700-800 triệu mua xe, các cụ tư vấn giúp em

9abeo

Xe máy
Tình hình là nhà em dự kiến ngân quỹ khoảng 700 đến 800 triệu dùng cho việc mua xe, em ngắm nghía mấy em 7 chỗ trên mạng thì thấy có 1 số em sau:
1- Kia Carens;
2- Toyota Fortuner;
3- Pajero Sport;
4- Chevrolet Captiva;
5- Ford Escape hoặc Everest...

Lúc đầu thì cũng thấy thích thích em Fortuner do thấy dân tình chạy em này cũng nhiều nhưng sau thấy phản hồi chất lượng kém quá nên cũng hoảng, không rõ ra sao. Nên hiện giờ em đang phân vân giữa em Carens và em Pajero Sport: em Carens thì thấy đang được đánh giá tốt và giá cả phải chăng (tất tần tật chi phí để cưới em này vào khoảng 650 củ). Em Pajero Sport thì trông rất khỏe, giá cũng không đắt lắm nhưng chỉ có mỗi một điểm là chỉ có máy dầu (ông già em trước làm lái xe nên không ưa máy dầu lắm).

Do không biết đặt thớt nhờ các cụ tư vấn ở đâu, mà em lại đang có vẻ thích em Carens hơn nên đặt thớt ở đây, các cụ cho em vài lời tư vấn để còn rước ẻm về dinh trước tết. (nếu có cụ nào vừa lấy xe thì cho xin luôn tổng chi phí rước dâu luôn nhé :D). Kính vodka các cụ.

nobita_di_venza

Xe buýt
Nhà cháu vào đặt gạch xin cụ chén vodka trước nào! :D
Nếu được chọn 1 trong số các em trên, nhà cháu chon Everest. Em này mang đậm phong cách mỹ, đi ngầu hơn cụ ợ! Nếu được chọn ngài các em trên nhà cháu chọn em Tucson 2010 có biển rồi chạy cho sướng ợ!

Bát_Quái

Xe buýt
gặp bần đạo là chọn thằng Ếch Kép ko suy nghĩ

Xe2009

Xe tải
Tình hình là nhà em dự kiến ngân quỹ khoảng 700 đến 800 triệu dùng cho việc mua xe, em ngắm nghía mấy em 7 chỗ trên mạng thì thấy có 1 số em sau:
1- Kia Carens;
2- Toyota Fortuner;
3- Pajero Sport;
4- Chevrolet Captiva;
5- Ford Escape hoặc Everest...

Lúc đầu thì cũng thấy thích thích em Fortuner do thấy dân tình chạy em này cũng nhiều nhưng sau thấy phản hồi chất lượng kém quá nên cũng hoảng, không rõ ra sao. Nên hiện giờ em đang phân vân giữa em Carens và em Pajero Sport: em Carens thì thấy đang được đánh giá tốt và giá cả phải chăng (tất tần tật chi phí để cưới em này vào khoảng 650 củ). Em Pajero Sport thì trông rất khỏe, giá cũng không đắt lắm nhưng chỉ có mỗi một điểm là chỉ có máy dầu (ông già em trước làm lái xe nên không ưa máy dầu lắm).

Do không biết đặt thớt nhờ các cụ tư vấn ở đâu, mà em lại đang có vẻ thích em Carens hơn nên đặt thớt ở đây, các cụ cho em vài lời tư vấn để còn rước ẻm về dinh trước tết. (nếu có cụ nào vừa lấy xe thì cho xin luôn tổng chi phí rước dâu luôn nhé :D). Kính vodka các cụ.
Với tầm tối đa 800 tr thì chỉ có Carens, Chevrolet Captiva và Ford Escape XLS (một cầu), trong đó Captiva và Escape XLS là giá xấp xỉ nhau còn Carens thì rẻ hơn hẳn. Các xe còn lại đều vượt mức trần của Cụ.
Cụ có thể chọn Carens hoặc Escape (tổng chi đến khi ra biển khoảng 800 tr) tùy tầm ngân quỹ cho phép

