2010 Mitsubishi Lancer Evolution!!! Gửi các cụ chiêm ngưỡng!!!

Khoa_nguyen

Đi bộ
Nhân việc bác canond recommended em mitsu evo cho em, em làm liền một vòng dạo quanh các dealer... em post may tam anh của em nó cho các cụ xem cho vui... em nó nhìn đẹp và sport quá các cụ nhỉ=P~... bên em giá em nó vào khoảng 30 den 40k tùy theo options của các cụ...

Em này đời 2008:x. Nhà em nó ở South Coast Mitsubishi, South California...có cụ nào muốn sang us cưới em nó không ah? Nhà gái không đòi hỏi gì nhiều đâu các cụ khoảng 30k thôi$-) nhưng em chỉ lo không biết sao đủ tiền rước dâu về được vn đây...:ar!

Oi sao mà em kết body em nó quá =P~

Sao mà thấy thương quá đi!!!

Mấy cụ thấy sao ah

Nãy thấy thương giờ lại thấy ghét.[-(

Người đẹp nên cái gì cũng đẹp

Inside!!!>:)

Tim em trao cho các cụ!!!

Em thứ hai trẻ tuổi hơn... đời 2010... nhưng em thích em kia hơn ( tuy có già một xíu ) hahaha

Nhà gái ra giá 41k (hơi mắc tại nó có them cái navigation pack "GPS và Camera back up" nữa, bên đây thường thì bà con không lấy cái này nếu không cần thiết, save được vài ngàn lận đó các cụ)

GPS theo xe nhìn thì thích thiệt các cụ nhỉ, nhưng thôi để em mua cái tomtom bên ngoài gắn vô cho nó lành... mấy ngàn cũng về vn thăm bạn gái em và offline với các cụ được rồi)

Ghế quá là chuẩn luôn!!!

Hi vọng các cụ enjoy...chúc các cụ vui vẻ và luôn lái xe an toàn!!!
Khoa_Nguyen

Chỉnh sửa cuối:

CanonD

Xe đạp
Cám ơn cụ Khoa Nguyễn đã bỏ công cho mọi người được thưởng lãm vẻ đẹp của em nó. Nhìn cái chữ MIVEC TURBO mà chỉ muốn...:). Ở SG thì em không biết, nhưng ở HN chưa nhìn thấy em này dạo phố. Vụ GPS, cụ ở bên đó cứ Tomtom mà dùng là chuẩn.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cứ tưởng bác nào rước em nó về vn rồi thì máu quá :D, xe này về vn giá cao quá vì tầm tiền đấy ng ta có thể mua những con xe sang hơn chút. Ai mà thích thể thao thuần túy thì mới chơi em này nhưng bị cái dg ở vn đi em nó chỉ tổ hỏng máy :))

Khoa_nguyen

Đi bộ
Ruoc em ve vn cung it nhat la 100k cac cu nhi... em cung mong sao tuong lai cac cu co co hoi tiep can voi gia tri thuc cua xe tren the gioi. hom truoc em thay may cu kia bao em s63 amg ra bien trang cung tren 500k, em giat minh....

CanonD

Xe đạp
Ruoc em ve vn cung it nhat la 100k cac cu nhi... em cung mong sao tuong lai cac cu co co hoi tiep can voi gia tri thuc cua xe tren the gioi. hom truoc em thay may cu kia bao em s63 amg ra bien trang cung tren 500k, em giat minh....
Giá đó ở VN là thường mà cụ. Ngày xưa thời Tây (ko phải ba lô nhá) là "Ăn cơm Tầu, ở nhà Tây, lấy vợ Nhật". Bây giờ em thấy nên thêm là "nhà Mẽo, xe Mẽo". Một cái nhà mà 500$ ở Mẽo thì đủ biết chúng nó sắp giẫy chết hết roài :)) Mua nhà giá chỉ 500 USD ở Mỹ.

nirvana

Xe đạp
xe quá đẹp..đúng chất thể thao..

