6 tỷ nên mua chung cư Cầu giấy hay đất quanh kv Mỹ Đình

Megaton

Xe buýt
Toàn trường dân lập, hầu hết không vào được công lập mới phải học dân lập thím nhé, trừ LTV và rất ít trường khác
Vụ đó thì e biết, có điều tuỳ quan điểm và tiêu chuẩn của mỗi ng nữa. So thì nó cũng hơi khập khiễng.

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
6 tỉ là vừa miếng chung cư, hai ba chục tỉ thậm chí 50 tỷ chung cư cụ nhé.
Người ta mua để ở có phải kinh doanh đâu mà tính tỷ suất lợi nhuận, còn chung cư hay nhà đất thì không hẳn là đều tăng trưởng cụ nhé, đất nhiều khi 10 phần còn 1 mà khó bán, nhiều ông đầu tư đất nền vỡ mồm kìa.
6 tỷ mua đất phùng khoang được vài chục m thôi cụ, bí rị, 6 tỷ thêm 3 tỷ nữa mua liền kề của anh Vô Va tít Nam An khánh còn tạm ổn.
vậy hả cụ ???? chứng tỏ cụ chả biết gì về bđs dưới này
cụ động vào đúng cái e biết rõ thì e cũng gửi cụ nhé
https://batdongsan.com.vn/ban-nha-biet-thu-lien-ke-duong-phung-khoang-xa-trung-van-prj-khu-do-thi-moi-phung-khoang/chinh-chu-lai-o-nam-thang-dien-tich-65-m2-x-5-tang-dep-tien-kinh-doanh-pr16236688
https://batdongsan.com.vn/ban-nha-biet-thu-lien-ke-duong-phung-khoang-xa-trung-van/chinh-chu-lo-dien-tich-75-m2-n-giao-o-ngay-pr14662300

ở đây đều liền kề cả, e đa từng đi xem, oto vào nhà dc hết nhé, kể cả 4.8 tỉ cũng có liền kề oto vào nhà ở mỗ lao !!!

Cc ecolife mới tăng giá hả cụ. Trước đây tòa b, c có 27-28t/m2, căn view đẹp 30t/m2, tòa A căn đẹp cũng vậy giá chỉ tầm 30-31/m2. Đó là năm 2017.
Giờ cụ mô tả 42 thì hơi shock, chắc ko đến mức giá đó đâu. Giá gốc cc cho nhân viên viện ks 18-22/m2 bán lại đáng giá 28-30/m2 thôi.
Thì anh cũng shock mà. Hiện tại giá tàng thấp cũng chỉ 35 thôi. Căn ko view hồ 31_32 tòa thương mại. Căn 42 là căn góc tầng cao view hồ ban công đông.

phihanhgia

Xe container
Thì anh cũng shock mà. Hiện tại giá tàng thấp cũng chỉ 35 thôi. Căn ko view hồ 31_32 tòa thương mại. Căn 42 là căn góc tầng cao view hồ ban công đông.
Chỗ ecolife này đã có đường vào chưa nhỉ? Hay vẫn đi đường đất tạm bợ? Chưa có trung tâm xứ lý nước thải, vẫn quây tôn 1 góc tầng hầm xử lý nước thải (2017). Chỗ này phân khúc trung cấp đáng giá 30-32. View hồ thì thôi quên đi, dọc VCC mọc lên 1 dãy CC cao tầng nữa thì có mà nhìn vào nhau.

Cụ nhầm to rồi.
Chung cư hay nhà đất thì đều là BĐS đều lên xuống giá chứ không như hàng điện tử chỉ xuống giá và vứt đi.
Thế cụ nghĩ chung cư thì không xây trên đất mà xây trên mây chắc. Biệt thự thì cũng xuống cấp mà chung cư cũng xuống cấp và đều có thể sửa chữa tu tạo. VN mới quen ở chung cư được mươi hai mươi năm nay chứ thế giới họ ở trăm năm rồi.
Tầm tiền chủ thớt mua cc cũng dễ, nhưng để chọn căn đúng ý cũng không đơn giản. Cầu giấy vị trí đẹp nhưng hầu hết CĐT BQL kém, toà Indochina có vẻ ổn.[/QUOTE
Tòa này ổn nhưng ồn thôii rồi. Lại chuẩn bị có đs trên cao nữa.

