[Funland] 30 tuổi vẫn muốn rong ruổi

557728

Xe hơi
Cuộc sống là của chị, khi nào sẵn sàng hẵng lấy chồng. Những người bảo chị không lấy chồng không có con là dở hơi,... thử hỏi họ xem khi chị không hạnh phúc họ có buồn không, chị vượt cạn họ có giúp đỡ không hay chỉ xã giao vài câu đãi bôi, con chị khóc họ dỗ không, con chị bệnh họ chăm không,... Có những người luôn tự hào với cái miệng giếng của mình nên tưởng cả bầu trời đều như thế.
Cuộc sống của chị là mơ ước của nhiều phụ nữ, kể cả chưa lập gđ. Em đoán thu nhập chị thuộc diện khá, công việc năng động, nhiều mối quan hệ, chứ như em không kiếm được tiền, đi chơi đến tiền xăng nhiều khi còn tiếc, bạn rủ tới chỗ mắc tiền tí cũng đành lắc đầu.
Em kém chị 2t và vừa lấy chồng, lý do đơn giản là vì bị giục, trước khi cưới không yêu đương thắm thiết gì cả, không có kỷ niệm gì đáng nhớ. Nếu 1 cô gái giỏi giang, thành đạt mà vẫn lẻ bóng, người ta gọi là người phụ nữ hiện đại, độc lập, nếu cô ta du học hay đi du lịch nhiều thì người ta ca ngợi là thanh niên 4.0, công dân toàn cầu,... có nói xấu thì người ta cũng chỉ dám nói sau lưng. Ngược lại, 1 người tay trắng như em mà đến chồng cũng không lấy thì thiên hạ gièm pha, thương hại công khai ngay.
Tóm lại, nếu tự tin vào giá trị bản thân, tự tin mình không làm gì sai, vô văn hóa hay ảnh hưởng tới người khác thì chị không nên bận tâm tới những cmt trên này. Tận hưởng cuộc sống và tiếp tục trau dồi bản thân, mây tầng nào khắc gặp mây tầng đó.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

phuongpt12

Xe tải
Mợ cứ sống cô đơn cho chúng nó thèm mợ ạ!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

duytrong

Xe lăn
Cái gì cũng có mặt lợi và mặt hại,lấy sớm cũng có cái vui,nhưng xác định là vất vả,tự nhiên vướng,không được tự do như trước,thời gian của mình giờ lại chia cho chồng cho con.cho gia đình họ hàng nhà chồng,chưa kể gặp gia đình nhà chồng khó khăn về kinh tế,nhiều việc,chồng may ra là người hiểu biết,yêu chiều,chia xẻ,không may gặp ông dờ hơi,vừa lười vừa bẩn ,lại hay quản lý ,đi đâu về muộn tí cũng nặng nhẹ...nói chung nếu sống hiện đại,vẫn còn đội bạn tụ tập ,đàn đúm ,mà cảm thays vẫn thích,thì cứ từ từ rồi tính,nếu quá đà thì kiếm đứa con cho nó vui.( cái này thì các cụ trên OF tư vấn và giúp rất giỏi).mai thớt lên 5-60 trang,tha hồ nghiên cứu.

duytrong

Xe lăn
Thớt này rồi lên nhanh hơn vụ Thái bình,3h sáng vẫn đầy cụ chém.

thuha812

Xe hơi
Trên này nhiều cụ chưa v lắm. Mợ cho ảnh lên đê

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Chào mợ. Em tuy kém tuổi mợ và chưa chồng nhưng cũng xin phép mợ em có đôi dòng quan điểm cá nhân thế này.
Thực ra qua những dòng mợ viết, em lại cảm nhận được mợ đang rất mong tìm được bến đỗ. Nếu ko, mợ cũng ko việc gì phải quan tâm đến lời bố mẹ mợ giục làm gì, bme giục cứ giục thôi, còn việc để nó lọt vào tai hay ko là việc của mình. Em ko phán xét mợ ích kỉ hay hâm hay gì, vì đó là quan điểm sống của mỗi người, k ai có quyền phán xét nó. Ngay cả việc mợ và a trai phân bua đúng sai. Nếu mợ đúng thì cũng có giải quyết đc gì đâu? Chẳng qua, là mợ chưa gặp đc 1 người đàn ông nào đủ để làm mợ thay đổi suy nghĩ thôi. Nếu gặp đc người đàn ông đủ tốt, đủ làm mợ hạnh phúc thăng hoa thì có khi mợ chả ngồi đây phân bua tnay. Em thấy lời nói suy nghĩ của mợ đúng là vẫn còn trẻ trung xì tin qá. Em xin mạn phép góp ý mợ nên hướng tới phong cách trưởng thành hơn, sâu sắc, khéo léo, điềm đạm, quan trọng là hãy là 1 người phụ nữ đôc lập. Tự dưng lúc ấy mợ lại như 1 viên kim cương toả sáng bất cứ ng đàn ôg nào cũng mong đc sở hữu. Việc còn lại của mợ chỉ cần ngồi chọn lọc thôi!

ngọc em

Xe máy
Con em gái em kém mợ 6 tuổi mà nó cũng có nột số biểu hiện như mợ. Nghĩ thôi mà em đã thấy vã mồ hôi hộ ông bà già em rồi . Tiện đây có cụ nào có thuốc chữa những ca như này không . Căng ...😭

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Mợ 30 tuổi mà câu chữ thế này thì em e sẽ còn ế dài :)

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Hị hị mở cẩn thận thêm 2 năm nữa là thành ẩm IC đấy, ông anh trai mợ nói k sai đâu.

maximmotivation

Đi bộ
Cháu chào các cụ mợ trên cõi Of. Cháu quá bối rối khg biết nói rì, cháu tàu ngầm trong đây 2 năm có lẻ rùi, nhưng giờ cháu mới lập nik mở thớt vì quá bối rối chuyện cá nhân muốn tham khảo ý các cụ mợ trong đây.
Chả là cháu đã 3 chục nồi bánh chưng rùi nhg chưa mún chống lầy, hiện tại đây là vấn đề chính của cháu . Chuyện chả có gì nếu khg có dịch covid thì cả ngày cháu vắng mặt tới tối muộn mới vìa nhà, ban ngày đi làm tối đến lại lang thang vi vu rong ruổi từng con phố ngắm người ngắm cảnh, shopping cà phê lúc thì một mình lúc thì với bạn. nhg đa phần là mình thôi bạn cháu cg đều có gia đình hết cả rùi. Giờ dịch dã dư này cháu ít đi làm chủ yếu làm online ở nhà nhiều, quẩn quanh lượn lờ ra vào nhìu bố mẹ cháu ngứa mắt hay sao mà cứ bóng gió chuyện cháu bà A con bác B giới thiệu, cháu cam đoan là bố mẹ cháu cg chưa gặp nhg cứ gật gù cười nói chấm được
Cháu thật cháu chưa mún lập gia đình, nhìn mấy đứa bạn có chg có con rồi kể nhìu lúc cg thấy thích, chg noá cứ đẫy đà ra gặp nhau vẫn cười phớ lớ nhg cháu chỉ cho là vỏ bọc. Chg con rùi thì còn đâu là thời gian dành cho bản thân, một lần cháu sang nhà đứa bạn ở lại chơi ngủ trưa mà khg ngủ được vì con nó đứa khóc đứa nghịch, ấy thế mà nó vẫn cười phớ lớ.
Ôg anh cháu biểu phụ nữ 30 là phải thía này, đẹp quyến rũ đủ độ chín ( gấu ổng cũg 30 t? ), ai như mày cứng nhắc, xem yêu thg nào thì lấy đi khg sang năm trên 30 t rùi là khó khg thg nào thix?. Cháu bèn tự đứng trước gương xem mình khg quyến rũ ở đ? nào, cháu vẫn trẻ mờ, khg có nhẽ khg bằg đứa có chg rùi? ở tuổi cháu?
Các cụ mợ giải thích cho cháu là cháu đúng hay ôg anh cháu đã sai?
Các cụ mợ cho cháu hỏi là giữa con gái u30 chưa có chg và phụ nữ u30 đã có chg thì đàng nào quyến rũ hơn?
Phụ nữ chưa có gia đình mới trẻ lâu cụ ạ. Cụ thấy ổn thì nó là ổn, không phải chạy theo xã hội làm gì.

chạy cảnh sát

Xe điện
Lấy chồng là bắt đầu tư tưởng sống vì người khác và hy sinh một số thứ về cá nhân của mình, mợ có vẻ chưa sẵn sàng với việc đó. Gấu em cũng có ý tưởng như vậy trước đây nhưng bây giờ khác hẳn. Mợ cứ lấy chồng đi thay đổi ngay.

