500 củ, mua đất khu nào Hà Đông?

mrthanhbeo

Xe hơi
à em mua đất xa tít gàn nhà ông bố vợ. đi làm mất 45 phút đến láng. ko lấy vợ ở đây còn lâu em mới về đây ở. đang tính mua con ô tô ghẻ 2-3 trăm đi cho đỡ bụi chứ đí làm tương đối mệt nhất ngày mưa gió. chỗ e 500 mua dc 70m đường ô tô vào.
Khu nào vậy cụ.

tomato0880

Xe tải
tiên phương chương mỹ cụ ạ. ra trung tâm hà đông 25 phút. ra big c đi đại lộ thăng long 35-50 phút tuỳ thời tiết. nhưng quê nên ko bằng nội thành dc. cơ bản e lỳ nên đâu cũng ở. gần bố vợ ông ý cho tiền xây nhà với trông cháu cho he he

Kim J. Ủn

Xe tăng
. trong ngần ấy năm đất nền cụ nghĩ nó lên bao nhiêu %. nếu thu nhập như e sẽ mua đất nền. (2vc tháng 15-20tr). nếu mua cc 20 năm nữa trả hết $ sẽ có cái nhà tập thể nát. tiền trả lãi bank thì lại có thêm 1 cái sổ tk. em sẽ chọn cc. vì mua đất cũng là 1 nơi đầu tư
Thế cụ không nghĩ là cụ sẽ vất vả thế nào nếu nhà ở cách xa chỗ làm 17km, nhà ngõ chật hẹp, con cái học trường làng, sinh hoạt xung quanh với điều kiện không khác quê mình đáng bao nhiêu. (Em đang nói đến chỗ tổ 14 Yên Nghĩa nơi em sống 3 năm) thì hệ quả sẽ thế nào.
Hay tính đến nhà đất sau đó nó lên gấp đôi, gấp ba lần.

Thực tình mà nói sau khi ở 3 năm cả tiền đất và tiền xây nhà thì em hoà vốn (đất 420, nhà xây mất hơn 400).
Nhưng theo em nghĩ, đầu tư là đầu tư, còn mua để ở là để ở, hai cái này nên tách bạch. Để ở cần phải hạ tầng dịch vụ kèm theo, đường đi làm....
Thế nên mua nhà người ta thường kèm theo câu: Khu dân trí cao, bệnh viện, trường học, siêu thị đầy đủ là vì vậy

Trước em ở khu tổ 14 mời bạn đến chơi nhà mới nó làm cho 1 câu làm em điếng người: Ông ở đây khác gì chuyển về quê sống 1 lần nữa :D Thời đó mới mua được mảnh đất, xây được cái nhà mới nó nói thế tự ái ghê lắm.

honglongit

Xe buýt
À cái này là mấy năm trước, năm 2015 cụ ạ. Bây giờ em cũng tạm ổn bên Đại Mỗ rồi cụ ạ. Thanks cụ.
Cụ cho e hỏi, giá nhà đất bên khu đó thế nào, e ở chung cư chỗ thiên đường bảo sơn đang muốn kiếm mảnh nào ô tô đỗ cửa.

Xe nội lước

Xe container
chào các cụ!
Hiện tại vợ chồng e và con nhỏ đang đi trọ, nay tích cóp dc tý tiền, em đang có nhu cầu mua đất ở hà đông với mong muốn như sau:
1. địa điểm: ở Hà đông mà cách chỗ keang nam - mỹ đình hoặc duy tân - cầu giấy tầm 10km đổ lại ạ!
2. tầm tiền: khoảng 500 -550 củ!
3. diện tích: mong muốn 30-40 m2 ạ!
mong muốn mua để đó rồi 2 năm nữa vay bank xây nhà ạ!
Nhờ các cụ thông thái chỉ giúp ạ!
em cảm ơn nhiều ạ!
[note] em vừa update thêm diện tích mong muốn ạ!
Hà đông xưa thì nhỏ,nay thì lớn.giá đẩt hiện tại cũng rất vô vàn.nhưng nhỉnh hơn gấp đôi số đó chút và tầm 30,32 m2 thì cụ có thể tìm tại hà trì,đa sĩ,mậu lương,ngõ 12 quang trung,la khê,văn phú..tuy nhiên nếu thấy thì cũng là ngõ nhỏ,sâu.cụ tránh tìm ở các khu tt vì sẽ hơi mất công mà khả năng vô ích..chú ý các phường ngoài rìa bìa đỏ giả rất nhiều ..mà mua quá xa thì đi lai học hành con cái rất vất.cụ cũng nhớ mua thì phải pháp lý rõ ràng ,mình là ng lạ ngụ cư đừng tin lời cò vạc địa phương mà chót mua vào nuốt k nổi,nhè k xong chúc cụ may mắn..
Ps.có loại xây nhà c4 gác xép cỡ 7/800 nhưng cụ cũng phải chấp nhận hơi hơi xa chút.

