30/4 - 1/5/2007

nightpinky

Xe buýt
giangtroc nói:
Tách ngon bác ạ, đến đấy phát cho lũ sư tử mấy cái xe chị em chúng nó tự bảo ban nhau :D
:)) :)) :)) Bác giỏi thật, chắc là vợ cả thoải mái để kiếm tí Đinh hợ đây...:)) :)) :))

cvn

Xe buýt
Hôm qua Quốc Hội đã nhất trí với đề nghị sửa đổi 1 đièu khoản của Bộ luật Lao động cho phép người lao động nghỉ ngày 10/3 âm lịch hưởng nguyên lương; đồng thời cũng đồng ý với tờ trình của chính phủ về áp dụng quy định mới này ngay từ năm 2007.
Thế là các bác có thêm khối thời gian để rong ruổi rồi! (y)

CSGT

Xe hơi
cvn nói:
Hôm qua Quốc Hội đã nhất trí với đề nghị sửa đổi 1 đièu khoản của Bộ luật Lao động cho phép người lao động nghỉ ngày 10/3 âm lịch hưởng nguyên lương; đồng thời cũng đồng ý với tờ trình của chính phủ về áp dụng quy định mới này ngay từ năm 2007.
Thế là các bác có thêm khối thời gian để rong ruổi rồi! (y)
Công lệnh thì luôn sẵn trong túi nhưng Quota mới là vấn đề bác ưi

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
bác cvn cho em hỏi thế mới nhất trí thôi hả bác? Đã có hiệu lực thi hành chưa sao kô thấy anh VTV hay VOV nói gì cả nhỉ?

cvn

Xe buýt
Hiẹu lự thì em nghĩ sẽ được chính thức khi thông qua văn kiện của kỳ họp này

cvn

Xe buýt
Kỳ này QH họp có 1/2 tháng thôi :)

Proton

Xe máy

Niva4WD

Xe tải
Trích dẫn:
BMW252 viết
Em có ý kiến : Nếu được nghỉ 6-7 ngày ta làm quả xuyên Tây Nguyên được không? (Hà Nội - Quảng Trị- Gia Lai - Kontum - Đắc Lắc - Buôn Mê - Đà Lạt - Quy Nhơn - Hà Nội) Đường đi dễ mà cảnh rất đẹp. Năm 2001 em đi mất 6 ngày, phê ra phết.

born free viết
Em vô tè cái này, quán chuẫn , hoang vu và lạ lẫm

6 ngày không đủ đi Tây Nguyên như vậy đâu, nếu còn muốn xem mỗi nơi một chút.

Còn muốn đi "hoang vu và lạ lẫm" trong 4 ngày thì đi đường Tây Trường Sơn, từ Khe Gát Quảng Bình tới Khe Sanh Quảng Tri. Lên Lao Bảo chơi chợ biên giới, nghỉ ngơi rồi quay ra đường 1 về cho khoẻ. Riêng đoạn Tây Trường Sơn đã dài hơn Đông TS 200km, chắc ngoằn ngoèo lắm.
Ngày 1 tới Đồng Hới, ngày 2 tới Lao Bảo, ngày 3 tới Huế, ngày 4 về HN. Nếu lượt vào toàn đi đường TS thì cũng là một cách vừa thời gian vừa lạ lẫm.

Chỉnh sửa cuối:

trieuth

Xe điện
Các bác ơi xe nào thì được đi hả các bác? Sedan có được không?

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Thông báo 1 :
Vé máy bay HN - Huế, HN - ĐN nearly full
Phòng khách sạn tại Huế - ĐN 85% booked

Các bác tính nhanh cho em nhờ

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Niva4WD nói:
6 ngày không đủ đi Tây Nguyên như vậy đâu, nếu còn muốn xem mỗi nơi một chút.

Còn muốn đi "hoang vu và lạ lẫm" trong 4 ngày thì đi đường Tây Trường Sơn, từ Khe Gát Quảng Bình tới Khe Sanh Quảng Tri. Lên Lao Bảo chơi chợ biên giới, nghỉ ngơi rồi quay ra đường 1 về cho khoẻ. Riêng đoạn Tây Trường Sơn đã dài hơn Đông TS 200km, chắc ngoằn ngoèo lắm.
Ngày 1 tới Đồng Hới, ngày 2 tới Lao Bảo, ngày 3 tới Huế, ngày 4 về HN. Nếu lượt vào toàn đi đường TS thì cũng là một cách vừa thời gian vừa lạ lẫm.
Em thấy lịch này của bác Niva4WD là hợp lý này!

Theo em thì ta cứ chốt ở Quảng Bình. Có 6 ngày thì mất 2 ngày đi/về. Còn 4 ngày ở đó, ta đi loanh quanh (Huế/Trường Sơn...v.v). Tránh tình trạng dựng lịch đi, tính km ăn xiền, mệt lắm! :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

Proton

Xe máy
Iem có ý kiến nhỏ thế này. Sai các bác đừng mắng nhé
1. Nếu muốn hoang vu, lạ lẫm, phong cảnh hùng vĩ, thử tay lái với các cung đường thì các bác làm cho em tuyến HN - Sơn la - Điện biên - Lai châu - Lào cai - HN : 6 ngày vừa được xem di tích, chụp ảnh hết thẻ nhớ thì thôi, vừa được ăn chơi đặc sản vừa được mua sắm... cả nhà cùng vui(y)

2. Nếu đi đường HCM vào tới Huế thì buồn lắm vì: đường vắng, phong cảnh ko đẹp - em chạy chỉ thấy buồn ngủ. Quanh quanh Huế thì có một số di tích nhưng mà chắc các bác cũng đã đều đi hết cả rồi :^) trời cũng chưa đủ nóng để tắm biển... --> có thể các đồng chí gái và đồng chí con chưa chắc đã khoái lắm

3. Vậy iem mới đề đạt là các bác cố thêm một tí lên tới cao nguyên cho nó đổi hẳn không khí, để cho các mợ đi cưỡi voi xem thế nào :D :D.
Tuyến dự kiến: HN - Đồng hới - Buôn mê thuột - Nha trang - Huế - HN (đi vào bằng đường HCM , đi ra đường 1A)(y) (y)

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Sai thì chả sai tý nào, lịch của bác phê bỏ xừ nhưng khổ cái tuyến của bác phải đi 10 ngày trở lên và các đ/c gái + đ/c con phải bay DNG. Chứ Thuột 1 phát là đã mất ít nhất là 4 ngày rồi...

Quỹ thời gian max = 6 ngày 5 đêm thôi các bác ơi.
Tiêu chí: tập trung nghỉ ngơi, hạn chế chuyển nhà (check in/out)
1/5 là dịp mở cửa của hầu hết các bãi biển (năm nay El nino/La nina gì đó, thấy cảnh báo là cực nóng) :D:D

Niva4WD

Xe tải
DiCham nói:
Sai thì chả sai tý nào, lịch của bác phê bỏ xừ nhưng khổ cái tuyến của bác phải đi 10 ngày trở lên và các đ/c gái + đ/c con phải bay DNG. Chứ Thuột 1 phát là đã mất ít nhất là 4 ngày rồi...

1/5 là dịp mở cửa của hầu hết các bãi biển (năm nay El nino/La nina gì đó, thấy cảnh báo là cực nóng) :D:D
Đúng đấy, năm 2005 tôi đi HN-Phan Rang-Đà Lạt-BMT-Playcu-KonTum-ĐN-HN mất 11 ngày mà chỉ có 2 ngày nguyên ở Đà Lạt và BMT thôi. Còn lại ngày nào cũng đi ít là một buổi già.

Tuyến HN-Sơn La-Điện Biên-Lai Châu-Sa Pa-Lào Cai-Yên Bái-HN tôi cũng đi năm 2004, 5 ngày không ở đâu 1 ngày yên ổn. Ngày thứ 3 thì chân đạp côn thấy mỏi. Tuyến này nếu chưa đi cũng nên đi, nếu được 6 ngày. Ở Sa Pa 1 ngày, hoặc giỏi thì được 2 ngày.

Chỉnh sửa cuối:
DiCham nói:
Có lẽ các bác nên theo hướng Nghỉ ngơi - thư giãn gia đình là chính. Đừng ham đi nhiều, tài xế thì căng thẳng , vợ con thì mệt mỏi => mất vui.