[CCCĐ] 3 mình lang thang, dọc ngang nước Mỹ !!!

Mấy ngày không ghé thớt bác mà bác chạy tít ghớm!
Mấy ngày nữa còn tít hơn cụ nhé.

Cháy nổ ầm ầm mà cụ còn đứng nắn nót chụp choẹt được cơ đấy! Nể cụ quá cơ!
Ôi dồi em ngồi trên xe bus lo gì, có gì nhà xe họ chịu.. ;)

Movie star map là cái bản đồ địa chỉ nhà của Hollywood celebrity. Nhiều người tới đây tò mò muốn xem thử cơ ngơi biệt thự của những thần tượng mà mình xem TV như thế nào. Bấm địa chỉ lên GPS và thẳng tiến. Họ thường sống ở Beverly Hills, Malibu....
Hollywood Walk of Fame nằm trải dài 15 block dọc đại lộ Hollywood, dài hơn 2 km với hơn 2500 ngôi sao. Nó vinh danh không chỉ diễn viên, đạo diễn điệ ảnh mà còn những người xuất sắc trong công nghệ giải trí nói chung nên bác đi 3 block khong gặp ai quen cũng không phải chuyện lạ. Nếu muốn chụp với ngôi sao thần tượng của mình phải gú gồ rồi tới đúng địa chỉ đó. Nói chung nhiều người quen đều tập trung gần Dolby Theater.
Không biết bác như thế nào chứ em thất vọng, đi 1 lần cho biết( có thể em tới đó lúc 12 giờ khuya nên phức tạp)
Em cũng thất vọng giống cụ.

Em đồng ý với cụ, mỗi cái thích gì làm nấy thì em được như vậy!
Kinh, đúng văn phong cụ tài già. ;)

Tiếc là iem phải chờ riệu về mới mời cụ tiếp được chứ với tinh thần của cụ em muốn kính cụ 3 chén luôn và ngay!
Cảm ơn cụ nghe cụ nói em thấy đã đủ tỉnh lắm rồi. :P

xay một mạch 39 trang của cụ Jo, quá tuyệt cụ ạ, mong dc 1 lần có cơ hội đi như các cụ. Rượu em đã rót, đề nghị cụ post nhanh nhé, chiều ra nhà sách ủng hộ cụ quyển Châu Âu 30 ngày đêm thôi, nhìn ảnh cụ chụp đẹp quá
Cảm ơn cụ đã ủng hộ cuốn Châu Âu.

2 Ngày du lịch của các cụ mà đã xây được ngót 40 tầng
Kết thúc vụ này chắc gấp mấy lần Kengnam
Vâng em cũng dự là như thế.

Tu Do

Xe hơi

Lại chơi bài đỗ xe mà trả tiền vào cọc, giải pháp vẫn là 5 ăn 5 thua, thôi thì lần này ông chụp hẳn cái ảnh xe cho nó chắc, lát ra không thấy còn đi kiếm. :))
Em thấy bài viết của bác hay và tâm đắc quá nên thỉnh thoảng em sẽ góp ý (constructive feedback), có được không ạ?
Bác nào đậu xe như hình trên, nếu sui bị bắt có thể ăn ticket vì đậu vào phần đường có vạch màu đỏ.

Xe Tap Lai

Xe tăng
Làm lèo phát hết phần 1 :D , năm ngoái hóng hết mấy tăm trang Châu âu thì hè năm nay e đú theo a đc hơn tháng ở Châu âu rồi, ko biết năm sau e có a dua sang Mẽo đc k nữa :))

Tu Do

Xe hơi
Lại nói chuyện thuê phòng ngủ cho đêm đầu tiên tại Los!

