[2009] Cao Bắc Lạng: Rủ rê đi chụp Thác Bản Giốc và ruộng bậc thang mùa lúa chín...

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Trông trời + nước thế này là ngon rồi, chuẩn bị lên đường thôi các cụ ơi.

Chẳng biết các cụ chuẩn bị súng ống thế nào, mình trao đổi luôn ở đây cho nó tiện nhé:

Em dùng 1 body D300, ống 24-70 để chụp phong cảnh, không rộng lắm khi lắp trên body crop nhưng đủ dùng. Ống fix 105 dùng để chụp chân dung và macro. Không có tele nhưng có lẽ cũng sẽ ít dùng đến ống tele.

Kính lọc thì đương nhiên có UV (bảo vệ là chính) và kính lọc Polar để chụp trời xanh mây trắng và khi cần có thể giúp giảm khẩu nếu chụp thác nước tốc độ chậm. Có lẽ phải kiếm thêm filter ND/GND, không biết chỗ nào có đồ ngon bổ rẻ nhỉ.

Chân máy thì đương nhiên phải có khi đi chụp phong cảnh. Em có cả chân 3 và chân đơn, thôi thì cứ vứt cả lên xe lúc nào cần dùng thì có ngay.

Vietkid

Xe điện
Em đi 2 lớn 1 bé, em vừa check với Gấu, 30 em mới đi được, em chạy grandis có đi được chặng 2 không ạ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em cũng muốn đi quá ....
Dưng mờ đi 2 ngày thì tốt
Từ Tuyên Quang chạy qua Ba Bể gần quá còn gì, lên đấy 2 đoàn gặp nhau quá vui luôn. Lúc chạy về từ CB sang TQ thì cũng gần, đi trong 2 ngày ngon lành cành đào.

@Vietkid: Theo lý thuyết thì đường quốc lộ đi ngon cụ ạ, tuy nhiên Grandis gầm hơi thấp và trong trường hợp có sạt lở (vì cái cung QL34 ít người đi nên không có thông tin) thì đi gầm thấp và 1 cầu sẽ rất vất vả. Nếu cụ định đi thì chỉ nên đi theo cung HN - CB thôi, đừng vòng qua Hà Giang.

Nếu 30 cụ mới đi được thì em e khó giao lưu vì ngày đầu tiên cụ không thể lên kịp được với đoàn (mất ít nhất 6 tiếng để lên tới CB)

ThanhKhue

Xe buýt
Cụ mợ cho em đi với, em vẫn chưa được đi TBG bao giờ nên cái chuyến nầy nằm trong To Do Lít của em lâu rồi :63:. Thôi thì em xin lui quân khỏi vụ Tết dân tộc vậy :18:, cung này em c hưa đi tẹo nào, quá cám dỗ đối với em (l). Cụ Tái-Thông cho em vào danh sách và kiếm cho em 1 chỗ nhé :6:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nghe có vẻ nhiều cụ còn dập dòm quá nhỉ, các cụ vào đăng ký và nếu có xe thì vào thêm box khoe xe để BTC còn bố trí sắp xếp.

@Thanhkhue: Mợ LT cũng chưa đi bao giờ nên lần này cũng máu lắm.

Mà đợt này đội Lang Bạt không tổ chức đi lại 1 chuyến và nhân tiện vòng qua HSP kỷ niệm cái lý do thành lập nhỉ. Nhớ lần đầu tiên đội LB gặp nhau cũng đúng mùa lúa chín có ruộng bậc thang ở HSP.

Raubac

Xe tăng
Anh Thông cho em rón rén đặt viên gạch :105:

Lập Tái

Xe điện
Em đăng ký hộ Râu Bạc - 1 chiến xa Lan Rover thật sự với lượng ngốn xăng 40lít/100km
cụ nào chưa có xe có thể ghép với em Râu nhà em ...vứn đề là share tiền xăng thoai :))
Cậu Phíc đang định chiến Hunter nên mợ nào muốn da đen ròn thì có thể liiên lạc ngay với Cậu Phíc ....he he
Thớt này xôm quá ...đúng là mợ Thông mát tay ...

