[Funland] 35 tuổi (chỉ có 2 tỷ trong tay) muốn đi tìm việc và định cư ở nước ngoài, nhờ các bác tư vấn!

hoangduc.sbr

Xe container
Xưa Cụ Hồ đi bàn tay trắng nhưng có đầu óc. Còn 2 tỉ 35t rồi thì đầu óc cỡ nào? Nếu tiếng Anh+kĩ năng kiến thức ngon thì cũng có khả năng tuy hơi muộn vì hơi già để hợp văn hóa. Tuy nhiên, nếu đủ điều kiện thì lại ko cần đặt câu hỏi như trên bởi thừa biết để ở nước ngoài cần gì.
Chuyên môn + bằng cấp kỹ sư hoặc các bằng nghề thì mới giữ đc chút g.trị khi sang trời Tây cụ nhỉ.
Chứ bằng cấp k.tế trong nc thì chả ăn thua rồi, gần như ngang với ko bằng cấp luôn (bởi em mới luôn đề cao những lựa chọn học kỹ thuật hơn học k.tế là vậy).

vihali

Xe container
Cử nhân kinh tế và thạc sỹ tài chính ngân hàng trong nước cụ a, đã lập gia đình cụ ạ. Nó cũng ngâm cứu các chương trình của Canada nhưng tuổi giờ cao nên tính điểm k phù hợp.
Nếu thế thì cơ hội bằng 0. Bằng đó ko xin đc việc nước ngoài đâu cụ.

Có chăng thì làm quả hôn thú giả nhưng em biết nhiều trường hợp sang bển thì tan vì vợ bỏ.

Chuyên môn + bằng cấp kỹ sư hoặc các bằng nghề thì mới giữ đc chút g.trị khi sang trời Tây cụ nhỉ.
Chứ bằng cấp k.tế trong nc thì chả ăn thua rồi, gần như ngang với ko bằng cấp luôn (bởi em mới luôn đề cao những lựa chọn học kỹ thuật hơn học k.tế là vậy).
Em đang gõ y như cụ thì thấy cụ comment. Dân Việt mình may ra làm kĩ thuật thì đc chứ các ngành khác ko đủ tầm.

Hạnh Lux

Xe buýt
Đi học Thạc sĩ ở Đức đi cụ. Chỉ tốn 1/4 số tiền đó

Teen

Xe điện
Người nhà e, thanh niên sức dài vai rộng (tiết kiệm được khoản vốn 2 tỷ, cán bộ ngân hàng), giờ muốn tìm cơ hội công việc ở nước ngoài và mục đích cuối là định cư. Có bác nào biết case tương tự thì tư vấn e phát :D, cảm ơn các bác.
Tuổi cao, banker thì ko phải ngành ưu tiên nhập khẩu của Tây, tiền vậy là ít cho mđ định cư. Thay đổi môi trường cho con cái...xđ gom thêm tiền, sang đó làm lđ chân tay. Hy sinh 20 năm nữa :)

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Người nhà e, thanh niên sức dài vai rộng (tiết kiệm được khoản vốn 2 tỷ, cán bộ ngân hàng), giờ muốn tìm cơ hội công việc ở nước ngoài và mục đích cuối là định cư. Có bác nào biết case tương tự thì tư vấn e phát :D, cảm ơn các bác.
cày tiếng Anh và nộp hồ sơ Canada nhé

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Bác có gia đình chưaz? Tầm 2 tỉ thì ăn chơi thác loạn cho sướng đời(nếu chưa có gd)
Tuổi 30 có 2 tỉ thì kinh đấy:))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
E 30 có cái xe viva vs ccc thôi:))

vnhn

Xe tăng
Nếu có trình độ thì apply vào các cty đa quốc gia rồi xin chuyển văn phòng sang nước khác là cách tiết kiệm và tốt nhất. Cty cũ của em hàng năm đều có mục nguyện vọng của nhân viên muốn làm việc ở đâu? Cũng có bác sau chuyển sang văn phòng Canada mà chả mất xu nào.

yamaki

Xe buýt
Chả đâu sướng bằng cfe phố cổ, chạy bộ Hồ tây, covid an toàn,.. đâý là e thấy vậy. Còn tùy quan điểm.

yamaki

Xe buýt
Nếu có trình độ thì apply vào các cty đa quốc gia rồi xin chuyển văn phòng sang nước khác là cách tiết kiệm và tốt nhất. Cty cũ của em hàng năm đều có mục nguyện vọng của nhân viên muốn làm việc ở đâu? Cũng có bác sau chuyển sang văn phòng Canada mà chả mất xu nào.
Bằng kinh tế tầm 35t khó vào đc cty đa quốc gia ngon vậy lúc này lắm cụ ạ. Còn may thì e chịu.

uron_86

Xe tải
Chả đâu sướng bằng cfe phố cổ, chạy bộ Hồ tây, covid an toàn,.. đâý là e thấy vậy. Còn tùy quan điểm.
Bụi mịn, tỷ lệ chết vì TNGT báo động, dịch bệnh đáng sợ...đúng là tùy quan điểm :))

uron_86

Xe tải
Hướng đi này quá hay nè. Nhưng cũng như cụ ở dưới comment, tuổi cũng hơi khó. Tks cụ

barca6996

Xe container
Hình như trước đây đã có một thớt kiểu này, cũng làm ngân hàng và có hai củ to

duytrong

Xe lăn
Cứ cho người đó là cụ đi thì đã sao, 2 tỷ VND hả cụ, sao lại thích ra nước ngoài à, thế có phair chảy máu chất xám và kinh tế không nhỉ, tiếc thật .
Còn ra nước ngoài là nước lào hay nước gì chả được .

vnhn

Xe tăng
Bằng kinh tế tầm 35t khó vào đc cty đa quốc gia ngon vậy lúc này lắm cụ ạ. Còn may thì e chịu.
Cũng không đến nỗi đâu ạ. Cty trước của em là Logistic thôi. Cty đa quốc gia nó có quan trọng tuổi tác đâu. Quan trọng là năng lực thôi. Vào dc các cty này thì riêng chuyện đi du lịch các nước là sướng nhất. Nhờ bên kia làm cho cái thư mời thì Anh, Mỹ xin dc visa hết 😁

Roman

Xe điện
Đi Tây mỗ hoặc Tây Ninh được ah. Còn ko thì bỏ 2 củ đi làm lại nội thất rồi bớ 1 Tây Balô

duytrong

Xe lăn
F1 nhà em họ đại học kiến trúc ra làm mấy năm ở VN xong đi Nhật làm thuê giờ lấy vợ có con đưa hết cả sang bên đó, mỗi người mọt quan niệm sống em cũng không cản nhưng có nói ở đâu cũng được nhưng sống phải ra sống , đừng vất vả và nheo nhóc là được.