30-4 này em đi Đà Nẵng, mong được các bác chỉ dẫn

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em chào các bác a. Chả là lâu lâu em mới có dịp được đi đây đi đó, nên vào dịp 30-4 này em định đi Đà Nẵng. Tuy nhiên em chưa bao giờ đi xa như vậy nên mong nhận được chỉ dẫn của các bác. Em dự định đi ngày 25, đi vào Quảng Bình trước, thăm và muốn được thắp hương tại nghĩa trang liệt sỹ Trường Sơn (ko biết có phải nằm ở đây không). Sau đó đi Huế và lưu lại tại đó 1 ngày. Dự định vào Đà Nẵng ngày 28, và loanh quanh ở đó đến 30 thì bắt đầu quay về Hà Nôi.
Do đây là lần đầu đi nên quả thật em chưa biết đường. Em mong được các bác chỉ dẫn đi theo đường nào, đoạn nào hay có bắn tốc độ, có nên đi theo đường HCM hay không, và đường HCM bắt đầu từ đâu thì có thể đi một mạch được ..... Em dự định đi một mạch đến địa chỉ luôn.

Cung đường tạm thời sẽ là: Hà Nội-Quảng Bình-Huế-Đà Nẵng-Hà Nội
Em xin cảm ơn các bác nhiều.

(l) (l) (l)

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
shumi nói:
Cho em đi cùng đoạn vào ĐN ngày 28 với, 1 sedan + 1 lái + 1 sếp . Em phi thẳng vào Cà Mau .
Hay quá, bác Shumi cũng đi cùng thì hay quá. Thế bác xuất phát từ đâu và ngày nào ạ :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

Lãng Du

Xe tải
Lịch trình như thế là ok rồi đấy bác ạ.
Trên đường bác chú ý tốc độ ở những điểm này: thị trấn Đồng Văn, đường rẽ vào Kim Bảng (5 km trước Phủ lý), Thanh liêm (qua Phủ lý 10km), trước Ninh Bình 5 km, sau thị xã Ninh Bình 1 km, Bỉm Sơn, Hà Trung, Quảng Xương, qua trạm thu phí Hoàng Mai, cầu bến thủy (bờ nam), TX Hà Tĩnh, và Hoàn Lão - quảng Bình (qua đèo ngang khoảng 5-10km). Qua đó rồi bác chạy thả con gà mái (em nghe báo bằng chuột của bác BL, sau đó kiểm chứng bằng thực tế).
Ks khá tốt thì chọn Sun Spa resort, Sàigon Quảng bình (quảng bình), imperial, Morin (Huế), Furama, Sandy beach (Đà nẵng), nếu chọn hạng khá thì có Duy tân (Huế), Danang hotel...
Nếu lần đầu đến ĐN thì bác nên đi thăm Hội an, Bà nà và ngũ hành sơn..

Drifter

Xe buýt
Ơ ơ kìa, sao bác Formd lại đi xe... Kua buồn là sao? Em chưa thấy xe này bao giờ.

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Thì em đang chờ bác ý cho ý kiến . Được thì mới thảo kế hoạch chứ .
Em dự định đi từ Hà nội vào 10PM 25/4 bác ạ
formd nói:
Hay quá, bác Shumi cũng đi cùng thì hay quá. Thế bác xuất phát từ đâu và ngày nào ạ :D :D :D

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
Bác vào Đà Nẵng thì tìm Hotel nào dưới đường Bạch Đằng là hợp lý nhất. Nữa đêm xem cầu sông Hàn quay. Và buôi tối rất đẹp.

Drifter nói:
Ơ ơ kìa, sao bác Formd lại đi xe... Kua buồn là sao? Em chưa thấy xe này bao giờ.
Suỵt..... Khẽ thôi, admin đấy :)) :))

Xe đấy đi ngang, bò từ từ :D

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
shumi nói:
Thì em đang chờ bác ý cho ý kiến . Được thì mới thảo kế hoạch chứ .
Em dự định đi từ Hà nội vào 10PM 25/4 bác ạ
Hay quá, vậy em xin phép bác được đi cùng cho vui. Bác cho em xin số điện thoại với, để hôm đó điện thoại tới bác.
Chúng em gồm: 1 xe, 1 nam (có thể 2) 1 nữ (có thể 2) :D :D :D

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Số của em: 0903294751
Em xin phép các mod và min được sì pam tí cho đi nhanh cái, chứ mãi vẫn chạy chậm......:D :D :D

SonNga.com

Xe quá date
Website
www.SonNga.com
TranDuyThai nói:
Bác vào Đà Nẵng thì tìm Hotel nào dưới đường Bạch Đằng là hợp lý nhất. Nữa đêm xem cầu sông Hàn quay. Và buôi tối rất đẹp.
đến khách sạn Thanh lịch ở bên bờ sông hàn, đi đâu cũng tiện. Chất lượng tương đương 4 sao. Nói tiếp tân là khách của a.Sơn cty Đại Tây Dương bác sẽ được nhận giá rẻ giật mình.

TranDuyThai

Xe buýt
Website
elogoviet.com
hì hì em mới vào Đà Nẵng 3 năm thôi các bác à. Ở trong này cũng thích lắm bác nào vào đây ở với em cho vui :D

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
@formd: Tình hình là hội ô ép cũng đi vào thứ 4 đấy bác ạ, số của ông hội trưởng ăn nhậu là: giangtroc. Em vừa nhận được quả thiệp thâm mời dự cưới ở Thanh Hoá ngày 28. Chắc em phải thay đổi kế hoạch tí.

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Nói chung là phản đối cái vụ cứ cho xe thô sơ và xe động vật kéo di chuyển trên xa lộ otofun, đề nghị các đồng chí CSGT, Lơ xe, Điều xe chú ý :)):)):))

TranDuyThai nói:
hì hì em mới vào Đà Nẵng 3 năm thôi các bác à. Ở trong này cũng thích lắm bác nào vào đây ở với em cho vui :D
Tháng nào tôi cũng vào Đà nẵng. Hôm nào gặp nhau làm ly cà phê nhẩy. (b) (b)

P/s Bác chỉ cần nói đang ở "góc nào" là tôi mò đến được :D