Mr.Chun

Xe tăng
Cụ làm 1 em Carens AT của anh hải, xong xuôi hết cả biển vào khoảng ~680tr dư tiền thoải mái cụ cho em nó uốn bia dần dần :D

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
Cháu đọc mãi mà chẳng thấy cụ chủ thớt đưa em Hyundai nào lên đây.
Cháu tư vấn ngoài nề cho cụ nhá.
Nếu cụ thích xe lướt làm em San chạy cho lành.
Xe mới thì 1 số em như cụ đã nêu trên.
1- Kia Carens;
2- Toyota Fortuner; ( Tài chính ko đủ)
3- Pajero Sport;
4- Chevrolet Captiva;
5- Ford Escape hoặc Everest..

9abeo

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, tình hình là dạo này kinh tế khó khăn nên chỉ dám đặt ra ngân quỹ 700-800 để mua xe thôi, nếu mua xe giá cao hơn nữa thì hết tiền mua sữa cho con các cụ ạh (lúc đầu định max là 1500 cơ :D)

về ý kiến các cụ thì em nghĩ như sau:
1- Xe tucson thì em không thích lắm vì chỉ có 5 chỗ, rủ đội nhậu đi chơi thì chắc có 3 chú lên nóc hoặc vào cốp ngồi chơi;
2- Dòng xe Ford thì người nhà của em từng qua 2 đời vợ, thấy bảo đi tốn xăng và nhanh tã, em cũng ngại;
3- Ngân quỹ lúc đầu cũng định dành để sắm em Santafe Full options, nhưng giờ đành ngậm ngùi ngắm em từ xa, xe cũ thì không biết cách chọn...

Em đã vodka các cụ, mong được thêm nhiều cụ tư vấn tiếp...

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Làm con Pajero Sport đi cụ, máy dầu Mitsu bền lắm chả vấn đề gì đâu cụ ah. Cụ hay đi nhiều ng thì Carens hơi bé, hàng ghế thứ 3 chỉ dành cho trẻ con hay ng <1m65 thôi. Fortuner thì máy dầu quá yếu vỏ mỏng cách âm kém xe bồng bềnh do trọng tâm cao, Everest thì hàng ghế thứ 3 cũng lởm bó gối và không có tựa đầu+ giảm sóc nhíp cứng lắm. Captiva thì tã nhanh lắm, doanh số Cáp giờ thấp lè tè là vì lí do đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Carens chỉ so với Innova thôi chứ cụ múc toàn SUV vào phải tội em nó. Theo em múc SUV sướng hơn nhiều cụ ah, trừ khi có sự tham gia của Gấu nhà cụ trong việc điều hành vợ 2, vì tầm tiền của cụ ko đủ AT cho các em ý.

Chiều vợ cả, ít đi dặm trường thì em nghỉ cụ ứ phang Carens AT thẳng tay cho e. Còn ko em bỏ phiếu cho Fortuner và Everest (trong budget của cụ)

vuonggiahuy

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, tình hình là dạo này kinh tế khó khăn nên chỉ dám đặt ra ngân quỹ 700-800 để mua xe thôi, nếu mua xe giá cao hơn nữa thì hết tiền mua sữa cho con các cụ ạh (lúc đầu định max là 1500 cơ :D)

1- Xe tucson thì em không thích lắm vì chỉ có 5 chỗ, rủ đội nhậu đi chơi thì chắc có 3 chú lên nóc hoặc vào cốp ngồi chơi;
2- Dòng xe Ford thì người nhà của em từng qua 2 đời vợ, thấy bảo đi tốn xăng và nhanh tã, em cũng ngại;
3- Ngân quỹ lúc đầu cũng định dành để sắm em Santafe Full options, nhưng giờ đành ngậm ngùi ngắm em từ xa, xe cũ thì không biết cách chọn...