Chỉnh sửa cuối:

Lập Tái

Xe điện
ặc
bótt xong thì thấy nó òi .....:77::77::77:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Danh sách đăng ký:

Đi chặng I (2 ngày đầu)
  1. SV_Gia - đi chặng đầu 2 ngày
  2. quangdzung - đi chặng đầu 2 ngày
  3. sumakho - chạy từ Tuyên Quang sang Hồ Ba Bể gặp nhau ngày 29 nhé?
Đi chặng II (4-5 ngày)

1. GiaoThong - 5 người lớn, 2 trẻ em - Escape
  2. Lập Tái - 3 người lớn, 2 trẻ em - Santa Fe
  3. Cụ Phích dang dập dòm, đang muốn đi vì sợ làm thủy điện xong thì mất xem TBG - Hunter
  4. X5dreaming (dập dòm... 90% là đi được) [2 xe trên đã full, em chỉ còn nước há miệng chờ sung )
  5. Hung_mtuci
  6. raubac - Land Rover 40l/100km
  7. Thanhkhue - muốn offroad thì đi xe Raubac, muốn đen giòn thì đi Hunter nhà cụ Phích
  8. sunnyhanoi - đi cùng cụ Phích
Lịch chưa chắc chắn
  1. Vietkid - 2 người lớn, 1 trẻ em - Grandis (có thể 30 mới đi)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nếu cụ nào máu chụp ruộng bậc thang ở Hoàng Su Phì thì có thể hoặc ở thêm 1 ngày nữa hoặc là đi sớm rồi rẽ vào Bắc Quang, Hoàng Su Phì sau đó quay ra về HN.
Giữ cái Hoàng Su Phì lại để sau mấy hôm cho em đi với, 2 tuần nữa mới bắt đầu lúa chín cơ, mà tuần này em bị ở miền Trung rồi.
Tiên sư cụ nào loi choi đi Hoàng Su Phì trước nhá. Là iem cứ chửi đổng thế đã!

Vietkid

Xe điện
Danh sách đăng ký:

Đi chặng I (2 ngày đầu)
  1. SV_Gia - đi chặng đầu 2 ngày
  2. quangdzung - đi chặng đầu 2 ngày
  3. sumakho - chạy từ Tuyên Quang sang Hồ Ba Bể gặp nhau ngày 29 nhé?
Đi chặng II (4-5 ngày)

1. GiaoThong - 5 người lớn, 2 trẻ em - Escape
  2. Lập Tái - 3 người lớn, 2 trẻ em - Santa Fe
  3. Cụ Phích dang dập dòm, đang muốn đi vì sợ làm thủy điện xong thì mất xem TBG - Hunter
  4. X5dreaming (dập dòm... 90% là đi được) [2 xe trên đã full, em chỉ còn nước há miệng chờ sung )
  5. Hung_mtuci
  6. raubac - Land Rover 40l/100km
  7. Thanhkhue - muốn offroad thì đi xe Raubac, muốn đen giòn thì đi Hunter nhà cụ Phích
  8. sunnyhanoi - đi cùng cụ Phích
Lịch chưa chắc chắn
  1. Vietkid - 2 người lớn, 1 trẻ em - Grandis (có thể 30 mới đi)
Em xác nhận lại, 2 người lớn, 1 trẻ em - Prado, 29 em đi được, cụ nào chưa có xe có thể ghép với em ạ.

Lập Tái

Xe điện
Em đã check một số thông tin, kết luận là cung Mậu Duệ - Du Già - Hà Giang phải để dành cho riêng 1 chuyến đi và phải độ cái SF của em lên 2 cầu , 4khóa vi sai thì may ra mới qua được :21:...Mấy lại nhà Et nó lại chửi đổng thế kia , có đi thì cũng không yên với nó
Cho nên chuyến này ta làm đúng cái cung Đông Bắc thoai ...em cũng khoái về theo đường Lạng Sơn cho nên có lẽ sẽ về qua cung Cao Bằng - Đông khê - Thất khê - Na Sầm - Lạng sơn - Hà Nội(b)
Các cụ cho ý kiến tiếp !
Thực ra , Cung Du già , Mậu duệ rất đẹp nhưng đường chỉ dành cho đội offroad, các cháu các thím trên xe không chịu nổi cung này :77:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Sáng nay vừa bàn với Mợ Lập Tái, có thể trên đường về chạy từ Cao Bằng xuyên qua Bắc Mê, Mậu Duệ, Du Già (đang tham khảo thêm cụ Dugia xem đường đi thế nào) rồi sau đó vòng về Hà Giang - Tuyên Quang - Hà Nội.

