[Funland] 2022 có tiền thì các cụ đầu tư ở đâu?

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Mua quanh hà nội giờ giá đang đỉnh và quá cao, đợi x2 là điều khó khăn
Thế e mời cụ về mua QN BN BG. Giá hiện đã x2 x3 rùi. Cụ mua QN như cụ trên kia bảo xem. 150tr/m đợi nó x2 lên 300tr/m xem bao lâu. :))

Letunghpl

Xe máy
Website
datnenphuongdong.info
Thế thì mua ở HN hơn cụ ạ. Dân HN về QN mua. Hàng trăm nghìn căn, mua đầu tư đầu cơ, nhu cầu ở thực thì ít,dân QN cũng làm sao mà bằng HN. Lúc cần ra hàng thì cũng mướt mồ hôi mới bán đc đấy. E cũng ko phải ko biết mấy khu QN đâu. :D
Quảng Ninh thì giờ phải chọn vị trí thôi cụ. Chứ Hạ Long Bãi Cháy với Hòn Gai thì em chắc chắn là không nên mua

quangkhunglong

Xe tăng
Em ít tiền đang tính lên hoà bình tìm mua 1 mảnh nhà vườn để dành,nghe ngóng thấy hoà bình có nhiều dự án có vẻ tương lai phát triển
Hòa Bình bây giờ trừ khi lên mấy huyện xa xa như Cao Phong, Tân Lạc thì giá mới rẻ, chứ còn các huyện gần HN thì giá cao lên trời hết rồi. Giữa năm ngoái em định mua một mảnh ở Lương Sơn giá 2 tỏi, vừa định đặt cọc thì đường HN lên Lương Sơn bị chặn dịch nên ngại, bỏ mảnh đó đi mua mảnh ở ven HN vì vẫn đi được. Tuần trước em quay lại khảo sát Lương Sơn thì vẫn mảnh đó, vẫn em gái chủ đất đó nhưng tăng lên gần 3 tỏi. Đất vẫn thế, cảnh quan vẫn thế, đường vào vẫn thế. Muốn cải tạo làm nhà vườn thì phải bỏ vào đó khoảng 2 tỏi nữa mới tươm tươm. Nhưng cải tạo xong thật sự một năm về đó được mấy lần, muốn cho thuê cũng khó. Dự án thì đầy, nhưng càng tìm hiểu càng thấy xa vời, đợi hoàn thiện thủ tục cũng tính bằng năm, khởi công xây dựng vài năm nữa. Đến lúc cái dự án đó ổn định thì mình già mất rồi. Thôi em nhường các cụ khác.

papazazzi

Xe tải
Đầu tư thì mỗi người một góc nhìn và có chiến lược riêng,bản thân mỗi ndt tiềm lực tài chính khác nhau thì cách họ đầu tư cũng khác nhau...Em ví dụ các cụ có 100 tỷ sẽ đầu tư khác với cách các cụ có 10 tỷ và khác nhiều so với các cụ có 2-3 tỷ , chưa kể khẩu vị của từng ndt cũng khác nhau vì thế khi nói về tiềm năng ở khu vực nào đó thì chúng ta nên đưa ra phân tích góc nhìn của từng cá nhân tại sao nó lại có thể tăng thay vì các cụ cứ tranh luận là đợi chỗ này x2 lâu hơn chỗ kia x2 .Có như vậy thì topic này mới mang lại nhiều giá trị hơn.

xe rùa 2012

Xe container

quangkhunglong

Xe tăng
vin HY chết lâm sàng rồi cụ :))
"Chết lâm sàng" tức là sao cụ ei? Thông não em với. Các cụ khác trích báo cáo tài chính của Vin cho thấy họ đã bán (cả buôn và lẻ) gần hết nên tiền "ứng trước của khách hàng" (lúc nào giao nhà mới ghi nhận là doanh thu) của Quý 2 lên đến 50 k tỷ. Tiến độ xây dựng thì quá nhanh, các cụ trên bẩu tháng 9 bắt đầu bàn giao Chà Là, cuối năm xong công viên cảnh quan, nửa đầu 2023 bàn giao nốt các khu khác. Như vầy mà "chết lâm sàng" thì là sao em không hiểu.