Chỗ ecolife này đã có đường vào chưa nhỉ? Hay vẫn đi đường đất tạm bợ? Chưa có trung tâm xứ lý nước thải, vẫn quây tôn 1 góc tầng hầm xử lý nước thải (2017). Chỗ này phân khúc trung cấp đáng giá 30-32. View hồ thì thôi quên đi, dọc VCC mọc lên 1 dãy CC cao tầng nữa thì có mà nhìn vào nhau.
Vẫn đường lâng tạm bợ thôi. Bỏ quây rồi. Dân đấu tranh dữ quá. Ko biết giờ thoát ra đâu. Chú cia quy hoạch ko? Theo như anh đc biết thì khu trước mặt là bth liền kè thôi.
Còn trường học thì lômnoxop và lê Quý đôn bth chứ Đt Điểm tốt mà. Tuy nhiên gần đây dấu hiệu thườn mại quá rõ.
Nói chung ai mà ko thích mua nhà đất rộng rãi. Nhưng 6 tỷ phải đi khá xa. Con còn nhỏ cần chỗ học hành. Thôi xác dịnh đời cua cua máy đời cáy cáy đào. Ở cho thoải mái và dành đc nhiều tgian cho bản thân và gia đình là đc.

Chỉnh sửa cuối:

Nhà đất 247

[Tịch thu bằng lái]
Anh ko thích cạnh bến xe. Thích nơi yên tĩnh thôi.
Tìm nơi yên tĩnh thì hơi khó đấy anh. Muốn yên tĩnh thì ra xa xa, dân mình lại sợ không có người ở, gần trong tí thì kiểu gì cũng cạnh đường lớn, chẳng qua ồn ít hay nhiều thôi.
Loanh quanh khu Cầu giấy thì giờ có cái Cầu Giấy Center Point cạnh quận ủy Cầu Giấy, căn 3 ngủ 127m2 khoảng 4,5 củ to, phòng khách cạnh Logia thoáng mà khu này toàn nhà dân, lên chung cư không sợ bí bách. Tiện đi lại của cả nhà.
Bàn giao thì gồm trần thạch cao, sàn gỗ, điều hòa 2 chiều nhưng lại không có bình nóng lạnh
Anh thử xem sao

Lão Long

Xe tăng
E mà có 6 tỷ thì tính mua Liền kề chứ mua CC làm gì. Rất nhiều khu lk mà mình có thể sd không gian chung rất rộng, chứ k phải mỗi cái nhà mình ở.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Lien ke tinh radien tich su dung phai 2-3 tram m2 đấy
E mà có 6 tỷ thì tính mua Liền kề chứ mua CC làm gì. Rất nhiều khu lk mà mình có thể sd không gian chung rất rộng, chứ k phải mỗi cái nhà mình ở.

vietran

Xe ba gác
Em đố con cụ thi vào dc Đoàn Thị Điểm.
Bản thân trong câu đố của cụ đã thể hiện dốt rồi :))
Trường nào cũng có rất nhiều hs đang học, tức là đã thi đỗ.
Cụ lại đi đố 1 người k quen biết là thi được vào trường đó. Cụ thấy mâu thuẫn chưa. Không đỗ thì lấy học sinh đâu học. với lại trừ c3 phải thi còn đâu xét thôi cụ, trường tư thì luôn sợ thiếu chỉ tiêu nhé trừ cá biệt LTV đầu vào khó hơn trường công,
Dù em có 3 thằng bạn con đã từng học trường đó, chủ của trường đó em biết, nhưng có cho học em cũng k cho con học.
Trường đó thường thôi cụ, bản thân trường tư tổng thể k bằng trường công mà trường đó lại là hạng thường trong trường tư, cụ hiểu chửa.
Tóm lại lợi thế về trường học bên khu MĐ kém xa bên Cầu Giấy với rất nhiều trường học chất lượng từ mẫu giáo đến THPt, thậm chí là đại học.
Cụ kia kể 3 cái trường chứng tỏ chả biết gì, lạindc cụ nữa.

tanthanhpetrol

Xe đạp
Toàn trường dân lập, hầu hết không vào được công lập mới phải học dân lập thím nhé, trừ LTV và rất ít trường khác
Cụ này chả biết đếch gì :))

Thời nay ai học công lập :)) Đoàn Thị Điểm, Nguyễn Siêu, Marie Curie, Lê Quý Đôn, Lomonosov là những trường top đầu Hà Nội bgio cụ nhé.

Còn tư vấn cho cụ chủ top thì cụ nghiên cứu The Emerald CT8 trong khu The Manor. 6 tỉ dc căn 145m2, rộng rãi, đẹp. Xây mới.

tanthanhpetrol

Xe đạp
Con bạn cụ học chứ con cụ có học ko?

