[Funland] 38 tuổi có tài sản khoảng 13 củ thì có gọi là thành công?

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Có mỗi cái con củ cải

Buhaki

Xe tải
Tết rảnh rỗi lên làm cái khảo sát cho đỡ chán các cụ à
Em có cái nhà 1x ,cái xe cỏ 1t ,1 vợ ,2 cháu
Em không khoe khoang gì đâu ạ
Bảo em tự sướng cũng được
Ảnh dưới là giấc mơ của em vài năm nữa

Quan trọng là 1 tháng cụ làm ra nhiêu, được tiêu bao nhiêu. Chứ em có ông bạn nhà phố cổ giá trị lắm mà ko bán được, suốt ngày kêu k có tiền :D

Batman

Xe điện
Em vào học tập tư duy của người giàu có.

Batman

Xe điện
4x rồi em chả có gì ngoài gia đình êm ấm. Hóng chia sẻ người giàu :D
Bác Qu được thế là mừng rồi, mơ ước của em đấy, ở đời, chỉ cần gia đạo êm ấm, tiền đủ sài là ngon. :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ơ thớt này em tưởng chìm sâu rồi các cụ lại đào lên vật nhau tiếp ah :))

hongnhungdo

Xe buýt
Khi bạn đi con xe 1-2 tỷ thì xe nó phục vụ bạn, nhưng khi bạn đi xe hơn 4 tỷ thì bạn phục vụ xe. Bởi xe 1-2 tỷ bạn quăng ở đâu cũng được nhưng cái xe có giá trị cao bạn cần thêm 1 người lái xe. Nếu ko vài tháng lại phải ra phố Huế mua lại đôi gương của chính mình.
P/s: Mặc dù em có 1 bạn lái xe riêng, tài sản đủ mua vài chục con xe sang, nhưng em ko đi xe đắt tiền vì đối với em xe nó là tiêu sản. Tiền dùng vào việc đúng nó lại đẻ ra tiền, ko tiết kiệm nhưng cũng ko bao giờ lãng phí vào việc giải quyết khâu oai.
Theo em lãng phí hay không nó phụ thuộc độ giàu của cụ thôi. Cụ có 20 tỷ mà mua con xe 4 tỷ thì cụ thấy không hợp lý thật, nhưng cụ có vài trăm tỷ - đồng nghĩa cụ có năng lực kiếm tiền khá là ổn thì con xe 5 tỷ chả là gì cả, chi phí nuôi nó càng chả là gì cả. Và ở cái tầm ấy cụ cũng chả phải lo tiết kiệm từng tí một nữa, càng chưa chắc có nhu cầu oai.

hongnhungdo

Xe buýt
chuẩn rồi

cái này do cụ nghĩ vậy thôi, k phải cứ xe sang là oai, cũng là 1 phần có người họ thích, chỗ e có ông nhà ở chung cư HH linh đàm, chuẩn bị đổi sáng cái cc khác, ô tô mua lần đầu thôi, nhưng chơi hẳn e 1.8 tỉ đập hộp, thu nhập cũng tầm 100 củ /tháng, nhưng ts tích lũy thì e biết k có gì, vì mua xe còn vay thêm, nhưng mà họ thích hưởng thụ, nên họ mua thôi, đi nó sướng, an toàn, em mà có ts lớn, e cũng làm con xe ngon đi cho sướng, vừa sướng, an toàn cho cả người ngồi trong, được quá chự lị
Đúng vậy cụ, có người lấy việc tích cóp làm vui và cảm giác an toàn cho tương lai là trên hết. Có người chỉ cần không tiêu quá những gì mình có, nhưng mỗi ngày sống đều thấy mãn nguyện vì được theo ý muốn... Chả ai đúng chả ai sai, thấy phù hợp và không ảnh hưởng người khác là được. Một lần em đi ăn cưới, ngồi xe của sếp em. Em thấy lạ là nó không giống cái xe nhà em tí nào, nó thông thoáng êm ru, không có tí mùi ghế da hay cái mùi khiến em say oto như các xe khác. Em thắc mắc mới biết xe đó 10 tỷ. Và em đã hiểu, điều quan trọng là người ta được hưởng thụ từng giây phút khi được sống chứ không phải cái đích của hạnh phúc là đạt được điều gì đó .

