[Funland] 35 tuổi (chỉ có 2 tỷ trong tay) muốn đi tìm việc và định cư ở nước ngoài, nhờ các bác tư vấn!

622M1A

Xe hơi
e 35t nợ khoảng 3 lít, chán

Anh Trung Niên

Xe tải
Định cư nước ngoài làm gì cụ ơi. 2 tỉ giờ mua đc mảnh đất. Cụ đi nc ngoài nhiều năm có khi về cũng chỉ đủ mua mảnh đất đấy =))

Cukhoai9

Xe buýt
Sang Tây Ban Nha làm nail không?

Đi hết độ 5 lít 4 người.

Còn tỷ rưỡi vừa học, vừa làm, vừa mở tiệm... Vừa xoẳn!
Cuối cùng cũng chỉ là kiếm tiền, làm gì xoắn
Có câu ở đâu đó "làm mãi không thấy tiền"

Gacon2012

Xe buýt
Hâm quá, 2 tỉ ở VN sướng hơn tiên, ra nước ngoài làm trâu ngựa làm gì.
Trừ khi sang đó khởi nghiệp, chứ khuyên là đừng ngu như thế!

Cukhoai9

Xe buýt
Hâm quá, 2 tỉ ở VN sướng hơn tiên, ra nước ngoài làm trâu ngựa làm gì.
Trừ khi sang đó khởi nghiệp, chứ khuyên là đừng ngu như thế!
Đi bỏ phiếu bằng chân chứ không phải sướng khổ
Dự là sau dịch càng tăng

Cudanlongbien

Xe máy
Người nhà e, thanh niên sức dài vai rộng (tiết kiệm được khoản vốn 2 tỷ, cán bộ ngân hàng), giờ muốn tìm cơ hội công việc ở nước ngoài và mục đích cuối là định cư. Có bác nào biết case tương tự thì tư vấn e phát :D, cảm ơn các bác.
Cậu có phải tên là Nam ko nhỉ

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ nhờ tư vấn đi theo đường đầu tư, riêng việc học của trẻ con đã quá hời
chi phí sao cụ nhể? trc e hỏi phí hơi cao e định cho f1 du học rồi tìm đường ở lại nếu thích.

khanhvt74

Xe hơi
Người nhà e, thanh niên sức dài vai rộng (tiết kiệm được khoản vốn 2 tỷ, cán bộ ngân hàng), giờ muốn tìm cơ hội công việc ở nước ngoài và mục đích cuối là định cư. Có bác nào biết case tương tự thì tư vấn e phát :D, cảm ơn các bác.
Bảo người nhà lấy vợ ròi sẽ tiêu tiền nhanh thôi. Hay là lên of quảng cáo trá hình vậy

Cụ Nicolas

Xe buýt
Bác cho thêm đi kiểu j thì tốt quá, tks bác :)
Đi kiểu skill worker cụ ạ. Bản thân ông ấy cũng chả có khả năng gì đặc biệt. Hồi ở VN làm sales ở 1 cty nước ngoài nên biết tý TA. Đi qua 1 cty tư vấn di trú, họ sắp xếp xin cho 1 job để pass hồ sơ. Sau khi đi đc thì bán nhà VN mang tiền sang bên đó mua nhà mới to gấp mấy nhà ở VN. Job kia thì cũng chỉ làm 1 thời gian rồi bỏ, Bây giờ có nhà to nên cho thuê phòng qua BnB

uron_86

Xe tải
Đi kiểu skill worker cụ ạ. Bản thân ông ấy cũng chả có khả năng gì đặc biệt. Hồi ở VN làm sales ở 1 cty nước ngoài nên biết tý TA. Đi qua 1 cty tư vấn di trú, họ sắp xếp xin cho 1 job để pass hồ sơ. Sau khi đi đc thì bán nhà VN mang tiền sang bên đó mua nhà mới to gấp mấy nhà ở VN. Job kia thì cũng chỉ làm 1 thời gian rồi bỏ, Bây giờ có nhà to nên cho thuê phòng qua BnB
Cụ có fb anh có cách nào liên lạc đc với bác đó k, cho e xin contact dc không ? tks cụ

IceMan198x

Xe máy
Biết tiếng anh thì vào thẳng trang di trú mà tự tìm hiểu, họ viết rất rõ mà... Qua tụi dịch vụ di trú thì nó chém cho nát người vì đơn giản chúng nó cũng chỉ nộp đơn hộ mình thôi, nhưng được cái chúng nó có mối việc làm ( nếu đi theo diện skill worker); còn nếu đi theo diện đầu tư thì nên tự tìm hiểu vì thông tin rất rõ ràng. Nhanh gọn nhất là cưới giả nhưng xác định là sẽ rất chua vì người đàng hoàng chẳng ai người ta làm cưới giả cả.... đa phần toàn thành phần dặt dẹo mới muốn kiếm thêm chút đỉnh. Ở VN được cái lợi thế là làm giả các loại giấy tờ rất dễ từ chứng mình ngân hàng đến bằng cấp/kinh nghiệm các kiểu :D

letsgotoCanada

Xe đạp
Biết tiếng anh thì vào thẳng trang di trú mà tự tìm hiểu, họ viết rất rõ mà... Qua tụi dịch vụ di trú thì nó chém cho nát người vì đơn giản chúng nó cũng chỉ nộp đơn hộ mình thôi, nhưng được cái chúng nó có mối việc làm ( nếu đi theo diện skill worker); còn nếu đi theo diện đầu tư thì nên tự tìm hiểu vì thông tin rất rõ ràng. Nhanh gọn nhất là cưới giả nhưng xác định là sẽ rất chua vì người đàng hoàng chẳng ai người ta làm cưới giả cả.... đa phần toàn thành phần dặt dẹo mới muốn kiếm thêm chút đỉnh. Ở VN được cái lợi thế là làm giả các loại giấy tờ rất dễ từ chứng mình ngân hàng đến bằng cấp/kinh nghiệm các kiểu :D
Ở Canada thì để làm được tư vấn di trú kiếm tiến, bác phải là luật sư hoặc tư vấn di trú có giấy phép hành nghề. Để duy trì giấy phép, hàng năm bác vẫn phải học và update các chính sách mới thay đổi. Bác có vẻ thạo nên xem link dưới sẽ rõ:

Ngoài ra, bác đừng nên khuyên các bác chưa/không biết làm giả giấy tờ. Các thứ giả đều phải trả giá rất đắt bác ạ. Khi có quốc tịch rồi mà phát hiện giả thì cũng bị tước quốc tịch mà thôi. Nên phim Tàu hay nói "vô tri là tội ác" đó bác!