Hay con cụ học Bvis :))

Bản thân trong câu đố của cụ đã thể hiện dốt rồi :))
Trường nào cũng có rất nhiều hs đang học, tức là đã thi đỗ.
Cụ lại đi đố 1 người k quen biết là thi được vào trường đó. Cụ thấy mâu thuẫn chưa.
Dù em có 3 thằng bạn con đã từng học trường đó, chủ của trường đó em biết, nhưng có cho học em cũng k cho con học.
Trường đó thường thôi cụ, bản thân trường tư tổng thể k bằng trường công mà trường đó lại là hạng thường trong trường tư, cụ hiểu chửa.

Phát Lành

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là mình có 5 tỷ. Tính vay ngân hàng 1 tỷ nữa là 6 mua cc full nội thất hoăc về mình tự mua nth. Chạy xục khắp mà phân vân quá. Nhờ các bạn tư vấn:
- yêu cầu căn hộ phải có logia phòng khách ngồi trong nhà nhìn ra trời đc. Nghĩa là ban công phải có song chứ ko đc là gạch. Hướng ban công Và phòng ngủ tránh chính tây, tây băc. Diện tích phải từ 120m2 trở lên. Căn hộ phải có view, ko sát đường ồn ào bụi bặm. Hạ tầng nên có bể bơi.
- con gái học tại Đông quan gần Tràng An complex. Con trai có thể học Cầu giấy hoặc Yên Hoà. Mẹ làm ngay chỗ Cầu Giấy. Bố làm Duy Tân.
Thế mà siêu khó.
* paragon giá rẻ. Có 34 tr/m2 full nth. Nhưng bí bí. Ko có logia. Tương tự là parkview vũ phạm hàm cũng ko logia mà giá em này hướng đẹp 38 ko nội thất.
* sky residence tôn thất thuyết full nội thất. Chất l ctr khá tốt. Nhưng căn có view tạm ổn lên gần 7 tỷ. Tầng thấp thì 5.6 tỷ ko có view gì.
* một vài cc khác ko có dt 120 m2 trở lên. Khoảng 110 m2 3 pngu thì bé lắm. Các con cũng cần có chỗ thoải mái tý. Hoặc có căn to nhưng hướng Tây , tây bắc.
* 6th element 109 m2 42tr/m2 full noi thất nhưng ko có view. Hướng bắc có view giá 45. Nhưng dt cũng nhỏ.
* cc Viện ks cạnh đó thì 128 m2 ko có nthất nhưng view đẹp trọn hồ Tây. Giá chát. 42 tr/m2. Hạ tầng có mỗi cái sân vườn nhỏ nhỏ. Tầng dưới thì rẻ hơn nhiều. Có 35. Toà này đc cái ko gần đường lớn nên ko ồn và buụi
* cc hvkt 60 HQViet thì cũng đc. Giá rẻ. 33 tr ko nội thất. Nhưng phòng khách ko giáp logia. Dù có view hồ tây thì cũng ko ngồi trong nhà hóng thẳng ra hồ như cái viện ksats.
* về ngoại giao đoàn hơi xa mà cũng đông đúc quá. Giá cũng 35-36 căm view hồ ko nội thất rồi.
Túm lại ưng cái vks mà giá chát quá. Căn đó đáp ứng 90% tiêu chí nhưng giá 42 thì siêu đắt cho 1 ch chung cư hạng trung ko tiện ích ko nội thất.

Túm lại với 6 tỷ mà mua đất xây nhà thì cũng ngõ ngách bí rì rì. Ko biết sang Mỹ Đình thì có dc miếng nào to to không.
Cả nhà tư vấn và đánh giá hộ bố cháu cái.
nếu cụ muốn mua liền kề thì ngay mỹ đình có mấy dự án phù hợp với cụ đó, Tasco tầm hơn 5 tỷ 80m2- 90m2 có thể về ở luôn, còn nếu cụ chưa muốn ở luôn thì có dự án hateco 3 đang xây xong thô, hateco 5 ngay đường Trần hữu dực hơn 5 tỷ căn 78m2, đang san lấp mặt bằng, cụ có thể đầu tư hoặc ở được. cụ ib e địa chỉ mail e gửi thông tin qua cho cụ

vietran

Xe ba gác
Cụ này chả biết đếch gì :))

Thời nay ai học công lập :)) Đoàn Thị Điểm, Nguyễn Siêu, Marie Curie, Lê Quý Đôn, Lomonosov là những trường top đầu Hà Nội bgio cụ nhé.

