[Funland] 42 tuổi tự đi tìm vợ khó khủng khiếp!

con dơi 141

Xe tăng
Khó gì đâu? Chẳng qua là kiếm con vợ nó theo chuẩn mực của mấy bác đặt ra thì khó thôi. Còn gái hay trai thì đều giống nhau. Gái mà đến độ tuổi 30 nó cũng muốn lấy được chồng bỏ mịa. Nó cũng mong có người hốt để khỏi ế.
Nam trên 35, nữ trên 30 cảm thấy thiếu đi sự rung động trong tình cảm, thêm cái tính toán trong tình yêu hôn nhân. Khi lấy thất vọng về nhau là toang luôn.

con dơi 141

Xe tăng
Quan điểm tư tưởng của em tán gái là phải chân phương. Đem ip hay phông bạt ra ló méo bền cụ ạ. Đúng kiểu "mua diêm giá cao" thật. Giờ không biết tư tưởng này của em có tán nổi cháu nào không?:D
Vợ em tiểu thư đài các nhưng vẫn ngồi Dream, vào bếp nhà em cơm nước rửa bát. Nên ngoài TY ra, em thương và quý trọng vợ em lém.

huhong1992

Xe tải
Nay em cạo râu sạch sẽ, ăn mặc gọn gàng ra siêu thị big C, chủ yếu là đi dạo ngắm nghía cho vui vẻ và tình cờ đi qua shop kem đánh răng gội đầu! Thấy một em gái khá trẻ trung ưa nhìn em phân vân một lúc rồi lại bắt chuyện làm quen để xin số điện thoại. Nhưng em ý chỉ hỏi anh cần loại kem đánh răng nào, sau em nói muốn trò chuyện làm quen với em ý và xin số đt làm bạn thì em ý khuẩy tay ngay!

42 tuổi đi làm quen kiểu này đúng là tịt :) chắc phải nhờ mai mối cho cô nào 34 35 đang cần cưới ck thôi:(
Mình nghĩ là do cái duyên, có những người cứ liên tục gặp duyên, có người thì kiếm mãi chả được.
Hôm trước tan làm, đang đi xe máy về, lúc ý chắc tầm 8h tối, thời tiết thì đẹp, đi trên cầu Nhật Tân đèn trên cầu xanh đỏ tím vàng lung linh, đang đi từ từ chill chill ngắm cảnh thì tự nhiên có em gái phóng xe lên đi ngang rồi hỏi anh ơi, anh có biết đường về cầu Thăng Long không? mình nhìn sang thì thấy em ý trẻ măng, chắc chỉ 20~21 tuổi, ăn mặc đoan trang, nhưng khá tôn dáng, nói chung xinh, biết ăn mặc và lịch sự lễ phép, lúc đầu thì mình thấy hơi kì kì, còn tưởng em ý người ở đâu mới đi lạc, từ Nhật Tân sang Thăng Long mà lại phải hỏi đường..., nhưng vừa đi vừa hỏi han em ý 1 lúc thì mới biết em ý mới ra trường, đang làm giáo viên mầm non, nhà ở khu Đông Ngạc, nay đi liên hoan xong chả hiểu lạc đường thế nào mà phi lên cầu Nhật Tân chiều đi sang Đông Anh :D, điện thoại thì hết pin ko xem được google map. Lúc ý cũng hơn 8h tối rồi, nhìn biểu hiện và giọng nói thì có vẻ em nó cuống và sợ rồi, kiểu con gái truyền thống, đoan trang, ít đi chơi, mù đường, thành ra bò lạc :D. Mình chỉ đường 1 hồi, nhưng em ý đúng kiểu mù đường luôn (con gái có nhiều chị em mù đường thật), chỉ tới chỉ lui em ý vẫn bó tay, giọng vẫn kiểu lo lắng, sợ hãi vì sợ đi lạc, kiểu săp khóc đến nơi (kiểu huhu, giọng run run em không biết đường). Sẵn thời tiết đẹp, gió heo may mát mẻ, mình đành bảo thôi thì anh đưa em đi, thế là mình đưa em nó về tận nhà luôn. Em nó xin sđt, mình thì có vợ rồi, nhưng cũng ngại ko biết từ chối sao nên vẫn đọc số, về tới nhà mở điện thoại ra thì tin nhắn cảm ơn các kiểu, rồi mời cafe cám ơn này nọ..., vừa sáng nay đi cafe với em ý đây, cũng phải nói luôn là mình có vợ rồi để em ý đỡ mất thời gian. Vì con gái tuổi 18~20 người ta cũng có nhu cầu kiếm bạn trai. :D

