28.000USD - Fiest có ổn không các cụ ? Em là lăn tăn lắm!

fuah

Xe tải
cháu thấy lạ nhé, giá thì thấp hơn yaris đến cả trăm củ, option thì nhiều hơn xe to hơn (chút xíu), công suất máy cao hơn và tiên tiến hơn, khoản xăng cộ cháu đoán cũng chỉ cao hơn đôi chút thôi và xác nặng hơn và máy to hơn; thế mà các cụ vẫn bảo là không bán được, và không có cửa so với yaris. Có chăng bán kém hơn thì chắc chỉ vì tâm lý chuộng TOY ghét Ford. Chứ cháu nhìn tương quan thế này thì còn lâu cháu mới chọn yaris, kể cả trong mơ vì giá của yaris làm được em Focus rồi còn đâu. Đúng là tâm lý kinh thật. :( chia buồn với Ford VN.

hellboy_che

Xe tải
Em thấy giá thế cũng tạm ổn đấy chứ!!
Nếu theo bài phân tích của Dantri cộng với giá thì em thấy ăn đứt Mazda 2 và Yaris
Yaris để chị em đi là đúng nhất. Anh em mình đi ko ổn lắm!!
Kiểu dáng của Fiesta cũng được. Fiesta còn lọt vào các top xe an toàn và xe được nhiều người lựa chon nhất mà.
Còn so Ford với xe Hàn thì em e là xe Hàn ko có cửa.
Bác đi nghe dân trí thì có mà....Ford nó trả cho dân trí ít tiền còm để PR lên thì thiếu gì cách.Nó đâu có phân tích kĩ được ưu nhược điểm mà chỉ nói được một ít thông số kĩ thuật. Riêng cái khoản chất liệu vỏ xe và tỉ lệ cao su trong lốp cũng có thể phân biệt đẳng cấp xe rồi.Nói chung dân mình nghèo, cứ ăn chắc mặc bền, 3 năm sau bán đi mất 20% giá trị là chơi.Còn như nhà Ford sau 1,2 năm bán còn non 2/3 giá thì hơi bị khó có cửa thành lựa chọn hàng đầu cho dân Vịt

Can Khuong

Xe tải
cháu thấy lạ nhé, giá thì thấp hơn yaris đến cả trăm củ, option thì nhiều hơn xe to hơn (chút xíu), công suất máy cao hơn và tiên tiến hơn, khoản xăng cộ cháu đoán cũng chỉ cao hơn đôi chút thôi và xác nặng hơn và máy to hơn; thế mà các cụ vẫn bảo là không bán được, và không có cửa so với yaris. Có chăng bán kém hơn thì chắc chỉ vì tâm lý chuộng TOY ghét Ford. Chứ cháu nhìn tương quan thế này thì còn lâu cháu mới chọn yaris, kể cả trong mơ vì giá của yaris làm được em Focus rồi còn đâu. Đúng là tâm lý kinh thật. :( chia buồn với Ford VN.
Cái yaris ấy cũng chỉ bán được vài cái cho chị em thôi, chả anh nào thích cả, còn cái fiesta này thì chị em đã không quan tâm mà mấy ông có ngắm cũng chỉ ngắm chơi thôi vì giá ấy thà lấy focus ngon hơn nhiều, vậy nên để giá thế này thì ford fiesta sẽ mọc thêm dấu huyền.

daigia224

Xe hơi
em đang phân vân chọn I20 với fiesta các cụ xem nên chon em nào . đây là lần đầu tiên em mơ tới mua xe bốn bánh các cụ giúp em chút!