Santafe thì có gì mà ko biết cách chọn cụ:D
Nếu vẫn quan tâm đến San thì mời cụ ghé qua chỗ cháu chơi 1 hôm xem mấy em nó rùi quyết định mấy em kia cũng chưa muộn mà:D

tla.thangpd

Xe đạp
Cerato Hatchback đi cụ. form đẹp lắm.

9abeo

Xe máy
Em rót vodka kính các cụ rồi ạh.

Thực tình thì em đang phân vân em Carens với em PJS... 1 em thì đường cong nhẹ nhàng nuột nà, 1 em thì mạnh mẽ hùng hục... Nếu đủ xiền thì em lấy cả 2 luôn...

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com

Cụ chọn em Chevrolet Orlando bên em đi. Xe mới ra rất đẹp thêm cho cụ 1 sự lựa chọn. Giá xe ngang em cà rem trong tâm tiền tài chính của cụ. Xe Mỹ nhìn rất ngầu, xe khoẻ, kiểu dáng đẹp và Là mẫu xe mới cụ mua cho đo đụng hàng.
Mời cụ ra 1283 Giải Phóng đe Chiêm ngưỡng nhé. Biết đâu vợ 2 của cụ Là em này!!!

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
Hihi. Đọc 1 hồi cháu thấy hay thật. Cứ bên cụ nào có xe gì thì tư vấn xe đó. Rất thiếu ý kiến khách quan.
Vd. Cụ có san thì thì chê cap hoặc chê ford. Ngược lại cũng vậy. Cái quan trọng là tất cả chưa ai đc chạy thử tất cả các dòng xe như cụ chủ thớt đã nêu trên.

tuananh2011

Xe tải
đội cụ có 7 người thôi à..nhỡ đông hơn thì sao..theo em cụ nên làm con vinaxuki cụ chở 20 người đứng sau cũng đc :P

9abeo

Xe máy
Cụ chọn em Chevrolet Orlando bên em đi. Xe mới ra rất đẹp thêm cho cụ 1 sự lựa chọn. Giá xe ngang em cà rem trong tâm tiền tài chính của cụ. Xe Mỹ nhìn rất ngầu, xe khoẻ, kiểu dáng đẹp và Là mẫu xe mới cụ mua cho đo đụng hàng.
Mời cụ ra 1283 Giải Phóng đe Chiêm ngưỡng nhé. Biết đâu vợ 2 của cụ Là em này!!!
Mới biết em này cụ ạh, nhưng chưa thấy phản hồi nên cũng chưa dám đưa em ý lên bảng phong thần...

9abeo

Xe máy
Hihi. Đọc 1 hồi cháu thấy hay thật. Cứ bên cụ nào có xe gì thì tư vấn xe đó. Rất thiếu ý kiến khách quan.
Vd. Cụ có san thì thì chê cap hoặc chê ford. Ngược lại cũng vậy. Cái quan trọng là tất cả chưa ai đc chạy thử tất cả các dòng xe như cụ chủ thớt đã nêu trên.
Chuẩn cụ ạh, trước em hay chạy em Land với 1 em Mec dòng S nhưng đấy là xe cơ quan (lại chất lượng Âu), thấy thích thích, về VN thấy giá cao quá nên giấc mơ vẫn chỉ là giấc mơ...

Không biết có cụ nào chạy thử qua các dòng xe trên để cho ý kiến tư vấn giúp em...

Chỉnh sửa cuối:

9abeo

Xe máy
đội cụ có 7 người thôi à..nhỡ đông hơn thì sao..theo em cụ nên làm con vinaxuki cụ chở 20 người đứng sau cũng đc :P
Phi đội gà bay của em tầm này thôi, chứ còn hứng lên mà hô hào thì chắc con 20 suất của cụ cũng chưa đủ 1 nửa cụ ạh...

RaybanUSA

Xe buýt
Cụ mua con pajero sport cho nó ngầu làm e da trắng chân dài này cũng êm cụ ạ