205 R15 65 Lốp Vịt

viper2007

Xe điện
Sáng nay em gặp bác này, lắp lốp béo + vành offset âm trông rất hoành tráng. Lần trước gặp trên Lê Văn Lương không kịp chụp. Vừa lái vừa chụp nên ảnh hơi mờ tý
Bác này chắc không tham gia OF nên chưa thấy show hàng cho anh em nhà Vịt thèm :21::21::21:

Quả này đúng sở thích của em đây, em cũng đã bao lần nhìn em nó lướt qua mà thèm.

tiu_tit

Xe tải
Công nhận là khoái bác tuitit ạ. Bác cho em hỏi luôn đến lúc đăng kiểm có vấn đề gì ko nhỉ. Em cẩn thận nên vẫn mang mấy quả cũ về đề phòng khi cần hoặc tặng lại anh em khi cần.
Tycan phải cám ơn em hậu hĩnh nhé. Khiếp, chả có ai tốt với bạn bè như em đâu. Thấy bác lăn tăn vụ đăng kiểm, thế là chiều nay em phi đi làm luôn (đáng ra đầu tháng 1 sang năm em mới phải đi dăng kiểm lại). Kết quả là Vô sờ tư. Chả có ma nào hỏi han đến lốp to lốp bé cả. Kẹp 100k vào quyển sổ thế là sau 30p có chú ra dán tem cho mình rồi. Thế bác đã yên tâm vứt 4 quả 195 đi chưa???:41:

bicasu

Xe đạp

Bẩm các bác, bộ này là em mua ở Michelin Ngọc Khánh cuối năm ngoái. 1400k/vành + 1780k/lốp 225-70-R15.
Vào chỗ xóc (phải xóc mạnh) thì cái vè trên hốc bánh có sượt qua lốp một tí nhưng không đáng kể gì chỉ như vết xước thôi (không đến nỗi gọi là chém đâu :) ) Hồi mới nhìn kĩ mới thấy vết, bây giờ thì chẳng thấy gì rồi các bác cứ yên tâm.
Nếu mà lắp giảm xóc OME như của bác phuong_doc cho xe cao lên 5cm nữa là chuẩn. Em cũng đang định lắp.
Bác phuong_doc có thể cho biết cảm tưởng sau khi lắp giảm xóc mới được không? nếu có thể bác cho xin dăm xu hình được không ạ

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Bẩm các bác, bộ này là em mua ở Michelin Ngọc Khánh cuối năm ngoái. 1400k/vành + 1780k/lốp 225-70-R15.
Vào chỗ xóc (phải xóc mạnh) thì cái vè trên hốc bánh có sượt qua lốp một tí nhưng không đáng kể gì chỉ như vết xước thôi (không đến nỗi gọi là chém đâu :) ) Hồi mới nhìn kĩ mới thấy vết, bây giờ thì chẳng thấy gì rồi các bác cứ yên tâm.
Nếu mà lắp giảm xóc OME như của bác phuong_doc cho xe cao lên 5cm nữa là chuẩn. Em cũng đang định lắp.
Bác phuong_doc có thể cho biết cảm tưởng sau khi lắp giảm xóc mới được không? nếu có thể bác cho xin dăm xu hình được không ạ

Công nhận VIT nhà bác lắp cái bộ offset đẹp thật đấy, chắc mấy VIT hội mình lại theo bác sớm:21::21::21: Bác chỉnh giúp cái vỏ bọc đằng sau cho dòng chữ nó ngang bằng bác nhé, xem ảnh nhà toanco_k32 mới chụp thì cái dòng chữ vẫn cheo chéo bác ạ.

tycan

Xe hơi
bác tuitit làm em yên tâm rôi. Thank bác nhé. Hôm nào lại vào gara Hiếu béo thôi(b)

Viking

Xe điện
Sáng nay ộc rốt trên đường đưa F1 đi học, bị sắt chém vỡ mất 1 lốp trước roài. :'(:'(:'(:'(:'(
Đen như mực
Đang toán không biết nên thay 1 hay thay cả đôi :102::102::102::102:
Quanh khu Lê văn Lương có hàng lốp nào ngon mà có máy cân tử tế không các bác nhể. :^):^):^)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Sáng nay ộc rốt trên đường đưa F1 đi học, bị sắt chém vỡ mất 1 lốp trước roài. :'(:'(:'(:'(:'(
Đen như mực
Đang toán không biết nên thay 1 hay thay cả đôi :102::102::102::102:
Quanh khu Lê văn Lương có hàng lốp nào ngon mà có máy cân tử tế không các bác nhể. :^):^):^)
Ôi thôi xong, thay 2 củ luôn rồi lấy 1 củ tặng hội Vịt làm dự phòng nhé (b)(b)

Viking

Xe điện
Ôi thôi xong, thay 2 củ luôn rồi lấy 1 củ tặng hội Vịt làm dự phòng nhé (b)(b)
Ô
Người ta tính lấy củ ý ra làm dự phòng chứ lị.
Có cho thì cho củ dự phòng thôi :6::6::6:

CuaCon

Xe máy
Hôm qua nhờ tư vấn của bác PingPoong em đã thay 4 quả lốp cho VỊT, KH 215,75,R15. Công nhận là đi thích hơn hẳn, đỡ sóc, đỡ lắc, êm ái.. Thay ở thế giới lốp, máy móc có vẻ hiện đại, dịch vụ được.

