[Funland] 22-11-1963 - vụ ám sát Tổng thống Kennedy (tư liệu ảnh)

mega_fun

Xe điện
Có thêm giả thuyết là KGB tìm được một người giống anh chàng OSWALD phiên bản Mỹ như tạc nên dụ anh chàng này qua Liên Xô xong thịt, đồng thời cũng huấn luyện người kia thành OSWALD rồi đưa trở lại Mỹ thực hiện nhiệm vụ. Nhưng dù sao cũng chỉ là giả thuyết góp thêm cho nó ly kỳ.

ddcuong09

Xe tải
Cái này có quyển "1000 ngày của Kennedy" do Schlesinger, quan chức thân cận của JFK viết. Tiếc là chưa được đọc nhưng thấy bảo mô tả chi tiết các chính sách của JFK, nhưng chỉ riêng đoạn đưa ra khái niệm "chiến tranh đặc biệt" ở VN cũng thấy với kiểu đánh đấy thì các cty vũ khí lỗ to vì ông ken quan niệm phải dùng các LLĐB đi sâu vào quần...chúng, oánh từ nông thôn oánh ra
Cái này bây giờ anh Ô lại dùng ở Si di và cho thấy gây khó khăn ghê gớm cho nhà Assad.
6-1968 – nhân dân đứng dọc hai bên đường tàu hoả khi đoàn tàu chở xác ông chạy qua

Nhìn cái ảnh này thấy thời cuối 6x dân Mỹ cũng lom nhom chứ không to khỏe lắm: trẻ con thì lưng gù vai lệch, người lớn thì quần áp nhem nhếch và cũng gầy chứ không béo tốt gì.
Nhà này làm nông nên thế thôi , họ trông bụi bặm chứ ko bẩn như nông dân mình , cụ xem ảnh thanh niên áo vàng xem ra ngoài duong gio vn có ai dc chất như này chưa

Loe_hờ lú

Xe điện
Chỉ khổ thân mợ Jackie, đang còn phơi phới thế mà chứng kiến cảnh chồng chết trên tay mình

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Nhà này làm nông nên thế thôi , họ trông bụi bặm chứ ko bẩn như nông dân mình , cụ xem ảnh thanh niên áo vàng xem ra ngoài duong gio vn có ai dc chất như này chưa
Anh này cao hơn chị đứng cạnh có nửa cái đầu, tầm 1m7 chứ mấy, đại khái như Sơn Tùng MTP là cùng chứ so vơi sMinh Tiệp thời trẻ chả hạn thì chưa bằng. Thời 70 này kinh tế Mỹ cũng chỉ ngang LX, ăn uống có khi còn không bằng, nếu nhìn chính chú Oswald wor Nga còn béo tốt, về Mỹ gầy tóp má đấy thôi.

hoanggialinh

Xe tải
1 phát đầu tiên trúng đầu, thi thể sẽ bị đổ xuống hoặc nghiêng sang hai bên chứ ạ. 2 phát đạn đều trúng vào chỗ không thể cứu chữa như thế mà xuất phát từ 1 tay súng trong vóng 30s thì em hơi nghi ngờ.
Em nghe ở đâu đó ng ta bẩu cao thủ thì chỉ từ 6 đến 9 giây là bắn được phát thứ 2 đấy cụ ạ. Còn 30s thì đến súng hơi của tiệp khắc em cũng bắn được viên thứ 2 rồi ạ.

4banh_2xe

Xe tăng
Em
Hồi đó Kennedy cũng biết là Texas đang sôi sục chống mình và nhiều người khuyên đừng đến Texas, nhưng vì muốn kiếm phiếu nên Kennedy vẫn đến. Nếu tay Oswald là 1 tay khùng hành động ngẫu nhiên một mình thì không lẽ cái đám chống Kennedy lại ngồi yên không làm gì?
Em thì nghiêng về khả năng manh động tự phát của hung thủ nhiều hơn, tính manh động cùng với việc bị ảnh hưởng của tư tưởng chống MỸ khi ở Liên Xô. Vì nếu đc đào tạo bài bản và có tổ chức thì hắn đã không vác súng bừa bãi tuy tiện phang ông hàng xóm một nhát như thế ạ.

4banh_2xe

Xe tăng
Em thì nghĩ là viên này bắn từ phía trên và sau, hơi sượt đỉnh nên vậy, đạn mạnh nên tung sọ phần trên, nếu vào chính giữa gáy thì có thể nó sẽ xuyên mà không phá như thế này.
Em nghĩ là khi đó ken cúi đầu nên bị phang một phát tốc gáy đi lên. Đầu đạn có vết siết qua khương tuyến nòng súng nên nó phát rất to ở đầu ra ạ dẫn đến vỡ tung hộp sọ. Chả biết có đúng không.

