[2009] Tây Nguyên tết dương lịch 2009

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Đường 1 bị hỏng từ rất nhiều đoạn, đi sedan hơi khổ, chuyến rồi xe Thắng Huyền nát hết các loại nhựa dưới gầm :), đi Ếch sướng nhất :D

Tron

Xe đạp
Đợt vừa rồi đi TN gặp rất nhiều cúc quỳ và ngũ sắc, tiếc rằng cuối vụ cho nên tìm được bông đẹp không phải dễ lắm. Để chụp cái bông ở trên hình như em Tròn phải đi gần hết 1 vòng Biển Hồ ở Pleiku thì phải?
Để chụp bông hoa đấy em vạ vật nguyên 1 ngày ở Biển Hồ, làm dăm vòng giảm béo, hết đi bộ chuyển qua đi xe đạp, mỏi chân là ra nằm võng nghe gió thổi trên những rặng thông... Hôm nào rảnh rang em sẽ từ từ kể chuyện post hình hầu các bác. Có bác nào vote cho em không ợ ^^

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Ảnh ảnh ảnh ảnh, thêm đi chứ đồng chí?

Để chụp bông hoa đấy em vạ vật nguyên 1 ngày ở Biển Hồ, làm dăm vòng giảm béo, hết đi bộ chuyển qua đi xe đạp, mỏi chân là ra nằm võng nghe gió thổi trên những rặng thông... Hôm nào rảnh rang em sẽ từ từ kể chuyện post hình hầu các bác. Có bác nào vote cho em không ợ ^^

mada3

Xe đạp
GiaoThông@: Bác xài GPS trên Nokia E71 à? Bác dùng Vietmap hay phần mềm nào vậy?

GiaBach2001

Xe máy
Tui đang xài BlackBerry 9000. Có thể cài đặt GPS và Vietmap được kg? Các bác chỉ dẫn cho tý.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
GiaoThông@: Bác xài GPS trên Nokia E71 à? Bác dùng Vietmap hay phần mềm nào vậy?
Tui đang xài BlackBerry 9000. Có thể cài đặt GPS và Vietmap được kg? Các bác chỉ dẫn cho tý.
Về GPS các bác sang box IT và Kỹ thuật số để tham khảo nhé, bên đó có mấy bài chuyên về GPS rồi. Ngoài ra các chuyên gia về GPS bên đó cũng rất nhiều thủ thuật hay.

Các bác cho em hỏi đường từ đây vào Nam toàn đẹp thế này hả các bác? Để em còn mang về demo cho bà xã
Đường nói chung là đẹp, riêng đoạn Sông Cầu (từ Quy Nhơn vào Tuy Hòa) là đường rất xấu do đợt vừa rồi bị ngập lụt. Ngoài ra đoạn đường tránh Huế cũng xấu, nên đi vòng qua Huế.

Xe nhà em toàn các cụ cao tuổi, gầm xe thấp tý, mà đi về các cụ vẫn khỏe mạnh, xe vẫn ngon choét.:21:

Thế ảnh đâu???

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Kontum có cái siêu thị khá to

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Biển Hồ ở Pleiku

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thỉnh thoảng có tý nhà rông, nhưng trông khá công nghiệp

hanoien

Xe điện
Cám ơn các cụ đã cho anh em hưởng lãm những hình ảnh tuyệt vời về tây nguyên. Phải nói là quá tuyệt! Lần sau các cụ đi đâu cho em theo ké làm 1 chân ủn xe.

anhnv_home

Xe tải
Oài, thế là gần xong năm cũ, cụ Bọ vì bị xì lốp mò lên tây bắc tìm thịt roài, các cụ nhà mình tổng kết xong đợt một, có dự định làm cái đợt 2 không, nhà em còn ít thịt lợn rừng mang từ tây nguyên về góp vui đơi.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Oài, thế là gần xong năm cũ, cụ Bọ vì bị xì lốp mò lên tây bắc tìm thịt roài, các cụ nhà mình tổng kết xong đợt một, có dự định làm cái đợt 2 không, nhà em còn ít thịt lợn rừng mang từ tây nguyên về góp vui đơi.
Đ/c xem tình hình thuốc thang thế nào lâu quá, từ đầu tới giờ số ảnh rất ít, ảnh hưởng tới tinh thần chung của toàn đoàn. Tổ chức tha thiết yêu cầu đ/c nhanh chóng hoàn tất quá trình oánh răng bằng P/S để đưa ảnh lên chuẩn bị cho chương trình tổng kết hoành tráng trong thời gian tới.

Ông thợ ảnh của đoàn: em chụp tốc độ chậm để lấy thác nước, các bác chịu khó cười lâu tý nhé - em cười méo xệch cả miệng mà chả thấy ảnh đâu.

Cũng ông thợ ảnh đang trao đổi nghiệp vụ với đồng nghiệp ở Bản Đôn, theo ông Bản Đôn là chụp BKT-Bracketting là chụp 3 kiểu liền - lưu ý cái túi to vật là nguyên nhân làm 1 chú voi Bản Đôn bị què chân :)) :))

Ảnh lưu niệm em bắn lại ông thợ ảnh :21:

Chỉnh sửa cuối: