[Funland] 25/11/2020 – vĩnh biệt Maradona

nowhereland

Xe điện
Em có đọc, nên quan điểm em khác, em luôn dẫn chứng một nhóm, không so sánh người này với người kia, khó lắm cụ. Với em quote cả quan điểm khi cụ nói có kỹ thuật hói làm được mà Ma không và ngược lại.
Em cũng thích Zizou lắm nhé. Nhưng em cũng lưu ý cụ, Ở Pháp zizou thời đỉnh cao không và chưa đạt được yêu thích của dân như Ma đâu nhé.
Là do dân Pháp không cuồng nhiệt như dân Á Căn Đình.
Thành tích mà Zizou và thế hệ đấy mang lại cho Pháp còn nhiều hơn Ma nhiều, cốt lõi vẫn ở chỗ Ma cũng thiên bẩm nhưng chơi hoang dã, bản năng nên được hâm mộ nhiều hơn thôi. Cái này rất khó để giải thích, kiểu như Văn Quyến em đã nói ở trên.

Bemagauvn

Xe điện
Là do dân Pháp không cuồng nhiệt như dân Á Căn Đình.
Thành tích mà Zizou và thế hệ đấy mang lại cho Pháp còn nhiều hơn Ma nhiều, cốt lõi vẫn ở chỗ Ma cũng thiên bẩm nhưng chơi hoang dã, bản năng nên được hâm mộ nhiều hơn thôi. Cái này rất khó để giải thích, kiểu như Văn Quyến em đã nói ở trên.
Cụ nhầm rồi. Chỉ vì Zizou là Rệp.

scorp8x

Xe container
Em có đọc, nên quan điểm em khác, em luôn dẫn chứng một nhóm, không so sánh người này với người kia, khó lắm cụ. Với em quote cả quan điểm khi cụ nói có kỹ thuật hói làm được mà Ma không và ngược lại.
Em cũng thích Zizou lắm nhé. Nhưng em cũng lưu ý cụ, Ở Pháp zizou thời đỉnh cao không và chưa đạt được yêu thích của dân như Ma đâu nhé.
Cùng thời Dan thì siêu sao, ảo thuật, kỹ thuật gia nhiều :D Okocha, Hagi, Ronaldo, Dinho, Figo, Berkamp.. ko thua hoặc có những phút ngẫu hứng hay hơn Dan. Anh hói là người duy trì phong độ & ổn định nhất nhưng vinh quang WC 98 & Er 2000 mang dấu ấn may mắn nhiều, ko = với hình ảnh siêu anh hùng như cụ Ma đc. Sự khác biệt lớn nhất giữa Ma & Si cũng ở chỗ đó, cùng là thiên tài về kỹ thuật nhưng bản lĩnh lúc khó khăn nhất thì khác nhau. Chỉ có Ro béo tiệm cận đc Ma ở điểm này :D 2 ông thần này cuộc đời & sự nghiệp khá giống nhau

Ds2

Xe đạp
Đúng rồi, đã chuyên là mọi thứ động tác nó là chuẩn, là kỹ năng trợ thắng cho chính người thể hiện động tác đấy, không có bản năng hay hoang dã nào ở đây cả. Giữa cầu thủ lớn và cầu thủ giỏi khác nhau mỗi chỗ là cầu thủ lớn làm cho đội thắng khi không ai, kể cả huấn luyện viên, có giải pháp chắc thắng nào cả.
Vì thế cả Maradona và Zidane đều là cầu thủ lớn. Zidane không thành Chúa như Maradona là vì Phớp lông nó có thú vui là xỏ đểu các loại Chúa từ thời cụ Hugo mà thôi.
Zizou quá lành và mẫu mực trong và ngoài sân cỏ, ít tốn giấy mực, trớ trêu ở chỗ ít tật lại khó thành huyền thoại ~X(

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Zidan luôn là tốp Cc nhé, kể cả nghiệp dư và chuyên gia, giới bóng đá đều coi là tốp, số 2 thì ai dám số 1. Nhiều cụ bảo Zidan Abc em thấy ko đúng.

Siêu nhân Cc kể trên đều ko bằng Zidane, Bek tuổi gì mà so với Zidane. Zidane chơi bóng mà cả sân vỗ tay như xem biểu diễn nhé, may ra Ronaldinho là đc như thế.

Báo Tây nó viết là Zidane là cầu thủ được mặc định có mặt trong mọi cuộc bình chọn đội hình hay gì gì đó liên quan tới bóng đá.

Chỉnh sửa cuối:

Ds2

Xe đạp
Yêu thích ít nhiều cuồng si nó còn phụ thuộc vào văn hoá của từng qg cụ ơi, cái này k làm thước đo cx để đánh giá được. Maradona, mang quốc tịch Mỹ thì cũng khó mà thành huyền thoại của các huyền thoại được

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Zizou quá lành và mẫu mực trong và ngoài sân cỏ, ít tốn giấy mực, trớ trêu ở chỗ ít tật lại khó thành huyền thoại ~X(
Zidane chả nện nhau với Matterazi trận chung kết thế giới là gì. Cơ bản là số đông thích môn gì và kiểu người nào thôi. Thí dụ Beckenbauer sang Mỹ thì chả ma nào biết là ai.

