[Thảo luận] 30 phút khẩu chiến giữa em và đám đầy tớ nhân dân ở Quán Toan

SPL

Xe container
Cụ chủ thắng nhưng chưa thuyết phục lắm: Đầu tiên phải hỏi thế nào là vượt phải, định nghĩa ra sao, đường như thế nào thì bị gọi là vượt phải, đường thế nào không bị tính. Hỏi đường có mấy làn, tôi có được phép đi làn ngoài không, theo QĐ31 của BGTVT mà các anh hay gọi là Quy chế khai thác đường 5 thì xe con được phép đi cả 2 làn, xe tải chỉ được phép đi làn bên trái khi vượt nhau và phải trở về làn của mình ngay sau khi vượt, anh phải phạt xe tải vì tội đi dưới tốc độ cho phép, cản trở người khác vượt, đi sai làn chứ sao lại phạt tôi. Thứ hai tôi có đi quá tốc độ cho phép là 80km/h không, không có đúng không, có thì đưa hình ảnh đây. Tôi có xi nhan khi chuyển làn không, không thì đưa hình đây. Đó là bài của em khi chiến với xxx HD ở chốt Mao Điền, em mắng xơi xơi, dek làm gì được phải cho đi :D

toonhello

Xe hơi
Nghe cụ tường thuật xxx ít thất học vãi

laixechuanchi

Xe hơi
THiếu cái video cụ ah. Cho lên mạng cho nó xôm

tuanthanhcenter

Xe tải
Cụ chủ thắng nhưng chưa thuyết phục lắm: Đầu tiên phải hỏi thế nào là vượt phải, định nghĩa ra sao, đường như thế nào thì bị gọi là vượt phải, đường thế nào không bị tính. Hỏi đường có mấy làn, tôi có được phép đi làn ngoài không, theo QĐ31 của BGTVT mà các anh hay gọi là Quy chế khai thác đường 5 thì xe con được phép đi cả 2 làn, xe tải chỉ được phép đi làn bên trái khi vượt nhau và phải trở về làn của mình ngay sau khi vượt, anh phải phạt xe tải vì tội đi dưới tốc độ cho phép, cản trở người khác vượt, đi sai làn chứ sao lại phạt tôi. Thứ hai tôi có đi quá tốc độ cho phép là 80km/h không, không có đúng không, có thì đưa hình ảnh đây. Tôi có xi nhan khi chuyển làn không, không thì đưa hình đây. Đó là bài của em khi chiến với xxx HD ở chốt Mao Điền, em mắng xơi xơi, dek làm gì được phải cho đi :D
Quán Toan nó chuối hơn Mao Điền nhiều cụ ạ. Em thấy thế là thuyết phục rồi.

