6 bước làm thủ tục sang tên đổi chủ ôtô các loại (03 ngày là xong = 2 buổi)

thaoict

Xe máy
Chia sẻ với các bác tài kinh nghiệm làm thủ tục sang tên đổi chủ đây:

1) Bắt buộc phải có Hợp đồng mua bán công chứng:
Công việc này THƯỜNG LÀ KHÓ KHĂN NHẤT. Đối với những ai mua bán trực tiếp biết người biết ta thì sẽ thuận lợi hơn. Đối với những ai mua qua nhiều người, qua đại lý và không trực tiếp làm giấy tờ mua bán, ủy quyền thì sẽ vất vả hơn.

- Nếu mua trực tiếp chủ cũ: chưa có ủy quyền công chứng thì làm hợp đồng mua bán mới toanh giữa bạn và người bán (nhớ cả vợ chông ký nếu đã có gia đình nhé) - dịch vụ thường là 1 củ đến 1,5 củ. Nếu có ủy quyền công chứng rồi thì tốt nhất đến đúng phòng công chứng đó làm thủ tục: Hủy; rồi làm mới hợp đồng mua bán - dịch vụ thường 1,2 củ - 1,5 củ. lưu ý là bạn phải biết và nhờ người bán ký các giấy tờ liên quan.....

xem tiếp tại đây: http://www.facebook.com/pages/Giao-thong-Viet-Nam/242880585797764?ref=stream

CHÚC CÁC BÁC BON BON VỚI BIỂN SỐ MỚI.

step321

Xe tăng
Em làm ở HĐ, chuyển từ HĐUQ --> HĐMB cho vợ cả chỉ hết có 320.000 VNĐ, thêm ba trăm cho bác làm. Rẻ hơn cụ chủ nhiều.
Giờ cũng đã xong bước giấy hẹn, chờ bấm biển.

wonbin2688

Xe hơi
Em làm ở HĐ, chuyển từ HĐUQ --> HĐMB cho vợ cả chỉ hết có 320.000 VNĐ, thêm ba trăm cho bác làm. Rẻ hơn cụ chủ nhiều.
của bác hẹn bao nhiêu ngày vậy

thaoict

Xe máy
6 bước = 3 ngày = 2 buổi = Biến số mới + 7 ngày có đăng ký.

Chúc mừng cụ nhé, của bác công chứng HN chứ bác làm ủy quyền công chứng VP hay HB khi mang cái đó ra CC HN bác mới biết được. Bác nên post lên để anh em biết, rút kinh nghiệm cho khỏi tốn xiền với cò, với chỗ không cần chi

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
vpcc nào mà rẻ thế cụ...méc em em méc các bác khác với ạ

thaoict

Xe máy
6 bước = 3 ngày = 2 buổi = Biến số mới + 7 ngày có đăng ký.

Riêng về hợp đồng mua bán phụ thuộc vào hồ sơ của các cụ như thế nào, có hay thiếu cái gì, ... mà chi dịch vụ nhiều hay ít. Còn đối với các trường hợp các cụ có chủ xe, có giấy tờ mua bán, ủy quyền đủ, đúng pháp lý thì mất công làm chắc chỉ mất lệ phí 40.000 một lần thôi nhé. NHƯNG THAN ÔI, bác phải hẹn nhau, lôi nhau ra phòng công chứng, rồi mời mọc chủ xe, ... để hoàn thiện.

kimithanh

Xe tăng
sang nay em cũng đã làm xong đợi bấm biển thôi ạ

quangboy

Xe buýt
Em đang đau đầu về cái việc này quá ạ , hiện tại em mới chỉ có 3 tờ (tờ ở giữa của hợp đồng ủy quyền ý ạ) đã ký sẵn , photo công chứng hộ khẩu và CMT 2 vợ chồng chủ xe cũ ạ . Em thì muốn tìm tới nhà của chủ cũ để nhờ họ ra công chứng mua bán luôn cho tiện mà thấy ngại quá, sợ họ không đồng ý vì còn phải cả bà vợ đi nữa . rất loằng ngoằng . Cụ nào làm dịch vụ về việc này không ạ (rẻ thôi nhá các cụ :D) . Em đang có 2 xe cần làm ạ .
- Các cụ cho em hỏi là làm ủy quyền từ chủ xe cũ sang cho vợ cả , rồi vợ cả lại làm hợp đồng mua bán sang cho em thì có đúng quy trình không ạ . vì e nghĩ vợ thì sao lại còn làm mua bán cho chồng ạ

