2014 - Chưa đi chưa biết Thiên cầm, đi rồi mới biết....

Xe om Pro

Xe máy
Xin phép các cụ, em tiếp

Nói chung, xét một cách toàn diện thì biển Thiên Cầm rất yên bình, chưa phát triển hết tiềm năng. Nơi đây chỉ thích hợp cho người đi tắm biển,nghỉ dưỡng tạm quên đi cái ồn ào đông đúc của thành phố. Cụ nào ham vui, thích nhộn nhịp tưng bừng thì nên nghĩ lại chọn nơi khác kẻo đến rồi lại chóng chán, nhanh chuồn. Cá nhân em thì thấy hài lòng với chuyến đi nghỉ của mình mặc dù không ấn tượng lắm với cái nghĩa trang to bự tổ sau đằng sau ks Sông La.

Đã cất công đi hơn 400km vào đây thì các cụ nên đi thăm quan di tích Ngã ba Đồng Lộc, thắp hương cho mấy o TNXP. Từ QL 1A rẽ vào khoảng 10km.

Tí quên mất, các cụ đi Thiên Cầm ngoài mua hải sản thì nhớ mua cái này về làm quà cho người thân nhé

Kẹo Cu đơ đấy, đặc sản của Hà Tĩnh. Trên đường về em bỗng tủm cười khi nhớ đến câu vè nghe được từ lâu lâu rồi: Chưa ăn chưa biết cu đơ, ăn rồi mới biết...! Các cụ ăn kẹo này nhớ cẩn thận không là nó...cù cái đơ :))
Thôi em xin chào các cụ ! Em phải về tiếp tục đi cày đây.

Chỉnh sửa cuối:

NexusTwo

Xe tải
Có cụ nào mới đi cho em hỏi tình hình đường xá đoạn từ Nghệ An sang Thiên cầm đã xong chưa ạ?
Năm ngoái em chạy dính đoạn sửa đường mệt gần chết.
Cuối tuần này em chạy vào TC nên muốn biết trc để chọn lộ trình ngon tí. Mong các cụ giúp ạ.

thuysinh.tl

Xe container
Em cũng đồng ý với cụ. Qua 2 lần rồi nhưng không ở lại hôm nào vì dịch vụ còn ít và khách sạn tệ.
kụ chụp ảnh chuyên nghiệp và đẹp quá...
dưng mà nhiều kụ sẽ bị những tấm ảnh của kụ lừa :( đặc biệt là ks của xxx.
ks phòng bt, điều hòa ko mát.
nhiều bụi,rỉ sét...

Xe om Pro

Xe máy
Giá phòng bao nhiêu 1ng vậy cụ chủ.
Giá phòng ở khu nhà B là 700- 800/đêm đầu tuần, còn cuối tuần là gần 1T đó cụ.

Giá như Thiên cầm mà di rời được nghĩa trang rất to ngay đầu bãi thì theo e cũng là 1 lựa chọn ko tồi nhưng tiếc rằng nhiều năm rồi nó vẫn còn đó- sát ngay bên sườn 1 số KS .
Em cũng có ý kiến như cụ, nhưng đây có khi đây lại là nét riêng không đâu có của Thiên Cầm. Đến đây quý khách sẽ có những giây phút tĩnh dưỡng, nghỉ ngơi bên những người....yên nghỉ. :))

Chỉnh sửa cuối:

Xe om Pro

Xe máy
Có cụ nào mới đi cho em hỏi tình hình đường xá đoạn từ Nghệ An sang Thiên cầm đã xong chưa ạ?
Năm ngoái em chạy dính đoạn sửa đường mệt gần chết.
Cuối tuần này em chạy vào TC nên muốn biết trc để chọn lộ trình ngon tí. Mong các cụ giúp ạ.
Chỉ có đoạn gần đến đầu TP Vinh là đang làm dở còn từ TP Vinh - Hà Tĩnh- Thiên Cầm là đườn ngon.

khanh_bode

Xe tải
Kỷ niệm lần đầu biển Thiên cầm: biển xanh,nước trong,đi vớt sứa ngứa gần chết.hì hì

