[Thảo luận] 300 m gặp 3 nhóm xxx, đi thêm mấy phút nữa lại gặp tiếp !

anhtho

Xe ngựa
Sáng nay em gặp nhiều xxx quá. Từ ngã 3 với đường Phạm Hùng (rẽ trái ra bùng binh BigC), em rẽ trái là gặp ngay mấy anh, đã có cụ bị dính. Đi thêm cỡ 100m tới ngã tư Big C, vừa sang tới đường Khuất duy tiến lại một đội nữa, đã có cụ bị dính và 1 cụ đang bị vẫy. Em đi tiếp, rẽ lên đường vành đai 3, vừa lên khỏi dốc lại một toán và 1 xe thùng chờ sẵn, một chú xxx đang giơ gậy quá đầu. Trong dòng xe đang lên, cây gậy chỉ đúng 1 cụ .. sau em. Em đi tới Pháp vân để xuống đường GP thì lại 1 toán nữa, có hẳn 2 xe PKL đèn còi nháy rất chuyên nghiệp, và cũng có 1 cụ đang gãi đầu gãi tai.
Với mật độ giao thông đông như sáng nay, em khẳng định ko có lỗi tốc độ mà chủ yếu đè vạch liền, dẫm vạch ngựa vằn và sai làn. Các cụ chưa quen thì chú ý đi đúng để đỡ phải vào chào hỏi bất đắc dĩ nhé. Ví dụ chỗ dẫn lên đường trên cao, nhiều cụ cứ chen ngang ở chỗ có vạch ngựa vằn, và đương nhiên là phải dẫm mới chen được.

xmen

Xe buýt
Em bổ sung thêm nhát nữa ở bài cụ @anhtho là đoạn dốc lên đường vành đai 3 trên cao có rất nhiều chú nhợn cứ thích chen lấn, vượt phải nữa ạ, nếu gửi video cho xxx thì các chú này sẽ nộp 2.5 củ + giữ bằng 60 ngày + học lại lý thuyết nữa. Đường thì đông mà cứ thích bon chen, cái tính xếp hàng bao giờ dân ta mới học được nghiêm túc các cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

thuyphongthanh

Xe lăn
Đứng nhiều như thế mà vẫn loạn,không đứng thì ...vô chính phủ ngay.

ThanhTungTB

Xe điện
E ủng hộ xxx ra đứng càng nhiều càng tốt , ngưng làm việc phải nghiêm minh , ko phân biệt biển số , đi sai ,đi láo ,phạt nặng ko tha .

quoctu193

Xe máy
Sáng nay em gặp nhiều xxx quá. Từ ngã 3 với đường Phạm Hùng (rẽ trái ra bùng binh BigC), em rẽ trái là gặp ngay mấy anh, đã có cụ bị dính. Đi thêm cỡ 100m tới ngã tư Big C, vừa sang tới đường Khuất duy tiến lại một đội nữa, đã có cụ bị dính và 1 cụ đang bị vẫy. Em đi tiếp, rẽ lên đường vành đai 3, vừa lên khỏi dốc lại một toán và 1 xe thùng chờ sẵn, một chú xxx đang giơ gậy quá đầu. Trong dòng xe đang lên, cây gậy chỉ đúng 1 cụ .. sau em. Em đi tới Pháp vân để xuống đường GP thì lại 1 toán nữa, có hẳn 2 xe PKL đèn còi nháy rất chuyên nghiệp, và cũng có 1 cụ đang gãi đầu gãi tai.
Với mật độ giao thông đông như sáng nay, em khẳng định ko có lỗi tốc độ mà chủ yếu đè vạch liền, dẫm vạch ngựa vằn và sai làn. Các cụ chưa quen thì chú ý đi đúng để đỡ phải vào chào hỏi bất đắc dĩ nhé. Ví dụ chỗ dẫn lên đường trên cao, nhiều cụ cứ chen ngang ở chỗ có vạch ngựa vằn, và đương nhiên là phải dẫm mới chen được.
tks cụ chủ, cụ chủ cho em hỏi, em nhìn thấy xxx rất run, nhưng mình đi bình thường (tuân thủ luật) có bị xxx vẫy như kiểu đi 2 bánh bị cơ động vẫy không??? hay là cứ vẫy là có lỗi hả cụ :D

chicong298

Xe tải
Em bổ sung thêm nhát nữa ở bài cụ @anhtho là đoạn dốc lên đường vành đai 3 trên cao có rất nhiều chú nhợn cứ thích chen lấn, vượt phải nữa ạ, nếu gửi video cho xxx thì các chú này sẽ nộp 2.5 củ + giữ bằng 60 ngày + học lại lý thuyết nữa. Đường thì đông mà cứ thích bon chen, cái tính xếp hàng bao giờ dân ta mới học được nghiêm túc các cụ nhỉ
Tôi chả đi thế bao giờ cả . Toàn đi đúng trong làn đường. Tuy nhiên do đoạn dưới dễ tắc giờ cao điểm nhích từng tý nên xe có vượt phải đi song song tôi cũng thông cảm và nhích sang trái để tránh gần quá dễ va chạm.Nhiều khi xxx có mặt nhưng giờ cao điểm cũng còn thông cảm ko bắt vì vậy nên tùy từng tình huống có thể thông cảm chút nhé cụ.