tomato0880

Xe tải
Thế cụ không nghĩ là cụ sẽ vất vả thế nào nếu nhà ở cách xa chỗ làm 17km, nhà ngõ chật hẹp, con cái học trường làng, sinh hoạt xung quanh với điều kiện không khác quê mình đáng bao nhiêu. (Em đang nói đến chỗ tổ 14 Yên Nghĩa nơi em sống 3 năm) thì hệ quả sẽ thế nào.
Hay tính đến nhà đất sau đó nó lên gấp đôi, gấp ba lần.

Thực tình mà nói sau khi ở 3 năm cả tiền đất và tiền xây nhà thì em hoà vốn (đất 420, nhà xây mất hơn 400).
Nhưng theo em nghĩ, đầu tư là đầu tư, còn mua để ở là để ở, hai cái này nên tách bạch. Để ở cần phải hạ tầng dịch vụ kèm theo, đường đi làm....
Thế nên mua nhà người ta thường kèm theo câu: Khu dân trí cao, bệnh viện, trường học, siêu thị đầy đủ là vì vậy

Trước em ở khu tổ 14 mời bạn đến chơi nhà mới nó làm cho 1 câu làm em điếng người: Ông ở đây khác gì chuyển về quê sống 1 lần nữa :D Thời đó mới mua được mảnh đất, xây được cái nhà mới nó nói thế tự ái ghê lắm.
chỗ e xa hơn chỗ cụ nhiều. cụ phải tính bác chủ thớt chỉ có 500. nếu mua cc ra hồn phải vay bao nhiêu nữa. sau khi trả tiền bank hằng tháng xong còn bao nhiêu tiền để con đi học trường chuẩn, tối bước chân ra cửa là dc chén pizza với kfc và vợ được spa ở khu vực dân trí cao. em đoán cụ chủ thớt cũng ko dư dả lắm nên mới khuyên cân nhắc khi mua chung cư. còn e mua ở đây hẳn 500m2 . nếu xây nhà nhỏ đi tí thì đập hộp dc con i10 đi làm rất tiện. đường xá dưới này đi ko lo tắc. cũng có thể là em trẻ nên lo xa. 16 năm nữa con e truot dh thì e cũng cho nó dc 100m2 lấy chồng. nhưng e cũng khuyên các cụ muốn ở quê như e dc thì phải khổ và lỳ tí. tính trên phương diện ko có tiền nhé cụ. có 5 tỷ tháng kiếm 100tr thì khỏi nghĩ. chứ có 500 thu nhập 15tr mua cc đến lúc có 2 thằng con trai nó lại buồn.

Kim J. Ủn

Xe tăng
chỗ e xa hơn chỗ cụ nhiều. cụ phải tính bác chủ thớt chỉ có 500. nếu mua cc ra hồn phải vay bao nhiêu nữa. sau khi trả tiền bank hằng tháng xong còn bao nhiêu tiền để con đi học trường chuẩn, tối bước chân ra cửa là dc chén pizza với kfc và vợ được spa ở khu vực dân trí cao. em đoán cụ chủ thớt cũng ko dư dả lắm nên mới khuyên cân nhắc khi mua chung cư. còn e mua ở đây hẳn 500m2 . nếu xây nhà nhỏ đi tí thì đập hộp dc con i10 đi làm rất tiện. đường xá dưới này đi ko lo tắc. cũng có thể là em trẻ nên lo xa. 16 năm nữa con e truot dh thì e cũng cho nó dc 100m2 lấy chồng. nhưng e cũng khuyên các cụ muốn ở quê như e dc thì phải khổ và lỳ tí. tính trên phương diện ko có tiền nhé cụ. có 5 tỷ tháng kiếm 100tr thì khỏi nghĩ. chứ có 500 thu nhập 15tr mua cc đến lúc có 2 thằng con trai nó lại buồn.
Vâng, tất cả vì tương lai con em chúng ta. 500 triệu mà về quê em thì phải mua được 1000m2 thổ cư kèm theo cả cái ao to vật. Mấy nữa các cháu nó lớn cắt ra mỗi chau 200m2 là vừa xinh. Giai gái như nhau hết :D

ndb975

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Chung cư có căn có 500tr vay thêm là mua đc rồi cụ.
Chắc cụ nói chỗ Thanh Hà, chỗ đó mới có giá 10T / m2 chứ loanh quanh Hồ Gươm Plaza, Rainbow, Skyline Văn Quán toàn ngót ngét 28T / m2
Còn vay thêm đến mấy chục phần trăm giá trị hợp đồng thì em không nói.

