3 tỷ giờ ko mua đc đất ....

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Chuẩn cụ ah; Mảnh nào vuông vắn ô tô vào mà ko lỗi gì hở ra cái có người mua ngay; E đợt đầu năm cũng tìm mỏi mắt ko ưng được mảnh nào trong tầm tiền; Đến khi có người hở ra cái đi xem xuống tiền luôn mà chủ đất cứ ngớ người :D
Cách đây 3 năm em tìm nhà ngõ khoảng 5 đồng cho phụ huynh tìm bục mặt không ra. Có cái nhà phân lô dưới khu Trung Văn của Vinaconex hơn 6 tỉ mà các cụ già cứ lấn cấn chờ xuống rồi chủ nhà bán. Cháu tìm gần cả năm, cả bao môi giới đưa đi cứ chậm tí là trượt.
Cuối cùng cuối năm cho các cụ lên chung cư đường Hoàng Đạo Thúy ở cho xong việc, chứ cứ chắc lép tí hỏng bố việc.

cafeN

Xe máy
ra Tết sẽ chững hơn các cụ ạ.

bothe

Xe tải
Cách đây 3 năm em tìm nhà ngõ khoảng 5 đồng cho phụ huynh tìm bục mặt không ra. Có cái nhà phân lô dưới khu Trung Văn của Vinaconex hơn 6 tỉ mà các cụ già cứ lấn cấn chờ xuống rồi chủ nhà bán. Cháu tìm gần cả năm, cả bao môi giới đưa đi cứ chậm tí là trượt.
Cuối cùng cuối năm cho các cụ lên chung cư đường Hoàng Đạo Thúy ở cho xong việc, chứ cứ chắc lép tí hỏng bố việc.
E đi tìm đất thì tầm tiền mình có thể mua được nhiều chỗ nhưng vấn đề các chỗ đó ko có ai bán ( đất đẹp dễ bán) ; Các lô bán rẻ hơn thì đều có vấn đề mà nếu mình mua thì sau cũng khó bán; Nên khi e gặp đẹp cái là xuống tiền nhanh đúng 1 nốt nhạc; chứ hôm đó e lấn cấn chắc chắn cũng ko mua đc lô đó;
Nhiều khi là mình phải xem thật nhiều thật nhiều nhưng trong 1 thời gian ngắn thôi; Mảnh nào đẹp là mình phải biết nó đẹp mới xuống tiền ngay được;

chuadutienmuaxe

Xe tăng
E đi tìm đất thì tầm tiền mình có thể mua được nhiều chỗ nhưng vấn đề các chỗ đó ko có ai bán ( đất đẹp dễ bán) ; Các lô bán rẻ hơn thì đều có vấn đề mà nếu mình mua thì sau cũng khó bán; Nên khi e gặp đẹp cái là xuống tiền nhanh đúng 1 nốt nhạc; chứ hôm đó e lấn cấn chắc chắn cũng ko mua đc lô đó;
Nhiều khi là mình phải xem thật nhiều thật nhiều nhưng trong 1 thời gian ngắn thôi; Mảnh nào đẹp là mình phải biết nó đẹp mới xuống tiền ngay được;
Chuẩn cụ. Đội môi giới mới có thời gian la cà khắp nơi mới tìm được khách bán, 1 chỗ khéo cả trăm ông môi giới bán nên kiếm được mấy đồng môi giới cũng bục mặt ra. Môi giới mà biết làm mà xong việc của mình cũng ok.
10 ngày nay cháu phi đi, lại cách HN tầm 70km còn kg được việc, môi giới thì méo biết làm việc, khách hàng thì méo có sổ đỏ cứ tả mồm; bảo họ làm sổ đi xem đất cát nó ntn, có bao nhiêu m2 đất ở mà nó còn méo thèm làm cơ đấy. Không khác gì đi mua vịt trời, ở HN thì còn đeo bám đc chứ ở xa thả gà ra đuổi mệt lắm.