Chỉnh sửa cuối:

longdaica

Xe hơi
Website
remlongquy.com
ÔI, "đau cái điền" về vụ xe pháo.Thủ tục của VN còn rườm rà quá,tạo nhiều kẽ hở cho những thành phần ăn theo,chán cái thủ tục!!!

thaoict

Xe máy
Bán được vợ hai cho vợ cả

Em đang đau đầu về cái việc này quá ạ , hiện tại em mới chỉ có 3 tờ (tờ ở giữa của hợp đồng ủy quyền ý ạ) đã ký sẵn , photo công chứng hộ khẩu và CMT 2 vợ chồng chủ xe cũ ạ . Em thì muốn tìm tới nhà của chủ cũ để nhờ họ ra công chứng mua bán luôn cho tiện mà thấy ngại quá, sợ họ không đồng ý vì còn phải cả bà vợ đi nữa . rất loằng ngoằng . Cụ nào làm dịch vụ về việc này không ạ (rẻ thôi nhá các cụ :D) . Em đang có 2 xe cần làm ạ .
- Các cụ cho em hỏi là làm ủy quyền từ chủ xe cũ sang cho vợ cả , rồi vợ cả lại làm hợp đồng mua bán sang cho em thì có đúng quy trình không ạ . vì e nghĩ vợ thì sao lại còn làm mua bán cho chồng ạ
Làm được. Chỉ lưu ý là Giấy ủy quyền chỉ ủy quyền đến lần 2. Lần 3 là phải bán. Tức là A ủy quyền cho B, B lại ủy quyền cho C thì C không được ủy quyền cho D nữa mà phải bán bằng hợp đồng mua bán. Bạn bán cho vợ cả được vì tài sản đó không phải của bạn nên vợ bán không có; bạn chỉ được ủy quyền thôi nên bán được cho vợ.

Nếu có vươgns mắc ở công chứng (đôi khi) bạn tìm côgn chứng khác họ sẽ làm. hoặc đơn giản hơn mời ông A làm hợp đồng mua bán trực tiếp cho C (bạn) hoặc vợ bạn.

TiTiT

Xe hơi
Làm được. Chỉ lưu ý là Giấy ủy quyền chỉ ủy quyền đến lần 2. Lần 3 là phải bán. Tức là A ủy quyền cho B, B lại ủy quyền cho C thì C không được ủy quyền cho D nữa mà phải bán bằng hợp đồng mua bán. Bạn bán cho vợ cả được vì tài sản đó không phải của bạn nên vợ bán không có; bạn chỉ được ủy quyền thôi nên bán được cho vợ.

Nếu có vươgns mắc ở công chứng (đôi khi) bạn tìm côgn chứng khác họ sẽ làm. hoặc đơn giản hơn mời ông A làm hợp đồng mua bán trực tiếp cho C (bạn) hoặc vợ bạn.
Người đc UQ ko phải là chủ tài sản nên bán đc cho vợ, vì khi đó ng đc UQ chỉ thay mặt chủ xe để bán chứ ko phải tài sản chung của 2 vc

s0_kh4nh

Xe tăng
các cụ cho nhà em hỏi tí ạ
em đang muốn sang tên đổi chủ từ công ty cũ của em sang công ty mới của em thì thủ tục như nào ạ
cụ nào chỉ dậy em cái ạ

rfs

Xe điện
em đang muốn sang tên đổi chủ từ công ty cũ của em sang công ty mới của em thì thủ tục như nào ạ
cụ nào chỉ dậy em cái ạ
- Hợp đồng mua bán không cần công chứng
- Nếu công ty có chức năng mua bán ô tô thì cần thêm đăng ký kinh doanh
- Biên bản họp HĐQT thống nhất việc thanh lý xe,cùng quyết định bán xe ( Nếu công ty không có chức năng mua bán )
- Hóa đơn GTGT kèm 2 bản sao y
- Đăng ký cùng đăng kiểm

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
bác tham khảo chữ ký em mà làm nhé
cụ nào chỉ dậy em cái ạ

yeugaidep

Xe buýt
em hơi ngu đọc 6 bước của cụ mà không hiểu...kể như cụ kieninnova còn rành mạch....hay cụ khoe face ạ

ttx82

Xe tải
E đang cần sang tên xe mà ko có hợp đồng mua bán hay hđ ủy quyền gì, chỉ có giấy viết tay. Có bác nào giúp đc ko a?

thanh-HD

Xe hơi
cám ơn cụ!

ancafe

Xe hơi
E đang cần sang tên xe mà ko có hợp đồng mua bán hay hđ ủy quyền gì, chỉ có giấy viết tay. Có bác nào giúp đc ko a?
em vừa làm 1 xe giống trường hợp cụ...nhờ cụ dịch vụ này 09152.555.75.. rẻ