[Funland] 30 tuổi thì quen được gái tối thiểu bao nhiêu tuổi (thông thường) các cụ nhỉ?

Cối xay 268

Xe tải
Hay giờ chỉ còn cơ hội với mấy gái sồn sồn tuổi 30, mạng nhện giăng lối vậy các cụ?
Cháu cũng 3x rồi, mà giờ tính ra các em gái sinh năm 1995 cũng 26 tuổi, cao niên lắm rồi.
ps/ Cháu thất tình mấy phát rồi các cụ, cay lắm, mấy em đoá toàn ngang ngang tuổi. Giờ cay gái tuổi 30.
Có thớt của 1 mợ kể về 1 anh chàng cao 1m58, nhỏ con, nói ngọng, xấu zai, không có tiền, không có tài lẻ gì, hơn 30 tuổi.....lại muốn tán tỉnh các cô nàng trẻ, đẹp, chân dài nên toàn thất bại, anh chàng 1m58 cứ hay phàn nàn là cứ tán tỉnh em nào, em ý gặp 1 lần rồi chạy mất dép, gọi điện, nhắn tin cũng không trả lời....Haizz....:D

Đây, thớt đó đây:

HoangBach4970

Xe hơi
{Salon Chợ xe}

Ji Bro

Xe buýt
30 còn seal thấy ko hợp thì cụ thử 40s 99% hoặc lướt bảo hành tại miệng xem có khi lại thích.

lethanhtung899

Xe hơi
Quan trọng là ví dày thì quen 16 cũng dc :))

trọng_nhân

Xe điện
Em 90 lúc chưa vợ yêu từ 1982 - 2k2 , lấy vợ bằng tuổi và cảm thấy hạnh phúc

Mít tố nữ

Xe tăng
Phải duyên phải số nó vồ lấy nhau cụ ơi.

Rất khó nói quen bao nhiêu tuổi là tốt nhất vì tuỳ thuộc vào cụ và đối tượng nữa. Nếu cụ 30 mà phong độ, công ăn việc làm gia đình tử tế thì cụ quen em nhiêu tuổi đâu quan trọng, có khi ít như 18 lại càng dễ quen. Chứ cụ phong độ không ổn định, công việc phập phù thì gái 30 hay 24, 25 cũng khó lắm vì tuổi này phụ nữ đã đi làm và nhận thức cũng không mơ mộng hão huyền nữa.

Em thấy các cụ xưa đòi “môn đăng hộ đối” cứ nghĩ là phong kiến nhưng thật ra rất văn minh. Hai bên gia đình có kinh tế như nhau thì lối sống và hưởng thụ cũng xêm xêm, sau này dâu rể về dễ hoà hợp.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Em 90 lúc chưa vợ yêu từ 1982 - 2k2 , lấy vợ bằng tuổi và cảm thấy hạnh phúc
Tình cũ, và cũng là người cháu có nhiều tc nhất, cũng bằng tuổi. Cơ mà hồi đó sợ 2 cái mạng Lộ bàng thổi, 2 cái Canh gặp nhau xấu hậu vận nên ko muốn sau người ta phải khổ. Mà cuối cùng ế mốc mép đến giờ. Bách nhục.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Phải duyên phải số nó vồ lấy nhau cụ ơi.

Rất khó nói quen bao nhiêu tuổi là tốt nhất vì tuỳ thuộc vào cụ và đối tượng nữa. Nếu cụ 30 mà phong độ, công ăn việc làm gia đình tử tế thì cụ quen em nhiêu tuổi đâu quan trọng, có khi ít như 18 lại càng dễ quen. Chứ cụ phong độ không ổn định, công việc phập phù thì gái 30 hay 24, 25 cũng khó lắm vì tuổi này phụ nữ đã đi làm và nhận thức cũng không mơ mộng hão huyền nữa.

Em thấy các cụ xưa đòi “môn đăng hộ đối” cứ nghĩ là phong kiến nhưng thật ra rất văn minh. Hai bên gia đình có kinh tế như nhau thì lối sống và hưởng thụ cũng xêm xêm, sau này dâu rể về dễ hoà hợp.
Cháu thì tin nồi nào úp vung lấy, tương đương về văn hoá, kinh tế sau ở với nhau thuận hơn. Cháu cũng được bố mẹ cho học đầy đủ, có lẽ do môi trường làm việc, quen toàn mấy em nhà lành, con nhà gia giáo, chẳng bù cháu xuất thân nông thôn, lại là gia đình kiểu buôn bán, về văn hoá ứng xử khác xa họ, nên nghĩ tới họ phải đi cùng mình đã thấy tội rồi. Nên toàn dập tắt ngay khi chớm nở. Thấy khổ cho họ quá.

Nên giờ cố gắng tự xây dựng môi trường cho đời sau thôi. Cháu cứ hy vọng người cùng hoàn cảnh văn hoá, gia đình giống mình là mừng

appco

Xe buýt
Bảy mươi mười tám bao xa
Ba mươi lắm S mười ba cũng vừa.

