[CCCĐ] [2011] Xuyên Việt Xuyên Tết - Khám phá Tây Nguyên - Những cung đường mùa xuân Tân Mão

jupitercocs

Xe buýt
cụ Thông ơi ! thỉnh thoảng cho cái ảnh lên để anh em ngó nhờ tí nhỉ,dài cổ chờ ảnh cụ!Thèm quá́

muonmuaxe

Xe tăng
Chuyến đi hay quá. Chúc cụ và gia đình thượng lộ bình an. Ra tết em cũng có việc bố trí cho nhạc mẫu đi SG mà phân vân quá ko biết có nên đi bằng oto để tiện đưa gấu và F1 du xuân như cụ ko vì em chưa có kinh nghiệm đi xa và lái 1 mình. Xa nhất em mới đi Đà nẵng - Hà nội tết năm ngoái, đi về mệt chết người.

lucky-luke

Xe buýt
Đứng từ trên cầu chụp xuống, chỗ cầu này năm trước anh em OF cũng dừng lại chụp ảnh.

Chỗ này là cầu Hà Nha trên Quốc lộ 14D đúng ko cụ? E nhớ ko nhầm thì trên dự báo thời tiết mà có lũ miền Trung là thỉnh thoảng cô dẫn chương trình lại nhắc đến nó thì phải!
Xuống tầng 1 ăn sáng, phía trước là một view rất đẹp vì KS nhìn thẳng ra một dòng sông cong cong hình Việt Nam. Vừa ăn sáng vừa xạc máy ảnh, tranh thủ chụp chơi một vài tấm. Đúng là ánh sáng quan trọng thật, ảnh lên trông khác hẳn cái nước ảnh xám xịt mà hai hôm vừa rồi chụp được trên đường.
Em post mấy cái ảnh demo lên trước, bây giờ đi ngủ đã vì đêm qua online OF tới tận 3 rưỡi sáng.

Con sông đó là dòng Đăk Bla cụ ạ! Một trong 2 dòng sông chảy ngược của Việt Nam đấy! Công nhận ở KS Đông Dương thì view đẹp thật, hồi e ở đó KS còn ăn sáng trên tầng 7 thì view đẹp hơn nữa cơ! Nhìn dòng sông uốn lượn ôm lấy thành phố và tiếp đến là cả vùng bãi bồi tươi tốt, những đồi sắn nhấp nhô, rừng cao su xanh ngát của Ia Chim và những ngọn núi xa xa chan hòa nắng sớm! Tuyệt!
30/01/2011: Rời Iachim em quay về Gia Lai. Cách Gia Lai 15km là Thủy điện Ialy. Nghe các bác OF nói Ialy có cá Anh Vũ hay lắm liền rẽ vào. Đi 25km tới khu Sinh thái Ialy thì thấy đóng cửa, hỏi bên Thủy điện thì được biết hệ thống nhà hàng, khu sinh thái đóng cửa từ lâu vì không có khách.
Cụ ơi! Sao cụ ko ra cái ngã 3 có khu nhà ở của CB-CNV Thủy điện mà ăn ạ? Chỗ đó mới ngon - bổ - rẻ chứ hồi e đi Khu nhà hàng sinh thái đấy nó đóng cửa từ đời nảo đời nao rồi cụ ạ!
Khổ thân chưa! Không dám ghé Huế gặp Gấu già vì sợ đòi lương Tết. Tự mò mẫm nên mua đường gần 20km rồi. Bầy giờ từ đèo Hải Vân lên Kon tum có ai chạy vào thành phố Đà Nẵng nữa. Qua cửa soát vé Nam Hải Vân gặp bùng binh (ngã 3) thì cứ phi thẳng đường tránh Đà Nẵng. Vào gặp Ngã ba Hòa Cầm (chính là cái đường từ cầu lên) thì rẽ phải mà lên đường HCM đi Gia lai - Kon tum.
Quả này thì đúng là GPS của cụ giao thông ko cập nhật rồi, đường này nó thông đc vài năm nay rồi mà!
Hic! Bùn quá, cụ Thông đi đúng như chuyến đi trước của e đã phọt lên đây mà ko thèm bớt chút thời gian ghé qua rút kinh nghiệm gì cả!