anhtuan

Xe hơi
Cụ đi về Tứ Kỳ xem từ ngã tư Hải Tân đến hết TP xem cũng không ít hơn đâu ;)).
Cơ mà các xe lạ đường thì :D khó thoát !!!

Dũngg Trần

Xe hơi
Em nghĩ là bọn chen ngang cho nó đi học lại luật rất xứng đáng cụ ạ,

pdaht

Xe tải
Em đi làm đi trên đường trên cao nhưng rất hay gặp bọn não bã đậu vượt phải lúc lên và lúc xuống đường cao tốc trên cao. Nhiều hôm em đi làm về đang chầm chậm xi nhan rẽ từ cao tốc trên cao xuống, giật cả nảy một thằng camry bóng nhoáng chèn phải vượt em để rẽ xuống. Hôm ấy em cũng cú vì nếu mình không bình tĩnh đánh lái sang xe bên cạnh thì toi, hôm đó em định bụng về gửi cho Vn hoặc dân trí để phạt nguội cho phát nhưng về đến nhà lại quên. Em ghi được khá nhiều clip bọn này.

xmen

Xe buýt
Tôi chả đi thế bao giờ cả . Toàn đi đúng trong làn đường. Tuy nhiên do đoạn dưới dễ tắc giờ cao điểm nhích từng tý nên xe có vượt phải đi song song tôi cũng thông cảm và nhích sang trái để tránh gần quá dễ va chạm.Nhiều khi xxx có mặt nhưng giờ cao điểm cũng còn thông cảm ko bắt vì vậy nên tùy từng tình huống có thể thông cảm chút nhé cụ.
Em hỏi cụ khi lên dốc lên đường trên cao, các xe đều nối đuôi nhau lên, có 1 làn, lũ nhợn ấy vươt phải tạt đầu, vừa nguy cơ tai nạn, vừa ùn tắc mà nhanh chậm gì vài chục giây đâu, thế mà cụ bảo thông cảm thì em thấy cũng lạ

speed266

Xe điện
Ngày gì mà các chú ý ra quán đông thật, chắc có nhiều bác bị vịn lắm đây

bike79

Xe tải
E cũng ức mấy vụ lên xuống dg trên cao này lắm nhưng biết làm sao dc hả các cụ, dân mình là vậy mà. Mấy hôm trước nhà cháu đi hai bánh chở f1 đi học về đứng đèn đỏ ở Hàng Bài có thằng làm dầm phát vào *** xe nó đứng lên đã k xin lỗi còn nói linh tinh điên quá túm cổ lại nó sợ van xin rối rít chứ. Nghĩ mà hài thât. Nên thôi các cụ ạ cứ cố gắng đi cho cẩn thận vậy.

Lexus14P2558

Xe tải
Đúng rồi đó các cụ, e là dân tỉnh lẻ đi lên HN chơi đi 2 bánh mà vừa đi vừa phải liếc nhìn xung quanh, thấy 2 bánh biển 29 với 30 cứ vô tư đè vạch với dẫm hẳn lên vạch ngựa vằn để chen lấn mà e còn ko dám bắt chước, hic

bokho1993

Xe hơi
tks cụ chủ, cụ chủ cho em hỏi, em nhìn thấy xxx rất run, nhưng mình đi bình thường (tuân thủ luật) có bị xxx vẫy như kiểu đi 2 bánh bị cơ động vẫy không??? hay là cứ vẫy là có lỗi hả cụ :D
Cái này có quy định mà cụ. Nếu xxx không chứng minh được lỗi của cụ thì cụ vẫn đi bình thường nhé.

Kenket

Xe điện
Cuối năm rồi, phải tăng cường vợt để lo Tết cụ ạ :(

binhke

Xe buýt
sắp tết rồi . đi đâu cũng thấy lo quá

chicong298

Xe tải
Em hỏi cụ khi lên dốc lên đường trên cao, các xe đều nối đuôi nhau lên, có 1 làn, lũ nhợn ấy vươt phải tạt đầu, vừa nguy cơ tai nạn, vừa ùn tắc mà nhanh chậm gì vài chục giây đâu, thế mà cụ bảo thông cảm thì em thấy cũng lạ
Nếu mà đã vượt còn tạt đầu thì đúng là nhợn rồi . Chứ dố lên và xuống 2 xe con có thể đi song song được mà.