Mít tố nữ

Xe tăng
Cháu thì tin nồi nào úp vung lấy, tương đương về văn hoá, kinh tế sau ở với nhau thuận hơn. Cháu cũng được bố mẹ cho học đầy đủ, có lẽ do môi trường làm việc, quen toàn mấy em nhà lành, con nhà gia giáo, chẳng bù cháu xuất thân nông thôn, lại là gia đình kiểu buôn bán, về văn hoá ứng xử khác xa họ, nên nghĩ tới họ phải đi cùng mình đã thấy tội rồi. Nên toàn dập tắt ngay khi chớm nở. Thấy khổ cho họ quá.

Nên giờ cố gắng tự xây dựng môi trường cho đời sau thôi. Cháu cứ hy vọng người cùng hoàn cảnh văn hoá, gia đình giống mình là mừng
Không sao cụ. Không biết thì mới khó, cụ đã tự thấy cái khác biệt thì sẽ có cách để dung hoà. Nói chung thấy em nào hợp nhãn thì cụ cứ chai mặt nịnh nọt, đuổi cũng không đi thì kiểu gì cũng đổ. Thế hệ bọn em đã tổng kết 4 giai đoạn: kiêu, xiêu, yêu, liều.

hoangduc.sbr

Xe container
Tùy độ xinh và trẻ chứ tuổi tác chỉ để đánh giá mức độ đã trải của tấm chiếu thôi. Như trc em quen 1 cô sn82 chưa ck nhà ở ngõ bên cạnh. Nhìn trẻ và đẹp chả thua j mấy em 94-93, ban đầu em tự tin xưng Anh. Sau hỏi tuổi còn tưởng là đùa cơ.

Babetta6868

Xe tăng
Tiền thì nói làm gì cụ.
Vâng, em nói thô nhưng nó thật cụ ạ! Cụ chủ ra cái đề bài hơi rộng: Chỉ nhắc đến tuổi của chủ thớt mà không nói đến các yếu tố kèm theo ví dụ như: ngoại hình, nghề nghiệp, thu nhập, tích lũy ...thì anh em mới tư vấn cho thớt đảm bảo có cái happy ending chứ không bị thêm một lần gái đá đít vì "xiền ít mà đòi hít nồi thơm" ạ.

Babetta6868

Xe tăng
chuẩn đó ,cụ chủ có nhiều tiền thì gái mấy x cũng k làm cụ thất tình đâu
Vâng cụ, cứ sòng phẳng thế vào việc cho nhanh! Bóng bẩy thùng rỗng kêu to, nổ tung trời lừa được con gái nhà người ta ký vào cái tờ Đăng ký kết hôn rồi cuộc sống nó không giống cuộc đời, lỡ dở cả 2 ...

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em nói thô nhưng nó thật cụ ạ! Cụ chủ ra cái đề bài hơi rộng: Chỉ nhắc đến tuổi của chủ thớt mà không nói đến các yếu tố kèm theo ví dụ như: ngoại hình, nghề nghiệp, thu nhập, tích lũy ...thì anh em mới tư vấn cho thớt đảm bảo có cái happy ending chứ không bị thêm một lần gái đá đít vì "xiền ít mà đòi hít nồi thơm" ạ.
Kinh tế cháu ko có nhiều, nhưng cơ bản thì cũng sống được ở cái HN này. Ngoại hình thì cũng kiểu giống nòi người VN đại trà thôi, ko được cao to, men-lì như bọn tây ấ, hay châu âu, châu mỹ được.

Thực ra, hy vọng gặp được duyên giống mình về hoàn cảnh gia đình, văn hoá, để còn dễ hoà hợp về sau thì mừng. Tuổi tác mong ít hơn, chứ ko mong hơn tuổi, vì thấy hơi đi ngược xã hội đại trà thì phải.

Babetta6868

Xe tăng
Kinh tế cháu ko có nhiều, nhưng cơ bản thì cũng sống được ở cái HN này. Ngoại hình thì cũng kiểu giống nòi người VN đại trà thôi, ko được cao to, men-lì như bọn tây ấ, hay châu âu, châu mỹ được.

Thực ra, hy vọng gặp được duyên giống mình về hoàn cảnh gia đình, văn hoá, để còn dễ hoà hợp về sau thì mừng. Tuổi tác mong ít hơn, chứ ko mong hơn tuổi, vì thấy hơi đi ngược xã hội đại trà thì phải.
Vâng, em vẫn tin một phần vào cái gọi là duyên số, nhưng trước khi cái đó rơi vào đầu thì mình cứ thực tế thực dụng trước đã!

Steven

Xe tăng
Cụ cứ thích ai thì sáp vô, từ bang tuổi trở xuống cho nó an toàn. Yêu dăm bảy người mới lấy được vợ tính toán nhiều làm gì

Daubich

Xe đạp
Quan trọng là mục đích của cụ là gì???
1. Bạn bè: quen tuổi nào chả được, miễn vui và hợp tính nhau là được
2. Yêu(tình nhân ko bao giờ cưới) : trên 16 tuổi (nhớ check CCCD chứ dạo này các cháu trẻ nhưng make up nên nhiều khi nhìn lớn chứ thực ra chưa đủ tuổi )
3. Hôn Nhân: nên có cùng hệ tư tưởng, nói chuyện chia sẻ được với nhau, biết đủ, biết điều, tùy hứng trong phạm vi nhất định. Về tuổi thì ít hơn trong khoảng 7 tuổi trở lại, hoặc lớn hơn tầm 5 tuổi quay đầu
Theo lý thuyết thì Em nghĩ thế, chứ thật ra em cũng đang ê sắc lắm