[Funland] 30 tuổi mà tiết kiệm 300tr thì có phải quá ít?

Trạng thái
Thớt đang đóng

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em không hy vọng làm giàu nhanh bằng ôm đất. Nếu đầu tư vào thứ gì chắc ăn em mới dám làm. Chủ yếu em kiếm thêm bằng việc làm thêm giờ hoặc nhận việc ngoài thôi ạ. Mỗi năm khoản kiếm thêm đó cũng rơi vào khoảng 50tr. Còn lương cứng coi như em để ra đc
À ờ tất nhiên không dám mong giàu nhanh. Nhưng nếu 300 củ cậu mà có định hướng đầu tư đúng đắn thì cậu sẽ có món tiền khá trong 5 năm tới. Còn đầu tư vào đâu (đất, chứng, vân vân) thì chỉ cậu mới biết.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Sao nhiều cụ cứ chê bai cụ thớt thế nhỉ, chia sẽ với cụ. Năm mình 30tuổi, trên răng dưới 1 rổ cụ từ. Tương lai xám xịt, nhưng vẫn chiến đấu với đời vì ko còn đường lùi. Trời không phụ ngừoi, 4 năm sau gặt được 10tỷ.
Đỉnh của đỉnh rồi. Em chỉ mong kiếm được mốc 1 tỷ đầu tiên là sướng lắm rồi. Họ chê vì khinh em ăn uống hà tiện. Nhưng vì mục tiêu lớn em phải làm vậy.

ipconfig

Xe tải
Em hơn cụ chủ 1 niên mà giờ cũng có gần tỉ này. Cơ mà là khoản nợ gần tỉ =))

Lenhhoxung1992

Xe tăng
À ờ tất nhiên không dám mong giàu nhanh. Nhưng nếu 300 củ cậu mà có định hướng đầu tư đúng đắn thì cậu sẽ có món tiền khá trong 5 năm tới. Còn đầu tư vào đâu (đất, chứng, vân vân) thì chỉ cậu mới biết.
Mấy khoản đó em đều dốt nên chẳng dám đưa vào. Thôi em cứ ăn lãi 7% hàng năm cũng tạm hài lòng cụ ạ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em đi làm 5 năm mà 2 năm trở lại đây mới để ra được tiền. Sang năm là em bước sang tuổi 30 thì sẽ tích được khoảng 300 thì có ít quá không các cụ? Khoản tiền này em thấy chẳng làm được việc gì. Nhà thì không mua được, xe cũng không. Nhớ hồi tích được 100tr đầu tiên thì mừng lắm mà giờ lĩnh lương em chẳng có cảm giác gì cả. Con xe đầu tiên các cụ sở hữu là năm bao nhiêu tuổi ạ? Lương em có 12tr thì có nên mua xe khi chưa có nhà không? Em làm nghề KTS ạ, xuất thân nông thôn, tốt nghiệp ĐH Kiến Trúc năm 2016.
  • Vâng, sau khi tham khảo cơ số quan điểm thì em dẹp cái ý tưởng mua xe luôn ạ.
  • Đây là tất cả khoản chi của em trong 1 tháng (do có một số cụ bảo em tiêu 2tr là bốc phét):
- Xăng 250k/tháng​
- Ăn sáng 10k=300k​
- Ăn trưa: cty nấu đủ món​
- Ăn tối: 20k=600k/tháng​
- Điện thoại: không mất tiền do cài Shoppe chơi game lấy thẻ nạp​
- Thuê trọ: 800k cả điện nước mạng.​
Tổng: 1.950k làm tròn 2tr​
Em xuất thân nhà nông từ bé ăn sáng còn chẳng mấy khi có mà ăn, cơm mấy khi có thịt cá đâu. Giờ em ăn uống như này vẫn sướng hơn hồi đó nên em thấy không vấn đề gì cả mà còn sướng hơn. Vẫn được 68kg cao 1m72 bình thường. Cafe hay bia rượu uống vào chỉ mang hại nên em thấy không có nó không ảnh hưởng gì cả.​
Khâm phục bác. Lương 12tr mà tiết kiệm dc 300tr trong 5 năm. Em chả để ra dc xu nào

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

Lenhhoxung1992

Xe tăng
thế bác phải có thu nhập ngoài chứ. 12tr/ tháng thì cả 2 năm bác k ăn uống gì vẫn k ra 300tr
Chủ yếu làm thêm giờ ở cty ạ. Tổng 2 năm làm thêm giờ là 30tr. Làm ngoài tổng 2 năm cũng chỉ có đc 30tr thôi. Cộng 2 tháng thưởng tết nữa là 24tr

Website
www.kenagency.vn
Bỏ cái nhà trọ 800k lên thuê căn cc ở chung anh em làm cty cho nó có tí gọi là đầu óc sáng sủa hơn cụ ạ, em kinh nghiệm đấy. Tìm cách tăng thêm thu nhập bằng các dự án ngoài, em có nhiều bạn bè làm KTS họ kết hợp với em khách ngoài khá ok mặc dù cũng đi làm công ty giống cụ, nghề này đi làm nguyên lương tháng thì không ổn. Có 300tr về quê bảo ông bà ở nhà tìm cho mảnh đất sát trục đường chính gần cụm cn, ub xã hoặc thị trấn mua để đó. Số tiền đó với mức lương của cụ thì 300tr là to và giữ tốt đấy ^^

