[Funland] 5-10 năm nữa Hà Đông sẽ là quận đáng sống nhất thủ đô>>>

boyboy1990

Xe điện
ở đâu quen đấy thôi bác ạ ! cá nhân em thì chả thích lên phố làm giề ! em ở Hà Đông đi làm Hà Đông, ăn học cũng Hà Đông nốt nên thỉnh thoảng có việc lên phố thấy lúc nào cũng lúc nhúc người ! mà chả hiểu sao giờ nào cũng đồng người thế, giờ làm việc mà vẫn cứ nườm nườm người. Haizzzz. Giao thông thì em cũng thấy Hà Đông có tắc gì đâu nhỉ ! có chăng chỉ là các công trình đang xây dựng thì thế, em chỉ thấy bước chân ra đến cửa ngõ thủ đô cái là thấy khác ngay. Mưa gió thì chắc chắn là Hà Đông không ngập kiểu Hà Nội rồi, nước thì chả bao giờ mất cả ! Xa hay gần nó là cảm giác thôi. Em mà có tiền, em vẫn mua nhà Hà Đông và làm con 4 bánh thật ngon thì đâu chả được ! chậc
Như cụ phía trên nhận xét, Hà Đông trước nó là thủ phủ một tỉnh lớn, cái gì nó cũng có. Vc quái gì phải vào cái nội đô nhung nhúc người làm giề.
Về đường xá, khi xong cái hầm chui Khuất Duy Tiến thì em đảm bảo từ cầu Trắng đến Ngã Tư Sở ko bao giờ tắc đường (các cụ sẽ ko cái gặp đèn giao thông nào trên đoạn đường này).

Còn nút Ngã Tư Sở thì Hà Đông, Thanh Xuân hay Hoàng Mai cũng đều chết dí như nhau hết :))

phuong019

Đi bộ
em cũng like Hà Đông, ở đây 5 năm rồi thấy vẫn ổn ạ, cố gắng phấn đấu sau chuyển lên Văn Quán là em mãn nguyện rồi:))
Giờ đang xây dựng đường trên cao các ông bịt nọ bịt kia mới tắc kinh thế, sau là thoáng thôi ạ. Hnao có việc đi lên phố là e khiếp, đâu cũng thấy xe với người, nhọc lắm

huytp

Xe máy
Mỗi lần có việc phải xuống Hà Đông là bạc hết cả mặt các cụ ạ, vừa đông vừa bụi. Nhà ny cũ em ở Văn Quán thôi mà mỗi lần đi đi về về như đánh vật. May mà bây giờ đã chia tay :D

coolpix8700

Xe ngựa
Sáng qua em về theo đường Tố Hữu, lúc đó đã vãn rồi, không đông còn như lúc đi (đi đúng giờ cao điểm), nhưng vẫn khá đông để 1 lần đèn đỏ đi qua được. Đến gần ngã tư giao với Khuất Duy Tiến thì không thể đi lên vỉa hè được nữa vì chỗ đó toàn bộ vỉa hè đã thành bãi lầy.
Chắc 5 hay 10 năm nữa khi lát vỉa hè họ sẽ đổ bê tông bên dưới để xe máy chạy nhiều không làm cho cái vỉa hè gập ghềnh như hiện nay, nhiều chỗ đá lát còn bay đi đâu hết trơ đất (nên mới thành vũng bùn)!

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Cụ chủ nói chuẩn, trong vòng 5 năm tới Hà Đông là số 1 so với Sóc Sơn, Đông Anh, Quốc Oai, Ba vì.

Xevasin

Xe đạp
Giá đất khu Mỗ Lao cạnh Hồ Gươm Plaza giờ khoảng bao nhiêu các cụ nhỉ?
Em thấy Nguyễn Trãi mà thông tàu trên cao thì cũng ổn đấy chứ, còn quân khu mạn LVL thì đúng là chịu chết nếu không làm them các đường xương cá sang phía Mỹ Đình, Trung Văn.

Trang Minh

Xe hơi
đáng sống với gđ trẻ thu nhập vừa phải thôi ạ, chứ em ở di dân về HĐ đc 1 năm, e đúc kết ra là : các công trình công cộng như khu vui chơi trẻ em, hay cà phê thì TỆ, đường xá đi lại thông với phố lớn thì đi NG Trãi sợ sắt rơi nên e toàn đi lê văn lương kéo dài , phải đi sớm hơn trc 1 tiếng đồng hồ với giờ làm mới có thể đi vào trung tâm được, mỗi lần đi làm về em thấy phờ phạc, bụi mờ mắt, ..., mua bán siêu thị thì nhiều , metro, hiway, lui lên tý có Big c và coopmart. trường học thì cũng chả có cái nào nổi bật trừ trường điểm nhất HĐ nhg chạy vào cg ko hề ít tiền. chợ búa thì tuỳ chỗ, chỗ đăt chỗ rẻ, nước sinh hoạt thì BẨN , nhưng xét cho cùng thì dân HĐ họ cũng mới thích nghi từ Huyện lên Quận nên cái này chắc cũng dần dần sẽ đô thị hoá hơn. e xin hết, vài dòng nhận xét hơi lủng củng ạ