nha_ngheo

Xe tải
hôm trước em đi qua đoạn liễu giai thấy có mấy em lancer 5 cửa không biết là gì nhưng ga lăng trước và nắp ca pô giống hệt evo luôn.nhìn kết lắm.hx

interceptor

Xe điện
Mấy em 5 cửa mà cụ nha_ngheo nhìn thấy là dòng Lancer Sportback và Sportback Ralliart đấy ạ! Dòng này cũng là máy Mivec Turbo, cùng dung tích 2.0 nhưng yếu hơn Evo hai chục mã lực.
Evo X vẫn là mơ ước của em đấy ạ! Hiện tại ngoài bắc có 1 con Evo duy nhất đang mang biển HP, giá đâu tầm trên dưới 130k.
Em ghiền dòng Lancer đến độ ko có đủ tiền chơi Evo nên phải xài tạm 1 em Lancer IO (Đài Loan) để độ cho bõ ghét đấy ạ! T_T

vaha

Xe đạp
Mấy em 5 cửa mà cụ nha_ngheo nhìn thấy là dòng Lancer Sportback và Sportback Ralliart đấy ạ! Dòng này cũng là máy Mivec Turbo, cùng dung tích 2.0 nhưng yếu hơn Evo hai chục mã lực.
Evo X vẫn là mơ ước của em đấy ạ! Hiện tại ngoài bắc có 1 con Evo duy nhất đang mang biển HP, giá đâu tầm trên dưới 130k.
Em ghiền dòng Lancer đến độ ko có đủ tiền chơi Evo nên phải xài tạm 1 em Lancer IO (Đài Loan) để độ cho bõ ghét đấy ạ! T_T
bác cho em hỏi em thấy ở xe grandis cũng có chw Mivec, vậy mivec là gì? và mivec turbo la gì ? chúng có giống nhau không .mong các bác chỉ giáo

interceptor

Xe điện
MIVEC là viết tắt của "Mitsubishi Innovative Valve timing Electronic Control system", cũng giống như VVT của Toy, VTEC của Honda, ... Đại khái nó là công nghệ điều khiển van biến thiên gì gì đó, em cũng chả biết dịch ra làm sao cho đúng.
MIVEC khác với MIVEC TURBO ở chỗ cái TURBO. Turbo là một công nghệ, một thiết bị tăng áp động cơ, khiến nó có công suất lớn hơn (mã lực). Chính vì có cái Turbo này nên dòng máy có turbo cấu tạo phức tạp hơn nhiều.

vaha

Xe đạp
MIVEC là viết tắt của "Mitsubishi Innovative Valve timing Electronic Control system", cũng giống như VVT của Toy, VTEC của Honda, ... Đại khái nó là công nghệ điều khiển van biến thiên gì gì đó, em cũng chả biết dịch ra làm sao cho đúng.
MIVEC khác với MIVEC TURBO ở chỗ cái TURBO. Turbo là một công nghệ, một thiết bị tăng áp động cơ, khiến nó có công suất lớn hơn (mã lực). Chính vì có cái Turbo này nên dòng máy có turbo cấu tạo phức tạp hơn nhiều.
cám ơn bác nhiều nhiều...bác cho em hỏi trên xe lancer IO của b¸có các công nghệ trên k? nếu có em phải quyết tâm đổi em lancer 2.0 lấy em L IO chơi tạm.vì con lancer 2.0 nhà em chẳng có chút công nghệ hiện đại nao:(:(:( mà nếu có chắc em cũng không biêt .bác nào biết chỉ em với.cám ơn các bác nhiều