(b) bác PingPoong nhé, lại được cả logo OF nữa :)

Chỉnh sửa cuối:

viper2007

Xe điện
Hôm qua nhờ tư vấn của bác PingPoong em đã thay 4 quả lốp cho VỊT, KH 215,75,R15. Công nhận là đi thích hơn hẳn, đỡ sóc, đỡ lắc, êm ái.. Thay ở thế giới lốp, máy móc có vẻ hiện đại, dịch vụ được.

(b) bác PingPoong nhé, lại được cả logo OF nữa :)
Đỡ sóc và đỡ lắc ah :^), mà bác thay là AT hay HT đó.
@tycan xe nhà bác có phải lắp thêm vòng đệm để đẩy vành lồi ra chút ko. Hôm em nhìn xe bác thấy cái lõi đen của bánh trước và sau đều tụt vào trong 1 ít (khoảng 5-7mm) và lại bác nói lắp 235 ko phải chính giới hạn lái.

tiu_tit

Xe tải
@tycan xe nhà bác có phải lắp thêm vòng đệm để đẩy vành lồi ra chút ko. Hôm em nhìn xe bác thấy cái lõi đen của bánh trước và sau đều tụt vào trong 1 ít (khoảng 5-7mm) và lại bác nói lắp 235 ko phải chính giới hạn lái.
Giới hạn lái tùy thuộc vào từng xe đấy, kô có chuẩn nào đâu. Vì công đoạn bắt vít khống chế thước lái (và 1 số công đoạn khác nữa) được thực hiện 100% bằng cơm cho nên các xe có bán kính quay khác nhau (chứ ko phải 100% xe đều có bán kính quay 5.4m như trong sách đâu nhé). VD: có xe5.4m có xe 5.8m.... cho nên khi thay lốp to hơn, xe 5.4m phải chỉnh vít để bánh xe ko chạm vào sát xi ---> bán kính quay thành 5.8m (ví dụ thôi nhé). Trong khi đó xe có bán kính quay 5.8m sẽ chẳng phải chỉnh quái gì vì nó khi ra đời đã "bị" chỉnh từ trước đó rồi.:102:

CuaCon

Xe máy
@viper2007: làm sao để biết là AT hay HT vậy bác :D

vitara73

Xe buýt
Lắp như bác bicasu thì chạy trời mưa nó có bắn lên vỏ xe nhiều không nhỉ, vì lốp ra hẳn ngoài xe mà. Các bác cho ý kiến

(b)(b)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Lắp như bác bicasu thì chạy trời mưa nó có bắn lên vỏ xe nhiều không nhỉ, vì lốp ra hẳn ngoài xe mà. Các bác cho ý kiến

(b)(b)
Bắn nhiều chứ bác, được cái lợi là ko cần lắp cảm biến lốp cũng biết lốp sau xịt chưa :21::21::21:

bicasu

Xe đạp
có bắn hơn đấy bác ạ. Nhưng chẳng gây ra phiền phức gì đặc biệt đâu. Đi chậm qua vũng nước để ý thì cũng thây một số giọt bắn lên cửa cao hơn bình thường chứ lúc mưa to rồi đi nhanh hơn một chút thì cũng bẩn như nhau cả thôi.
Quan điểm đẹp xấu là tùy theo từng người, em thấy nhô ra một chút hoặc bằng mặt, không tụt vào trong như nguyên bản thì mới đẹp chứ không phải là lốp to (phải thay vành offset âm). Lắp lốp 235 mà không nhô ra thì vẫn không đẹp. lắp nhô ra chỉ cần 215 là đẹp rồi.

viper2007

Xe điện
có bắn hơn đấy bác ạ. Nhưng chẳng gây ra phiền phức gì đặc biệt đâu. Đi chậm qua vũng nước để ý thì cũng thây một số giọt bắn lên cửa cao hơn bình thường chứ lúc mưa to rồi đi nhanh hơn một chút thì cũng bẩn như nhau cả thôi.
Quan điểm đẹp xấu là tùy theo từng người, em thấy nhô ra một chút hoặc bằng mặt, không tụt vào trong như nguyên bản thì mới đẹp chứ không phải là lốp to (phải thay vành offset âm). Lắp lốp 235 mà không nhô ra thì vẫn không đẹp. lắp nhô ra chỉ cần 215 là đẹp rồi.
Em cũng bồ kết bộ lốp lồi ra ngoài lắm. Nhưng thỉnh thoảng chạy công trường hay leo trèo, em để ý thấy bánh sau tụt rất sâu vào trong hốc bánh :^) nên thôi đành từ từ cái vụ thay vành. Cái lốp zin của xe nhìn chán thật.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng bồ kết bộ lốp lồi ra ngoài lắm. Nhưng thỉnh thoảng chạy công trường hay leo trèo, em để ý thấy bánh sau tụt rất sâu vào trong hốc bánh :^) nên thôi đành từ từ cái vụ thay vành. Cái lốp zin của xe nhìn chán thật.
Cho nên trước khi quyết định thay bộ jante offset âm thì theo ngu ý của em, ta nên độ lại giàn treo để nâng cao gầm, qua chỗ xóc không bị chạm lốp vào hộc chứa