bothe

Xe tải
Chuẩn cụ. Đội môi giới mới có thời gian la cà khắp nơi mới tìm được khách bán, 1 chỗ khéo cả trăm ông môi giới bán nên kiếm được mấy đồng môi giới cũng bục mặt ra. Môi giới mà biết làm mà xong việc của mình cũng ok.
10 ngày nay cháu phi đi, lại cách HN tầm 70km còn kg được việc, môi giới thì méo biết làm việc, khách hàng thì méo có sổ đỏ cứ tả mồm; bảo họ làm sổ đi xem đất cát nó ntn, có bao nhiêu m2 đất ở mà nó còn méo thèm làm cơ đấy. Không khác gì đi mua vịt trời, ở HN thì còn đeo bám đc chứ ở xa thả gà ra đuổi mệt lắm.
Cụ đầu tư ở mạn nào? E chưa có mảnh nào ở xa hà nội cả; Nhưng cũng hình dung đất xa hà nội khi mua bán phụ thuộc môi giới lắm; Dễ bị MG kênh giá; E mảnh nào cũng mua qua môi giới dẫn hết nhưng đều chỉ là tiền hoa hồng chứ ko kênh giá:D

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Cụ đầu tư ở mạn nào? E chưa có mảnh nào ở xa hà nội cả; Nhưng cũng hình dung đất xa hà nội khi mua bán phụ thuộc môi giới lắm; Dễ bị MG kênh giá; E mảnh nào cũng mua qua môi giới dẫn hết nhưng đều chỉ là tiền hoa hồng chứ ko kênh giá:D
Cháu làm việc thẳng với bên bán thôi, mà kg biết phải bên bán hay không có tí giấy tờ gì đâu. Toàn nói mồm hoặc là ông cha để lại cũng kg chịu chia tách sổ hoặc là dân trên đó mua bán viết tay với nhau nên cháu không chơi. Cứ sổ sách rồi đưa nhau ra phòng công chứng 1 buổi là xong. Môi giới cháu thảo thuận xong việc trả ngần này tiền (nó mới nhiệt), còn người bán cho họ bao nhiêu cháu kg quan tâm. Xa nhất của cháu cũng mới chỉ tới Đà Nẵng thôi.

bothe

Xe tải
Cháu làm việc thẳng với bên bán thôi, mà kg biết phải bên bán hay không có tí giấy tờ gì đâu. Toàn nói mồm hoặc là ông cha để lại cũng kg chịu chia tách sổ hoặc là dân trên đó mua bán viết tay với nhau nên cháu không chơi. Cứ sổ sách rồi đưa nhau ra phòng công chứng 1 buổi là xong. Môi giới cháu thảo thuận xong việc trả ngần này tiền (nó mới nhiệt), còn người bán cho họ bao nhiêu cháu kg quan tâm. Xa nhất của cháu cũng mới chỉ tới Đà Nẵng thôi.
Rủi ro cao thì lãi suất lớn cơ mà e thì cứ sổ đỏ đàng hoàng, đất ô tô đẹp ko lỗi tì vết e mới xuống tiền; Xong là kê cao gối ngủ 3 -5 năm mới tính tiếp cụ ah,

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Rủi ro cao thì lãi suất lớn cơ mà e thì cứ sổ đỏ đàng hoàng, đất ô tô đẹp ko lỗi tì vết e mới xuống tiền; Xong là kê cao gối ngủ 3 -5 năm mới tính tiếp cụ ah,
Nói thật là cháu méo có tiền nhưng ham món này nên toàn chơi đất bồm, đất cỏ chỉ 2 3 trăm. Nếu có xuống cũng chẳng xuống sâu, nếu có cũng chẳng mất bao nhiêu. Cò con, mèo nhỏ bắt chuột nhỏ thôi nên cũng chỉ bảo toàn vốn thôi chứ chẳng có giàu được.

Vivino

Xe máy
Tiền bẩn nhiều quá nên bđs bị đẩy giá cao. Những ông nào thu nhập không rõ ràng thì đều ôm đất hết. Thời buổi khó khăn thế này ôm đất không có lợi đâu các Cụ, tính hiệu quả không cao. Mấy năm nữa cao tốc Bắc Nam xong thì chắc nhà ở HN giảm đấy, dân về tỉnh ở hết (Em cứ hy vọng thế :))))

alceste

Xe điện
Tiền bẩn nhiều quá nên bđs bị đẩy giá cao. Những ông nào thu nhập không rõ ràng thì đều ôm đất hết. Thời buổi khó khăn thế này ôm đất không có lợi đâu các Cụ, tính hiệu quả không cao. Mấy năm nữa cao tốc Bắc Nam xong thì chắc nhà ở HN giảm đấy, dân về tỉnh ở hết (Em cứ hy vọng thế :))))
tư mới chả duy :))