tomato0880

Xe tải
Vâng, tất cả vì tương lai con em chúng ta. 500 triệu mà về quê em thì phải mua được 1000m2 thổ cư kèm theo cả cái ao to vật. Mấy nữa các cháu nó lớn cắt ra mỗi chau 200m2 là vừa xinh. Giai gái như nhau hết :D
. quê cụ thích. quê em ở tp bắc giang 500tr mua dc 6m2 đủ xây nhà tắm. em có ít tiền mà lại làm ở hà nội nên phải cân nhắc phương án nào ít khổ và nhục hơn. chứ 500tr chả có phương án nào ổn cả. nhất là có 500 vay thêm 1 tỷ mua cc để trả bank mỗi tháng mười mấy tr: mua cái gì trả góp cũng nhục lắm cụ ạ.

mrthanhbeo

Xe hơi
đến chơi nhà mới nó làm cho 1 câu làm em điếng người: Ông ở đây khác gì chuyển về quê sống 1 lần nữa :D Thời đó mới mua được mảnh đất, xây được cái nhà mới nó nói thế tự ái ghê lắm.
Mịa. Bợn với cả bè, chán quá cụ nhẩy. Giờ cụ chuyển đâu rồi :D

ngắmgiăng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không sang mạn Gia Lâm mà mua, đi lại cho thoáng, sang năm nó cũng lên Cuộn rồi đấy.

Quản Tượng

Xe tăng
Hà đông như khu xala nhà e bây giờ, đất phân lô tầm 60-65 triệu/1 mét, khu thanh hà thì chắc rẻ hơn tí tầm 40-50, khu đô thị mới mậu lương thì tầm 30, khu văn phú thì tầm 80-90

scorp8x

Xe container
Các lão ở đây toàn quen HN nhỏ xíu :D trong SG 2 tập đoàn nội ngoại em làm thì từ manager đến nhân viên xe máy từ Q4, 7 ... lên tận Bình Duơng hàng ngày làm việc chuyện thuờng :D 20 -> 30 km/chiều

pttoan265

Xe tăng
chào các cụ!
Hiện tại vợ chồng e và con nhỏ đang đi trọ, nay tích cóp dc tý tiền, em đang có nhu cầu mua đất ở hà đông với mong muốn như sau:
1. địa điểm: ở Hà đông mà cách chỗ keang nam - mỹ đình hoặc duy tân - cầu giấy tầm 10km đổ lại ạ!
2. tầm tiền: khoảng 500 -550 củ!
3. diện tích: mong muốn 30-40 m2 ạ!
mong muốn mua để đó rồi 2 năm nữa vay bank xây nhà ạ!
Nhờ các cụ thông thái chỉ giúp ạ!
em cảm ơn nhiều ạ!
[note] em vừa update thêm diện tích mong muốn ạ!
Cạnh nhà e có một cụ đang bán. 50m2 mà cũng loanh quanh giá đó thôi. Đất gần chùa, cuối ngõ. Cụ có mua thì pm e chỉ

vanhai493

Xe điện
tiên phương chương mỹ cụ ạ. ra trung tâm hà đông 25 phút. ra big c đi đại lộ thăng long 35-50 phút tuỳ thời tiết. nhưng quê nên ko bằng nội thành dc. cơ bản e lỳ nên đâu cũng ở. gần bố vợ ông ý cho tiền xây nhà với trông cháu cho he he
cho tiền xây nhà lại còn trông cháu cho, nhất cụ rồi

vanhai493

Xe điện
Cụ không sang mạn Gia Lâm mà mua, đi lại cho thoáng, sang năm nó cũng lên Cuộn rồi đấy.
cụ ơi, em làm liên quan tới IT- công nghệ TT, mà ở cái đất HN này thì khu cầu giấy dc coi là thung lũng silicon vì quá nhiều cty IT ở đây ạ. vậy nên muốn tìm ra đằng này, chứ đằng Gia Lâm thì cũng thích, vì đi về quê sẽ gần hơn (e ở khu tp BG)

vanhai493

Xe điện
Các lão ở đây toàn quen HN nhỏ xíu :D trong SG 2 tập đoàn nội ngoại em làm thì từ manager đến nhân viên xe máy từ Q4, 7 ... lên tận Bình Duơng hàng ngày làm việc chuyện thuờng :D 20 -> 30 km/chiều
20 -> 30km /1 chiều thì đi cũng được nhưng ở HN tắc lắm cụ à, em đi 15km mất 1 tiếng, có hôm tắc quá mất 1,5 tiếng, sợ phát khiếp.
chưa kể HN mùa đông hay mưa, rét nữa