interceptor

Xe điện
Thứ 1, em không biết Lancer 2.0 của bác là đời nào?
Nếu xe bác là Lancer 2.0 đời 2009 hay còn gọi là Lancer EX GT thì về máy móc nó giống hệt Lancer IO 2.0. Những xe này thì máy chỉ dừng lại ở MIVEC thôi chứ không có Turbo bác ạ. Nếu bác thích Turbo thì xin mời làm một em EVO hoặc Lancer Sportback RalliArt, máy được bổ xung thêm 100 mã lực nữa đấy bác ạ! Phê lắm! (Phải cái là giá nó cũng phê ^_^).
Đấy là về máy móc, còn về những option khác thì tùy xe, tuy nhiên những em Lancer IO mà em biết ở HN này thì gần như là đầy đủ, chả thiếu cái gì:
- Gương chỉnh điện, cụp điện, đóng mở bằng remote
- Cửa sổ trời
- Cruise Control
- Cần chuyển số trên vô lăng theo kiểu F1.
- Đèn AFS, Bi-xenon
- Vành đúc 18", lốp thể thao Potenza.
- Đầu DVD có màn hình LCD + 02 màn LCD gối cho 2 ghế sau
- Camera lùi tích hợp thẳng vào LCD trên Táp lô.
- Đuôi gió thể thao V1 + V2.
Còn thiếu cái gì quên chưa kể nữa nhỉ? Nói chung thế là quá ngon cho một chiếc xe đẹp, thể thao, cảm giác lái cực phê, khác hẳn mấy chiếc Altis với lại Camry, ...
Còn nếu bác thích độ xe nữa thì thôi rồi, xin mời bác nhập hội IOC (Lancer IO Club). Tất cả các xe của IOC không có xe nào còn nguyên bản cả ạ! ^_^

Pisces

Xe máy
IOC còn cái máy là xe nào cũng vẫn nguyên. Chưa bị bổ. Magnaflow cat-back về tới Trường Sa rồi Inter nhé

ca_vang

Xe tải
Em cũng nhìn thấy mấy em màu trắng ở Liễu Giai đẹp thế, cụ nào biết giá rổ e nó thế nào ko?

chuot5xu

Đi bộ
Em cũng nhìn thấy mấy em màu trắng ở Liễu Giai đẹp thế, cụ nào biết giá rổ e nó thế nào ko?
chiều nay em vừa qua chỗ liễu giai hỏi con mit 5 cửa mầu trắng. bác chủ bảo xe nhập mỹ về, còn mỗi con màu trắng, con màu xanh thì khăn gói quả mướp vào nam định cư rồi ạ. mở nắp capo lên máy cũng turbo như con trên ảnh, nội thất cũng như con trắng đấy luôn, cũng có số sport +,- trên vô lăng ạ à mà còn dẫn động cả 2 cầu nữa . tán phét một lúc bác chủ cho chạy thử mấy vòng. đạp ga phát lưng dính luôn nghế ạ, nói chung là cảm giác phê lắm ạ.
Đến đoạn chung kết bác chủ ra giá 75.000USD (tỷ rưỡi ạ). Nghe thế em ngậm ngùi đi về lên google thấy giá bên mỹ có gần 30.000USD. à mà em ý còn ko có gương cầu như mấy em trên mạng ạ. => giá đấy có chát quá ko ạ để em còn xúc tiến cưới em ý về.
Tiện cho em hỏi luôn có bác nào biết giá chuẩn em ý nhập về VN tầm bao nhiêu, và ở hà nội còn bác nào bán em ý nữa ko ạ.

interceptor

Xe điện
Con trắng 5 cửa mà cụ xe đấy là dòng Lancer Sportback. Máy có Turbo tăng áp, 237 HP. Thực sự nếu đã là fan của Lancer EVO thì xe 5 cửa không phải là dòng xe gây được sự chú ý. Tại sao dân chúng trên TG lại đam mê EVO đến vậy? Vì EVO cho cảm giác lái tuyệt vời và rất dễ ĐỘ! Đã độ xe thì ko quan tâm đến dòng xe lancer 5 cửa ạ! ^_^
Hiện giờ theo tin đồn em nghe được thì ngoài Bắc có duy nhất một em EVO X (do Kylin nhập về) hiện đang chạy ở Hải Phòng. Giá của em EVO X này rơi vào tầm gần 130k$ ạ! (giá ở mỹ chỉ khoảng 35k$)

paduy

Xe tải
Gửi các cụ ảnh em mitsu ở liễu giai đây ạ

paduy

Xe tải