Conduongxedi

Xe máy
Nam trên 35, nữ trên 30 cảm thấy thiếu đi sự rung động trong tình cảm, thêm cái tính toán trong tình yêu hôn nhân. Khi lấy thất vọng về nhau là toang luôn.
Em tưởng tầm đó phải sống thử xem vật chất và tâm hồn có hợp nhau không chứ

type

Xe tăng
Khồng, mấy bé gái tuổi từ dưới 35 đến 28 bây chừ tụi hắn cũng tính toán lắm. Nhớ lúc trước những năm đầu năm 2000 khoảng 20 năm về trước, đàn ông, con trai sao mà có giá thế mà đến giờ thì mấy em lớn, mấy em nhỏ tuyên bố "ở vậy rảnh thân".

Rivers

Xe container
Khồng, mấy bé gái tuổi từ dưới 35 đến 28 bây chừ tụi hắn cũng tính toán lắm. Nhớ lúc trước những năm đầu năm 2000 khoảng 20 năm về trước, đàn ông, con trai sao mà có giá thế mà đến giờ thì mấy em lớn, mấy em nhỏ tuyên bố "ở vậy rảnh thân".
Do các cháu lên mạng nhiều mà ko trang bị kiến thức thôi cụ.

Haiprozzz

Xe buýt
Chính xác là nam trên 35 khó rung động với nữ trên 30 thôi cụ ơi, trâu già càng mê cỏ non mả cụ, với gặp mấy mợ có tuổi ko còn thơ ngây đầu thì toan tính, thích thao túng tâm lí, soi mói tưng centimet, tính tình khô khan các cụ bấn quá mới bị mấy mợ này úp thôi

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Nay em cạo râu sạch sẽ, ăn mặc gọn gàng ra siêu thị big C, chủ yếu là đi dạo ngắm nghía cho vui vẻ và tình cờ đi qua shop kem đánh răng gội đầu! Thấy một em gái khá trẻ trung ưa nhìn em phân vân một lúc rồi lại bắt chuyện làm quen để xin số điện thoại. Nhưng em ý chỉ hỏi anh cần loại kem đánh răng nào, sau em nói muốn trò chuyện làm quen với em ý và xin số đt làm bạn thì em ý khuẩy tay ngay!

42 tuổi đi làm quen kiểu này đúng là tịt :) chắc phải nhờ mai mối cho cô nào 34 35 đang cần cưới ck thôi:(
E có đứa bạn sn 88 chưa mảnh tỉnh vắt vai mà rõ cubgx xinh và giỏi giang cụ cần ib e mai mối cho

zinhaicau

Xe điện
E có đứa em 1989, nghe cụ nói mới giật mình, cũng băm năm rồi, có kiếm đc chồng thì cũng khó đẻ đến đít chứ đùa.

BảoVân 13

Xe hơi
Ngày nào cụ cũng đến ủng hộ 1-2 tuýt,1 tháng sau chắc mới nói chuyện đỡ bỡ ngỡ,chứ ko mua bán gì xin khó lắm cụ ơi

boyhanoi724

Xe buýt

Cách làm quen kiểu này thì cụ ế là đúng rồi.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Phải em là gái đó em thiến cụ luôn

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

Tại cụ toàn muốn đầu tư ngắn hạn nên vậy đó. Chuyển qua đầu tư dài hạn là có ngay cụ ạ.

DaDieuchienxu

Xe container
Có bài nào tìm em gái mưa ko, các cụ mợ mách mình với.
Dạo này ngan già chăm kém quá! :(