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Bỏ cái nhà trọ 800k lên thuê căn cc ở chung anh em làm cty cho nó có tí gọi là đầu óc sáng sủa hơn cụ ạ, em kinh nghiệm đấy. Tìm cách tăng thêm thu nhập bằng các dự án ngoài, em có nhiều bạn bè làm KTS họ kết hợp với em khách ngoài khá ok mặc dù cũng đi làm công ty giống cụ, nghề này đi làm nguyên lương tháng thì không ổn. Có 300tr về quê bảo ông bà ở nhà tìm cho mảnh đất sát trục đường chính gần cụm cn, ub xã hoặc thị trấn mua để đó. Số tiền đó với mức lương của cụ thì 300tr là to và giữ tốt đấy ^^
Em cũng tính xem mua mảnh đất ở quê cho yên tâm chứ gửi ngân hàng tầm này em ko yên tâm chút nào. Giờ thuê cc ít phải 4tr 1 tháng em ko kham nổi. Bạn bè cũng chẳng còn ai vì chúng nó lấy vợ về quê cả rồi. Làm thêm nghề em kiếm khá lắm đó. Nhưng e thấy thằng nào chịu cày thì lại tiêu hết vào gái gú

VCHDHN

Xe container
Có cái chung cư 600tr em đang phân vân có nên trả góp ở tạm không hay mua xe đi
Cụ vào mục CCCĐ có bài hay phết. Đảm bảo cụ sẽ từ bỏ ý định mua nhà để mua xe. Thích ngủ đâu ngủ đấy là mơ ước của nhiều nam ọp phơ đấy:))

Website
www.kenagency.vn
Em cũng tính xem mua mảnh đất ở quê cho yên tâm chứ gửi ngân hàng tầm này em ko yên tâm chút nào. Giờ thuê cc ít phải 4tr 1 tháng em ko kham nổi. Bạn bè cũng chẳng còn ai vì chúng nó lấy vợ về quê cả rồi. Làm thêm nghề em kiếm khá lắm đó. Nhưng e thấy thằng nào chịu cày thì lại tiêu hết vào gái gú
Gái gú thì vô vàn nếu không muốn đầu tư vào thứ đó nữa thì cưới vợ ^^, em thấy 1 là mua mảnh đất đầu tư nhỏ nhỏ có thêm động lực, hai là mua cc trả góp có chỗ an cư lại đầu tư thương hiệu cá nhân tán gái oách hơn đi sh^^. Vụ mua mảnh đất em thấy an toàn, chính bản thân em nếu không đầu tư cách đây 2 năm mua đất thì giờ em cũng chưa có nhà hà nội.

blackpaint

Xe container
30T chả nhẽ tháng không ra phố Trần Duy Hưng vài lần hả cụ? Hay lại quay tay cho ngon, bổ, rẻ. ăn uống giờ cũng có gì mà tốn, đàn ông lại càng đơn giản. Chơi bời mới tốn

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Gái gú thì vô vàn nếu không muốn đầu tư vào thứ đó nữa thì cưới vợ ^^, em thấy 1 là mua mảnh đất đầu tư nhỏ nhỏ có thêm động lực, hai là mua cc trả góp có chỗ an cư lại đầu tư thương hiệu cá nhân tán gái oách hơn đi sh^^. Vụ mua mảnh đất em thấy an toàn, chính bản thân em nếu không đầu tư cách đây 2 năm mua đất thì giờ em cũng chưa có nhà hà nội.
Đất quê em giờ cũng đắt phết. Đang sốt giá thì phải. Em đợi sang năm nghe ngóng xem thế nào. Còn gái gú tốn lắm cụ, cỡ lương 10tr là bay ngay. Nếu đầu tư để cưới vợ thì em sẵn sàng chứ yêu chơi bời chịch choạc thì thôi

Lenhhoxung1992

Xe tăng
30T chả nhẽ tháng không ra phố Trần Duy Hưng vài lần hả cụ? Hay lại quay tay cho ngon, bổ, rẻ. ăn uống giờ cũng có gì mà tốn, đàn ông lại càng đơn giản. Chơi bời mới tốn
Làm bạn với cánh tay, thi thoảng đi lái máy bay đổi gió thôi cụ. Chơi mới tốn chứ ăn uống tự nấu đáng là bao đâu

Xechaybangcom

Xe điện
Đỉnh của đỉnh rồi. Em chỉ mong kiếm được mốc 1 tỷ đầu tiên là sướng lắm rồi. Họ chê vì khinh em ăn uống hà tiện. Nhưng vì mục tiêu lớn em phải làm vậy.
không ai khinh chủ thớt cả, chỉ là với mọi người thì thật khó có thể làm được như thế. Vợ chồng tôi lấy nhau hai bàn tay trắng, giờ có thêm một khoản nợ 1 tỷ :D, U50 rồi :(

Lenhhoxung1992

Xe tăng
không ai khinh chủ thớt cả, chỉ là với mọi người thì thật khó có thể làm được như thế. Vợ chồng tôi lấy nhau hai bàn tay trắng, giờ có thêm một khoản nợ 1 tỷ :D, U50 rồi :(
Ăn uống vậy chứ em vẫn thấy khỏe lắm. Cân nặng vẫn ổn định. Nợ nần nó bần con người lắm. Từ ngày để ra tiền tâm lý em cũng thoải mái hơn. Cười nói nhiều hơn

blackpaint

Xe container
Làm bạn với cánh tay, thi thoảng đi lái máy bay đổi gió thôi cụ. Chơi mới tốn chứ ăn uống tự nấu đáng là bao đâu
Ô, lái tốt có khi lại được thu nhập tăng thêm í cụ, chưa có gia đình thì cứ thoải mái đê :))

Trạng thái
Thớt đang đóng