Chỉnh sửa cuối:

binh77

Xe tăng
Đầu tư thì mỗi người một góc nhìn và có chiến lược riêng,bản thân mỗi ndt tiềm lực tài chính khác nhau thì cách họ đầu tư cũng khác nhau...Em ví dụ các cụ có 100 tỷ sẽ đầu tư khác với cách các cụ có 10 tỷ và khác nhiều so với các cụ có 2-3 tỷ , chưa kể khẩu vị của từng ndt cũng khác nhau vì thế khi nói về tiềm năng ở khu vực nào đó thì chúng ta nên đưa ra phân tích góc nhìn của từng cá nhân tại sao nó lại có thể tăng thay vì các cụ cứ tranh luận là đợi chỗ này x2 lâu hơn chỗ kia x2 .Có như vậy thì topic này mới mang lại nhiều giá trị hơn.
Chuẩn cụ ơi, mỗi người mỗi quan điểm, đất hiện tại có chỗ tăng, có chỗ giảm, có chỗ đứng yên hoặc thay đổi giảm chút xíu, cũng ko thể lấy tư duy ng này áp cho ng khác. Tuy nhiên có 1 thực tế là cụ nào có đất rồi, cụ nào cầm tiền, cụ nào ko có đất mà cũng chẳng có tiền tất cả đều sốt ruột trong giai đoạn này. Nên cụ có đất thì hô tăng, cụ có tiền thì hô giảm, cụ vừa có đất, vừa có tiền thì tăng giảm đều đc, nhưng chắc nghiêng về giảm nhiều hơn để còn ôm vào. Nên cũng ko thể nói ai đúng, ai sai đc, đều do vị thế của cá nhân cả

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Quảng Ninh thì giờ phải chọn vị trí thôi cụ. Chứ Hạ Long Bãi Cháy với Hòn Gai thì em chắc chắn là không nên mua
QN nó cực kỳ phát triển. E.phải công nhận. Đã đang và sẽ phát triển. Ai cũng biết, khi mà ai cũng biết thì e nghĩ ko ngon lắm. Thực tế là rất nhiều tiền đang nằm ở bds QN, Phú Quốc, Nha Trang, Quy Nhơn, ĐN ....nhiều năm nay r. Bây h vào ko chuẩn là lệch mặt. Sr cụ nếu e phát biểu ko đúng hay động chạm j. :D

luudv

Xe máy
Hòa Bình bây giờ trừ khi lên mấy huyện xa xa như Cao Phong, Tân Lạc thì giá mới rẻ, chứ còn các huyện gần HN thì giá cao lên trời hết rồi. Giữa năm ngoái em định mua một mảnh ở Lương Sơn giá 2 tỏi, vừa định đặt cọc thì đường HN lên Lương Sơn bị chặn dịch nên ngại, bỏ mảnh đó đi mua mảnh ở ven HN vì vẫn đi được. Tuần trước em quay lại khảo sát Lương Sơn thì vẫn mảnh đó, vẫn em gái chủ đất đó nhưng tăng lên gần 3 tỏi. Đất vẫn thế, cảnh quan vẫn thế, đường vào vẫn thế. Muốn cải tạo làm nhà vườn thì phải bỏ vào đó khoảng 2 tỏi nữa mới tươm tươm. Nhưng cải tạo xong thật sự một năm về đó được mấy lần, muốn cho thuê cũng khó. Dự án thì đầy, nhưng càng tìm hiểu càng thấy xa vời, đợi hoàn thiện thủ tục cũng tính bằng năm, khởi công xây dựng vài năm nữa. Đến lúc cái dự án đó ổn định thì mình già mất rồi. Thôi em nhường các cụ khác.
Em cũng giống cụ, từ bỏ ý định vì giá đã quá cao rồi. Mà đi sang Cao Phong, Tân Lạc thì cũng chả khác gì đi về quê cả, chỉ được cái đất rộng hơn thôi. Nếu thế thì thà rằng về quê cải tạo lại cái mảnh đất của cha ông để lại, vừa có hàng xóm thân thuộc hơn là đến nơi đồng không mông quạnh.