bes

Xe lăn
Sáng mùng 1 Tết, QL 1a vắng như đường HCM, em chạy Quảng Bình 1 mạch hết có 6 tiếng, kinh khủng luôn.
Alo Táo Giao Thông o9o6253839

4x4

Xe tăng
Sáng mùng 1 Tết, QL 1a vắng như đường HCM, em chạy Quảng Bình 1 mạch hết có 6 tiếng, kinh khủng luôn.
Alo Táo Giao Thông o9o6253839
Khủng quá, Bes lái thế thì bằng M.Schumacher rồi còn gì :77:
Chúc kỳ nghỉ vui vẻ, chúc năm mới an lành, chúc vạn điều may mắn, chúc thượng lộ bình an.

Bọ Cạp

Xe tải
Cụ Thông đi đâu mất tiêu mà mấy ngày rồi không thấy post ảnh gì cả, hay 3G đang hết tiền rồi

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Nhà GT chạy như ngựa thế này thì ko biết vợ chồng khai bút khai nghiên đầu năm vào lúc nào nhẩy?

Bác "Thông vào chỗ cần Giao và Giao vào chỗ cần Thông" ơi !
Có phải Bác đi em Escape biển 7744 không ạ ? Em đi con Santa Fe đen biển 0636 , gặp Bác ở Đà Lạt hôm nay đấy . Em không nghĩ là Bác thành ra không ra hỏi thăm ...(tối về KS xem lại bài của Bác mới biết) ! Mai Bác còn ở ĐL không ạ ? Sáng mai em mời Bác ~o) để tạ lỗi ạ :))

Xe tải
Bác "Thông vào chỗ cần Giao và Giao vào chỗ cần Thông" ơi !
Có phải Bác đi em Escape biển 7744 không ạ ? Em đi con Santa Fe đen biển 0636 , gặp Bác ở Đà Lạt hôm nay đấy . Em không nghĩ là Bác thành ra không ra hỏi thăm ...(tối về KS xem lại bài của Bác mới biết) ! Mai Bác còn ở ĐL không ạ ? Sáng mai em mời Bác ~o) để tạ lỗi ạ :))
Ối chán cụ thế, anh em ofer gặp nhau tay bắt mặt mừng chứ.
Hôm nay ở Cầu Bến Thủy em gặp 1 cụ biển 30 mà hỏi han ríu rít, mấy ngày nay mới gặp người cùng quê :))

vdsc.hanoi

Xe buýt
Ối chán cụ thế, anh em ofer gặp nhau tay bắt mặt mừng chứ.
Hôm nay ở Cầu Bến Thủy em gặp 1 cụ biển 30 mà hỏi han ríu rít, mấy ngày nay mới gặp người cùng quê :))
tết năm sau rủ em đi với nhé, đỡ phải méo miệng nói chuyện.
thật đấy.

Takeshigoda

[Tịch thu bằng lái]
Tết năm nào từ mồng 1 -> hết tết đường cũng vắng cả

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Chúc bác thượng lộ bình an, em cũng thèm những chuyến đi như bác lắm. Mỗi tội gấu nhà em lười di chuyển

Đức Vượng

Xe đạp
Cụ Giao Thông sướng thiệt, ngao du sơn thủy suốt :D

bes

Xe lăn
Anh Thông về đến đâu rồi, có ghé qua Huế không để em chuẩn bị dạ dày tiếp đón nào ;)

4x4

Xe tăng
Lão Thông mất hút từ trước hôm lên Đà lạt cho đến giờ này đã sủi tăm lên đâu mà hú. ;)