Damancuc

Xe hơi
Đáng sống quá, giờ đã tắc đường khủng khiếp rồi. Chẳng hiểu sau ở kín các chung cư đang xây thì tình hình dư lào nữa #:-s

coolpix8700

Xe ngựa
bác đang ở hà đông ạ :D ?
Mấy tuần nay cứ phiên chợ là em lại vào chợ hoa Hà đông, đưa con bé út đến trường (Trưng Vương - cách bờ hồ cỡ 500 mét) xong là theo Lê Văn Lương nên cũng "biết" được sự "thông thoáng" của con đường này!

coolpix8700

Xe ngựa
bây h thôi,sau nó khác
Chắc chắn rồi!
Bây giờ thì mấy cái chung cư dọc con đường ấy mới lác đác có người đến ở hoặc vẫn đang xây, sau này sẽ xây xong và được lấp đầy thì số lượng người đi lại phải khác chứ!

coolpix8700

Xe ngựa
ở chỗ dương nội có con đường mở rộng thông qua nam cường đường 40m giải tỏa cho đường tố hữu đó bác, đường nguyễn trãi xây xong sẽ đỡ tắc hơn nhiều đấy
Đường có mở gấp vài lần cũng chẳng chạy đua kịp với mật độ phương tiện do các CC cao tầng tạo nên!

coolpix8700

Xe ngựa
thế khu đó bỏ đi à cụ =))
e nghĩ nó là khu mới, người ta có quy hoạch hết rồi, chắc ko đến nỗi như cụ nói đâu ợ :D
các khu phố cổ nó lâu đơi thì không nói làm gì :D
Các khu phố cổ-khu Pháp cổ nhà bị giới hạn tới 7 tầng, không còn CC cao tầng, các cơ quan Nhà nước được dịch chuyển ra ngoại thành...
Còn dịch ra vòng ngoài thì hy vọng đó chẳng có được vì cứ có tiền là được dựng lên. Đến nỗi hay không thì chỉ riêng cái trục Lê Văn Lương nhân số căn hộ đang được dựng sẽ tính được gần đúng dân sẽ về ở. Đầu đường Nguyễn Trãi là Roi và khu Cao-Xà-Lá đang chuẩn bị mở.
Đó là hy vọng của các nhà quy hoạch!

boyboy1990

Xe điện
đáng sống với gđ trẻ thu nhập vừa phải thôi ạ, chứ em ở di dân về HĐ đc 1 năm, e đúc kết ra là : các công trình công cộng như khu vui chơi trẻ em, hay cà phê thì TỆ, đường xá đi lại thông với phố lớn thì đi NG Trãi sợ sắt rơi nên e toàn đi lê văn lương kéo dài , phải đi sớm hơn trc 1 tiếng đồng hồ với giờ làm mới có thể đi vào trung tâm được, mỗi lần đi làm về em thấy phờ phạc, bụi mờ mắt, ..., mua bán siêu thị thì nhiều , metro, hiway, lui lên tý có Big c và coopmart. trường học thì cũng chả có cái nào nổi bật trừ trường điểm nhất HĐ nhg chạy vào cg ko hề ít tiền. chợ búa thì tuỳ chỗ, chỗ đăt chỗ rẻ, nước sinh hoạt thì BẨN , nhưng xét cho cùng thì dân HĐ họ cũng mới thích nghi từ Huyện lên Quận nên cái này chắc cũng dần dần sẽ đô thị hoá hơn. e xin hết, vài dòng nhận xét hơi lủng củng ạ
HD bị giáng cấp thì đúng hơn cụ ạ. Từ Thành phố xuống Quận:)

vietpq75hanes

Xe container
Nếu cụ nhìn quy hoạch tổng thể khu vực bên kia cầu Vĩnh Tuy đến khu Eco Park thì có lẽ cụ chủ thớt sẽ nghĩ lại đấy.

boyboy1990

Xe điện
Đúng là thời đại bới bèo ra bọ, cố nặn ra bài để kiếm 1,5 củ :D

Nếu như nhà báo biết rằng hướng mọc, lặn của mặt trời thay đổi theo mùa trong năm thì chắc sẽ không có bài báo này
Đường Nguyễn Trãi - Trần Phú hướng theo trục Đông Bắc - Tây Nam. Ở Hà Nội, vào mùa hè mặt trời mọc chếch Đông Bắc và lặn chếch Tây Bắc, sau tháng 9 thì mặt trời mọc chếch dần sang Đông Nam và lặn chếch xuống Tây Nam. Khoảng tháng 11 nó lặn hẳn ở Tây Nam nên nắng chiều chiếu chếch đúng vào mặt người đi hướng về Hà Đông :D

Hiểu đơn giản thì điều này chỉ xảy ra vào khoảng tháng 11, và cụ có thấy tháng 11 nào mà nắng chói chang như năm nay ko???? :D

Jetu

Xe điện
Vâng, Hà Đông rất đáng sống, vì nó mang hơi hướng nhà quê.

casa08

Xe hơi
Em vẫn vote cho mạn Long Biên, Gia Lâm nhà em, ko khí trong lành.

smallbrother

Xe buýt
Em cần mua 3 tỉ đất ô tô vào được mặt tiền 4m . Cụ nào có thì inbox cho em thông tin nhé.