Chỉnh sửa cuối:

Quê bầm

Xe điện
Em cũng giống cụ, từ bỏ ý định vì giá đã quá cao rồi. Mà đi sang Cao Phong, Tân Lạc thì cũng chả khác gì đi về quê cả, chỉ được cái đất rộng hơn thôi. Nếu thế thì thà rằng về quê cải tạo lại cái mảnh đất của cha ông để lại, vừa có hàng xóm thân thuộc hơn là đến nơi đồng không mông quạnh.
Trước Tết em cũng lên Kim Bôi, thị trấn Bo có khu phân lô hay TĐC ngay chỗ UB thị trấn cỡ hơn trăm lô, chỉ ở ko kinh doanh được mà cũng 16-17tr/m2, tầm tỏi 7 một thổ, mật độ dân cư trên đó thưa thớt đi về HN cũng mất ngót 2 tiếng, so với các tỉnh thì ko tiềm năng nên bọn em cũng quay xe

luudv

Xe máy
Trước Tết em cũng lên Kim Bôi, thị trấn Bo có khu phân lô hay TĐC ngay chỗ UB thị trấn cỡ hơn trăm lô, chỉ ở ko kinh doanh được mà cũng 16-17tr/m2, tầm tỏi 7 một thổ, mật độ dân cư trên đó thưa thớt đi về HN cũng mất ngót 2 tiếng, so với các tỉnh thì ko tiềm năng nên bọn em cũng quay xe
Sale hét giá đấy cụ, có một mảnh ở lạc thủy mà có 2 sales chào giá em, một sale là 1.3 tỷ, còn sale khác là 1.6 tỷ :D.

Quê bầm

Xe điện
Sale hét giá đấy cụ, có một mảnh ở lạc thủy mà có 2 sales chào giá em, một sale là 1.3 tỷ, còn sale khác là 1.6 tỷ :D.
Sales bọn em hỏi chính là người của bên BLQDA và cả công ty đấu giá cụ ạ

loptoxenho

Xe máy
Cụ này nói đúng! Hiện nay QN vào thì 10 năm nữa chẳng ra nổi. Vậy em sang Pattaya cho rẻ và nhàn. Chỉ bằng 1/3 QN thoai.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Bây giờ chủ dự ân toàn bán cả loạt cho 1 ông bên cty môi giới ôm. Bán giá CĐT. 10tr thì ông môi giới phải bán 15-20tr/m2.

Letunghpl

Xe máy
Website
datnenphuongdong.info
QN nó cực kỳ phát triển. E.phải công nhận. Đã đang và sẽ phát triển. Ai cũng biết, khi mà ai cũng biết thì e nghĩ ko ngon lắm. Thực tế là rất nhiều tiền đang nằm ở bds QN, Phú Quốc, Nha Trang, Quy Nhơn, ĐN ....nhiều năm nay r. Bây h vào ko chuẩn là lệch mặt. Sr cụ nếu e phát biểu ko đúng hay động chạm j. :D
Cụ nói quá đúng rồi. Em làm ở Hạ Long một thời gian nên em biết. Khu Bãi Cháy tỉ lệ lấp đầy được có tầm 50% thôi. Dự án xây lên không kinh doanh khá nhiều

Lyquangdieu1

Xe tăng
Đà lạt, mà giá giờ cao quá.