raisomoon

Xe tăng
Khi bạn đi con xe 1-2 tỷ thì xe nó phục vụ bạn, nhưng khi bạn đi xe hơn 4 tỷ thì bạn phục vụ xe. Bởi xe 1-2 tỷ bạn quăng ở đâu cũng được nhưng cái xe có giá trị cao bạn cần thêm 1 người lái xe. Nếu ko vài tháng lại phải ra phố Huế mua lại đôi gương của chính mình.
P/s: Mặc dù em có 1 bạn lái xe riêng, tài sản đủ mua vài chục con xe sang, nhưng em ko đi xe đắt tiền vì đối với em xe nó là tiêu sản. Tiền dùng vào việc đúng nó lại đẻ ra tiền, ko tiết kiệm nhưng cũng ko bao giờ lãng phí vào việc giải quyết khâu oai.
Xét cho cùng mọi thứ nó cũng tương đối của cảm giác, cụ nhiều tiền thật nhưng cụ lại mắc kẹt vào con số. Với cụ con xe sang nó vẫn là cái gì đó to tát. Còn có người tiền nhiều như cụ mà dùng xe sang như cụ dùng xe cỏ chứ chả có gì phải bảo vệ hay hầu hạ nó cả. Thuê ku lái xe, năm trả nó 300 củ nó chăm xe hộ cụ chứ việc gì phải bận tâm vô cái xe.
Giống tay gì trả cho gái con G63 thì thiên hạ trầm trồ chứ tính tương quan trên tài sản vài ngàn tỏi thì hắn cho bồ cái xe đó khác quái gì nhiều cụ ra Trần Duy Hưng đá đò 3 củ :D

cha biet chi

Xe điện
Em có mỗi thân xác 60kg 1m72.14cm.thất nghiệp kiếm ăn từng biawx.chán.bằng b2 mà k dám xin chạy cty bác vượng.

lamhoangvan87

Xe container
Thằng bạn thân em làm lương 15 củ/ tháng.
sau dăm năm cày cuốc thì cũng tích cóp được chút ít.
Bữa nào ngồi uống rượu nó cũng mơ đến ngày bố nó bán nhà.
rồi cũng đến ngày ông bán thật, được 30 củ.
từ đó e mất thằng bạn thân. 😅

hongnhungdo

Xe buýt
Nhiều người nghĩ mua xe sang khi chưa nhiều tiền là sai, em thấy quan điểm này khá lạc hậu kể cả về mặt khoa học.

Ngồi trên con xe sang nó êm, nó thơm...tự nhiên đầu óc cũng sáng suốt minh mẫn hơn, nảy số kiếm tiền hiệu quả hơn.

Rồi cảm giác oai nó cũng sinh hưng phấn ở não (tiết ra nhiều dopamin và endorphin) hơn, khiến làm việc sáng tạo hơn, nhiều xiền hơn

Vì vậy ở đời ko có đúng, sai. Chỉ hợp hay ko hợp. Ko có công thức chung nào cả, hãy làm gì mình cảm thấy chuẩn là được, lời thiên hạ bậc trí giả nghe chỉ để cho vui. :)
Nhà em khi chưa có nhà đã mua xe, ai cũng bảo sĩ diện hão với này nọ. 5 năm sau nhà em mới mua được nhà. Nhưng vợ chồng em đều thấy đó là lựa chọn phù hợp, vì nhà giờ thuê đơn giản nên ổn định chỗ ở là dễ, em thuê nhà 10 năm cũng chả sao cả, nhưng có cái oto thì mưa nắng an toàn, nhàn nhã, chủ động sướng hơn hẳn.

cusao

Xe lăn
Tết rảnh rỗi lên làm cái khảo sát cho đỡ chán các cụ à
Em có cái nhà 1x ,cái xe cỏ 1t ,1 vợ ,2 cháu
Em không khoe khoang gì đâu ạ
Bảo em tự sướng cũng được
Ảnh dưới là giấc mơ của em vài năm nữa

tiền mình kiếm được rất đáng tự hào. Tuy nhiên, có vợ mà chưa có con cũng hơi buồn nhỉ

PhongFood

Xe điện
Giàu đổi bạn, sang đổi vợ 😅

cnvui2106

Xe buýt
Vì sao mất thằng bạn thân?

Fan gentra

Xe điện
em 43 t có 2 củ lúc nào cũng lắc qua lắc lại dưới đũng quần =)) =)) =)) =)) ..em fun tí cho vui thôi ..cụ chủ add thành công quá ..chúc mừng !