3 lần lốp hết hơi từ sáng qua đến giờ, nên làm thế nào ?

PLQ

Xe máy
sáng hôm qua e định đi độp cung VKL với ae, từ nhà em qua Ciputra hơn 17km thì ko vấn đề gì, vừa qua cầu Thăng Long đc 3 4km thì dính ngay quả đinh, mần lốp đinh ko thấy đâu, vì vá hỏng nên phải gọi thằng bạn em cứu hộ mang xe về HN.

Về HN, mang đi thay săm ở chỗ AnTonBike, đạp ngon lành. Đến trưa đi ăn với tụi nó sau khi hoàn thành cung VKL thì lại dính 1 mảnh thủy tinh bé tí nữa găm vào lốp ngay gần quán bia chỗ ngã 3 Văn Cao ra hồ Tây.

Mang ra Xtasy vá xong đạp về nhà bên Long Biên, vẫn ko thấy gì, tối trước khi đi ngủ sờ lốp vẫn cứng, nhưng sáng ra thì hết sạch hơi :((

vậy theo các bác thì lốp với săm của e đang bị gì vậy à ? có nên thay đôi lốp nào chống đinh tốt hơn 1 chút ko ? và đôi săm đó có nặng hơn nhiều ko ?

e xin cảm ơn các bác

kuzbass

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ xem lại cỡ lốp và cỡ săm xem có lệch nhau ko ? Có thể lốp to hơn săm ! Kiểm tra lại lót vành xem có lệch ko ? Vành có cong ko ? Hiện tại cụ đang đi lốp gì ?

thuphuong_hn87

Xe tải
Bác PLQ ở Đức Giang à,em đang xem sắm 1 con em xin đi cùng cụ nhé :D
e ở ngay việt hưng :P

PLQ

Xe máy
Cụ xem lại cỡ lốp và cỡ săm xem có lệch nhau ko ? Có thể lốp to hơn săm ! Kiểm tra lại lót vành xem có lệch ko ? Vành có cong ko ? Hiện tại cụ đang đi lốp gì ?
em mua xe ở An Tôn, thay săm cũng ở An Tôn nên chắc ko lệch nhau đâu bác ạ :) lúc thay săm chắc họ cũng xem luôn cho mình rồi ... lúc sáng e nóng ruột quá nên lấy tay ko móc săm ra bơm rồi cho vô chậu nước thì thấy chỗ miếng vá bị xì hơi, do vá lỗi ... chắc lại phải thay săm rồi ...

em chỉ đang băn khoăn là có nên sắm e lốp nào dầy hơn hoặc cấu tạo đặc biệt tí để ít dính đinh hơn thôi :)

Bác PLQ ở Đức Giang à,em đang xem sắm 1 con em xin đi cùng cụ nhé :D
e ở ngay việt hưng :P
Việt Hưng thì gần nhà e rồi, cơ mà e cũng chưa hiểu nhiều về xe đâu ... đang vừa đạp vừa tìm hiểu thôi, bác đã ngắm đc e nào rồi ? mua xe thì cứ chọn mấy chỗ uy tín như QuangAnh, An Tôn, 3PStore hoặc đại lý Giant ở 32C Lý Nam Đế, gần nhà mà mua bán đảm bảo :)

anhnt610

Xe đạp
Chiều ra hàng xem săm lốp thế nào sáng mai còn dưỡng sinh HT nhé :))

MinhPT

Xe tăng
Có thể là bác đen thôi. Bác mang dự phòng cái săm và cái bơm xem sao.

thuphuong_hn87

Xe tải
em mua xe ở An Tôn, thay săm cũng ở An Tôn nên chắc ko lệch nhau đâu bác ạ :) lúc thay săm chắc họ cũng xem luôn cho mình rồi ... lúc sáng e nóng ruột quá nên lấy tay ko móc săm ra bơm rồi cho vô chậu nước thì thấy chỗ miếng vá bị xì hơi, do vá lỗi ... chắc lại phải thay săm rồi ...

em chỉ đang băn khoăn là có nên sắm e lốp nào dầy hơn hoặc cấu tạo đặc biệt tí để ít dính đinh hơn thôi :)

Việt Hưng thì gần nhà e rồi, cơ mà e cũng chưa hiểu nhiều về xe đâu ... đang vừa đạp vừa tìm hiểu thôi, bác đã ngắm đc e nào rồi ? mua xe thì cứ chọn mấy chỗ uy tín như QuangAnh, An Tôn, 3PStore hoặc đại lý Giant ở 32C Lý Nam Đế, gần nhà mà mua bán đảm bảo :)
vc em chưa ngã ngũ con nào cả bác ạ,Lý Nam Đế ngay cơ quan papa em mai em qua xem :P

thanhac

Xe hơi
Hiện e đang chạy đôi săm foss . Cảm nhận khá tốt . Xe đính đinh nhỏ từ sáng thứ 5 , tối thứ 7 đi chơi về kiểm tra thấy xuống hơi. Nhưng ngồi nên vẫn ok . E check lai có cái đinh , mang ra tự vá lấy.. Hôm nay quất 100k êm ro . Pác hỏi về lốp và săm : nặng ? - nặng về kg hay nặng về ma sát: pác nàm đôi maxi310 giá hơi chát nhưng lá ổn. Hiện e đang đi.. 1 ý kiến nhỏ để pác tham khảo.

pubcoon

Xe hơi
Theo mấy bác trên này thì bác nên làm cái lễ "cắt tiền săm" cho hết nạn thủng lốp :D. Đi bình thường trong phố thì ko cần phải quá cầu kì lắp lốp chống đinh đâu, vì số mà đã đen thì lốp giời cũng thủng bác ạ :D. Bác có thể mang theo 1 săm dự phòng, nếu xịt thì thay. Nên mua săm tốt và bộ vá/miếng vá tốt thì sẽ đỡ bực mình vì phải vá lại nhiều lần bác ạ.

Sói nhỏ

Chã!
Em chạy xe đi làm nhưng lúc nào cũng mang theo xăm và bơm :) đề phòng thủng xăm là vật ra thay luôn. Vụ cắt tiền xăm này trong box có rất nhiều bác phải làm lễ rồi, có bác Rebel 1 buổi sáng đi tập cũng phải vá 3 lần, còn kỷ lục nhất là Feram, thủng 5 lần trong 1 ngày :P

phuongtv_76

Xe container
Em chạy xe đi làm nhưng lúc nào cũng mang theo xăm và bơm :) đề phòng thủng xăm là vật ra thay luôn. Vụ cắt tiền xăm này trong box có rất nhiều bác phải làm lễ rồi, có bác Rebel 1 buổi sáng đi tập cũng phải vá 3 lần, còn kỷ lục nhất là Feram, thủng 5 lần trong 1 ngày :P
Cụ dùng bơm gì thế, chọn bơm nào thì tốt cụ nhỉ

nab2195

Xe tăng
:P em 3 ngày thủng 7 lần cơ mà :D