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phán như đúng rồi, thế tiền nào là tiền bẩn, tiền nào là tiền sạch. Phát ngôn bừa như này không ăn vang mới là lạ.
Câu nói thể hiện rõ tầm nhìn

dibkhongve

Xe tải
em mua để giữ tiền trước mắt cho thuê , sau để lại cho con cái , chứ em ko có số đất lên chỉ mua là được thôi
Nếu không sợ xa thì cụ qua Bắc Ninh khu Vsip giáp Gia Lâm, 2,5-2,7 tỷ có 75m đất cộng nhà liền kề 3 tầng đã hoàn thiện có thể cho thuê được ngay.
Em không phải cò nhé. em có 1 căn ở đó nhưng vừa bán xong vì cuối năm cần tiền.

yeecoo

Xe buýt
Cụ xuống Vân Canh, cách Mỹ Đình 2km, 3 tỷ mua thoải mái đất phân lô sổ đỏ.
Vân Canh thì đúng là 3 tỷ mua đất phân lô thoải mái. Nhưng mà cách MĐ 2km thì hơi quá lời cụ ạ.
Nhà em ở Vân Canh đây.

emyeumazda

Xe buýt
Các cụ cú ngồi đó mà chờ BDS giảm nhé

Bao nhiêu năm rồi BDS chỉ có tăng và đứng rồi lại tăng có giảm bao giờ đâu,

Thời điểm này khi mà dịch bệnh nó phơi bày các nhu cầu ko thiết yếu bị cắt giảm , người ta đổ xô mua đất giữ tài sản nên giá đất đã lên một mặt bằng mới ,

Rồi giá đất ở VN cũng sẽ như Singapore, Hồng Kông thôi, người nghèo sẽ ko có cơ hội sở hữu nhà đất mà phải đi thuê.

kiamorningslx

Xe buýt
Tiền mất giá sao giá oto vẫn thế, thậm chí còn rẻ đi? khách sạn, du lịch rẻ đi? Thức ăn, rau củ, gạo vẫn giá đấy?
Vấn đề là xã hội dư thừa của cải, chính phủ in tiền thì thừa tiền. Cụ có 100 tỷ thì cụ có mua được 10 cái ô tô không? Hay chỉ mua 1 cái ô tô hay 2 cái là cùng? Cụ có 100 tỷ cụ có ăn được 1000 bữa cơm 1 ngày không? Cụ có du lịch được 30 ngày 1 tháng không ạ? Vấn đề ở chỗ là cất tiền ấy. Chi dùng 10 tỷ còn 90 tỷ thì biết làm gì???? Chưa kể nhà nước tung ra 1 đống tiền giấy nữa, xã hội thừa tiền, em nói xã hội nói chung không nói từng hộ gia đình nhé. Ai khó khăn vẫn khó khăn, ai giàu lên vẫn giàu. Kể cả nước Mỹ, mấy thằng tỷ phú gia tăng tài sản lên gấp đôi trong dịch, còn dân thường thì vẫn khổ, vẫn đói.

thamvuky

Xe tăng
Các cụ cú ngồi đó mà chờ BDS giảm nhé

Bao nhiêu năm rồi BDS chỉ có tăng và đứng rồi lại tăng có giảm bao giờ đâu,

Thời điểm này khi mà dịch bệnh nó phơi bày các nhu cầu ko thiết yếu bị cắt giảm , người ta đổ xô mua đất giữ tài sản nên giá đất đã lên một mặt bằng mới ,

Rồi giá đất ở VN cũng sẽ như Singapore, Hồng Kông thôi, người nghèo sẽ ko có cơ hội sở hữu nhà đất mà phải đi thuê.
phát triển đến 1 tầm thì cũng sẽ như thế. làm gì có chuyện ở các thành phố lớn mà ai cũng có cơ hội sở hữu nhà. các nước phát triển, nhà toàn cách trung tâm cả tiếng đi ô tô, các căn hộ trong trung tâm chủ yếu là thuê.

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Nếu cụ nào muốn mua đất ven Hà Nội đầu tư hay để ở thì tham khảo lô đấu giá của em nhé. Em trúng lô đất đấu giá ở xã Kim An, huyện Kim Bài. Diện tích 110m2, mặt tiền 5,02m nở hậu, hướng Đông Nam, nằm trên trục đường chính liên xã. Em trúng giá đáy nên muốn để lại giá chênh hợp lý, dành cho cụ nào đầu tư lướt hoặc dài hạn đều được. Lh 0975158825 chuẩn chính chủ các cụ ạ.
Cụ bán thì cho thông tin cụ thế, giá lên đây, anh em nào cân được thì khớp lệnh.