[2011] Em lại lên đỉnh Fansipan

tvdung

Xe điện
2/3 này e có kế hoạch lên đỉnh giống các cụ, đã tham khảo và đặt tour theo sự chỉ dẫn của bác giaothong. Theo chương trình đoàn chúng em sẽ xuất phát từ Trạm Tôn và về đường Sín Chải. Tuy nhiên vì là mới leo Fan lần đầu chưa có kinh nghiệm nên các bác cho e hỏi tình trạng đường sín chải thế nào? Có khó đi và nguy hiểm lắm không? Với những người mới như bọn em có cần lưu ý việc gì không? Trân thành cám ơn các bác
Đường Sín Chải thì xa hơn khoảng 4 tiếng đi bộ, hôm 2/9 em lên thấy anh porter bẩu thế, đường hơi khó đi chút thôi.
Các cụ đi đường đó thì nên xuất phát về thật sớm, đi nhanh chút thì đến chiều sẽ về đến nơi, chứ trời tối vẫn mò mẫm đi trong rừng thì cũng hơi ngại.
Tối về đi tắm lá thuốc Dao đỏ xong thì lê tê phê luôn ợ :)

tvdung

Xe điện
Đoàn nhà cụ đi đông thế, đông hơn đoàn nhà em :))

Hungbond

Xe hơi
Leo Fan giờ cũng thành phong trào các cụ nhỉ, em cũng háo hức được leo một lần cho biết.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em tiếp nhé

Đây là trước khi đi bọn em nạp nhiên liệu tại thắng cố A Quỳnh

Chụp 1 kiểu tập thể trước khi lên đường

Sếp em đã có kinh nghiệm leo nên chỉ dẫn cho mọi người trước khi khởi hành :)

CôngNông

Xe điện

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

CôngNông

Xe điện
Địa chỉ là 101 Láng Hạ. E thấy hình dư tòa nhà e cũng có mấy cụ offer nhà mềnh :D ngày trc có cụ bên hội I 30. Sếp cụ có hiền tính ko chứ e thấy ở tòa nhà e mỗi lần nhậu cụ này hiền :D uốn hay đỏ mặt
Vâng, sếp em đấy ạ. Cụ cũng ở Láng Hạ à?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Địa chỉ là 101 Láng Hạ. E thấy hình dư tòa nhà e cũng có mấy cụ offer nhà mềnh :D ngày trc có cụ bên hội I 30. Sếp cụ có hiền tính ko chứ e thấy ở tòa nhà e mỗi lần nhậu cụ này hiền :D uốn hay đỏ mặt
Cũng hiền cụ ạ. Vui tính và thoải mái lắm. Mợ nói chuẩn là sếp em uống hay đỏ mặt, dù uống cũng được.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bên dòng suối thơ mộng

Cây rừng

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ruby_eagle

Xe điện
Tuyệt quá, up thêm mấy cái ảnh chụp từ đỉnh Fan đi cụ.

QUannbk

Đi bộ
Bài của cụ hay quá, đọc mà thèm leo lên đỉnh Fan ngay

ao_trang

Xe buýt
2/3 này e có kế hoạch lên đỉnh giống các cụ, đã tham khảo và đặt tour theo sự chỉ dẫn của bác giaothong. Theo chương trình đoàn chúng em sẽ xuất phát từ Trạm Tôn và về đường Sín Chải. Tuy nhiên vì là mới leo Fan lần đầu chưa có kinh nghiệm nên các bác cho e hỏi tình trạng đường sín chải thế nào? Có khó đi và nguy hiểm lắm không? Với những người mới như bọn em có cần lưu ý việc gì không? Trân thành cám ơn các bác
Em cũng mới đi 1 lần thôi cụ ạ, nên cũng không có nhiều kinh nghiệm lắm. Nhưng mà cũng không đến nỗi quá khó khăn như mọi người vẫn nói. Trước khi em đi chả ai nghĩ là em sẽ leo được nhưng cuối cùng em vẫn bò được lên đến đỉnh như mọi người đấy chứ. :D. Đường đi thì đôi chỗ hơi khó đi nhưng không quá nguy hiểm. Cụ lưu ý mang đồ đạc gọn nhẹ, nước uống, đồ ăn để "nạp" năng lượng :D, mặc đồ thể thao để đi lại cho thoải mái, giầy bám đá và găng tay lao động là không thể thiếu được ạ.

ao_trang

Xe buýt
Đường Sín Chải thì xa hơn khoảng 4 tiếng đi bộ, hôm 2/9 em lên thấy anh porter bẩu thế, đường hơi khó đi chút thôi.
Các cụ đi đường đó thì nên xuất phát về thật sớm, đi nhanh chút thì đến chiều sẽ về đến nơi, chứ trời tối vẫn mò mẫm đi trong rừng thì cũng hơi ngại.
Tối về đi tắm lá thuốc Dao đỏ xong thì lê tê phê luôn ợ :)
Em nhớ nhất là quả massage toàn thân của mấy chị em trên đó. :)). Cứ bùm bụp như đấm bao cát trong khi người mình thì chả còn chỗ nào không đau

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Đằng Sín Chải lúc lên gặp dốc đột ngột ngay từ đầu nên dễ bị nản. Xuống thì vô tư. Đoạn qua rừng già chỗ mấy cây gỗ qua suối nhiều lá mục lắm cẩn thận rắn. Ngày mình đi vừa ngả lưng tý thấy hô rắn sợ mất mật chả ngủ trưa được phút nào.