Còn tư vấn cho cụ chủ top thì cụ nghiên cứu The Emerald CT8 trong khu The Manor. 6 tỉ dc căn 145m2, rộng rãi, đẹp. Xây mới.
Thánh này chắcc chửa lấy vợ.
Mấy trường thánh kể là phần lớn không đỗ được trường công mới vàovđó học.
Thánh nhìn cái điểm đầu vào là biết. Điểm tuyển sinh của trường công hạng trung cao hơn mấy truờng thánh kể khảong 6-8 điểm.
Đúng là thời nay ai cũng có thể chém như đúng rồi dù không biết tí gì.
Thánh lôi bảng điểm chuẩn tuyển sinh ra mà ngó đi nhé, khộ thân, chắc vẫn FA chửa cho con đi học bao giờ đây mà :))

vietran

Xe ba gác
Nếu chủ thớt con đã lớn không còn học THPT thì mua liền kề hoặc biệt thự xa chút cách Mỹ đình vài km. Còn không mua chung cư khu vực Cầu Giấy tiện đi lại học hành: trường mầm non có Vietkid, Sakura...(mầm non nên học trường tư nếu có điều kiện), cấp 1,2,3 có Dịch Vọng, Cầu giấy, DV B, Nghĩa Tân, Nghĩa đô, Yên Hoà, Trung Hoà..., chuyên sư phạm, chuyên NN...là trường công cơ sở mới XD rất khang trang có bể bơi và có bề dày kinh nghiệm giảng dạy

Laughing_88

Đi bộ

Tình hình là mình có 5 tỷ. Tính vay ngân hàng 1 tỷ nữa là 6 mua cc full nội thất hoăc về mình tự mua nth. Chạy xục khắp mà phân vân quá. Nhờ các bạn tư vấn:
- yêu cầu căn hộ phải có logia phòng khách ngồi trong nhà nhìn ra trời đc. Nghĩa là ban công phải có song chứ ko đc là gạch. Hướng ban công Và phòng ngủ tránh chính tây, tây băc. Diện tích phải từ 120m2 trở lên. Căn hộ phải có view, ko sát đường ồn ào bụi bặm. Hạ tầng nên có bể bơi.
- con gái học tại Đông quan gần Tràng An complex. Con trai có thể học Cầu giấy hoặc Yên Hoà. Mẹ làm ngay chỗ Cầu Giấy. Bố làm Duy Tân.
Thế mà siêu khó.
* paragon giá rẻ. Có 34 tr/m2 full nth. Nhưng bí bí. Ko có logia. Tương tự là parkview vũ phạm hàm cũng ko logia mà giá em này hướng đẹp 38 ko nội thất.
* sky residence tôn thất thuyết full nội thất. Chất l ctr khá tốt. Nhưng căn có view tạm ổn lên gần 7 tỷ. Tầng thấp thì 5.6 tỷ ko có view gì.
* một vài cc khác ko có dt 120 m2 trở lên. Khoảng 110 m2 3 pngu thì bé lắm. Các con cũng cần có chỗ thoải mái tý. Hoặc có căn to nhưng hướng Tây , tây bắc.
* 6th element 109 m2 42tr/m2 full noi thất nhưng ko có view. Hướng bắc có view giá 45. Nhưng dt cũng nhỏ.
* cc Viện ks cạnh đó thì 128 m2 ko có nthất nhưng view đẹp trọn hồ Tây. Giá chát. 42 tr/m2. Hạ tầng có mỗi cái sân vườn nhỏ nhỏ. Tầng dưới thì rẻ hơn nhiều. Có 35. Toà này đc cái ko gần đường lớn nên ko ồn và buụi
* cc hvkt 60 HQViet thì cũng đc. Giá rẻ. 33 tr ko nội thất. Nhưng phòng khách ko giáp logia. Dù có view hồ tây thì cũng ko ngồi trong nhà hóng thẳng ra hồ như cái viện ksats.
* về ngoại giao đoàn hơi xa mà cũng đông đúc quá. Giá cũng 35-36 căm view hồ ko nội thất rồi.
Túm lại ưng cái vks mà giá chát quá. Căn đó đáp ứng 90% tiêu chí nhưng giá 42 thì siêu đắt cho 1 ch chung cư hạng trung ko tiện ích ko nội thất.

Túm lại với 6 tỷ mà mua đất xây nhà thì cũng ngõ ngách bí rì rì. Ko biết sang Mỹ Đình thì có dc miếng nào to to không.
Cả nhà tư vấn và đánh giá hộ bố cháu cái.
Với 6 tỏi thì làm căn 174 m2 (5tỉ9)

Cụ ơi. Dự án Dreamland Bonanza số 23 Duy Tân. cụ quan tâm ới em: 0967864505

Chỉnh sửa cuối: