[CCCĐ] 6 ngày ở Sry Lan ka và Maldives

redfox86

Xe hơi
Bác chủ thớt có ra bắt chuyện làm quen em bikini trong hình ko ?

giaophuong

Xe điện
Bác chủ thớt có ra bắt chuyện làm quen em bikini trong hình ko ?

Chuyện đó kể sau , nhưng xin nói trước là đến Maldiv thường là đi cặp , các đôi uyên ương và ở đây tự do là trên hết . Mặc dù ai cũng cởi mở nếu bắt chuyện , tuy nhiên , nằm thư giãn trên ghế , ngắm các em Tây ,Tàu với Ly Rượu Rum sẽ thú vị hơn là nói chuyện với ai đó vì cũng ngài ngại thằng bồ nó , đúng không ạ.

giaophuong

Xe điện
Lối dẫn chuyện của cụ hay quá, đọc thớt cụ đau cả bụng :D. Mà cụ cho em hỏi khí không phải bên đó còn đánh nhau không vậy? em thấy con bé bạn nó kể dân Syrilanka nó chia làm 2 sắc tộc, ghét nhau lắm, gặp nhau là choảng nhau ra trò. Còn đất nước Syrilanka thì đẹp rồi, dân số ít hơn và đa phần vẫn còn nghèo và lạc hậu nên du lịch chưa phát triển lắm.

Em ngồi hóng quả Maldives của cụ, vì nghe nói lúc máy bay hạ cánh có cảm tưởng như đang đâm xuống biển mà hãi. Chắc đời em không hi vọng được đặt chân đến thiên đường đấy trừ khi có dịch vụ chuyên chờ bằng tàu ngầm :D.
Cảm ơn cụ , nói về Lịch sử , Văn hóa các nước này là nghề của em ( Giảng viên Lịch sử Thế giới ) nhưng ở đây em chỉ viết ngắn , gọn cho các Cụ , Mợ đọc giải trí thôi .Tóm lại SryLanka cũng còn nghèo ( như Ấn Độ) , tương đương VN hoặc hơn tí chút , nhưng Luật pháp , Ý thức Cộng đồng quy củ ," văn hóa" hơn VN .Đánh nhau thì không còn nữa , còn " nội chiến " trong gia đình thì em không biết vì phụ nữ Sry cũng hiền và sùng Phật giáo. Du lịch cũng khá phát triển dù không nhiều Thắng cảnh , Văn hóa và Lịch sử như Ấn Độ , bù lại , SryLaka là điểm trung chuyển của du khách đến Maldives nên cũng rất đông khách du lịch nước ngoài.

giaophuong

Xe điện

Các Cụ cứ sốt ruột đến Maldives , từ từ đã , SryLanka cũng rất thú vị mà.Demo thêm vài cái Maldiv nữa cho vui.

redfox86

Xe hơi
Nếu mấy e nó đi 1 mình hay đi hội 2-3 e thì xin chụp hình rồi tà lưa cũng được , nhiều đứa nó dễ tính và thoáng lắm chả cần tây mà mấy e người châu á cũng thoáng lắm

giaophuong

Xe điện

Trên đường đi thành phố cổ Galle ở phía Nam , hdv dẫn Đoàn vào Vườn Gia Vị , giới thiệu các Hương liệu rồi bán hàng nhưng Đoàn toàn những con ma du lịch , vào ngó ngó một tí rồi sang mua Xoài , mua Chuối của quán bên kia đường , mấy nhân viên và chủ Vườn Gia Vị thở dài ngao ngán..

giaophuong

Xe điện

Cái Giống dân Du lịch là chóng đói , mà đã đói thì phải xơi , chứ cảnh đẹp mà bụng réo thì cũng bằng âm ." Sắp ăn chưa ? Ông Gai ơi " - Em hỏi hdv , - " Dạ , sắp rồi " .Cái " sắp" của ông ấy cũng gần 1 giờ đồng hồ. Vào một quán bên đường dành cho Khách Du lịch , ăn bup phê , muốn ăn Hải Sản thì trả thêm tiền ..Toàn dân Tàu là Tàu , lổn nhà lổn nhổn , ầm ĩ , Tây thì ăn quán bên cạnh , nhẹ nhàng hơn.

giaophuong

Xe điện

No ( nhưng không say ) rồi thì đi thôi .Điểm đến của chúng em là Galle Fort , từ " fort" ở đây vừa có nghĩa là Thành , vừa có nghĩa là Pháo đài. Theo bước chân của các Nhà Thám hiểm Vasco de Gama hay Magien Lăng..Người Bồ Đào Nha , Tây Ban Nha đã đặt chân đến Châu Phi , Ấn Độ , Đông Nam Á..từ thế kỉ 15 ,16. Họ xây dựng các Thương Điếm , các Thành phố.. để buôn bán và mở đường cho quá trình xâm lược sau này .Galle Fort được Bồ Đào Nha xây dựng nhằm mục đích như vậy. Những dấu ấn xưa vẫn còn được bảo tồn một cách nghiêm túc và bây giờ là " Con Gà đẻ trứng vàng " cho Ngành Du lịch Sry Lanka.

giaophuong

Xe điện

Tham quan bờ biển chút , cũng như Đồ Sơn hay Sơn Trà nhà mình nhưng ở đây người ta khai thác triệt để những Địa danh gắn liền với Lịch sử để phát triển Du lịch .Tây ,Tầu đến đây rất nhiều , có người ở cả tháng , cặp với các em trẻ bản địa giống như ở Pattaya ( Thái Lan) , quá rẻ và ...hưởng thụ.

giaophuong

Xe điện

Những con phố nhỏ , dây điện chằng chịt , hình ảnh của kiến trúc Phương Tây Cận đại giờ đây là điểm đến thú vị cho khách du lịch , kể cả các du khách đã từng ở các thành phố có Kiến trúc thuộc địa như Hà Nội , Sài Gòn..

giaophuong

Xe điện

Điểm nhấn của các Thành cổ bên biển là các Đén Biển ( Hải đăng) . Hải Đăng Galle Fort cũng là một nơi nổi tiếng thu hút khách du lịch .Người ta đến đây cả gia đình , vui chơi , ăn uống ..trên bờ biển và để chiêm nghiệm một thời quá khứ của Lịch sử nước nhà.

hoangminh3B

Xe tăng
Lần này lão Giáo Phường mải vui quá nên phọt hơi chậm

taylaihanoi

Xe tăng

Các Cụ cứ sốt ruột đến Maldives , từ từ đã , SryLanka cũng rất thú vị mà.Demo thêm vài cái Maldiv nữa cho vui.
Cái hình này của cụ đẹp quá. Cụ cho em xin cái này nhé. Thanks cụ trước.

giaophuong

Xe điện
Cái hình này của cụ đẹp quá. Cụ cho em xin cái này nhé. Thanks cụ trước.
Xin mời cụ , còn nhiều cái đẹp từ thế trở lên .Đến Maldives , chỗ nào , góc nào cũng đẹp..Mà chụp bằng điện thoại Sony Z Ultra thôi ạ.

xe vợ mua

Xe tăng
Quả này mà Cụ chuột đi thì ảnh ọt thôi rồi (Cụ giáo phải sắm bao diêm ngon hơn đi chụp ảnh đẹp cho nó đỡ phí)