Mon 29V

Xe điện
em đang phân vân chọn I20 với fiesta các cụ xem nên chon em nào . đây là lần đầu tiên em mơ tới mua xe bốn bánh các cụ giúp em chút!
I 20 chán lắm cụ ạ, em xem rồi, cũng định lấy cho Gấu nhưng em cho rằng ko bằng Fiesta.

tvu3

Xe tải
xe nhỏ nhưng đẹp

hanoi beer

Xe điện
Với cái giá bán này thì chưa đủ sức để lên sàn với xe Nhật đâu .Nói thật, Nếu cho em làm CEO của Ford Viêt Nam thì em thề trong vòng 3 năm sau Toy sẽ thành Á Khôi luôn...:-w

d-cash

Xe buýt
Bác đi nghe dân trí thì có mà....Ford nó trả cho dân trí ít tiền còm để PR lên thì thiếu gì cách.Nó đâu có phân tích kĩ được ưu nhược điểm mà chỉ nói được một ít thông số kĩ thuật. Riêng cái khoản chất liệu vỏ xe và tỉ lệ cao su trong lốp cũng có thể phân biệt đẳng cấp xe rồi.Nói chung dân mình nghèo, cứ ăn chắc mặc bền, 3 năm sau bán đi mất 20% giá trị là chơi.Còn như nhà Ford sau 1,2 năm bán còn non 2/3 giá thì hơi bị khó có cửa thành lựa chọn hàng đầu cho dân Vịt
Ở quê mới thế thôi cụ ơi, cụ lên Hà Nội sẽ thấy xe Hàn, xe Nhật, xe Mỹ, xe nhập, xe liên doanh.. giữ giá như nhau, em thề, tại nhu cầu cao mà, người dân Hà Nội phấn đấu ôtô nhiều hơn xe máy ...

d-cash

Xe buýt
Cái yaris ấy cũng chỉ bán được vài cái cho chị em thôi, chả anh nào thích cả, còn cái fiesta này thì chị em đã không quan tâm mà mấy ông có ngắm cũng chỉ ngắm chơi thôi vì giá ấy thà lấy focus ngon hơn nhiều, vậy nên để giá thế này thì ford fiesta sẽ mọc thêm dấu huyền.
giá đấy cụ mua focus ở showroom nào ợ ???

Tùng Phạm

Xe đạp
Các cụ phán thế này làm nhà cháu lăn tăn quá ạ...

Pham Ngoc Quynh

Xe máy
Website
www.nguyentampharma.com.vn
giá đấy cụ mua focus ở showroom nào ợ ???
Giá đấy dĩ nhiên so với focus 1.8 thôi cụ ạ, giá xe focus 1.8 đây cụ, showroom nào chắc cũng vậy thôi::
- Giá Ford Focus 2011 1.8lít AT 5 cửa giao xe ngay: 29.700 USD ~ 619.839.000VNĐ
- Giá Ford Focus 2011 1.8lít MT 4 cửa giao xe ngay: 27.800 USD ~ 580.186.000VNĐ

Ngua

Xe buýt
Rồi các cụ xem, cả Toy Yaris, Maz 2, Fiesta đều làm viên đá lót đường cho anh em nhà Hàn Quốc thôi.

3 em này cùng nằm trong dòng xe nhỏ, chủ yếu là cho chị em và cho những người mua lần đầu.

Đánh giá chung về dòng xe nhỏ: là loại xe đang là xu hướng ở nước ngoài, nhưng đối với VN, chỉ là lựa chọn bất đắc dĩ. Cấu hình xe thuộc dạng tối giản, nhanh mất cảm hứng...

Đánh giá khách hàng tiềm năng: Đó là những khách hàng có nhu cầu đổi xe sau một thời gian "làm quen". Người Việt Nam thích hoành tráng, nhất là đối với hàng "công nghệ".

Khi mua xe, người ta thường cân đối giữa: giá - công nghệ/ độ hoành tráng
Về giá: các cụ cứ đến số lượng xe KM (nhập và ráp) trên đường sẽ thấy sức mạnh của giá. số lượng Toy Yaris có đáng là bao.
Cùng mức giá hoặc thấp hơn, các xe HQ trang bị đồ chơi nhiều hơn hẳn, chả thiếu món nào. Bằng chứng; trong tầm giá 25 - 30K , tính tho số xe mới bán trong thời gian 3 năm trở lại, xe Hàn cũng chạy nhiều hơn trên đường.

