[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

phihanhgia

Xe container
HN đứng gần cuối bảng trong các TP đáng sống nhất trên quả đất. Quận Hà Đông đứng ở gần cuối bảng "đáng sống nhất" trong số 12 Quận ở HN.

cocsku

Xe cút kít
Tương lai sánh ngang với quận Gangnam ở bển

NHATANHLE

Xe đạp
Tôi không đồng tình với bác lắm, ở hầu hết mọi điểm.

- Dân sinh: dân gốc HĐ thì ít thôi, cả thị xã chỉ có một trục đường Quang Trung, từ Quang Trung sang phải sang trái tầm 1km là ra đến ruộng rồi. Dân mới thì chỉ có mấy khu đô thị. Khu Xa La có đông nhưng chẳng qua con đường 7 đó quá nhỏ. Còn các khu khác mật độ rộng rãi thoáng đãng vì đường mới. Dân cư giàu lên từ bán đất nhưng ngoài ra họ cũng làm nghề. Hà Đông nổi tiếng nhiều làng nghề cung cấp các dịch vụ cho nội thành Hà Nôi. Và họ đều sống tốt bằng nghề đấy

- Môi trường: cả thị xã HĐ nằm giữa 2 con sông Nhuệ và Sông Đáy. Các khu đô thị thì hầu hết đều có hồ. Khu Nam Cường có một cái hồ còn to hơn hồ Giảng Võ đấy. Ngoài ra Hà Đông là vùng đất cao nên khá khô ráo

- Giao thông: Do con đường Nguyễn Trãi đang thi công đường sắt nên dân các khu đô thị Xa La xử dụng tuyến đừong LVL do đó đông hơn một chút. Nếu dường sắt xong, mọi người sẽ quay lại Nguyễn Trãi vì đường này rộng hơn thì mật độ sẽ khác ngay

Tóm lại Hà Đông là nơi đáng sống vì mọi cơ sở hạ tầng cấp thị xã ngày xưa được bàn giao cho Quận, điện đường trường trạm đều đầu tư cấp thị xã. Trường chuyên HĐ cũ còn to đẹp hơn Am, dân HN vẫn đi xe bus về đây học. Chợ to thì nhiều, giá cả hợp lý.

sony_2010

Xe điện
Em đã từng sống trên dưới 4 năm ở Hà Đông, chưa bao giờ em nghĩ HD sẽ là nơi đáng sống chứ chưa nói đến đáng sống nhất HN

- Về mặt dân sinh: Hà Đông là nơi tập trung đông dân tứ xứ khắp nơi, đủ mọi ngành nghề, dân gốc thì đa phần giàu lên nhờ chuyển từ làng lên phố, bán đất, đền bù dự án, có tiền là tiêu bạt mạng, con cái hư hỏng, chơi bời, nghiện ngập nhiều, không phải giàu lên từ lao động nên không quý giá trị của sức lao động, và thường hay coi thường người nghèo.

- Về mặt môi trường: Dân cư đông đúc, không có sông hồ lớn (sông Nhuệ chắc không được tính là bảo vệ môi trường), nhiều nhà chung cư cao tầng san sát, vì chủ yếu là nhà ở xã hội nên nhà nào cũng nhiều tầng, tầng nào cũng nhiều căn, không có các khu vui chơi rộng như chung cư cao cấp

- Về mặt giao thông: Do mật độ dân cư cao, mà đa phần phải đi vào nội thành để làm việc, mới chỉ có 2 trục đường chính là LVL và Nguyễn Trãi, nên đi lại chắc chắn là khó khăn, đường LVL bây giờ còn đỡ, chứ em thấy tầm 1.5 năm nữa thôi, các khu đô thị dưới Yên Nghĩa, An Khánh ở đông rồi thì tắc không khác gì Nguyễn Trãi bây giờ. Còn cái đường sắt lù lù kia thì em không biết khả thi được đến đâu, vì nó là độc đạo nên dù có 1 phút / chuyến thì mọi người vẫn phải xếp hàng dài để lên tàu (một nét văn hóa vô cùng xa xỉ với người Việt Nam), em thấy như hệ thống tàu điện ở Singapore nhiều như vậy, 2-3p có 1 chuyến mà tầm 7-8h sáng hoặc 6h tối cũng vẫn phải đứng xếp hàng đông mới lên tàu được nữa là tàu ở HN, nói gở chứ thỉnh thoảng nó lại rơi 1 thanh dầm, 1 cục bê tông, hoặc bung cái ốc ra thì có mà tắc mấy ngày