Ds2

Xe đạp
Zidane chả nện nhau với Matterazi trận chung kết thế giới là gì. Cơ bản là số đông thích môn gì và kiểu người nào thôi. Thí dụ Beckenbauer sang Mỹ thì chả ma nào biết là ai.
Quả húc đầu đó ai biết viết tên Zidan đều biết cụ ơi, cái e nói là rộng và chung chung về tính cách và sự nghiệp. Còn soi tiểu tiết thì chả có ô nào là lành và mẫu mực trên đời này cả

lamhaha191

Xe điện
rip. ông một nghệ sĩ sân cỏ

Skoda_Favorit

Xe container
À, có ông khoe xem đài Tây trực tiếp như nghe chèo thời đó thôi mà.
Em cũng rứa! Ngày đi học trường nghề tối về xem WC qua tivi nghe BLV nước sở tại chém gió cũng hiểu tương đối! Có gì sai nhỉ?

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng rứa! Ngày đi học trường nghề tối về xem WC qua tivi nghe BLV nước sở tại chém gió cũng hiểu tương đối! Có gì sai nhỉ?
Thì giọng Ha oai không hợp tai dân quê thôi. Thời đại có gúc thì nhớ hơn, biết hơn người khác một tý có ăn giải gì đâu mà phải nói nhau kiểu dân Ha oai sang vành.

thngaylangthang

Xe ngựa
Quả húc đầu đó ai biết viết tên Zidan đều biết cụ ơi, cái e nói là rộng và chung chung về tính cách và sự nghiệp. Còn soi tiểu tiết thì chả có ô nào là lành và mẫu mực trên đời này cả
Vậy có chi mà vang em???

cocsku

Xe cút kít
Zidan luôn là tốp Cc nhé, kể cả nghiệp dư và chuyên gia, giới bóng đá đều coi là tốp, số 2 thì ai dám số 1. Nhiều cụ bảo Zidan Abc em thấy ko đúng.

Siêu nhân Cc kể trên đều ko bằng Zidane, Bek tuổi gì mà so với Zidane. Zidane chơi bóng mà cả sân vỗ tay như xem biểu diễn nhé, may ra Ronaldinho là đc như thế.

Báo Tây nó viết là Zidane là cầu thủ được mặc định có mặt trong mọi cuộc bình chọn đội hình hay gì gì đó liên quan tới bóng đá.
Với đội Pháp thì em thấy hay nhất phải là Platini, Zidan cũng hay nhưng em thấy không chất Pháp bằng.

nowhereland

Xe điện
Cùng thời Dan thì siêu sao, ảo thuật, kỹ thuật gia nhiều :D Okocha, Hagi, Ronaldo, Dinho, Figo, Berkamp.. ko thua hoặc có những phút ngẫu hứng hay hơn Dan. Anh hói là người duy trì phong độ & ổn định nhất nhưng vinh quang WC 98 & Er 2000 mang dấu ấn may mắn nhiều, ko = với hình ảnh siêu anh hùng như cụ Ma đc. Sự khác biệt lớn nhất giữa Ma & Si cũng ở chỗ đó, cùng là thiên tài về kỹ thuật nhưng bản lĩnh lúc khó khăn nhất thì khác nhau. Chỉ có Ro béo tiệm cận đc Ma ở điểm này :D 2 ông thần này cuộc đời & sự nghiệp khá giống nhau
Nói về may mắn thì ông Ma quá may ở WC 1986, nếu ăn cái thẻ đỏ rồi bị đuổi trận gặp Anh và Argentina thua thì có khi mãi mãi bị chìm trong quên lãng luôn. Ma chơi quái kiệt, xuất chúng truyền được cảm hứng cho đồng đội thì ok, chứ bảo gánh team toàn bộ thì hơi quá. 1986 vẫn có Valdano, Buruchaga, Ruggeri.....cùng toàn những quái kiệt cả. Ở Napoli thì bên cạnh cũng toàn siêu sao Alemao, Carreca, Baiano...chứ chẳng phải một mình. Năm 1990 thì Goycochea gánh team kéo Argentina vào chung kết mới phải, Ma thậm chí còn đá hỏng một quả Pen.

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container
Em toàn đi làm thêm để tiết kiệm tiền đổi bony ra Tuzex mua đồ, chẳng được xem futbal như các cụ :P. Nhưng mà với em Maradona vẫn là nhất. Mấy cu sau này chẳng thể nào đem lại cảm xúc như Ma năm 86 được.

lymdym

Xe tăng
Với em Maradona luôn là tượng đài vĩnh cửu. Ngay cả khi anh đã giải nghệ thì Argentina bao giờ cũng là ưu tiên số 1 khi xem bóng đá.