hanoi24h

Xe tải
PHÓNG SỰ: 30 PHÚT KHẨU CHIẾN GIỮA EM VÀ ĐÁM ĐẦY TỚ NHÂN DÂN
Sáng nay dậy sớm, đang bon bon trên đường từ HN về Hải Phòng, phi 1 mạch tới Quán Toan mới có 6h45, chắc mẩn phen này có nhiều thời gian ăn sáng cafe đây. Ai ngờ, vừa tới đầu trạm soát vé Quán Toan thì một cái áo vàng quen thuộc phi ra giữa đường chặn đầu xe mình lại, từ từ tạt vào lề đường, xuống xe. Sau đây là diễn biến câu chuyện:
Đầy tớ 1 (Trung tá, tầm hơn 52 tuổi): Đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ
Dân ngu: Tôi vi phạm lỗi gì đấy?
Đầy tớ 1: Anh phạm lỗi vượt sai quy định, vượt về bên phải xe khác
Dân ngu: Cho tôi hỏi lỗi vượt phải là như thế nào?
Đầy tớ 1: Anh không hiểu luật à?
Dân ngu: Tôi hiểu, tôi hỏi xem anh có hiểu không, giải thích cho tôi xem vi phạm thế nào?
Đầy tớ 1: (Bắt đầu cáu tiết): Phun ra một tràng ba la gì đó, nhất định đòi kiểm tra giấy tờ
Dân ngu: Xin lỗi tôi đi đúng làn đường của tôi, giữ đúng tốc độ cho phép, không hề vượt nhé, thằng ngoài nó đi chậm thì tôi phải vượt qua chứ sao, đường này 2 làn đều cho phép o tô đi, tôi đi làn nào chả được
Đầy tớ 1: Bây giờ anh có xuất trình giấy tờ để kiểm tra không? Anh phạm lỗi
Dân ngu: Tôi không xuất trình giấy tờ cho đến khi anh chứng minh là tôi vi phạm lỗi nhé (mặc kệ xem định làm gì), Tôi không công nhận lỗi này
(Đồng chí đầy tớ này nói dai và nói dại, chả được câu gì mỗi câu đòi kiểm tra giấy tờ mà không biết làm thế nào để chứng minh, tổng thời gian là khoảng 7 phút, đang lúc gay cấn thì Đầy tớ số 2 xuất hiện)
Đầy tớ 2: Cấp bậc thượng úy, mặt trẻ, béo tốt hùng hổ lao ra không thèm chào và đòi kiểm tra giấy tờ, nào là anh vi phạm thế này, thế kia
Dân ngu: Nhất định không cho kiểm tra giấy tờ, yêu cầu chứng minh lỗi vi phạm
Đầy tớ 2: (Thấy lỗi vượt phải không nhai được bắt đầu xoay sang lỗi sai làn): Anh đi làn trong này là không được đâu nhé, làn này dành cho xe tải...
Dân ngu: Đề nghị anh chỉ cho tôi xem biển phân làn chỗ nào? Lý do tại sao tôi không được đi làn trong?
Đầy tớ 2: (Cái này mới là ngu vãi ***): Biển phân làn ở đầu Hà Nội đấy, có biển đấy
Dân ngu: Anh có hiểu luật không đấy? Nguyên tắc tất cả các biển báo giao thông qua ngã ba, ngã tư là hết hiệu lực và phải cắm biển nhắc lại nhé
Đầy tớ 2: Biết mình ngu lên cúp đuôi lỉnh ra chỗ khác.
Bắt đầu Đầy tớ 3, tự xưng là đội trưởng xuất hiện
Đầy tớ 3: (Cấp bậc trung tá, mặt rất ngầu, thái đô hết sức hỗn láo): Tôi là đội trưởng ở đây, tôi yêu cầu anh xuất trình giấy tờ
Dân ngu: Đề nghị anh làm rõ tôi vi phạm thế nào trước khi xuất trình giấy tờ
Đầy tớ 3: Bắt đầu bắn liên thanh, tôi yêu cầu anh phải cho kiểm tra, nếu không tôi quy anh vào tội chống người thi hành công vụ
Dân ngu: Anh ăn nói thế là lộng ngôn đấy nhé, tôi nói cho anh biết không phải anh thích là kiểm tra nhé, chỉ có 5 trường hợp anh được kiểm tra giấy tờ tôi
Đầy tớ 3: Anh không cho tôi kiểm tra tôi gọi xe đến giữ xe anh đưa về trụ sở
Dân ngu: Xin mời anh cứ việc nếu anh làm được, còn không làm được là tôi làm đến nơi đấy nhé
Đầy tớ 3: Vẫn bài cũ nhưng không ăn thua vì không làm cho Dân đen tâm phục khẩu phục quay sang hướng khác: Bây giờ anh cứ cho tôi kiểm tra giấy tờ, nếu đủ tôi mời anh đi
Dân ngu (Cãi nhau 30 phút, khản *** nó hết cả cổ): thôi được, cho anh kiểm tra giấy tờ, xong trả lại tôi đi nhé
Đầy tớ 1: Lấy giấy tờ kiểm tra xong đầy đủ, giữ luôn bằng lái và đăng ký xe không thèm trả, định phạt tiếp
Dân ngu: Này, anh làm kiểu gì đấy? Anh vừa nói xong định lật lọng à? Anh có phải trẻ con không?
Đầy tớ 1: Ngượng tái cả mặt, cố chống chế: Tôi đã phạt anh đâu (cầm giấy tờ chưa cho Đầy tớ 3)
Dân ngu: Đề nghị đồng chí đội trưởng xem lại, đồng chí kia đòi giữ giấy tờ tôi, các anh làm ăn kiểu gì đấy?
Đầy tớ 3: (Tức nổ cả mắt nhưng không làm gì được): Thôi đây, tôi mời ông đi cho, ông ngộ chữ hay sao mà lý luận lắm thế (chắc là nghe dân ngu tuôn ra một tràng toàn Nghị định với Thông tư), đời còn gặp nhau nhiều
Dân ngu: Lần sau gặp tôi vẫn đi như thế nhé! (Định bắt tay Đầy tớ cái mà dỗi không thèm bắt tay mới ghê chứ, quá ư là mất lịch sự. Đã thế đek thèm, lên xe vút thẳng)

