[Funland] 42 tuổi tự đi tìm vợ khó khủng khiếp!

xukute

Xe tăng
Sao cụ biết ng ta ko HHTD? Hợp mới lấy ý. Theo năm tháng Em 24t đẻ 1_2 đứa thì cũng yếu đi, cụ U50 kia cũng yếu đi thế là vẫn hợp. ĐÔ có sức khoẻ thì U70 U80 vẫn ok cơ mà. Lúc đó chị em Lên U50 U60 vẫn hợp. Chứ lấy bằng tuổi nhau hoặc chênh 1_2t thì ban đầu hợp sau lại chênh ý.
Mà kiểu gì sẽ có nhiều thời điểm chênh nhau, QT là tình cảm của 2 ng đủ lớn để thay đổi, điều chỉnh vì nhau, vì gia đình thôi
Chênh nhiều tuổi thì phần rất rất lớn sẽ không hòa hợp khi nam và nữ đến độ tuổi nào đấy.
Em biết một số câu chuyện na ná nhau như sau:
- Có cặp vc chênh nhau ~ 20 tuổi (vợ là học sinh của chồng), lấy nhau lúc chồng 40, vợ 20. 15 năm sau, khi vợ còn đang hừng hực thì chồng đã già. Nên đã bỏ chồng 2 con theo người tình.
Nên chênh nhau quá nhiều tuổi theo em là chỉ đáp ứng trong ngắn hạn, khi mà vợ/chồng nhu cầu giảm sút theo thời gian thì sẽ không hòa hợp nữa.
Ngoài yếu tố TD ra, thì yếu tố hòa hợp trong suy nghĩ cũng rất quan trọng. Chênh quá nhiều tuổi thì coi như là chênh lệch theo thế hệ, tư duy sẽ không nhìn theo 1 hướng nên sẽ rất khác biệt về quan điểm sống. Khi mà không HHTD thì khác biệt tư tưởng sống sẽ thể hiện rõ và gia đình trục trặc là điều rất dễ xảy ra.

MuathuHN252

Xe cút kít
Chênh nhiều tuổi thì phần rất rất lớn sẽ không hòa hợp khi nam và nữ đến độ tuổi nào đấy.
- Có cặp vc chênh nhau ~ 20 tuổi (vợ là học sinh của chồng), lấy nhau lúc chồng 40, vợ 20. 15 năm sau, khi vợ còn đang hừng hực thì chồng đã già. Nên đã bỏ chồng 2 con theo người tình.
Nên chênh nhau quá nhiều tuổi theo em là chỉ đáp ứng trong ngắn hạn, khi mà vợ/chồng nhu cầu giảm sút theo thời gian thì sẽ không hòa hợp nữa.
Ngoài yếu tố TD ra, thì yếu tố hòa hợp trong suy nghĩ cũng rất quan trọng. Chênh quá nhiều tuổi thì coi như là chênh lệch theo thế hệ, tư duy sẽ không nhìn theo 1 hướng nên sẽ rất khác biệt về quan điểm sống. Khi mà không HHTD thì khác biệt tư tưởng sống sẽ thể hiện rõ và gia đình trục trặc là điều rất dễ xảy ra.
Ban đầu chênh nhau bao nhiêu rồi cũng sẽ có những giai đoạn ko hợp thôi cụ ah. Quan trọng nhất là vì nhau mà điều tiết, mà hi sinh thôi.
Vd vk ck bằng tuổi đi, ban đầu hợp nhau nhưng đến giai đoạn vợ bầu bí sinh đẻ, kiểu gì cũng sẽ ko hợp nhau nữa. Nhiều cụ chả kêu vk cấm vận cả hàng 3 tháng, 6tháng đấy, thế lúc ấy vẫn tính là hợp ạ. Bản chất việc cấm vận kia, 1 phần là khi mới sinh xong phải kiêng, nhưng cũng do nhu cầu của chị em giảm, nên mới ko cần ck cả hàng nhiều tháng. Chứ chả sách vở hay bác sĩ nào bảo phải kiêng lâu vậy cả. Nhất là nhà nào mà con khó nuôi, hay khóc hay quấy, hay ốm, thì ng vợ họ chẳng còn tâm trí nào mà nghĩ đến ấy ấy cả. Trong khi nhu cầu của ng chồng vẫn thế. RồI đến giai đoạn vợ tầm 50t mãn kinh, trong khi ng ck vẫn còn nhu cầu, thậm chí đến 60 70ng ck vẫn còn? Đoạn này cũng chênh còn gì.
Nên bảo để HHTD suốt đời là điều rất rất khó.
QT nhất, vk ck cũng là cái duyên. Lấy nhau rồi, có con rồi, thì vì nhau, vì con nhìn nhau mà sống thôi.
Chứ bảo giờ HHTD thì ở với nhau, ít hôm nữa chênh giải tán, tìm mối khác thì ko dc

