[Funland] 400 triệu không mua xe việt thì mua xe nào được các bác nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Civic to Merc.

Xe container
Bọn hàn giỏi thật, mấy năm trc là Hyundai, còn bi h là Kia đc toàn câu lựa chọn như 1 sự tất nhiên kiểu chất lượng xứng giá cả. Các thương hiệu này đều trở nên gần gũi hơn.

mminh0585

Xe tải
Cụ vay thêm ít làm con soluto bản cao số AT mà chạy cho nhàn, em thấy đầy đủ option như soluto thì các hãng khác giá cũng 600 chứ chả rẻ đâu. Kia ra bản này là best sale trong hoàn cảnh hiện tại rồi.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vay thêm ít làm con soluto bản cao số AT mà chạy cho nhàn, em thấy đầy đủ option như soluto thì các hãng khác giá cũng 600 chứ chả rẻ đâu. Kia ra bản này là best sale trong hoàn cảnh hiện tại rồi.
con solito này so với con ciaz thua toàn tập :D
từ đèn đóm, rộng rãi, độ mát đoèu hoà, độ ăn xăng :D con ciaz dáng trường xe rất đẹp, đôn rộng ngang altis
2 con cùng giá 455

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra vios nó chả có cái gì để hỏng vì trang bị của toy dành cho mẫu xe này bị cắt xén sạch sẽ. Đúng như người ta bảo nhau, xe là cái thùng tôn được gắn thêm cái động cơ xăng và hết. Trên mức công nông chứ chả được đến mức ato. Chẳng qua truyền thông cứ thần thánh hóa nó lên thực tế nó chẳng được vậy, nội thất thì nhôm nhựa, vỏ xe thì búng nhẹ tay cái là móp, hệ thống an toàn thì cúi bắp, không biết bây giờ túi khí đã có thể nổ được chưa. Qua bao nhiêu bản nâng cấp mà vẫn vậy. Nhìn ngoài đường thấy nó nhiều, công nhận người ta mua về chạy dịch vụ là chính, cày mấy năm có tiền kha khá thì đổi xe ngay chứ chả ai dùng tiếp. Con soluto mới ra của kia em chưa thử nhưng với những gì mà thaco đã làm trong thời gian vừa qua thì em nghĩ sản phẩm của họ tốt.
cụ chắc người tối cổ từ nghìn năm về trước, con vios mới em chả thấy option của accent, city nào có mà nó lại không có, thậm chí còn nhiều hơn :))
hạng B này con nào chả nhựa, nhưng mà nhựa nó lại bền nhất đấy ah. vỏ mỏng thì công nhận
chê cái gì thì cũng chê cho đúng. nó vỏ mỏng nhất nhưg lại cách âm tốt nhất phân khúc và hệ thống treo êm ái nhất hạng B
em chạy kona nhé không cụ lại bảo fan xe nhật

Trục

Xe ba gác
Em biết một salesman kiêm youtuber, ngày bán xe Nhật thì làm clip các dòng xe của hãng. Chuyển sang bán cho Hyundai thì lại làm clip về đời sống. Chứng tỏ xe Hàn rất đời sống cho dù cái xe mới anh ta mua cũng là xe Nhật. Mua xe Nhật để phục vụ đời sống là thế :))
Sau mấy lần va chạm nhẹ nhàng với xe bồn và xe tải to em thấy yêu cái xe tăng của mình hơn.
Vẫn kiểu thị hiếu như cũ, em chọn xe đầu dài, đuôi dài, lòng xe rộng và vỏ cứng. Cứ hãng nào đảm bảo như thế là em ok thôi. :D

nam152

Xe buýt
Cụ bán pkl rồi à, xe gì đấy cụ em ko biết chứ cũng đang đi xem mấy con 400cc

mat_banh_bao

Xe hơi
Cố tý mua con vios đi khá bền và không mất giá cụ ạ, mua xe lần đầu là phải quan tâm tới đoạn bán đi là phải được giá cao

kh-oa

Xe buýt
Cố tý mua con vios đi khá bền và không mất giá cụ ạ, mua xe lần đầu là phải quan tâm tới đoạn bán đi là phải được giá cao
Cụ lại nhầm rồi, chả có cái xe nào mà không mất giá nhé. Người ta có mức khấu hao cho tất cả các dòng xe, loại xe theo các năm cả đấy. Toy hay có chiêu giữ giá để quảng cáo thôi, còn lại không có căn cứ, xe nào ko mất lăn bánh ra cửa hàng lăn vô mất cả trăm củ ở đó chạy vài năm.nói mất nhưng dễ bán lại thì nghe dc

hai10

Xe buýt
400 triệu thì mua được đầy xe, em nói thật. Một chiếc xe rộng rãi, có các trang bị tối thiểu như túi khí, ABS, camera lùi, cảm biến đỗ xe, màn hình cảm ứng, hệ thống âm thanh 6 loa thì các cụ còn đòi hỏi gì nữa mà ko chọn soluto

hai.tranhr

Xe container

Kurumasuki

Xe container
400 tr mà quên cộng gần 100 tr thuế phí nữa thì có mà vỡ moãm.
Còn 400tr lăn bánh thì cụ xoá thớt đi được rồi vì còn gì ngoài morning thần chưởng?

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ ạ
Chạy hay hơn vios nhiều
Không hiểu tại sao bán lại chậm
Nhỡ có chuyện gì vào gara méo mặt chứ sao :D
Chưa kể chỗ sửa chữa dịch vụ cũng phải chọn chứ ko bạ đâu làm đấy như xe cỏ đc.

mmxhung

Xe điện
Chơi con Cerato ấy, bao ngon bổ hợp lý

VuongLinh19

Xe buýt
Em nghĩ ra quyết định bán con pkl của cụ cũng khó phết nhỉ, nhưng em đánh giá cao quyết định này. Khi mình chưa có gia đình thì nó khác, chơi gì, đi thế nào đó chỉ là cảm xúc của riêng bản thân mình. Nhưng khi có gia đình rồi mọi thứ nó khác hoàn toàn, khi đó trách nhiệm của mình sẽ cao hơn vì còn phải lo cho con cái. Cụ thớt cứ tham khảo xem sao, vì tầm tiền của cụ cũng mua được khá nhiều xe (phân khúc hạng B) thích hàng mới để trải nhiệm thì làm con soluto của kia vừa ra cũng được, ko xe nào cụ thích mà vừa tiền cũng được. Mua cái xe làm phương tiện đi lại cho gia đình là điều nên làm cụ ạ, chúc cụ có lựa chọn sáng suốt

Khổng Ngà

Xe tải
cần review chi tiết cho mẫu xe soluto này xem có gì hấp dẫn ngoài giá không nhỉ

hai10

Xe buýt
cần review chi tiết cho mẫu xe soluto này xem có gì hấp dẫn ngoài giá không nhỉ
Đây cụ, thông tin về động cơ nhé. SOLUTO được trang bị Động cơ Kappa 1.4L thế hệ mới, với 2 phiên bản: hộp số tự động 4 cấp có khả năng chuyển số thông minh và hộp số sàn 5 cấp có tỷ số truyền động tối ưu, đáp ứng tốt mọi điều kiện vận hành thực tế và tiết kiệm nhiên liệu, có khung xe được chế tạo bằng thép cường lực AHSS (Advanced High Strength Steel) và được trang bị các tính năng an toàn như hệ thống phanh đĩa trước sau, hệ thống chống bó cứng phanh - ABS và hệ thống phân phối lực phanh điện tử - EBD, hệ thống tự động khóa cửa khi xe chạy.

Trạng thái
Thớt đang đóng