[Funland] 5-6 tỉ tìm mua chung cư Cầu Giấy, Thanh Xuân, NTL cho con thuận tiện trường học

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Đang thanh xuân nhảy tót lên tây hồ thì còn lâu mới mua đc nhà cụ ạ, list ra thế này chắc mấy ông sale vẽ chuyện rồi

alceste

Xe điện
Nếu cụ lo được khoảng 6.5 tỷ thì có thể xem xét The Matrix one (căn không view công viên) đang xây sắp xong. Chung cư đẹp, để xe thoải mái, gần nhiều trường trạm, đường đi rộng rãi
Cụ cũng mua Matrix One à?

BMW X5

Xe buýt
Khu Trung Kính cụ nghiên cứu Home City, hoặc nếu khu Mễ Trì tầm 6 tỏi cụ mua luôn trong The Manor, khu này lâu rồi nhưng chất lượng Xd em thấy vẫn còn khá tốt. Quan điểm của em là chọn trường cho con trước, rồi tìm nhà quanh khu trường con là tiện nhất. Đỡ khoản đưa đón là tiết kiệm đc ối thời gian rồi.

Mittree

Xe đạp
Ngay ngã tư, ồn ào kinh cụ ạ.
Ngã tư nhưng là đường trong, chỉ có oto và xe máy nên thực tế ko ồn. Cụ tránh các chung cư sát đường vành đai ra ạ, ô nhiễm tiếng ồn, không khí lắm lun.

ngocquybk

Xe điện
Chào các cụ, các cụ tư vấn giúp em với ạ.
Em có 5-6 tỉ muốn tìm căn > 110m2, 3pn, ở chỗ thuận tiện cho con cái học hành với giao thông. Em có làm bản so sánh các chung cư tạm list ra mà đi xem mấy bên chưa ưng bên nào

Em vote cho Komos Tây Hồ tây ạ, thoáng và đẹp, nhà mới

thuyhtt

Xe tăng
Con cụ học lớp mấy, chứ mà em thấy cuộc đua vào cấp 2 mấy trường cụ list cũng căng phết đấy. Ngôi sao, Arch, Đoàn Thị Điểm, Nguyễn Siêu ...
Bạn em toàn sau khi con chốt học đâu mới chuyển nhà đến đó :D. CG còn mấy thể loại như Ams, hay Cầu Giấy, hay NTT nữa, khoai lắm :D
Cụ làm nào để tính 1 lần thôi :D, không vài năm lại chuyển giữa chừng.
Chung cư thì cụ tính thêm chỗ để xe, chứ vào mấy CC khu THNC, em thấy xe vứt đầy đường, mà còn ko dám đi xe nhà, vì lái đi là cái chỗ đỗ lề đường cũng mất luôn :D.

HAIFC0209

Xe máy
Cụ thớt tham khảo thêm Mipec 360 Xuân Thuỷ dự kiến T9 2022 bàn giao

tlur.2829

Đi bộ
Em thấy bên Matrix One Lê Quang Đạo vừa có trường liên cấp lại ngay chỗ bộ ngoại giao, quá an toàn cho con bác luôn, bác nghía qua thử xem, chỗ đấy còn có công viên đối diện lúc em đi qua nhớ là đang hoàn thiện nốt, mà đường xá cũng ngon dễ đi lại xung quanh hehee

A03806

Xe tải
Cùng quan tâm với cụ chủ, nhiều khi cứ nghĩ tầm 5-6 tỷ tìm nhà dễ mà không dễ chút nào theo tiêu chí của mình. E đang ở goldseason nguyễn tuân, con học ngôi sao, làm thì ở lê văn lương về cơ bản vị trí là rất tiện đi học đi làm. Nhưng khổ nỗi giờ e muốn đổi lên căn to hơn mà đi loanh quanh để không xáo trộn nhiều thì lại chưa thấy cái nào hơn cái mình đang ở dù giá cao hơn. Tính em thì lại thích cái nào mới xây hay hàng của cđt thôi nên không thích lại cùng khu, mai em cũng sang hẳn sky park cầu giấy xem có ổn hơn không nhưng lại đang băn khoăn vị trí hiện tại. Giá hiện nay có vẻ không còn chỗ nào ổn nữa hix

