[Thảo luận] 3 giờ chiều CN ngày 26-12 CRV Off road giữa lòng HN

dzuy1010

Xe tăng
Em đi qua cũng thấy vụ này nhưng khong dừng lại được

anhtho

Xe ngựa
Đúng là AT không chết máy được thật. Sao NSX không chế tạo thiết kế kiểu nổ túi khí là chết máy luôn cho an toản nhỉ?!
Sáng kiến của cụ cũng đáng được nhà sản xuất quan tâm đấy. Nhưng của đáng tội, mỗi khi túi khí nổ thường do xe phải đâm đụng vào cái gì đó và dừng lại luôn chứ đâu như cái ông này , cứ lao mãi cho tới khi cái bánh nó rời ra mới chịu đỗ xe !

LeTai1979

Xe cút kít
Quả này chắc đạp lút ga, chỉ khổ thân em Altis bị vạ lây thôi.

Yeuphunu

Xe điện
"Thứ bảy và Chủ nhật nhiều lái mơ ra đường lắm"
Hồi mới lái xe nghe câu này tự ái, giận lắm. Nhưng nghĩ lại thấy đúng thật.
Bây giờ mỗi lần đi ra đường cuối tuần em lại hay dùng câu này thay cho mấy câu tiếng Thổ Nhĩ Kì và tiếng Đan Mạch.
Gấu ngồi cạnh cứ khúc khích cười suốt thôi :))

OmegaO9

Xe container
Phỏng vấn bác chủ xe Corolla Altis thấy bảo là may mà cột điện còn đổ chéo vào xe, đổ ngang ra đường thì khối người nguy hiểm. Các bác trông cái cột điện nó bẹp dí thế cơ mà.
Cơ bản là xe CRV cũng tốt thật, đâm bét nhè mà vẫn bị nổ lốp có 1 tí, xe Hàn Xẻng thì toi rồi.
Cụ dự đoán thế thì chết gara nhà người ta rồi <):) Bay hết cả mâm +thước lái + ro tuyn + một mớ gò hàn+ ba đờ sốc+cụm pha....không nhẹ đâu cụ ạ.

Donkihote

Xe máy
Các cụ nghe cụ chủ xe Altist kể nhá:
Đồng chí lái xe say rụt lưỡi vào trong rồi, mặt cắt không còn hột máu, làm gì còn sức mà chửi. Đó là chú em vợ đi cùng, mới gần say thôi, nên còn chửi bới được. Xe cứ đi thôi, đi được đến đâu thì đi, khi nào không đi được thì dừng :D. Đầu tiên đồng chí ấy trèo lên vỉa hè, làm một hơi mấy cháu cây bé bỏng, thấy chưa dừng được, tiếp tục phang thêm cháu cột điện, sau đó nhao xuống đường, nổ lốp, lại vòng lên hè, lúc đó mới chịu nằm yên tại chỗ.
Đồng chí chửa là nhân viên công ty, chạy ra cứu trợ xếp thôi, không đi cùng đâu mà lo đẻ rơi các cụ nhé. Còng đồng chí ăn cắp cũng không phải là ăn cắp đâu. Đấy là ông chủ sàn bất động sản cạnh đấy đi nhậu về, cũng tê tê rồi, ngó vào xe, thấy lọ nứơc hoa đẹp cầm lên xem, thế là bị oan 1 phát đạp. Nhà em phải can mãi, chứ không chắc chú chửi bới kia cũng có cơ hội được tỉnh rượu :D.
Xe em bị oan gia, may là không nặng lắm. Thôi thì cũng thông cảm vận đen của các bác ý. Yêu cầu khắc phục như cũ rồi.
Cũng may cái cột đèn không đổ vắt ngang đường, và không có cụ nào lơ vơ đi bộ gần đó, chứ không thì bác CRV còn nặng tội. Có mấy bác OF nhà mình chạy Prado đến ngó xe em, vừa đi khỏi nên may mắn là xe em không có bạn đồng cảnh ngộ. Cũng may bác ý điên muộn, chứ chỉ điên sớm 5 phút thì chắc em và mấy bác đến xem xe cũng đi buôn hoa quả rồi ( Đứng tựa vào cột điện nói chuyện mới duyên chứ).

cuuthuong

[Tịch thu bằng lái]
hay là hãng Honda thuê bác tài PR cho CRV các cụ nhỉ

Comeback86

Xe buýt
em dự định cướp bank techcom bank gần đấy nhưng cuống quá nên mới thế

wildcat74

Xe điện
Em dự là chú này chạy xe AT bằng 2 chân, đến lúc cà cuống đạp bừa!. Kết hợp với cái tội rượu chè xong lại lái xe. Luật pháp VN cũng nhẹ tay với mấy ông này- cứ như tây nhật thì ông em CRV này ngoài việc đền tiền còn vào kho ngồi vài chục ngày cho tỉnh rượu.

