300 km đầu tiên với camry 3.5 Q.

anhtuandh84

Xe hơi
Mina: Các bác đã từng lái xe Mer,BMW,Ford hay kêu là tay lái nặng hơn xe Nhật,nhưng có thể chính cái bị kêu đó,nó rất hữu ích cho những lúc chạy với tốc độ cao đấy.
Oái !!!, giờ mới có Bác khen quả tay lái nặng có ích. Mấy thằng bạn chạy con Mondeo của E cũng kêu nặng ầm lên. Quả thật so với dòng cùng loại nó cũng hơi nặng

Bright

Đi bộ
Người Việt mình không chú trọng lắm đến đai an toàn, nhưng thống kê cho thấy nó là vật hộ mệnh cho những người ngồi trên xe, nó giữ an toàn cho những người nào khoác nó vào, Nếu các cựu chiến binh bị tử nạn trên đèo lò xo mà có dây an toàn để đeo hết thì chưa chắc đã bị chết neieuf như vây. nên việc bác tháo dây an toàn ra theo toi thấy là không nện Riêng tôi đánh giá em 3.5Q này là good. Chúc mừng bác nhé

Bright

Đi bộ
Những loại xe kia theo tui nghĩ là chế tạo cho đường của nước ngoài, nhắm mắt đạp ga nên việc tay lái nặng là có ích khi chạy với tốc độ cao trên 80MPH

Mazspeed

Xe container
Các bố cũng kêu ầm lên là tay lái Maz6 của em nặng, trong khi em vê vô lăng Camry lại thấy nhẹ quá, đánh lái toàn bị quá đà, kinh bỏ mịa.

volyqua

Đi bộ
thực ra xe Nhật với xe Đức đẳng cấp nó khác hẳn nhau các bác ạ. Xe của Đức nói chung là lái cảm nhận đường dễ hơn nhưng lại ăn xăng nhiều hơn xe Nhật Bổn

Anh Gia

Xe đạp
Xe các bác chạy đường trường và trong thành phố ăn nhiều xăng ko ạ? (Ở đây em chạy highway hết 7,5 lít xăng /100km, tốc độ trung bình 110-120km/h , trong sách nó ghi 7 lít chắc chỉ để câu khách :)) )

Chỉnh sửa cuối:

captivaltz

Xe điện
Chúc mừng bác vietlaser có xe mới.(b)

T_D_P

Đi bộ
.....Duy nhất có 1 nhược điểm e cảm thấy rõ rệt là : Chạy trên 140km/h thì không an toàn vì xe bồng bềnh,tay lái quá nhẹ,đường bồng bềnh làm cho tay lái đánh theo...
Quá chính xác, em chạy thử đường đi Vũng tàu mới đạp qua 130km/h đã cảm thấy không ổn, một phần vì xe bồng bềnh, một phần vì đường cũng không thực sự phẳng!

autopro

Xe hơi
em chay thu con civic 1.8 khoai kinh.chắc tai trước h toàn đi laceti.em muốn mua nhưng thấy khó quá.bác nào bít thủ tục pm em với

Mr.Tjt

Đi bộ
anh Việt ợi !! Em tít đây !!!Hàha

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Xe cụ nào chưa có Plasmacuster thì ới em nhé!
Em có tất,bao nhiêu cũng có

He he , em đoán là bác lười đọc catalo rồi. Cam trang bị khá đầy đủ bác ạ. Máy lạnh của nó có công nghệ plasmaCluster , tạm hiểu là có chế độ làm sạch khí bằng ion , do vậy em nghĩ bác cân nhắc thêm việc trang bị bộ lọc ngoài. Hôm trước em nhớ có thấy bộ lọc của To giá 7trieu bác ạ. Dĩ nhiên là nó chuyên nghiệp hơn rồi , có túi hương thơm , khỏi xài dầu thơm.
Xe em để nguyên trạng bác ạ , em khog có thời gian và cũng như nhu cầu trang bị thêm nhiều đồ chơi như bác. Tất nhiên là việc của bác cũng chẳng hề thừa vì nó nâng cao tiện nghi sử cho mình và gia đình. Nhưng kinh nghiệm bản thân em rất ghét tụi cò sau này khi cần đổi xe , khi mình để nguyên bản thì nó nói xe anh khg gắn thêm gì nên em khg thu giá cao như xe khác được. Còn khi mình gắn thì nó lại nói anh làm mất gin của xe , mấy thứ anh gắn đây tụi em mua theo giá thợ có vài trăm chứ mấy. Nghe xong muốn đá *** tụi nó luôn.
Em thấy cái hộc giữa của Cam nó hay bác ạ , nó lạnh ngắt luôn , có lẽ do có cửa lạnh cho ghế sau , nên em tận dụng để khăn lạnh , lon coca hay lắm bác. Trời SG nóng nên coi đó như 1 tủ làm lạnh rất sướng bác ợ. Bác thử xem!