[Thảo luận] 30" là hết! Ngã tư Hoàng Diệu - Trần Phú... OF và "lời chúc" đầu năm!

landport

Xe tăng
Cụ Nộ câu Chính Quyền làm bài học cho cháu rồi

Tribute

Xe container
Em thấy làn trái có mũi tên chỉ đi thẳng đấy chứ.

ndkhoivtv

Xe tăng
Hê hê, trong tình huống trên, nhà cháu thừa nhận là có sai. Xe đi làn ngoài bên trái mà rẽ phải là ''tạt đầu'' xe khác và hơi kém văn minh, tuy nhiên... quả rằng đã lỡ! :D

Nhưng, đầu xuân năm mới, vớ phải cậu CSGT cũng lớ ngớ cộng với vạch vẽ mờ tịt lại thêm X - Driven đang bật nên nhà cháu tranh thủ tạo cái theard kiếm... VOTE. :))

stork

Xe đạp
cụ làm việc j cũng nhanh tnay à ;))

binhtx83

Xe buýt
15h40'52" có cái vạch sơn đi thẳng. Hơi mờ chắc cụ chủ ko nhìn thấy. Nhưng theo em lần sau cứ đúng làn, đúng luật thì XXX có vịn vào mắt.

coty

Xe tăng
đường này phân hai làn, lần sau cụ nên sang làn phải trước để rẽ phải cụ nhá, đi như cụ không nhanh được bao nhiêu nhưng cắt dòng phương tiện bên làn phải đi thẳng là không lịch sự chút nào (đường này chưa phân làn ô tô-xe máy!). Em nghĩ những xe ở làn phải đi thẳng chắc đều phanh dúi và nghĩ không đẹp về cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
hê hê cùng là đầy tớ của nhân dân mà hê hê

joyride

Xe điện
Chỗ này ngã tư Trần Phú, Hoàng Diệu. Cụ chủ thớt rẽphải từ Hoàng Diệu sang Trần Phú. Như cụ tả thì cụ sai rồi còn giề! May mà cũng gặp chú xxx lơ ngơ.

Nếu nhà em đúng cụ chủ thớt vote cho nhà em cái!

lacked_moon

Xe tải
cụ chủ đi vậy là sai rõ rồi :) chắc cụ có bùa nên đi nhanh thế ;))

nnc_vn

Xe tải
Đường Trần phú là đường 1 chiều sao xxx lại đề nghị cụ chủ thớt đỗ xe bên trái nhỉ. Hình như đõ xe sai luật.

SonataHQ

Xe điện
Chủ thớt sai lè rồi, nhưng nhìn nick cũng biết không biết có chữ vtv cuối không, thứ nữa chú xxx dơ cạp nong quan hàm sơ mít, lính chúng em hay gọi hạ sỹ quan chiến sỹ, hoặc học viên là thế, chưa có sao có gạch gì nên "non" là đúng rồi. Gặp tay em đố Bác không ký biên bản....

MaximaAT

Xe hơi
Hê hê, trong tình huống trên, nhà cháu thừa nhận là có sai. Xe đi làn ngoài bên trái mà rẽ phải là ''tạt đầu'' xe khác và hơi kém văn minh, tuy nhiên... quả rằng đã lỡ! :D

Nhưng, đầu xuân năm mới, vớ phải cậu CSGT cũng lớ ngớ cộng với vạch vẽ mờ tịt lại thêm X - Driven đang bật nên nhà cháu tranh thủ tạo cái theard kiếm... VOTE. :))
Xem cái clip thì chả thấy lỡ làng gì cả mà là cố tình! Cái Zace đi đằng trước còn đi được tử tế như thế. Hay ho gì mà còn chém gió, thật là đáng xấu hổ cho OF :(

ndkhoivtv

Xe tăng
Trước khi định rẽ phải cụ nên lán sang làn phải để đỡ phải tạt đầu ai :D (b)
Biết roài, khổ lắm... nói mãi! Rượu chè đâu mãi chả thấy, nhạt mồm quá! :D

ndkhoivtv

Xe tăng
Chủ thớt sai lè rồi, nhưng nhìn nick cũng biết không biết có chữ vtv cuối không, thứ nữa chú xxx dơ cạp nong quan hàm sơ mít, lính chúng em hay gọi hạ sỹ quan chiến sỹ, hoặc học viên là thế, chưa có sao có gạch gì nên "non" là đúng rồi. Gặp tay em đố Bác không ký biên bản....
Thế ạ, sai nhưng nó fun. Vậy nhà cháu mớI post bài cho nó... FUN! :D

Chứ còn, nếu như, rằng thì là mà... nhà cháu đúng - CSGT sai, có đến cấp tướng cũng vậy thôi!
Xem cái clip thì chả thấy lỡ làng gì cả mà là cố tình! Cái Zace đi đằng trước còn đi được tử tế như thế. Hay ho gì mà còn chém gió, thật là đáng xấu hổ cho OF :(
Ơ, cụ không fun à? Hay Tết rồi... ít thưởng? Thực ra nhà cháu cũng comment nhận lỗi trên kia rồi mà. Nhà cháu chả thấy có gì đáng phải nghiêm trọng hóa ở đây cả, đây coi như bài học kinh nghiệm thôi, sai thì nhìn vào mà sửa. Trước giờ đa phần mấy chú công quyền thường xuyên bắt láo các công dân, vậy đôi khi có xảy ra nhầm nhọt mà mất cái đánh chén... thế mới fun chứ!

hungbm

Xe điện
Cụ đi bị lỗi đỗ xe đèn đỏ sai làn khi rẽ phải, dưng mà vạch đường có thể bị mờ và cụ cứng nên thoát. Các trường hợp yếu bóng vía thì tất nhiên là mất xiền.

cuongba

Xe buýt
Hôm trước Tết em cũng làm phát như cụ chủ Thớt nhưng của em là rẽ phải từ trên Nghi Tàm xuống đường Thanh Niên. Chỗ này đông CSGT lắm. Vừa rẽ phải xuống là thấy vàng chóe cả góc đường. 1 anh CSGT bước ra dừng xe em 1 cách trìu mến. Xuống xe em cũng mất 1p để hỏi xem lỗi gì. Hóa ra em mắc 2 lỗi. Thứ nhất là đi sai làn trên đường không có vạch phân làn:-o. Thứ 2 là người ngồi ghế phụ không đeo dây bảo hiểm.
Mà sao em thấy CSGT cứ hay hỏi là anh công tác ở đâu để làm gì nhỉ? :)). Em cũng mất 1 phút chứ không nhanh 30s như cụ chủ Thớt.

fishbed4

Xe tăng

Xem qua X- Driven mà nhà cháu vẫn 2 lần thấy mũi tên chỉ đi thẳng đấy chứ??? Chắc đầu xuân nên chú CSGT cũng đang phấn khởi, nên nhắc nhở cụ thôi..!