Cụ chủ mất tích luôn không xuất hiện , có khi đã lấy vợ rồi cũng nên . Đợt đầu có mợ trăng xanh ( Blue Moon ) đã ứng cử rồi mà không biết giờ thì sao 🙂 ...

TXM3b

Xe buýt
khi mà ng ta chấp nhận chênh 20 tuổi vẫn lấy thì cũng nghĩ đến cái đó rồi, còn sau này có 2 con mà cô vợ còn bỏ theo giai thì chỉ có thể cụ kia chọn nhầm vợ hehe

MuathuHN252

Xe cút kít
khi mà ng ta chấp nhận chênh 20 tuổi vẫn lấy thì cũng nghĩ đến cái đó rồi, còn sau này có 2 con mà cô vợ còn bỏ theo giai thì chỉ có thể cụ kia chọn nhầm vợ hehe
Nhiều khi các cụ cứ đưa thông tin ko đầy đủ..khi mà 1ng PN rời bỏ 1ng đàn ông, hoặc 2ng bỏ nhau có rất nhiều lý do. 1ng PN 35 tuổi và ng đàn ông 55t, có thể đôi khi ko HHTD, bên cạnh đó, những yếu tố khác ví dụ như cô vk sống với 1ng chồng khó tính, hay cáu gắt, càng già càng khó tính, xăm xoi, soi mói hoặc cuồng ghen rồi vũ phu chẳng hạn...
Rất nhiều lý do để ng ta đến 1 lúc nào đó, ko chịu đc nhau nữa mà bỏ nhau. Ai cũng là nạn nhân trong câu chuyện của chính mình, có khi mình sống cũng như sh.it ấy, xong bị vợ bỏ thì lại đi rêu rao là lỗi do vk thế nọ thế chai. Chả ai hay ho gì khi đã có con rồi mà lại đi bỏ nhau cả. Trừ khi ng ta quá ngột ngạt mà thôi

cuong88icm

Xe máy
Nhiều khi các cụ cứ đưa thông tin ko đầy đủ..khi mà 1ng PN rời bỏ 1ng đàn ông, hoặc 2ng bỏ nhau có rất nhiều lý do. 1ng PN 35 tuổi và ng đàn ông 55t, có thể đôi khi ko HHTD, bên cạnh đó, những yếu tố khác ví dụ như cô vk sống với 1ng chồng khó tính, hay cáu gắt, càng già càng khó tính, xăm xoi, soi mói hoặc cuồng ghen rồi vũ phu chẳng hạn...
Rất nhiều lý do để ng ta đến 1 lúc nào đó, ko chịu đc nhau nữa mà bỏ nhau. Ai cũng là nạn nhân trong câu chuyện của chính mình, có khi mình sống cũng như sh.it ấy, xong bị vợ bỏ thì lại đi rêu rao là lỗi do vk thế nọ thế chai. Chả ai hay ho gì khi đã có con rồi mà lại đi bỏ nhau cả. Trừ khi ng ta quá ngột ngạt mà thôi
Chịu khó nín nhịn tý, bỏ chồng là thiệt thòi

