6/2012 em lần đầu đi Vinh bằng ATR72 hehe, nhân tiện xem quân y Việt-Mỹ giúp dân

lela

Xe đạp
Ơ, cụ chủ thớt trông càng ngày càng trẻ ra đẹp giai ra hay sao ấy nhể? Em nhớ ngày xửa ngày xưa nhìn thấy cụ lên hình vừa già vừa gầy giơ xương ra cơ mà? :))

PS. Em sợ chết khiếp cái ATR72 nhà cụ. Mỗi lần phải đi bằng con này là tim đập chân run, chả thấy yên tâm tẹo nào.

hoangtujun

Xe tải
Hôm em đi Côn Đảo khi bay từ SG ra thì bằng con ATR 72 giống cụ, công nhận ồn thật. Bay về em bay của Mekong cũng chẵng rõ máy bay gì nhưng êm lắm
Con này là Embraer CRJ 900 cụ ạ, em nghe mấy cụ ATC nói mấy chú Mỹ lái con này cứ vèo vèo ấy ạ. hôm nọ cháu thấy cụ chủ trên TV, đóng comple nhìn trẻ thế a, trong ảnh cụ mặc giản dị cứ như SV ấy ạ =))

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đi Vinh bằng máy bay ATR 72 thì tiết kiệm thời gian rồi, ATR72 của Việt Nam Delay bây giờ toàn máy bay mới, bay chậm nhưng an toàn !

Becho

Xe tải
Chúc mừng các cụ từng bay ATR 72! vì đã hạ cánh an toàn.
Em cũng từng bay mấy chuyến giờ nghĩ đến vẫn còn sợ. ATR 72 là một sử dụng hai động cơ tuốc bin cánh quạt nên chì bay ở tầm thấp những tuyến đường ngắn, được sản xuất tại Pháp bởi ATRhttp://vi.wikipedia.org/wiki/ATR. Khoảng năm 2004, em bay Đalat- SG chẳng biết lý do gì máy bay k hạ cánh được ( sau này thấy người ta bảo k hạ được càng) cứ bay vòng vòng, hành khách cứ gọi là toát hết mồ hôi hội, cuối cùng cũng hạ cách được, hú vía các cụ ợ. Từ đó đến giờ k dám bay loại này nữa,

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Iem được cưỡi ATR72 nài 4 lần roài. Chuyến đầu tiên bay ra Côn đảo đang ngắm cảnh tự nhiên nó hụt độ cao phát sợ vãi tè dưng mờ nhìn quanh thấy thiên hạ ung dung tự tại nên iem cũng phải làm ra bộ dũng cảm chứ trong bụng thì sợ chết mịe.

Đến mấy lần sau đi thì chòng chành với hụt độ cao coi là muỗi hế hế. Giờ lại nhìn những hành khách mới đi lần đầu với con mắt thương hại. Iem ra vẻ tí các cụ ợ.

tudis_mr

Xe tải
Cụ vào Nghệ An làm em nhớ quá!Trước em hay phải vào đó công tác...tháng nào cũng vào 1 tuần!Em hay ở cái khách sạn ASEAN, Mường Thanh...:) Vẫn chưa vào trong đó để thăm em gái Vinh được!:((

abcthoi

Xe tải
Em đến Vinh thì ra đường chụp cảnh phố xá, xe cộ theo tinh thần OF. Nói chung, đường sá Vinh rộng rãi, xe cộ đỗ thoải mái ko sợ xxx phạt.
Thích nhất cụ quảng bá về quê em câu này.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em lại tiếp tục post ảnh về chuyến đi Vinh vừa qua ạ.

Trước hết là 2 clip ngắn về hoạt động chung của các bác sỹ Mỹ, Việt khám chữa bệnh cho nhân dân xã Xuân Lâm, gần TP Vinh
Quang cảnh chung tại trường tiểu học Xuân Lâm, nơi đã được các bác sỹ chuyển đổi thành nơi khám chữa bệnh tạm thời cho nhân dân
[youtube]f45p3VitIn0[/youtube]

Trong phòng khám chữa răng
[youtube]6bMHRAWTllk[/youtube]

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Gần trạm xá Xuân Lâm đang được sửa chữa là trường tiểu học Xuân Lâm. Đang dịp nghỉ hè nên trường được chuyển đổi thành một cơ sở khám chữa bệnh cho nhân dân địa phương. Tại đây 172 bác sỹ y tá Mỹ, trong đó có 58 người của Không lực Hoa Kỳ, làm việc với các bác sỹ quân y và dân sự VN để khám chữa bệnh đa khoa, răng miệng và mắt cho bà con. Mỗi ngày có khoảng 1000 người được khám chữa bệnh và phát thuốc miễn phí.