STElectrics

Xe lăn
Nhìn cái ảnh này thấy thời cuối 6x dân Mỹ cũng lom nhom chứ không to khỏe lắm: trẻ con thì lưng gù vai lệch, người lớn thì quần áp nhem nhếch và cũng gầy chứ không béo tốt gì.
Bọn Mỹ nói riêng và Tư bản nói chung thời đấy không những lom nhom mà cuộc sống cũng không có phương hướng lý tưởng. Một bác lãnh đạo đi sang Tây về công bố cho nhân dân biết vậy. =))

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Quan tài Kennedy khiêng lên chuyên cơ "Air Force One" tại sân bay Love (Dallas) chiều 22-11-1963

luuanhchien

Xe buýt
năm 1963, vẫn khiêng quan tài lên máy bay ntn. Chứng tỏ VN tiến nhanh quá

bach duong

Xe tải
Tóm lại thì ai cũng xinh đẹp cả thế mà ám sát lẫn nhau rồi chết tất cơ. :((
Giờ các cụ còn lôi ra phân tích gì nữa. Lính thủy quân lục chiến, bắn súng m91/38 ống ngắm quang học 4x, tầm nhìn dài vì vào quơ, lại rộng vì ở tầm cao quan sát. Thêm nữa là người mỹ đã chấp nhận rồi. Mà các cụ cứ phân tích mãi là bắn ko được. Xem jamebond ý anh ấy chả vèo vèo không cần ống ngắm các cụ mợ ạ.

trentungcayso

Xe tăng
Em nghe ở đâu đó ng ta bẩu cao thủ thì chỉ từ 6 đến 9 giây là bắn được phát thứ 2 đấy cụ ạ. Còn 30s thì đến súng hơi của tiệp khắc em cũng bắn được viên thứ 2 rồi ạ.
Cụ nào bảo 2-3 giây bòm 2 phát thế thì khó, chứ 20 - 30 giây thì hồi tập sĩ quan dự bị em cũng đã từng bòm 3 phát trong vòng khoảng 1 phút được 3 điểm 9, tất nhiên là bia cố định dễ hơn nhiều. Nhưng súng của chú Os này có ống dòm, em không có. Và đấy là 3 viên đạn thật đầu tiên em được bòm trong đời, trong khi chú kia lính marine mấy năm, từ khi mua súng xong rất có thể đã tập hết mấy hộp đạn, lại còn có thời gian lấy tai ông hàng xóm làm bia bắn thử nữa.

HN299

Xe tải
Theo mấy hình này thì không phải viên đạn giết Kennedy được bắn từ trên cao xuống.
Phang phát đầu vào cổ hay vai gì đó trước > nạn nhân gục đàu xuống nên phát 2 chéo dưới lên. Em dự thế

ngaydoclap

Xe container
xem phim về vụ ám sát JF này hai lần, hình như vẫn còn một hướng điều tra khác cho rằng không thể chỉ có một mình Oswald tác chiến, hoặc có một team tham gia vụ này, và động cơ của tay súng này là gì thì cũng chưa thật sự sáng tỏ cũng như với cái chết của y.

Cụ chủ có thông tin sâu hơn về những điều này cho anh em xem với.

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
Theo mấy hình này thì không phải viên đạn giết Kennedy được bắn từ trên cao xuống.
Nếu cụ xem cuốn phim về cái chết của JF thì có nhiều nhân chứng trong lúc hoảng loạn đã nằm xuống như tránh đạn từ một hướng khác chứ không phải từ hướng kho sách tầng 6, tất nhiên cũng không loại trừ khả năng ngoài không gian rộng tiếng súng nổ vang rồi vọng lại khiến mọi người tưởng súng nổ từ hướng đó.

thaison2008

Xe container
Vâng em ấn tượng bức hình này.1963 mà gái họ ăn mặc đã đẹp thế này rồi hjhj

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Mỹ nói riêng và Tư bản nói chung thời đấy không những lom nhom mà cuộc sống cũng không có phương hướng lý tưởng. Một bác lãnh đạo đi sang Tây về công bố cho nhân dân biết vậy. =))
Đúng cụ nhỉ? Năm đó dân Mỹ khổ và đói hơn dân miền bắc VN nữa ấy chứ. Tự hào ghê luôn.