Đấy là cảm nhận của em thôi, các cụ ở lâu rồi và có tầm nhìn chắc có cái nhìn rõ hơn em
cái này chỉ mấy cái xã bị bắt lên phường thôi cụ

sieurua

Xe tăng
Cụ đùa à. Tây Hồ vẫn là đáng sống nhất, và 5-10 năm nữa lại càng đáng sống nhất vì, Starlake và Ngoại Giao Đoàn đã hoàn thiện.

phamvumanh

Xe tải
Website
www.baoha.vn
e mất 1 tháng giời đi khắp các quận nội thành HN tìm chỗ để chim đậu (Huyndai Hill stage)... mất 1 tuần để đưa ra QĐ...đến hôm nay nhà cháu chính thức chuyển về HĐ ở...dường như tất cả những ưu ái mà thủ đô ta đang dành cho HĐ các cụ ạ...
Cơ sở hạ tầng tật đẹp và đang hoàn thiện e dám chắc chả quận nào sánh bằng :))
2 tuyến đường chính về Hà Đông là Nguyễn Trãi và Lê Văn Lương (nay là Tố Hữu) dọc 2 bên đường là những công trình phúc lợi, những KĐT mang đẳng cấp Châu Âu, tuyến đường sắt trên cao hiện đại bậc nhất ĐNÁ...các đại siêu thị như Metro, Melinh...mọc lên như nấm, khu trường học bệnh viện toàn Singapore ko à =)) cơ sở hạ tầng quy hoạch đồng bộ, đường rộng thênh thang đang dần hoàn thành.... ;;)

Giá cả BĐS, thực phẩm vô cùng hợp lý cho GĐ trẻ mong muốn lập nghiệp và phát triển thủ đô văn hiến \:D/
5-10 năm nữa e đảm bảo Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô đấy các cụ ạ 8->
Em mong điều này lắm cụ ơi >:D<

BKG

Xe tăng
Chào mừng cụ. Cách đây 8 năm e mua đất ở đt Văn Quán, lúc đó bạn bè cứ bảo dở hơi đang ở Hanoi chuyển về Hà Tây, e đã sống ở đây 5 năm và nói chung e rất hài lòng, điện đường, trường trạm, chợ búa, siêu thị...vô cùng tiện lợi, và e chưa bao jo co ý định thay đổi, mặc dù e là ng thích thay đổi và thích xây, trang trí nhà cửa.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Em đang mong khu Hà Đông, Cầu Giấy, Mỹ đình phát triển nhanh lên cho mọi người dồn ra đấy cho Phố Cổ dễ thở! :))
Mong quá đi! :D

nguyenthong301

Xe tăng
2 năm qua, E cũng đã đi ngắm nghía khắp các khu đô thị của Hà đông từ Văn Khê, Mỗ Lao, Văn Quán, Việt Kiều, Muldery Lane, Duơng Nội, huyndai Hill... nhưng rùi E lại hạ cánh gần Tháp chuyền hình tương lại cụ ạh:
- Trung tâm của Hà nội mới (tây hồ tây)
- Phía đông có Hồ Tây, Bắc có sông Hồng, sát sạt bên tây có CV Hòa Bình, môi trường như vậy e nghĩ là tốt quá rùi
- Nằm giữa 2 cây cầu huyết mạch: huyền thoại cũ có Thăng Long và mới tinh tính tình có Nhật Tân

cụ ơ dân phố chuẩn bị lên đường phần 1 rồi ạ....:-w
Cái đường sắt chưa được kiểm chứng khả năng tốt hơn xe bus nhưng đường Nguyễn Trãi thì chỉ có tắc thêm chứ không bớt đi được. Lê Văn Lương đến bây giờ đã và đang tắc, sau này các khu cao ốc mọc lên nhiều nữa thì càng tắc khỏe. Em cho rằng các GD trẻ nên tính tới quận Tây Hồ, thoáng mát, sau này có tháp truyền hình trên đó sẽ là trung tâm

nguyenthong301

Xe tăng
Điều này lí giải vì sao bọn tây sịn (thương gia, nhà ngoại giao..) nó toàn thuê nhà ở quanh Hồ tây để ở cụ nhể??