Tự nhiên mất 30 phút cãi nhau , mất thời gian. Nhưng đáng buồn là cái đám tự xưng là thực thi pháp luật ở cái thành phố lớn nhất nhì cả cái đất nước này mà hành xử như đám côn đồ ngoài chợ. Về trình độ nghiệp vụ và luật pháp thì miễn bình luận qua mấy đoạn hội thoại trên.
Cụ làm cái Cnip hay cái Mp3 cho nó hoành!

manh8900

Xe hơi
Học hỏi cụ rất nhiều ! mời riêng cụ một chén ạ

adamthanh34

Xe tải
Vodka mời chụ thêm miếng thịt chó ....vảng kakakak

cachalot

Xe máy
Hôm nào em có cơ hội cũng thử phát xem bản lĩnh đến đâu?Dưng mà để em học bài cho thuộc cái đã.

huyhai

Xe buýt
Thế chúng thua rồi thả c hó ra đuổi cụ để cắn trộm à. quá thể đáng cho cái hành động của bọn xxx đất cảng.
Chúc mừng cụ chủ, nhưng em cũng xin cảnh báo với các cụ nhà ta là sau khi cãi thắng xxx ở đất Phòng, các cụ phải đi ngay về HN và để ý xem có xe máy nào bám theo không, nếu có phải cắt đuôi ngay, chúng nó sẽ cho các cụ ăn củ đậu bay đấy ạ. Đây là kinh nghiệm xương máu của em, cãi thắng được lỗi 400K, nhưng đi sơn gò lại vết củ đậu bay mất 800K. Rất C hó các cụ à.

longthang

Xe buýt
cụ giải thích dõ họ em cái trường hợp qua ngã ba,ngã tư là biển báo hết hiệu lực với.

thangqv

Xe hơi
Cái hội cagt bây hay bắt láo lém các cụ phải cẩn thận

CuChuoi12g

Xe điện
ấy ấy bác quá nhời rồi rồi,em mới từ XXX nghĩa vụ xin vào đội,nên luật chưa hiểu lắm,các bác biết thế thì im đi cho,lại còn lên đây tố em :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Tunginox

Xe hơi
Cụ ấy chắc có bằng rồi nhưng quên luật giống em rùi \:D/

Dibo2012

Xe đạp
chúc mừng cụ chủ.
''Dân không sai thì bọn c hó vẫn thịt, còn chúng nó sai thì anh # không thịt". Cả chủ và tớ đều mất nết nhưa nhau!

Mèo lười

Đi bộ
hixx, thế này thì phải học chủ top nhiều, chứ e đi xe còn ngu lem nên thấy dân ngu toàn tránh thui :((

BMW-xuanthuan

Xe hơi
Cụ chủ thắng nhưng chưa thuyết phục lắm: Đầu tiên phải hỏi thế nào là vượt phải, định nghĩa ra sao, đường như
thế nào thì bị gọi là vượt phải, đường thế nào không bị tính. Hỏi đường có mấy làn, tôi có được phép đi làn ngoài không, theo QĐ31 của BGTVT mà các anh hay gọi là Quy chế khai thác đường 5 thì xe con được phép đi cả 2 làn, xe tải chỉ được phép đi làn bên trái khi vượt nhau và phải trở về làn của mình ngay sau khi vượt, anh phải phạt xe tải vì tội đi dưới tốc độ cho phép, cản trở người khác vượt, đi sai làn chứ sao lại phạt tôi. Thứ hai tôi có đi quá tốc độ cho phép là 80km/h không, không có đúng không, có thì đưa hình ảnh đây. Tôi có xi nhan khi chuyển làn không, không thì đưa hình đây. Đó là bài của em khi chiến với xxx HD ở chốt Mao Điền, em mắng xơi xơi, dek làm gì được phải cho đi :D[/QUO
E]

e còn lon cần học các cụ nhiều hơn

BonBonTT

Xe điện
Mệ, ở một đất nước mà lúc nào xxx cũng muốn đè dân ra thịt, sợ thật