2010 Mitsubishi Lancer Evolution!!! Gửi các cụ chiêm ngưỡng!!!

xyz

Xe tải
Website
www.xyz.com.vn
bác cho em hỏi em thấy ở xe grandis cũng có chw Mivec, vậy mivec là gì? và mivec turbo la gì ? chúng có giống nhau không .mong các bác chỉ giáo
em không biết có đúng ngôn ngữ kỹ thuật không, cơ mà Mivec thì nó là công nghệ động cơ của Mit, giống như VTTi của Toy ấy, còn turbo là hệ thống tăng áp, nạp nhiên liệu cưỡng bức. Nó là công nghệ bơm nhiên liệu trực tiếp vào xilanh chứ không phụ thuộc vào quá trình hút-nạp của pitong, nên có turbo thì nó bốc hơn...em thấy cứ cái gì có cưỡng bức thì nó cũng bốc hơn...có gì sai các cụ bỏ qua nhá...

tu_TQK

Xe hơi
e thấy con mistu này đẹp và thể thao,vậy mà ở hà nội ít ng đi quá#-o

interceptor

Xe điện
Chả phải ít đâu cụ à, mà là KHÔNG CÓ CON NÀO!
Không có cũng dễ hiểu thôi cụ ạ, với mức giá về đến tay người mua tầm 140k$ thì có vô cùng nhiều sự lựa chọn mà đa số dân mình sẽ không bao giờ nghĩ đến việc mua một em xe có thương hiệu "nhà quê" Mitsubishi đâu cụ ạ.
Có 2 dòng xe của thương hiệu "nhà quê" Mitsubishi và Subaru vốn chỉ dành cho người đam mê và hiểu biết về xe độ thôi cụ ạ, đấy là EVO và STi

lengocson211

Xe buýt
Bên em có nhập 4 con loại như này nhưng không phải Evo, dung tích 1.5 máy thường. Hàng Nhật xuất đi Nga Giá 30.500USD, kiểu dang quá đẹp các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

tudis_mr

Xe tải
Xe công nhận là quá đẹp!Híc híc bao giờ giá xe mới giảm cho anh em được đi đây????

interceptor

Xe điện
Cụ dùng từ "loại như này" là không đúng cụ ạ.
4 con cụ nhập về là Lancer EX máy 1.5 yếu xìu, khác xa so với EVO X cụ ạ.
Kiểu dáng của EX cũng đẹp, nhưng ko bằng EVO đc đâu! ^_^
Chưa kể cái máy 2.0 MIVEC TURBO thì khung sườn CY4A của EX làm sao bằng khung sườn CZ4A của EVO X đc! :D

Bên em có nhập 4 con loại như này nhưng không phải Evo, dung tích 1.5 máy thường. Hàng Nhật xuất đi Nga Giá 30.500USD, kiểu dang quá đẹp các cụ nhỉ?

ThomasTom

Xe đạp
Hix sao dòng Evo X của Mit đẹp thế các bác nhỉ :( Nhiều lúc nghĩ nếu nhập về tầm 75k mà sao với Venza ở Vn thì Evo X vẫn đẹp gấp tỉ lần :x

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
đam mê thì lâu rồi :D nhưng tiếc 1 điều mình lại sống tại vn nên ... có tiền em cung chẳng thực hiện đam mê này :))

quá đắt so với em nó, cái thứ 2 là dg xá vn sỉ nhục em nó :)) thế cho nên em chơi dòng địa hình trâu bò cho nó hợp với địa hình vn.

conco4mat

Xe tăng
đam mê thì lâu rồi :D nhưng tiếc 1 điều mình lại sống tại vn nên ... có tiền em cung chẳng thực hiện đam mê này :))

quá đắt so với em nó, cái thứ 2 là dg xá vn sỉ nhục em nó :)) thế cho nên em chơi dòng địa hình trâu bò cho nó hợp với địa hình vn.
Xe Lancer là xe chạy địa hình mà Bác, nếu đội lên xem gầm, nó khác với Toyota nhiều lắm. Nhưng khi chạy địa hình, bác phải trả giá là giảm xóc mau thay.

Còn đường lầy lội thì có chiếc này, giá không cao hơn bao nhiêu.

interceptor

Xe điện
Lancer Sportback RalliArt vẫn là xe onroad bác nhé, ko phải xe offroad cho đường lầy lội đâu, bác đừng nhầm! ^_^
Lancer chạy trong Dakar Rally có thiết kế khác hoàn toàn Lancer phổ thông bác ạ. Dòng Lancer phổ thông hoàn toàn là xe onroad hết, chưa bao giờ có dính địa hình vào ạ!

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xe Lancer là xe chạy địa hình mà Bác, nếu đội lên xem gầm, nó khác với Toyota nhiều lắm. Nhưng khi chạy địa hình, bác phải trả giá là giảm xóc mau thay.

Còn đường lầy lội thì có chiếc này, giá không cao hơn bao nhiêu.
mang em này ra chạy địa hình lầy lội ý hả bác :))