Bacdat09

Xe đạp
Cùng quan tâm với cụ chủ, nhiều khi cứ nghĩ tầm 5-6 tỷ tìm nhà dễ mà không dễ chút nào theo tiêu chí của mình. E đang ở goldseason nguyễn tuân, con học ngôi sao, làm thì ở lê văn lương về cơ bản vị trí là rất tiện đi học đi làm. Nhưng khổ nỗi giờ e muốn đổi lên căn to hơn mà đi loanh quanh để không xáo trộn nhiều thì lại chưa thấy cái nào hơn cái mình đang ở dù giá cao hơn. Tính em thì lại thích cái nào mới xây hay hàng của cđt thôi nên không thích lại cùng khu, mai em cũng sang hẳn sky park cầu giấy xem có ổn hơn không nhưng lại đang băn khoăn vị trí hiện tại. Giá hiện nay có vẻ không còn chỗ nào ổn nữa hix
có toà BRG mặt lê văn lương đang xây đấy cụ . mà khu này đang bị soi chắc khướt mới xong .

A03806

Xe tải
có toà BRG mặt lê văn lương đang xây đấy cụ . mà khu này đang bị soi chắc khướt mới xong .
Chỗ này giờ toàn trên 7 tỏi cụ à, với ở mặt đường ồn và bụi lắm lại không có nội khu, giờ cứ phải ông nào xong rồi mới chơi được .

vua_luoi

Xe điện
Discovery complex cho rẻ

KoenigseggPigani

Xe tăng
Ngã tư nhưng là đường trong, chỉ có oto và xe máy nên thực tế ko ồn. Cụ tránh các chung cư sát đường vành đai ra ạ, ô nhiễm tiếng ồn, không khí lắm lun.
Cụ nhầm to
Giờ tiếng ồn ô nhiễm nhất cái lũ PkL nẹp pô, tiếng ồn lũ này nó chấp hết mọi thể loại cửa kính lẫn tầng cao, ung sủ k thể đỡ dc, mà cái lũ này thì toàn thích đua ở phố
Bạn e tham mua trục LvL Tố Hữu cho tiện đi laii vừa phải bán nhà chạy mất dép đây, 9-11h bno cho 1 tràng đua xe xong thì ngẩn ngơ người
Còn ô nhiễm ko khí thì từ vd3.5 trở vào, chả đâu vỗ ngực là ko ô nhiễm

ThànhLM94

Xe hơi
Chào các cụ, các cụ tư vấn giúp em với ạ.
Em có 5-6 tỉ muốn tìm căn > 110m2, 3pn, ở chỗ thuận tiện cho con cái học hành với giao thông. Em có làm bản so sánh các chung cư tạm list ra mà đi xem mấy bên chưa ưng bên nào

khu này thì thiếu gì cụ. quá nhiều luôn.

NayruLove

Xe buýt
Khu này xa và em nhìn cũng k thích rồi, loanh quanh khu thanh xuân hoặc mạn cầu giấy phía trung kính e thấy đi lại tiện thôi.
Cụ ơi bọn nó là cò đấy, Discovery Complex cả CĐT lẫn tòa đó đều đang bê bối đầy, lên google search là thấy ngay. Riêng cái Discovery PCCC chưa nghiệm thu, dân ở mấy năm rồi chưa có sổ đỏ.

taiadau

Xe điện
Về Dcapitale là đoàn chuẩn cụ ơi, trừ khi cụ không thích hành làng 1,47m (với em lại là ưu thế). Con học Ngôi sao, làm ở LVL mà cụ chuyên qua bên kia Trần Duy Hưng thì hơi phí. Tuy nhiên S to và căn đẹp thì có lẽ hơi vượt budget chút.