Như vậy lịch trình sẽ như sau:

1. T7 29/08: Hà Nội - Thái Nguyên - Bắc Kạn - Phủ Thông - Hồ Ba Bể. Chiều đi du lịch Hồ Ba Bể, tối ngủ lại.
2. CN 30/08: Hồ Ba Bể - Nà Phặc - Cao Bằng - Trùng Khánh - Thác Bản Giốc - Động Ngườm Ngao - Trùng Khánh - Cao Bằng. Tối ngủ lại Cao Bằng
3. T2 31/08: Cao Bằng - Hang Pắc Pó - Cao Bằng - Nguyên Bình - Tĩnh Túc - Bảo Lạc.
4. T3 01/09: Bảo Lạc - Bắc Mê - Du Già - Hà Giang - Tuyên Quang - Hà Nội
Cụ thử tính xem:
Bảo Lạc - Bắc Mê - Yên Hoa - Đà Vị - Na Hang - Chiêm Hóa - Tuyên Quang
Ngược với cung hôm Em & Hải Âu đi cùng Offroad, hay cực

Hung_mtuci

Xe máy
Em xác nhận lại, 2 người lớn, 1 trẻ em - Prado, 29 em đi được, cụ nào chưa có xe có thể ghép với em ạ.
Cụ đi hết cả cung phải không ạ, nếu được cụ cho em ghép cùng xe.

Em đang rất máu đi cung này nhưng chưa có phương tiện rất mong cụ hỗ trợ cho em hoàn thành nguyện vọng :6::6::6:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em đã check một số thông tin, kết luận là cung Mậu Duệ - Du Già - Hà Giang phải để dành cho riêng 1 chuyến đi và phải độ cái SF của em lên 2 cầu , 4khóa vi sai thì may ra mới qua được :21:...Mấy lại nhà Et nó lại chửi đổng thế kia , có đi thì cũng không yên với nó
Cho nên chuyến này ta làm đúng cái cung Đông Bắc thoai ...em cũng khoái về theo đường Lạng Sơn cho nên có lẽ sẽ về qua cung Cao Bằng - Đông khê - Thất khê - Na Sầm - Lạng sơn - Hà Nội(b)
Các cụ cho ý kiến tiếp !
Thực ra , Cung Du già , Mậu duệ rất đẹp nhưng đường chỉ dành cho đội offroad, các cháu các thím trên xe không chịu nổi cung này :77:
Nếu cụ Dugia đã cho biết như vậy thì mình không cố được. Thế thì chặng về có thể dắt nhau lên Mẫu Sơn (Lạng Sơn) chụp mây, được không cụ LT?

Cụ thử tính xem:
Bảo Lạc - Bắc Mê - Yên Hoa - Đà Vị - Na Hang - Chiêm Hóa - Tuyên Quang
Ngược với cung hôm Em & Hải Âu đi cùng Offroad, hay cực
Bọn em không đi offroad được vì nhiều xe không phải xe offroad với lại đoàn có cả người già và trẻ em. Cụ có đi cùng Sumakho không?

Cụ đi được lại đi xe gầm cao thế thì hay quá.

Hôm nay em vừa gặp cụ Phích và Raubac. Hai cụ ấy dự kiến sẽ đi Hunter mui trần đi lên trên đó. Như vậy là đoàn đi tương đối ổn rồi, còn chờ đến ngày lên đường là chiến thôi.

Các cụ đi được vào confirm giúp nhé. Sáng 29/08 này chắc anh em hẹn nhau khoảng 6AM gặp nhau ở đầu cầu Thăng Long rồi thẳng tiến.

Sau khi chốt lại lịch trình, em sẽ sửa lại thông tin phía trên kia.

cho_xem_giay_to

Xe điện
các cụ tổ chức đi chơi rầm rộ quá!như là trẩy hội vậy!:77::77::77:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Chuẩn đới... keke

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Bọn em không đi offroad được vì nhiều xe không phải xe offroad với lại đoàn có cả người già và trẻ em. Cụ có đi cùng Sumakho không?
...
Em đang định 29 đi Hải Dương off với OF Hải Dương cái.
Nếu không đi thì Em sẽ đi cùng các Cụ ạ

quangtayho

Xe container
Giữ cái Hoàng Su Phì lại để sau mấy hôm cho em đi với, 2 tuần nữa mới bắt đầu lúa chín cơ, mà tuần này em bị ở miền Trung rồi.
Tiên sư cụ nào loi choi đi Hoàng Su Phì trước nhá. Là iem cứ chửi đổng thế đã!
KHiếp cụ này đanh đá kinh.:77::77::77: Em cũng thèm quá nhưng chưa xin được cota của Gấu mí lại cũng chỉ có sedan thui :'(:'(