2011 - Các cụ nhà mình có vấn đề gì về điện thoại thì vào đây nhá !

win_100

Xe điện
Con N 8250 của em vưỡn dùng tốt, gần đây nhanh hết pin, tưởng pin hỏng em mua pin mới về thay. nghe gọi chưa dứt đã tắt nguồn, hết pin. Thế nghĩa là sao hở cụ. Có sưẩ đc ko vì cái này Cụ nhà em dùng, quen rồi vì cái bàn phím nó nổi nên rất dễ SD ko muốn thay cái khác. Cụ tư vấn giúp em

xebo

Xe bò ! ©
Theo em Cụ nên lấy HTC Desire HD. Ngoài cài đặt thì e có thể giúp cụ làm chủ được thiết bị theo đúng nghĩa :D
Thằng bạn em nó cũng sui lấy cái đấy nhưng nó to quá như cái bàn là úp vào mặt ấy nên em không thích. HTC desire có lỗi nhiều không mà cụ sui em lấy cái khác vậy ?

vnnintel

Xe tải
280 Nguyễn Xiển, Hạ Đình, Thanh Xuân, Hà Nội
Cụ Vnnintel này chuẩn đới, hồi trước nhà cháu ra cài cái Iphone 4 cụ rất nhiệt tình, chu đáo . Bg mới biết cụ cũng là ng OF nhà mềnh. Cụ cho hỏi Iphone 4 đã có phần mềm xóa từng cuộc gọi chưa ợ?
iphone 4 thì phai kiểm tra xem OS nữa, jalbeak được mới cài phần mềm đấy được cụ ạ

E đang dùng SS P900i, trước đây dùng WM 6.1 thì vẫn Sin với máy tính bình thường nhưng khi cài lại bản 6.5 thì không Sin được với máy tính nữa. Kụ có cách gì giúp E k?? Vodka đang chờ kụ đấy ạh.. #-o
có cách cụ ạ. Cụ copy file .pim sang 1 máy khác đang dùng wm mà sync được vs máy tính. sau đó sync bình thường. file.pim đấy chính là danh bạ và log của cụ. Nếu em nói hơi khó hiểu thì cụ cầm qua em làm cho :D

vietnga

Xe đạp
câu hỏi của em mãi ko có ai trả lời là sao.
thêm mấy câu nữa:
khóa ko cho iphone nó quay ngang quay dọc loạn xạ thì làm dư lào

Lexus430sc

Xe điện
Các cụ nhà mình có vấn đề gì về điện thoại thì post ơ đây nhé. Cụ nào có kinh nghiệm thì vào giúp e trả lời cho hiệu quả ạ :D

Em tham gia OF cũng vài năm rồi mà chưa giúp được các cụ nhà mình cái gì cả (toàn đọc rồi ném đá là chính keke) Em có làm về mảng phần mềm điện thoại nên cụ nào có thắc mắc hay cần giúp đỡ gì thì post lên đây em sẽ giải đáp những gì có thể nhé :D

Nếu giải quyết bằng văn bản không được thì cụ cầm qua CTy Nhật Cường Mobile. 102/H1 Láng Hạ (cạnh ngõ 12 Láng Hạ) em sẽ làm giúp hết sức có thể với tinh thần OF :D (Miễn phí dưới mọi hình thức cho các cụ nhà ta)

Em làm Kỹ thuật phần mềm (Phạm Tùng) ! 8h Sáng - 18h !
(Mảng iphone, ipad thì em không phụ trách nhưng các cụ cứ hỏi e sẽ hỏi các cao thủ để trả lời các cụ)

1 - Cụ nào có HD2 cần up lên Andoid thì cầm qua e rán cho nhé (bản cao nhất là 2.3.2 )
Trưa nay em ra đúng chỗ này để thay cái vỏ iphone 3Gs mua ở Nhật Cường, báo giá 1 củ cả vỏ cả viền inox (vỏ cũ F1 nhà em nghịch, ném vỡ, sước lung tung cả). Có em gái gì béo béo, móng tay đỏ tiếp nhận ghi phiếu rất cẩn thận và dặn em đúng 18h quay lại lấy, thấy muộn quá em mặc cả xuống 16h nhưng không được. Em gái nói bọn em hẹn luôn chính xác nên cứ đúng giờ í anh qua.
Đúng 18h em qua, tranh thủ đỗ xe sát mép đường lẩm nhẩm ...vài phút chắc không sao (trước có biển cấm dừng đỗ), chạy vào trong thì hóa ra máy thay chưa xong vỏ :( hết viền inox. Thế mà chả gọi điện cho em 1 câu, bắt em ra giờ đấy. Được cái hẹn tiếp theo là 20h qua lấy, không thay viền inox nữa...
He he... khoảng 19h thì đã gọi điện cho em đến lấy, cơ mà em kệ, còn ăn cơm đã, 20h em mới mò ra.
Hàng đã xong, trông mới phết, mỗi tội khe SIM hơi vênh váo tí, để F1 đập vài hôm nữa chắc lại khít thôi.