Trục

Xe ba gác
Cháu chào các cụ mợ trên cõi Of. Cháu quá bối rối khg biết nói rì, cháu tàu ngầm trong đây 2 năm có lẻ rùi, nhưng giờ cháu mới lập nik mở thớt vì quá bối rối chuyện cá nhân muốn tham khảo ý các cụ mợ trong đây.
Chả là cháu đã 3 chục nồi bánh chưng rùi nhg chưa mún chống lầy, hiện tại đây là vấn đề chính của cháu . Chuyện chả có gì nếu khg có dịch covid thì cả ngày cháu vắng mặt tới tối muộn mới vìa nhà, ban ngày đi làm tối đến lại lang thang vi vu rong ruổi từng con phố ngắm người ngắm cảnh, shopping cà phê lúc thì một mình lúc thì với bạn. nhg đa phần là mình thôi bạn cháu cg đều có gia đình hết cả rùi. Giờ dịch dã dư này cháu ít đi làm chủ yếu làm online ở nhà nhiều, quẩn quanh lượn lờ ra vào nhìu bố mẹ cháu ngứa mắt hay sao mà cứ bóng gió chuyện cháu bà A con bác B giới thiệu, cháu cam đoan là bố mẹ cháu cg chưa gặp nhg cứ gật gù cười nói chấm được
Cháu thật cháu chưa mún lập gia đình, nhìn mấy đứa bạn có chg có con rồi kể nhìu lúc cg thấy thích, chg noá cứ đẫy đà ra gặp nhau vẫn cười phớ lớ nhg cháu chỉ cho là vỏ bọc. Chg con rùi thì còn đâu là thời gian dành cho bản thân, một lần cháu sang nhà đứa bạn ở lại chơi ngủ trưa mà khg ngủ được vì con nó đứa khóc đứa nghịch, ấy thế mà nó vẫn cười phớ lớ.
Ôg anh cháu biểu phụ nữ 30 là phải thía này, đẹp quyến rũ đủ độ chín ( gấu ổng cũg 30 t? ), ai như mày cứng nhắc, xem yêu thg nào thì lấy đi khg sang năm trên 30 t rùi là khó khg thg nào thix?. Cháu bèn tự đứng trước gương xem mình khg quyến rũ ở đ? nào, cháu vẫn trẻ mờ, khg có nhẽ khg bằg đứa có chg rùi? ở tuổi cháu?
Các cụ mợ cho cháu hỏi là giữa con gái u30 chưa có chg và phụ nữ u30 đã có chg thì đàng nào quyến rũ hơn?
Đúng sai tùy cá nhân, có người chọn chết trong cô đơn, có người chọn chết có người đưa tiễn.
18 tuổi tự quyết thôi. :P

Comvoi

Đi bộ
Mợ cứ rong ruổi thôi nhưng theo em nên tìm người rong ruổi cùng mình, hihi, chứ 1 mình như mợ nói là đi cà phê 1 mình ấy thì chán lắm. Đừng để việc 1 mình nó thành thói quen mợ ạ, xong rồi mình lại bỏ lỡ nhiều thứ. Mà cứ yêu thôi chứ đã cưới đâu mà lo. Em bằng tuổi mợ và đã 2 nhóc, bé lớn năm nay cbi lớp 1 rồi 😁😁😁 mà em vẫn teen lắm. Nhiều lúc cũng hơi chạnh lòng tiếc nuối thanh xuân, nhưng mà k sao, h chơi bù, ahihi

Xe bọ xít

Xe container
Qua thời Covid cháu lại thấy bình thường, đừng nghe thằng nào tư vấn kể cả thằng anh mình :)) Cứ sống tốt đời, đẹp đạo, thoải mái con người thì cái gì chứ Hai năm mươi trong tầm tay:))

supga

Xe buýt
Mợ không nhanh lên là hết trai tân đới, lúc đó thì sự lựa chọn hạn chế đi nhiều lắm. Các chàng đến tán tỉnh toàn là bỏ vợ hoặc bị vợ bỏ hoặc chết vợ... lúc đó mới thấy chán nản làm sao, lựa chọn thế nào?