Do ỷ lại vào GPS bao gồm cả Sygic và Garmin lẫn Triposo, khi sang đó em chỉ lấy địa chỉ của 2 khách sạn giá phải chăng ở downtown để dự định lái thẳng xe đến đó rồi lựa chọn cho sướng. Ai dè khách sạn đầu tiên nhập mãi địa chỉ vào Garmin không được. Khách sạn thứ 2 tìm đến nơi thì nó đóng cửa, không có lễ tân. Mà lúc đó cũng đã 7h30, vừa đói, vừa mệt. Mấy anh em đậu tạm xe ở đó rồi ngồi ăn tí ruốc do lão Cò mang sang cho lại sức. Em lái lòng vòng suốt từ chiều đến giờ, vừa lái vừa học luật nên lại càng oải. Đêm dần buông, phòng chưa có, sức khoẻ sụt giảm mắt mờ chân chậm, chân tay run rẩy. Nản vô cùng.
Cuối cùng trong phần mềm của Garmin nó có phần tìm các khách sạn gần đây, bọn em đành chạy theo hướng dẫn của nó. Đến thêm 2-3 điểm nữa, cuối cùng gần 9h cũng tìm được một khách sạn hạng bèo với giá 100 đồng/ đêm/ 3 người. Bọn em mừng húm đặt luôn 2 đêm. Khách sạn tên Hollywood inn, có chỗ đậu xe và wifi miễn phí.
Hệ thống điều hoà trong các motel dạng này thì 100% dùng hệ thống điều hoà đứng đặt sát tường trong cùng thổi ngược lên trần.
Bởi vậy đặt phòng trước rất là quan trọng bác ạ. Nhưng dẫu sao vẫn là 1 trải nghiệm thú vị.

Em thấy bài viết của bác hay và tâm đắc quá nên thỉnh thoảng em sẽ góp ý (constructive feedback), có được không ạ?
Bác nào đậu xe như hình trên, nếu sui bị bắt có thể ăn ticket vì đậu vào phần đường có vạch màu đỏ.
Có bác và bác xedap75 hỗ trợ thì thông tin sẽ đầy đủ và hấp dẫn lắm vì bọn em đi kiểu này lơ ngơ nhiều cái lắm.

Làm lèo phát hết phần 1 :D , năm ngoái hóng hết mấy tăm trang Châu âu thì hè năm nay e đú theo a đc hơn tháng ở Châu âu rồi, ko biết năm sau e có a dua sang Mẽo đc k nữa :))
Chiến thoai.. ;)

Bởi vậy đặt phòng trước rất là quan trọng bác ạ. Nhưng dẫu sao vẫn là 1 trải nghiệm thú vị.
Đúng vậy, ăn nhau chữ Trải nghiệm đây bác ạ. :P

xebonbon80

Xe tải
Website
www.nuskin.com
Chết dở cụ nhắc em mới nhớ. Em xin up đoạn xe bus vào hầm và họ trình diễn công nghệ 4D cảnh King Kong đánh nhau với Khủng Long. Em có clip ghi lại dưới đây, cả nhà bịt tai hộ em nhá. Âm thanh toàn gào mới hét ghê quá.

[youtube]hqCsfcfXjvk[/youtube]
Nhìn mặt cụ T buồn cười quá ,vẫn như không tin vào mắt mình .

Chỉnh sửa cuối:

themsuachua

Xe tải
Thỉnh thoảng có còm kiểu này làm tụt cmn cả hứng thú, chả lẽ em lại bảo cụ éo đọc gì à?
Em đọc còn bức xúc nữa là cụ dành bao tâm huyết, thời gian cho bài viết. Thôi cụ ah, thế nó mới thành cái ... Xã hội được chứ! Cụ làm cốc bia cho hạ hoả nhá!