vietnga

Xe đạp
ip4 , hàng viettel, từ lúc mua về chưa có gì

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ ơi cho em hỏi cụ có thay được giúp em cái màn hình N82 không ạ? Nếu được cho em xin cái giá luôn. Em cảm ơn>:D<

vnnintel

Xe tải
280 Nguyễn Xiển, Hạ Đình, Thanh Xuân, Hà Nội
Cụ ơi cụ có unlock iphone 4 không thì giúp cụ nhà em phát, em k dùng iphone nên chả biết hỏi ai cả :((
Cụ xem máy cụ đang là OS 4.xx hiện tại mới unlock được 4.02 để dùng sim vietnam thôi cụ ạ
cụ cho hỏi E52 của cháu cứ dùng khoảng 1 tuần là mất rung mất chuông:(phải khởi động lại máy thì lại ok dùng được 7 ngàyX_X
Cụ Thử RS llại máy xem. Sau khi backup dữ liệu xong cụ nhấn *#7370# khi nó hoi thì yes và nhập 12345 (nếu cụ chưa đôi pass)

Con N 8250 của em vưỡn dùng tốt, gần đây nhanh hết pin, tưởng pin hỏng em mua pin mới về thay. nghe gọi chưa dứt đã tắt nguồn, hết pin. Thế nghĩa là sao hở cụ. Có sưẩ đc ko vì cái này Cụ nhà em dùng, quen rồi vì cái bàn phím nó nổi nên rất dễ SD ko muốn thay cái khác. Cụ tư vấn giúp em
khả năng bị ăn nguồn cụ ạ. bj phần cứng

Thằng bạn em nó cũng sui lấy cái đấy nhưng nó to quá như cái bàn là úp vào mặt ấy nên em không thích. HTC desire có lỗi nhiều không mà cụ sui em lấy cái khác vậy ?
desire dùng cũng được cụ ạ, tại giờ dersire HD dùng thích hơn nên em mới xui thôi :D

chauchau

Xe điện
thanks cụ chủ thớt, dưng mà ý em là Vietmap cafe đấy, không hiểu có đúng với ý cụ không.

Hội cafe I tờ Láng hạ vụ này xôm đây.

rgvmen

Xe container
Cảm ơn cụ vnnintel, máy của ông cụ nhà em do người nhà vác từ bên US về hôm 30 tết, thấy bảo bản mới nhất nên đang đắp chiếu, alo cho em thì em càng tịt, khi nào xử lý được thì cụ hú a e với nhé, đa tạ cụ nhiều ạ :D

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
@ cụ rgvmen: Thôi em mời cụ vào hội đắp chăn đến sang năm thôi. Em đây cùng cảnh ngộ với cụ đây. Cụ có 1 chiếc vẫn fun chán ạ. Em còn gấp hơn 10 lần của cụ đơi hu hu.

tiger

Xe tăng
Em muốn copy phonebook từ P990 vào V3i, chỗ cụ có chén hộ em đc ko

rgvmen

Xe container
@ cụ rgvmen: Thôi em mời cụ vào hội đắp chăn đến sang năm thôi. Em đây cùng cảnh ngộ với cụ đây. Cụ có 1 chiếc vẫn fun chán ạ. Em còn gấp hơn 10 lần của cụ đơi hu hu.
hehe, không phải của em mà của cụ ông nhà em, dững 2 con cơ, cụ già nghịch ngợm chả hiểu mua làm cái giề, he he, em thì nghèo rới iphone 2G còn chả dám mơ, giờ dùng 2 sim 2 sóng Lenovo với Qmobile cho nó "đậu nành" :D

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
cụ chủ thớt cho em hỏi bên cụ chuẩn bị nhập về IP4 bản CDMA chưa , em đang định mua quả droiX của cụ huytct lấy cái sim sfone , đợi có IP4 mua về là add vô .

bes

Xe lăn
Thớt này hot quá, sức hút của Nhật Cường thật ác chiến.
Mới hơn 1 tiếng có đến 60 post :-bd

Ông Cò

Xe buýt
Cụ chủ thớt cho e nhờ tí.
Iphon4 nhà e vài ngày lại tự tắt 1 lần là sao nhể? Mờ mỗi lần tắt khởi động lên rất khó, phải giữ nút nguồn vài lần mới khởi động được.

muadem

Xe cút kít
câu hỏi của em mãi ko có ai trả lời là sao.
thêm mấy câu nữa:
khóa ko cho iphone nó quay ngang quay dọc loạn xạ thì làm dư lào
mợ bấm phím hôm hai lần liên tiếp (nhấp đúp), ở dưới cùng sẽ hiện tình trạng các phần mềm đang sử dụng, rồi rê toàn màn hình sang phải, bao giờ thấy cái hình vòng tròn ở trái cùng thì nhấn vào đấy. nó mặc định khóa theo chiều thẳng, nếu cần ngag thì chọn trong setup nhá. (chứng tỏ mợ hay chui trong chăn lướt web) hị hị ...
Hình đây:
Sau khi nhấp đúp ( có thể hình của mợ khác của em):

Dịch toàn bộ sang phải:

Chỉnh sửa cuối:

ducxit

Xe điện
cho em hỏi phát
Em dùng Nokia E72 em đã hackphone và cài 1 số trình duyệt web thì lại ko thể mở trình duyệt mặc định của máy là sao ợ? Có cách nào cài lại trình duyệt web của Nokia mà ko phải cài lại toàn bộ máy ko ợ???