Sân trường được dựng mái che, thành nơi xếp hàng chờ đến lượt

By pttawake at 2012-06-12

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Lần lượt, bà con sẽ đăng ký tên tuổi, chiều cao cân nặng, nhịp tim, nhịp thở... thông báo loại bệnh mình cần khám chữa. Tại bàn tiếp đón là các em sv ĐH Y Vinh và 1 số bác sỹ khám sơ bộ

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Các bác sỹ vui vẻ hỏi han kỹ lưỡng các triệu chứng. Giúp việc cho họ là hơn 20 phiên dịch của các tổ chức phi chính phủ như Đông Tây Hội Ngộ (East Meets West) và Project HOPE

Các bác sỹ cũng luôn tươi cười, pha trò để các cháu bé ko sợ việc khám bệnh

BB1711

Xe hơi
Cụ chủ nghỉ tại ks Phương Đông phải không?

Hôm trước em nhìn thấy cụ nào quen quen ngồi ăn một mình ở nhà hàng bên cạnh ks Phương Đông, nghĩ mãi ko nhớ ra ai.

Giờ xem lại mới biết là cụ chủ.

:)

Nói không phải PR nhưng em thấy cụ chủ ở ngoài trông bô trai hơn trong ảnh, đặc biệt cụ lại hay cười mỉm.

Chỉnh sửa cuối:

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Tham gia chương trình khám chữa bệnh và sửa chữa dân dụng Pacific Angel của Không lực Hoa Kỳ có nhiều bác sỹ, y tá, tình nguyện viên của Đông Tây Hội Ngộ, Project HOPE. Họ là những người có nhiều kinh nghiệm khám chữa bệnh nhân đạo ở Việt Nam. Họ làm việc ở nhiều tỉnh thành, nhất là khu vực miền trung chịu nhiều hậu quả chiến tranh và phát triển ở mức độ thấp hơn các tỉnh thành khác.

1 nhân viên y tế Mỹ chia sẻ ảnh với bạn VN

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Cụ chủ nghỉ tại ks Phương Đông phải không?

Hôm trước em nhìn thấy cụ nào quen quen ngồi ăn một mình ở nhà hàng bên cạnh ks Phương Đông, nghĩ mãi ko nhớ ra ai.

Giờ xem lại mới biết là cụ chủ.

:)

Nói không phải PR nhưng em thấy cụ chủ ở ngoài trông bô trai hơn trong ảnh, đặc biệt cụ lại hay cười mỉm.
Chắc đúng là em ạ. Em nghỉ ở Phương Đông. Cảm ơn lời nhận xét của cụ :) Hy vọng em sẽ còn đi Vinh và có dịp giao lưu với cụ

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Bà con chờ khám chữa mắt

Sau đó khám thị lực

Những ai cần phải đeo kính sẽ được phát miễn phí

kính Mỹ xịn hehe

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Cụ nhận xét thế nào về tay nghề của lính thợ Hoa Kỳ và lính thợ Việt Nam
Em nghĩ về độ khéo léo thì như nhau hoặc thợ VN nhỉnh hơn 1 chút. Về tính chuyên nghiệp và nghiêm túc, thợ Mỹ hơn. Có lẽ do họ có sức khỏe tốt hơn và làm việc trong môi trường kỷ luật cao quen hơn thợ của ta. VD, họ làm việc 1 lèo cho đến giờ nghỉ trưa mới nghỉ, còn thợ của ta làm một lúc lại nghỉ uống nước, rồi lại làm, rồi lại nghỉ xen kẽ hehe.

yensuong

Xe điện
Cụ Wa đi kết hợp công tác à, cụ có đi tây NA theo đường 7A thì ới em nhá, mời cụ vào nhà uống nước ý mà :D

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com