Phúc nhà chú lái xe cũng còn dày, nếu ko may mà ông nào dựa cột điện mà thằng, chắc chắn chú này sẽ đón xuân trong Nhổn

master753

Xe tải
ko hieu uong kiểu gj nưa.ngủ cho lành.ra dg cuối năm sợ that.

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
May cái cột điện ko đổ vào ai, mà nữa ko biết CRV cứng hay do cái cột điện bị ăn bớt nguyên liệu, làm bằng sắt mỏng nên mới bị bẹp vậy (giống bê tông cốt tre ý), chứ mà táng tiếp vào em trụ nước cứu hỏa thì có mà...!:-ss

Chỉnh sửa cuối:

songvedem

Xe tăng
em cũng ko có xe nhưng em thấy cụ chê xe hàn quốc tự dưng lại nghĩ cụ chủ thớt chẳng hiểu gì về xe , tại sao xe nhật đâm mà ko toi , mà xe hàn đâm lại toi , cụ cứ thử so sánh xe hàn với xe nhật cùng chung một số tiền như vậy xem xe nào an toàn hơn..............^:)^
Em không định trả lời cụ. Em không muốn nói hay tranh luận chính xác gì cả. Không tin đồ Hàn Xẻng thì em rút là từ kinh nghiệm xã hội và mất mát bản thân thôi.
Em viết đây không phải là để chê đồ Hàn Xẻng mà là để người Việt Nam có sự lựa chọn đúng đắn, hiệu quả kinh tế cao khi bỏ tiền ra mua đồ Hàn Xẻng.

Em dùng 1 số đồ Hàn Xẻng, vì ít tiền và không biết gì thôi, kết quả là tuy giá rẻ ban đầu nhưng mà khá đắt đấy (so về khả năng sử dụng/ tiền). Nếu có tiền, thu vén hoặc chịu đựng 1 tí thì mua đồ Nhật, Âu , Mỹ .............. chung kết vẫn rẻ hơn đồ Hàn Xẻng

Daisy

Xe đạp
Tết nhất đến nơi, đề nghị các cụ tuân thủ chặt chẽ nguyên tắc vàng: Uống rượu k lái xe, lái xe k uống rượu:)>-

Accent1110

Xe tăng
Chia buồn cùng cụ Atis. Khổ thân, đứng dẹp vào lề rồi cũng k yên

siuga

Xe tăng
Ở bên Tây ấy mà, ở bên Tây mà dư lày thì đi tù lâu rồi các kụ nhể?!!!

laceti.se

Xe buýt
Cái bác chủ sàn BDS (bị nghi là ăn cắp) thấy tai nạn chả cứu, lại định cầm lọ nước hoa đẹp của người ta lên ngửi, thì bị tẩn cũng chẳng oan các cụ nhỉ?

songvedem

Xe tăng
Cái bác chủ sàn BDS (bị nghi là ăn cắp) thấy tai nạn chả cứu, lại định cầm lọ nước hoa đẹp của người ta lên ngửi, thì bị tẩn cũng chẳng oan các cụ nhỉ?
C huyện này bây giờ em mới biết, chỉ thấy bác bị tẩn mồm cứ chửi ra rả kiểu :" mày khônng biết bố mày là ai à ..."
Ngu thì phải chịu thôi, ai lại mó máy vào xe người ta như thế, cũng là tài sản của người khác, trong lúc đang có việc tai nạn thì đừng táy máy. Cá nhân em thì thấy trong trường hợp này, tội "NGU" (nếu chỉ định "xem") còn nặng hơn cả tội trộm cắp. Trông mặt hơi bị sáng, cao to, phởn phơ mà ngu vãi

VMLand

Xe hơi
Em có nhõn ý kiến: cái cột điện "tốt" thật, bảo chạy trên cao tốc hay xe to đã đành ...