400 cây số từ Los đến Las không phải là vấn đề gì quá lớn, mà nó chỉ khó vì là lần đầu tiên thôi. Ai đã qua lần đầu tiên thì lần thứ hai nó trơn tru lắm.
Bởi vậy, khởi hành từ lúc 6h sáng, mua bình xăng, đồ ăn đầy đủ. GPS sẵn sàng, tiền mặt mang theo đủ sống được khoảng 1 tháng, lương khô thực phẩm sẵn sàng cho chuyến đi 4 tiếng. Công nhận khâu chuẩn bị tương đối kỹ.
Chuyến này dài nên em lái, lão Cò ngồi sau cầm 70-200 săn ảnh đẹp, anh T ngồi bên cạnh làm nhiệm vụ trò chuyện và đôi khi nhắc nhở tài xế đi đúng vào phần đường quy định.
4 tiếng trải nghiệm trên đường cao tốc thật tuyệt, em không biết phải diễn tả thế nào, nhưng với hệ thống đường xá khoa học, các làn đường lớn tạo cho người lái xe sự nhàn nhã hơn là vất vả. Chỉ cần chúng ta bắt nhịp cùng với tốc độ của các xe khác, cũng như những chỉ dẫn giao thông rõ ràng, chúng ta có thể ung dung dạo chơi và ngắm nghía những gì diễn ra xung quanh.
Nói nè, cảnh đẹp, xe cộ đông đúc, nhiều công trình ngộ nghĩnh, kỳ thú và nhiều với em thì cái gì cũng là chuyện vui. Nhưng vui nhất là cả hành trình này em lái nên không có tay chụp, bao ảnh lão Cò chụp hết nên các cụ chịu khó chờ khi nào lão Cò up lên thì xem nhé. :P
Cách Las Vegas gần trăm km, cảnh sa mạc quá đẹp nên em quyết định dừng lại để ngắm nghía nên từ chỗ này trở đi sẽ có ảnh để phục vụ các cụ.

Một vài clip em đang lái xe trên cao tốc đi từ Los Angerles đến Las Vegas:
[youtube]http://www.youtube.com/embed/BbkJUA-dYkU[/youtube]
[youtube]http://www.youtube.com/embed/h8CAXzo4db4[/youtube]
[youtube]iiqMtSyrp1I[/youtube]

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Nhìn mặt cụ T buồn cười quá ,vẫn như không tin vào mắt mình .
Cụ tinh mắt quá, công nhận vẫn ngơ ngác cụ nhể? :))

Em đọc còn bức xúc nữa là cụ dành bao tâm huyết, thời gian cho bài viết. Thôi cụ ah, thế nó mới thành cái ... Xã hội được chứ! Cụ làm cốc bia cho hạ hoả nhá!
Vâng em cũng nóng trong người nên làm cốc bia của cụ mát hẳn đi. :D

FE09

Xe buýt

Hiện nay những cung đường đi qua Sa Mạc Nevada để đến Las Vegas đều là những con đường cao tốc rất đẹp và rộng rãi. Hồi trước em cứ nghĩ đi toàn đường đất cát của sa mạc mới phê, ai dè toàn đường nhựa không phê lắm. Nhưng bù lại sự khô cằn của sa mạc dường như vẫn còn nguyên vẹn.

Mới 2 ngày đã thế này, cụ mà dọc ngang nước Mỹ xong chắc đến chuyến đi tiếp theo là vừa :).
Vâng em đang tìm nhà tài trợ cho chuyến sau đây cụ. ;)

themsuachua

Xe tải
à cụ thông cảm, em lái mới chưa học luật
Chết chửa...! Sao cứ hỏi tai nạn gt tăng trưởng đều đều! Cụ chưa học luật mà đã lấy bằng lên xe chạy ầm ầm thế kia ah! Nhà cháo dự là cụ còn chưa học hết mẫu giáo nhớn..., F1 nhà cháu chưa vào lớp 1 đã đọc thông viết thạo rồi ah. Nhà cháo hơi bức xúc tí mong các cụ bỏ quá nếu từ ngữ không lọt tai ợ!

Đường lớn nên các xe siêu trường siêu trọng, vận chuyển hàng hóa chạy như mắc cửi, công nhận giao thông đúng là huyết mạch của một quốc gia. Nước nào mà giao thông kém chỉ có ngắc con bà ngoải...

Bụi cây sa mạc, nhìn khô héo, cằn cỗi mà cứng rắn.

Đi thêm vài cây số có ngay một trạm nghỉ chân giữa sa mạc, ở đây chỉ có đúng cái nhà vệ sinh và vài cái ghế ngồi cho khách dừng chân.

Dù là một trạm dừng chân nhỏ nhưng cũng được decor này nọ cầu kỳ phết.