện khi chạy trong phố mỗi tội hơi chật và yếu. Bây giờ em chạy sedan em thấy đáp ứng đủ được các yêu cầu của em. Cụ thử nghiên cứu qua sedan xem, chạy êm và tiện hơn nhiều, hơn nữa phục vụ cho business cũng tiện hơn nhiều.

Làm con Pajero Sport đi cụ, máy dầu Mitsu bền lắm chả vấn đề gì đâu cụ ah. Cụ hay đi nhiều ng thì Carens hơi bé, hàng ghế thứ 3 chỉ dành cho trẻ con hay ng <1m65 thôi. Fortuner thì máy dầu quá yếu vỏ mỏng cách âm kém xe bồng bềnh do trọng tâm cao, Everest thì hàng ghế thứ 3 cũng lởm bó gối và không có tựa đầu+ giảm sóc nhíp cứng lắm. Captiva thì tã nhanh lắm, doanh số Cáp giờ thấp lè tè là vì lí do đấy.
Cụ nói cũng đúng nhưng em nhìn Pajero Sport xấu quá

vuitinh_hp

Xe tải
Em cũng thấy đúng như cụ này nói, 7 chỗ đi trong phố không tiện được bằng xe 4 chỗ sedan đâu, cụ có đội nhậu nhưng tính xem 1 năm cụ cùng đội nhậu đi hết trên xe được mấy lần. Cụ nghiên cứu thêm dòng 5 chỗ gầm cao cũng rất hợp lý đấy ợ

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
TungNguyenMD nói:
Nếu chỉ để chở bạn đi nhậu thì cụ đang định hướng sai lầm đấy. Nói thật chứ em thấy đi xe 7 chỗ trong TP là lãng phí và kềng càng lắm. Ngày trước em chạy Innova cứ bảo để về quê chở người chở đồ cho tiện, nhưng có mấy khi về quê đâu. Sau đó em chạy KM cực kỳ tiện khi chạy trong phố mỗi tội hơi chật và yếu. Bây giờ em chạy sedan em thấy đáp ứng đủ được các yêu cầu của em. Cụ thử nghiên cứu qua sedan xem, chạy êm và tiện hơn nhiều, hơn nữa phục vụ cho business cũng tiện hơn nhiều.

Cụ nói cũng đúng nhưng em nhìn Pajero Sport xấu quá
Xấu đẹp tuỳ mắt mỗi ng cụ ah. E thì thấy mấy cái xe như Sportage, Morning 2012 xấu kinh dị trông như con bọ hung ý ah.

9abeo

Xe máy
Cụ nói cũng đúng, mua xe 4 chỗ hay 7 chỗ cũng có cái hay cái dở, nên vì thế em mới nghĩ em Carens có vẻ vừa nhất, kích thước không quá to mà nếu cần thì vẫn có thể là 5 chỗ (2 chỗ coi như khoang để đồ)...

Cưới vợ mà cũng nhiều lăn tăn thật, giờ lại thấy em chevrolet orlandor hay hay... hix

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Nếu là em sẽ chọn em Mitshu
VP em có con V-3000 hoăn chục năm nay vẫn ngon

NN minhchau

Xe tăng
bác chủ thớt đẽo kầy giữa đường làm giè? tầm tiền thế xe ưng sao dc? ...
đây gọi là bi kịch cuả bác chủ ( tiền ít muốn hít thơm)hic. tại sao ko lùi 1 bước để thấy biển rộng? hạ xuống xe 5 chỗ tha hồ lựa chọn và bác sẽ thấy cuộc đời đẹp hơn đấy.... haha:D

9abeo

Xe máy
bác chủ thớt đẽo kầy giữa đường làm giè? tầm tiền thế xe ưng sao dc? ...
đây gọi là bi kịch cuả bác chủ ( tiền ít muốn hít thơm)hic. tại sao ko lùi 1 bước để thấy biển rộng? hạ xuống xe 5 chỗ tha hồ lựa chọn và bác sẽ thấy cuộc đời đẹp hơn đấy.... haha:D
Em không quan trọng xe đẹp hay xấu, chỉ cần 7 chỗ và đủ tầm tiền. Trước em toàn chạy xe cơ quan nên giờ cần các cụ tư vấn nên mua em nào thôi... Đến lúc bí bách quá lại nhắm mắt làm liều, cưới em Santa Fe thì chết...

congnamv3

Xe tải
Thôi thì mua Ỉn cho nó lành cụ à,cẩn thận túi khí không bung nha :D

dasha

Xe máy
Trong mấy xe cụ chọn e thấy Fortunner là ổn vì của Toyota, bác cứ mua xe của T là ok nhất, e bị cái bệnh nhãn mác, các bác thông cảm.

Chuối Hột

Xe tải
Cụ cứ dứt khoát 7 chỗ và xe mới thì làm em caren là hợp lý nhất rồi. dư thóc mà chăm sóc em nó còn hơn là cố quá thì cuối cũng cũng là mấy cái xe tầm tầm như nhau cả, chẳng oai hơn được là mấy, chẳng bền hơn là mấy. Mà caren dáng cũng đẹp phết đấy chứ, chạy trong phố cũng gọn. 800 thì sao tính đến Fortuner được cụ ơi. Tất nhiên là em này ngon nhất trong những em cụ đang nhắm nhưng mà số tiền bỏ ra để cưới em nó và những gì em nó mang lại chưa tương xứng lắm.

TungNguyenMD

Xe container
Trong mấy xe cụ chọn e thấy Fortunner là ổn vì của Toyota, bác cứ mua xe của T là ok nhất, e bị cái bệnh nhãn mác, các bác thông cảm.
=)) =)) =)) =))
Bệnh nhãn mác sao lại chọn Toy????

banglangbp

Xe đạp
Nay có chú Cher Orlando thấy cũng hấp dẫn đó chủ thớt, bác nghía e đó xem thế nào.

tungnb

Xe máy
1 vote cho Kia Carens