3 in 1 Màn hình trên gương – Camera hành trình – Camera lùi nhỏ gọn, đơn giản của em

2tnt

Xe đạp

em có cái màn guơng chống chói tích hợp camera lùi 2 đường av in cụ nào cần qua em
giá phủ lý
Cụ cho xin cái giá phủ lý vào inbox nhé.
Ngoài ra em đang muốn như thế này: Lắp 2 camera hai bên gương chiếu hậu để xem khi đi vào ngõ hẹp hoặc chợ, hiển thị chia đôi màn hình, khi cần thì bật còn lúc không cần có thể tắt đi. Nếu có thể cho chiếu luôn lên cái gương này (nếu mua được của cụ) hoặc ra màn hình lắp thêm ngoài.
Vậy cụ có giải pháp nào cho trường hợp trên không giới thiệu em luôn với nhé.

Cám ơn cụ

2tnt

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi: em định dùng bộ gương này để hiển thị cho 2 camera tiến lắp ở 2 guơng chiếu hậu có đc không ạ, nên chọn hiển thị thế nào vì nó không hiển thị 2 khung ảnh cùng 1 lúc đc (vì xe em đã có cam lùi và camera hành trình sẵn rồi nên nghĩ thêm cách chơi khác) thank các cụ
Cứ thiết bị có av out là có thể av in vào gương liền màn hình này được cụ ạ
Em cũng quan tâm như cụ Songam, vấn đề là có phải qua bộ chia thể nào để hiển thị cả hai camera cùng lúc trên màn hình không? Hay là cứ cắm mỗi cái vào một đường AV là hiển thị được ah?
Em có cái màn hình 7inch có hai đường AV vào rồi, nếu hiển thị được luôn thì ngon quá ah

highway_design

Xe hơi
chắc cụ cũng làm bên điện oto thì mới nghịch được món này đúng k ạ

GiaBao2014

Xe máy
bác ơi lắp cho em MN nhà em thì bảo hành bao lâu hả bác

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn

chipro

Xe đạp
Cụ cho em cái giá vào ibox

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn

donnisco

Xe hơi
cam của cụ chủ mờ wa, còn ko soi đc biển xe máy đằng trước

Coitransovin

Xe đạp
Bác thiế kế bộ này nhỏ gọn mà hữu hiệu ghê. E cũng phải nghiên cứu 1 bộ

fineline

Xe tải
ối giời em vừa làm bộ màn hình gương có cả camera lùi và camera hành trình hết có 1.5 củ thôi

GLK AMG 250

Xe tải
Tổng thiệt hại bao nhiêu cụ ơi?

Chào các cụ, sau vài ngày mầy mò một số topic về camera hành trình, camera lùi em quyết định chọn riêng giải pháp cho xe của em.
Mục đích của em là có thể lắp cả camera hành trình, camera lùi có thể hiện ngay trên màn hình trên xe. Tuy nhiên do e thích nghe nhạc cd khi lái hơn xem DVD nên em lựa chọn một giải pháp khác khá hữu hiệu đó là “Màn hình gương” có màn hình tích hợp 4.3”.

Camera hành trình e chọn DVR 900 bởi thiết kế nhỏ gọn, có màn hình để view và cổng AV để em đấu ra màn hình gương, không gây khuất tầm nhìn và có hiển thị tốc độ trên clip quay được để xem lại ngay trên màn hình (đề phòng bắn láo).
Đối với màn hình gương thì cần có hai cổng AV nối từ camera lùi và camera hành trình, thiết kế đẹp màu sắc chuẩn nét và cho có thể xem lại hình ảnh trên gương.
Chú gương này e thích là có chống chói, khi lái buổi tối e không bị lóa khi xe đi sau dùng đèn pha chiếu vào sau e.
Xuất phát từ nhu cầu trên em đã ôm cả bộ này
Bao gồm
Camera hành trình DVR 900 có GPS hiển thị tốc độ
Màn hình gương 4.3”
Camera lùi

Đây là hình e nó
Mở hộp Màn hình gương gồm có gương và dây nối có hai cổng AV , chỗ sáng hơn trên gương chính là chỗ hiển thị màn hình (các cụ khi mua nhớ chọn loại có màn hình bên trái gương, tránh nhầm với loại tiêu chuẩn châu Âu hay nước ngoài ghế lái bên phải thì màn hình sẽ bên phải nhé)

Mặt sau của gương là giá kẹp vào ngay trực tiếp gương zin của xe, rất chắc chắn lắp vào xe thấy rất đẹp không bị lộ hay vướng.

Bộ dây này sẽ được em dấu vào cạnh của xe cho gọn, hai đầu AV sẽ được nối với hai thiết bị Camera lùi và Camera hành trình. Phải đảm bảo được yếu tố dây dợ được dấu hoàn toàn không lòng thòng trên xe.

Tiếp theo là Camera hành trình, em chọn DVR 900 vì thiết kế nhỏ gọn, cổng AV cho phép cắm được ra màn hình gương và xem lại trực tiếp và cài đặt camera hành trình trên đó.
Ngoài ra còn ưng em này ở đặc điểm có hiển thị tốc độ trên clip và cảm biến va chạm G Sensor cho phép lock file tự động khi có va chạm.
Ghi hình chuẩn Full HD mà dung lượng file rất nhỏ e thích.
Hình ảnh thiết bị và phụ tùng sẽ được gắn trên xe, bao gồm máy, giá đỡ, sạc điện, dây AV.
Phần dây rất dài cho phép đi dây cho gọn. Ngoài những phụ kiện trên còn có sạc 220v, cáp usb, đĩa, dây hdmi (khá nhiều phụ kiện cho một thiết bị)

Camera lùi em chọn loại này có cảm biến lùi, có vạch Chất lượng hình ảnh khá chuẩn.

Cắm thử camera lùi vào màn hình gương thì nó sẽ hiển thị thế này

Thao tác lắp đặt
Dây dợ được em đấu góc bên tay lái

Hình ảnh đã gắn gương mới lên và lắp camera hành trình

Gương đang hiển thị hình ảnh quay từ camera hành trình của em, camera hành trình em sẽ giấu sau kính cho thật gọn, dây dợ sẽ đi lên trần ra góc hết. Mọi tính năng đều hoàn toàn tự động, bật khóa xe camera hành trình tự quay. Hoàn toàn không phải thao tác

Hình ảnh khi lái xe có hiển thị ghi camera hành trình

Hình ảnh khi lùi xe
E mới lắp xong đang bận chưa có time để test camera hành trình , e sẽ gửi các cụ sau.