5 điều lưu ý khi lùi xe để đảm bảo an toàn....

pham ngoc chau

Xe buýt
thanks cụ chủ thớt, cẩn tắc vô ưu. Và thêm nữa, khi lái xe rất ít người chưa từng mắc lỗi (không nói lỗi tham gia giao thông nhé) kỹ thuật nào, có điều sau mỗi cái lỗi ấy, phải biết tự nhìn nhận, phân tích rất kỹ lại tại sao mình mắc phải để sau này không mắc lỗi ấy nữa cũng đồng thời tránh bớt đi những lỗi khác. Đấy là kinh nghiệm của em, có phải không các cụ.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em cũng ngại lùi lắm, mặc dù lái cũng không đến nỗi tệ.

Mỗi khi lùi là em phải cực kỳ tập trung vì hồi xưa cách đây khoảng 5 năm, trong khi mới tập lái con Ranger của cty em lùi và tống ga khá nhanh trong sân nên không kịp quan sát gương trái. Hậu quả là bay lu ốp bậc lên xuống bên lái. Đấy là con may mà không táng thẳng đít vào container ở cổng đấy.

Từ dạo đó trở đi em lái ngoan và hiền lắm :21::21::21:
Nói chung lái xe thì chẳng ai nói hay được và nhất là lùi lại càng không nói hay được, cứ cẩn tắc vô áy náy ạh :69: :69: :69:

vanveo

Xe máy
Kinh nghiệm qúy báu luôn luôn được trân trọng, cảm ơn cụ Kia dvd.xin được mời cụ một ly

new_farmer

Xe container
Xe em mới, em chưa lắp bất kỳ thiết bị hỗ trợ nào vì còn phân vân xem nên hay không nên lắp. Tuy nhiên suy cho cùng vẫn là do mình cả bác nhờ, và cả do ... số nữa, như bác bị 2B nó xơi ấy

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Xe em mới, em chưa lắp bất kỳ thiết bị hỗ trợ nào vì còn phân vân xem nên hay không nên lắp. Tuy nhiên suy cho cùng vẫn là do mình cả bác nhờ, và cả do ... số nữa, như bác bị 2B nó xơi ấy
Bác nên lắp thêm cảm biến lùi và nếu có điều kiện thì thêm cái camera nữa.. càng nhiều thiết bị hỗ trợ thì càng an toàn ạh ... Nhưng bản thân mình phải luôn chủ động vẫn là yếu tố quan trọng nhất... :redface: :redface: :redface: