3 xịch mà bị khô khớp các cụ ạ :(

MCuong234

Xe tăng
Em hay chơi tennis, đợt trước thấy đau đau vai phải, giơ tay lên hạ xuống nghe tiếng lục cục, hơi nhói 1 phát. Nhưng mà cậy sức khỏe, ham chơi, cứ nghĩ không sao nên em vẫn đi đánh, tự nhiên hôm vụt 1 quả mạnh xong tay đơ luôn, đau tím mặt, không giơ quá đầu được. Em nghỉ ngơi mấy hôm thì đỡ nhưng mỗi lần cử động là lại đau, tiếng kêu rõ hơn, người ngồi cạnh cũng nghe thấy luôn.
Chán quá các cụ ạ, đang bay nhảy mà giờ như người liệt, cụ nào có kinh nghiệm gì về thực phẩm ăn uống, kiêng cữ cái bệnh này mách em với ạ.

younggun

Xe tăng
cụ chịu khó đi mát xoa sẽ hơn đấy :D (em đúc rút từ kinh nghiệm bản thân :D)

Ms.Bui

Xe buýt
Cụ chơi ko đúng tư thế rồi, mấy ô chơi tennis hay bị thế lắm.

quasin3000

Xe tăng
Cụ bị thế vẫn còn nhẹ. Cụ có mặc được áo ko?

Cụ đánh Tennis ko đúng cách rồi, cụ nghỉ một thời gian là hết , ko phải khô khớp mà dãn dây chằng bả vai. Tập nhẹnđều sẽ hết. Lần sau nhớ là nhẹ nhành vẫn chiến thắng cơ mà.

libertyhl

Xe hơi
Canxi là thành phần rất tốt cần thiết và tốt cho xương giúp nuôi dưỡng và bảo vệ hệ xương khớp luôn khỏe mạnh, vững chắc và dẻo dai, tôm, cua ghẹ cá, ốc hương, cà chua. ngũ cốc. chuối, hoa quả giàu vitamin... Cụ uống bổ xung glucosamine, với đạp xe đi bộ nhẹ nhàng sẽ cải thiện nhiều đấy

Babanhhanquoc

Xe tải
Em hay chơi tennis, đợt trước thấy đau đau vai phải, giơ tay lên hạ xuống nghe tiếng lục cục, hơi nhói 1 phát. Nhưng mà cậy sức khỏe, ham chơi, cứ nghĩ không sao nên em vẫn đi đánh, tự nhiên hôm vụt 1 quả mạnh xong tay đơ luôn, đau tím mặt, không giơ quá đầu được. Em nghỉ ngơi mấy hôm thì đỡ nhưng mỗi lần cử động là lại đau, tiếng kêu rõ hơn, người ngồi cạnh cũng nghe thấy luôn.
Chán quá các cụ ạ, đang bay nhảy mà giờ như người liệt, cụ nào có kinh nghiệm gì về thực phẩm ăn uống, kiêng cữ cái bệnh này mách em với ạ.
Những triệu chứng như cụ nói nên đi khám để xác định nguyên nhân trước khi lựa chọ phương pháp điều trị
Chấn thương thể thao gây lục cục, lỏng khớp như cụ nói hay gặp trong:
1- Rách sụn viền khớp vai
2- Tổn thương SLAP: bong điểm bám gân cơ nhị đầu dài và sụn viền với ổ chảo khớp vai
Khi đã có chẩn đoán xác định sẽ xử lý bằng nội soi khớp cụ nhé

wonbin2688

Xe hơi
hix, em cũng bị khô cái khớp ở đầu gối, mỗi lần kêu cậc 1 phát cũng hơi run

je2je

Xe đạp
Cụ cẩn thận chứ chấn thương do vận động thể thao để lại hậu quả lắm đấy ạ. Xã nhà em cũng 1 thời đau khớp vì chơi đá bóng đấy. Xã e đợt đó nghĩ hẳn bóng banh luôn, e mua sữa canxi với jex về cho uống gần 2 tháng trời. Sáng bắt cụ ta dậy sớm đi bộ nhẹ nhàng, tối tập mấy động tác trong bài tập vật lý trị liệu. Dần nó phục hồi, nhưng đến giờ có đỡ cũng k dám chơi quá sức như trc. Bị 1 lần nữa là nặng hơn nhiều lắm lắm ấy.

Tuấn Auto

Xe điện
em tưởng chơi nhiều khỏe hơn, tốt hơn chứ cụ

tuyenlc

Xe tải
Em cũng ba xịch. Cái khớp bàn chân cứ lục khục hai năm nay. Thầy Nam y thì bảo kiêng rượu, mỡ, trứng lâu dần tự động khỏi. Ông thầy nắn xương ucraina về thì bảo cứ vỏ chanh đun nước uống hàng ngày thì đỡ. Giờ em vẫn chưa thực hiện được theo bài nào!

NongdanYandex

Xe tải
Em cũng ba xịch. Cái khớp bàn chân cứ lục khục hai năm nay. Thầy Nam y thì bảo kiêng rượu, mỡ, trứng lâu dần tự động khỏi. Ông thầy nắn xương ucraina về thì bảo cứ vỏ chanh đun nước uống hàng ngày thì đỡ. Giờ em vẫn chưa thực hiện được theo bài nào!
Cái món vỏ chanh pha nước này hay à nha, mỗi cái là sao phải bỏ phí cả nước cốt chanh nhỉ??

trinhtu255

Xe tải
trước em hay chơi bóng đá, chấn thương cũng nhiều nhưng không bị nặng lắm. cũng mấy lần đầu gối sưng rồi nghỉ ngơi lại tự khỏi.
Giờ em ít chơi rồi, tuần chỉ 1 trận và chỉ chơi nhẹ nhàng cho đỡ nghiền thôi nhưng gần đây em để ý mỗi lần khởi động đứng lên ngồi xuống thì 1 bên chân phải em nghe rõ tiếng sột xoạt ở đầu gối phải (em thuận chân trái). bất cứ lúc nào đứng lên ngồi xuống đều nghe thấy rõ.
các cụ cho hỏi là em bị triệu chứng của bệnh gì vậy ạ?

minhchau2501

Xe tải
Cụ có dùng thực phẩm vua nhà em bán xem có tốt hơn không nha.. chúc cụ mau khỏe..

tuyenlc

Xe tải
Cái món vỏ chanh pha nước này hay à nha, mỗi cái là sao phải bỏ phí cả nước cốt chanh nhỉ??
Em cũng định thử mấy lần rồi chắc đợi vụ chanh tới thì làm. Thấy họ nói chỉ dùng vỏ thôi, bóc phần lõi bỏ đi cụ ạ. Hoặc bóc vỏ dùng, quả chanh thì cho vào ngăn đá dùng dần..

Rửa xe 247

Xe buýt
Website
www.ruaxe247.com.vn
Chuyển sang oánh tay kia là vẫn bay nhảy như thường thôi cụ.

hitle777

Xe đạp
Cụ cẩn thận chứ chấn thương do vận động thể thao để lại hậu quả lắm đấy ạ. Xã nhà em cũng 1 thời đau khớp vì chơi đá bóng đấy. Xã e đợt đó nghĩ hẳn bóng banh luôn, e mua sữa canxi với jex về cho uống gần 2 tháng trời. Sáng bắt cụ ta dậy sớm đi bộ nhẹ nhàng, tối tập mấy động tác trong bài tập vật lý trị liệu. Dần nó phục hồi, nhưng đến giờ có đỡ cũng k dám chơi quá sức như trc. Bị 1 lần nữa là nặng hơn nhiều lắm lắm ấy.
Xã nhà mợ thích nhờ, được vợ chăm tận răng. Nhà em chả bao giờ luôn, đi chơi được về chịu được. Em đi nâng tạ về trật khớp, nàng ta xoa bóp 1 lúc rồi bảo em ra tiệm thuốc tây trình bày đi rồi mua thuốc uống đi, rõ phũ! Đang tủi thân thì hôm sau nhận dc hộp jex với hộp sữa canxi cùng thái độ lạnh lùng "1 lần duy nhất này thôi đấy". Cảm động chảy nước mũi cccm ạ o:-)