Vậy có thể nói lại một lần nữa là: giá xe Yaris, Fiesta và Maz2 cứ cao lên nữa đi, vì đằng nào cũng chỉ tiêu thụ đựoc bấy nhiêu thôi.

citycar

Xe tải
Khách quan mà nói, với thiết kế ngoại hình + đặc tính kỹ thuật và option của Fiesta, Ford đưa ra mức giá so với các đối thủ là khá hợp lý rồi.

Cái mà người tiêu dùng lăn tăn nhất chính là dịch vụ bán hàng và sau bán hàng của Ford quá kém (cái này ai cũng biết có mỗi Ford vẫn cứ giả mù giả điếc không biết); mất giá nhiều khi bán lại xe...

Ưu điểm của Fiesta thì nghe quảng cáo nhiều, có thể kể ra một số khuyết điểm so với xe đồng hạng (Mazda 2) như:

- Vận hành: khoẻ, chắc chắn nhưng cảm giác lái không thật do hệ thống điện tử can thiệp quá nhiều (hệ thống ổn định thân xe luôn được kích hoạt);
- Sức mạnh: động cơ, công suất lớn hơn nhưng tăng tốc chậm hơn (do thân xe nặng hơn nhiều, có thể do hộp số vẫn chưa tối ưu);
- Tiêu thụ nhiên liệu: vẫn cao hơn Honda Fit và Mazda 2 (có lẽ không tiết kiệm như quảng cáo)...

Các bác có thể tham khảo tại: http://autonet.com.vn/thuxe/thegioi/201103/Fiesta-FitMazda-2-Thi-tai-2036475/

tvu3

Xe tải
Đó là giá tạm tính thôi. Chưa có giá công bố chính thức.

Ngua

Xe buýt
Các cụ mua chiếc thứ 2 trở đi mà cố ý chọn Fista thì em không nói.

Còn nếu chỉ cần thử 2 em: Fiesta và Yaris thì em dự 90% là sẽ chọn

Forte 2011.

bản SX AT giá anh Hải bán cũng chỉ 569 trẹo:
ABS, 2 airbag, ESP, Ghế da, Autolight, lẫy chuyển số trên vô lăng, camera lùi trên gương hậu, ....

hellboy_che

Xe tải
Ở quê mới thế thôi cụ ơi, cụ lên Hà Nội sẽ thấy xe Hàn, xe Nhật, xe Mỹ, xe nhập, xe liên doanh.. giữ giá như nhau, em thề, tại nhu cầu cao mà, người dân Hà Nội phấn đấu ôtô nhiều hơn xe máy ...
Em chả biết quê kiếc gì ở đâu nhưng có lẽ chỉ mấy bác điều kiện nhờ các cụ làm quan thì mới không để ý đến giá rổ, thích là mùa chứ dân Hà Nội nhưng cung đầu tắt mặt tối cày cuốc trên sàn CK và BĐS thì lại càng chắt chiu, ko bjo mua xe mất giá.Còn giữ giá chẳng qua năm rồi Obama tăng bất chợt nên thế chứ mấy chú xe Mỹ chẳng bao giờ giữ giá như xe Nhật. Hic, đến mấy cái hai bánh như Spacy, Cub50 giá xe cũ còn tăng cao hơn xe mới cùng thời điểm mua.

thienthuonghoa

Xe đạp
Hic. Các kụ có xe rồi mà vẫn còn tư tưởng mua xe đi chán rồi bán vẫn còn lãi so với giá mua ban đầu thì bao giờ bọn chạy bộ như chúng em mới có cái bốn bánh mà lái đây. Buồn cho VND quá! Có nước nào thế không nhỉ, xe đi chán bán vẫn lãi so với lúc ban đầu. Hiiiii.

bob43

Xe máy
Có ai oder chưa, cho cái review với ạh