Cụ đùa à. Tây Hồ vẫn là đáng sống nhất, và 5-10 năm nữa lại càng đáng sống nhất vì, Starlake và Ngoại Giao Đoàn đã hoàn thiện.

vihali

Xe container
Em đi học từ bé loanh quanh khu Thanh Xuân, Hà Đông. Đi làm mấy năm nay cơ quan từ 2,5km chuyển gần hơn, còn có 1,5km. Ko mất thời gian trên đường đi làm có lẽ giúp em sống sướng hơn các cụ roài.

Râu Minh

Xe buýt
chủ thớt sony_2010 chắc ôm mấy món BĐS ở Hà Đông nên đang Pia a a :bz :bz :bz

newcar

Xe tải
Các cụ cứ nói khu này đáng sống khu kia đáng sống vậy những khu ko nằm trong danh sách các cụ nêu là ko đáng sống ah?. Quan điểm cá nhân em là sống ở đâu để thuận tiện cho việc đi làm của mình và việc đi học của con là khu đấy đáng sống nhất. Các cụ đừng lấy tây lông ra làm gương để nói khu này hay khu kia đáng sống bởi phần lớn là nó chỉ thuê chứ ko mua, tiếp đến là mức thu nhập và nó có vướng bận con cái ko? Nếu các cụ giống hết Tây lông ở những điểm em nêu thì nó ở đâu các cụ nên ở đấy

ngvu

Xe buýt
Cụ có vấn đề về tư duy ạ?
Quận đáng sống nhất cái HN này là Ba Đình. Còn HD thì phải 20 năm nữa may ra mới lên phố được

redcode

Xe điện
Không biết có mở thêm đường hay quy hoạch lại chứ em thấy giờ đi làm kẹt xe oải luôn.

B.M.W

Xe hơi
Welcome to Hà Đông ợ! Em cũng quen trong này chả muốn đi đâu :)

NN minhchau

Xe tăng
HN chả có khu nào đáng sống hay đáng chết cả,? (vì trong gầm trời này, chạy trời ko khỏi hết mưa ) :( và em thiết nghĩ ở Hn này chỉ có nơi đỡ bụi, đỡ ồn, đỡ muỗi, đỡ thối, đỡ tắc đỡ ngập .... hơn thôi :) chứ ở phố nào, quận nào cũng chính quyền đấy, dân phòng đấy.... đi đâu cũng gặp bà tổ trưởng dân phố... xây chỗ nào cũng có ông xd phường ra gây khó dễ kiếm ăn.... đi phường nào nhờ đóng cái dấu cũng phải dúi cái phong bì bé :(
Hà Nội khốn khổ thế này mà sao các cụ cứ kêu nơi này đáng sống, nơi kia đáng chết là sao? :(

Cỏ dại

Xe tải
Ở đâu cũng như nhau cả thôi, em nghĩ thế

trung102

Xe tăng
HN chả có khu nào đáng sống hay đáng chết cả,? (vì trong gầm trời này, chạy trời ko khỏi hết mưa ) :( và em thiết nghĩ ở Hn này chỉ có nơi đỡ bụi, đỡ ồn, đỡ muỗi, đỡ thối, đỡ tắc đỡ ngập .... hơn thôi :) chứ ở phố nào, quận nào cũng chính quyền đấy, dân phòng đấy.... đi đâu cũng gặp bà tổ trưởng dân phố... xây chỗ nào cũng có ông xd phường ra gây khó dễ kiếm ăn.... đi phường nào nhờ đóng cái dấu cũng phải dúi cái phong bì bé :(
Hà Nội khốn khổ thế này mà sao các cụ cứ kêu nơi này đáng sống, nơi kia đáng chết là sao? :(
Cả đất nước này em nghĩ cũng như cụ nói đấy.