MuathuHN252

Xe cút kít
Chịu khó nín nhịn tý, bỏ chồng là thiệt thòi
Bất đắc dĩ, ko chịu đc mới bỏ cụ ah. Biết ntn là thiệt hay ko. Em thấy 1 số trường hợp bỏ ck xong thấy béo ra, xinh ra, tươi cười suốt ngày chứ ko u uất như lúc có ck ý

cuong88icm

Xe máy
Bất đắc dĩ, ko chịu đc mới bỏ cụ ah. Biết ntn là thiệt hay ko. Em thấy 1 số trường hợp bỏ ck xong thấy béo ra, xinh ra, tươi cười suốt ngày chứ ko u uất như lúc có ck ý
Nhưng mặt sẽ nổi đầy mụn, da dẻ xấu đi abc... xyz.

xukute

Xe tăng
Không nhiều người nghĩ xa được như thế đâu cụ, toàn nhìn trước mắt thôi nên khi không đáp ứng được nữa thì sẽ bí bách và không phải ai khi không hòa hợp là cũng bỏ nhau.
Nhưng khi chung sống mà không hòa hợp thì sẽ thực sự khó chịu đấy.

TXM3b

Xe buýt
Không nhiều người nghĩ xa được như thế đâu cụ, toàn nhìn trước mắt thôi nên khi không đáp ứng được nữa thì sẽ bí bách và không phải ai khi không hòa hợp là cũng bỏ nhau.
Nhưng khi chung sống mà không hòa hợp thì sẽ thực sự khó chịu đấy.
à e kể cụ câu chuyện chỗ e, có con bé nó lấy ông thầy làm chồng, chênh nhau cũng hơn 20 chục hay gần 30 chục, ở 1 thời gian nó cặp thằng trẻ luôn, ông chồng xin cho đi làm chỗ khác, nó lại cặp tiếp luôn thằng chỗ đấy, rồi cuối cùng nó cũng bỏ ông đấy luôn. Đấy gặp e nó khao khát yêu đương thì sớm muộn nó cũng giải tán, còn gặp chính chuyên thì họ cân nhắc nhiều yếu tố khác, thậm chí mua đồ chơi về chẳng hạn

MuathuHN252

Xe cút kít
Bạn e năm ngoái 41 vưỡn đẻ tốt cụ ạ. Băm 5 vưỡn sòn sòn :D
Chị gái ck em, 43 vừa sinh cháu năm nay. Nhưng là sinh con thứ 3. 35 hay 41 vẫn đẻ tốt, tuy nhiên nếu đó là con đầu thì bao giờ đẻ con thứ 2? Ko ít thì nhiều, máy móc 35t cũng có phần kém hơn 25t ạ, nhất là khi chưa khởi động lần nào

ah99x6

Xe điện
Chị gái ck em, 43 vừa sinh cháu năm nay. Nhưng là sinh con thứ 3. 35 hay 41 vẫn đẻ tốt, tuy nhiên nếu đó là con đầu thì bao giờ đẻ con thứ 2? Ko ít thì nhiều, máy móc 35t cũng có phần kém hơn 25t ạ, nhất là khi chưa khởi động lần nào
Thôi. 41 đẻ 1 đứa thôi (bạn e là sinh đứa đầu). Chứ già chăm con mệt lắm.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cứ dám làm dám chịu. Báo cáo đối tác xong ra tòa thì ai lói làm cái giè. Ok ngay và nhuôn 😁

MuathuHN252

Xe cút kít
Thôi. 41 đẻ 1 đứa thôi (bạn e là sinh đứa đầu). Chứ già chăm con mệt lắm.
Ncl mấy chuyện sinh đẻ này ng dễ rất dễ, ng khó thì 20 25 cưới về xong 2-3 năm cũng ko thấy gì fai làm IVF, mà làm IVF có ng còn lần đi lượt lại mới đc. Nhưng cơ bản nếu cùng 1 người, thì bao giờ trẻ cũng khoẻ hơn ạ