Hongan201kimma

Xe tải
Quan điểm vui chơi giải trí thì mỗi người đều khác nhau... Tuy nhiên e thích là sẽ đi hết những địa danh nước Việt... Kể cả nó có xấu hay đẹp các cụ mợ nhỉ

minhimsat

Xe hơi
ở đây có chỗ nào..thú vị ngoài bãi biển ko cụ?
Mời cụ đến ks Thiên Ý ạ...Đến đây thì ý của cụ là ý của ông giời đấy ạ, em đã thử 3 lần rồi nên em chắc chắn lắm ạ ;;)

shoecare

Xe đạp
Cụ chụp ảnh đẹp quá, nhưng nhìn có vẻ hơi buồn. Không biết tối đến có chỗ nào đi dạo không nhỉ. Em đang định đi nghỉ mát mà ngoài Bắc này chả biết đi đâu

TL_Vietnam

Xe lăn
Bãi nhìn đẹp và thanh bình quá kụ nhỉ :D

bnphucly

Xe hơi
Thiên cầm em cũng đi vài lần rồi và thấy khá okie, mặc dù em rất ngại đi xa bằng ô tô. Em chỉ thích chỗ nào có máy bay bay vèo cái đến.

NexusTwo

Xe tải
Chỉ có đoạn gần đến đầu TP Vinh là đang làm dở còn từ TP Vinh - Hà Tĩnh- Thiên Cầm là đườn ngon.
Thank cụ. Như vậy là vẫn chạy HCM - Ngã 3 Thái hòa -> QL1A ->Vinh -> Hà Tĩnh ->Thiên cầm là chuẩn đúng ko cụ.
Cảm ơn cụ nhiều

cucho

Xe tăng
Nếu nhà Cụ không có ai bị say xe thì chọn đi ô tô cho nó tiện lợi hơn so với đi tầu. Nhà em đi xe nằm Văn Minh chạy đường Hồ Chí Minh, đi 10h tối thì khoảng gần 5h sáng đến Tp Hà Tĩnh.
Khiếp, bác về HN chưa? bác đi xe khách toàn giờ vàng thế em hốt lắm

Xe om Pro

Xe máy
Khiếp, bác về HN chưa? bác đi xe khách toàn giờ vàng thế em hốt lắm
Nhà em hạ cánh an toàn rồi cụ ạ, đi như vậy cho nó mát, tiết kiệm thời gian. Em cũng biết là đi vào giờ vàng hay gặp giá sốc nhưng cái đó thì may hơn khôn. Chả thế mà ở các bến xe, bến tàu người ta hay treo các khẩu hiệu : Chúc quý khách lên đường may mắn, thượng lộ bình an là vậy. Cụ cẩn thận thì đi ra khỏi cửa cứ tung đồng xu lên rồi quyết định có đi hay không.

idlaptop.vn

Xe tải
Em vừa đi về qua Thiên Cầm hôm đầu tháng có ít kinh nghiệm các cụ tham khảo

- Có thể deal giá ks, tùy khả năng và tùy ngày các cụ ở.
- Đi từ Vinh các cụ đi đường tránh thị xã Hồng Lĩnh, đường rất đẹp Ql 8b, chạy 80km/h.
- Đến ngã tư đoạn đường tránh thành phố Hà Tĩnh, các cụ rẽ trái, chạy hơn 30km là đến Thiên Cầm, đường mới mở, google map chưa update, đường này sau thông sang Vũng Áng, đang làm cầu Cẩm Nhượng. Chú ý là xxx nhé, hôm em đi về có gặp xxx đang vít mấy xe ngược chiều, chắc đường đẹp, vắng nên các cụ mát ga.

luckyboy1508

Xe hơi
đi qua nhưng chưa dừng lại bao giờ

nescape

Xe đạp
Em năm nào hầu như cũng đi Thiên cầm. Vì em thich yên bình, năm nay đưa vợ con đi thì kêu là buồn. Mỗi người 1 cảm nhận. Vào Thiên Cầm các cụ phải ăn đặc sản ở đấy " Con Xôn" .... chẹp chẹp...
Tặng các cụ cái ảnh Thiên cầm em tự chộp.

gianghi91

Xe đạp
Cảnh biển đẹp quá, khá là yên tĩnh :x

huybetn

Xe hơi
thiên cầm đẹp và yên bình lắm. em vừa đi hôm thứ 5 tuần trc.
tiếc là đi theo đoàn du lịch chỉ ghé qa đó rồi lại ra cửa lò luôn.
lsau nếu có điều kiện sẽ vào đó nghỉ dưỡng :)
mấy cái "thú vị" của các cụ thì ra tp hà tĩnh chắc nhiều lắm. hahaa