[Funland] (20 năm) Những nhân vật nổi tiếng nhưng bí ẩn trên các Forum Việt !!!

dalink

Xe điện
Ngày xưa khi ttvn.com mất, chuyển cho 1 nhân vật VK có tên là Nguyễn Xuân Mai (?) thành ttvnol, rồi loanh quanh vẫn thuộc vccorp. Thành ra nhân vật NXM kia luôn trong vòng bí ẩn.

Bên HVAonline còn có anh admin nữa, conmale. Nhưng sau này nhân thân cũng lộ ra là một chuyên gia IT bên Úc.

dalink

Xe điện
Vụ này cũng hi hữu khi một forum bảo mật hàng đầu thời đó của Việt Nam bị một nữ hacker “deface”, để lại sự xấu hổ tột cùng cho cộng đồng hackervn khi đó :). Dù sau này nhiều người cho rằng đấy là do một cao thủ “cú có gai”, nhưng vnhacker là ai thì k ai hay.

dalink

Xe điện
Trong lịch sử cận đại nước nhà còn có một nữ thi sĩ là TTKH với mấy bài về hoa ti-gôn rất hay. Các cụ có thể google để tìm đọc giai thoại này, bút chiến với các nhà thơ hồi đó trên mặt báo mà k rõ ai là ai.

Dan du an

Xe ba gác
Các chiến sỹ trên mặt trận ... Mà đã là chiến sỹ thời nay thì đủ loại: địch ta ba sọc, bốn qua, 5 sao, hơn 60 sao....

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Ngày còn Yahoo blog có tacke và nhật ký vàng anh em hay theo dõi.

daikim911

Xe tải
Thời còn SV có lão do-ngang thẩm định hàng rất chất lượng xin là cho ngay

quangkhunglong

Xe tăng
Em nhớ có nick Trailangtokhoe làm mưa làm gió trên Mocxi mấy tháng liền. Đâu đâu cũng nói về truyện cụ ấy post. Sau đó tự nhiên biến mất.

PotusTan

Xe buýt
Nam : Anh Lãng tathy
Nữ : Bí Dù á hậu ttvnol
Đặc biệt : Bác Hưng chính uỷ
_____
Em rón rén hỏi bác cả 2 TÝ: cái trang của bác Quốc Hưng tuyên giáo chết rồi à bác? Hay chuyển sang địa chỉ nào bác cho em xin với.
Đội ơn bác.

robinsonbn

Xe tải
Bro đứng cạnh cửa sổ có 1 từ mô tả về thái độ bàng quang trước mọi việc của lão ấy, em rất ấn tượng mà giờ quên mất rồi. Lão nhớ không ạ
“Bình cảm” bác ơi! Còn nick đi dưới cơn mưa và nhai kẹo cao su nữa! Đây là 1 nhóm chuyên xử lý khủng hoảng truyền thông, nick bắt đầu bằng 1 động từ, nhiều vụ giải quyết khá tốt!

fireman

Xe tăng
An Hoang Trung Tuong. Em đọc lão này suốt. Sau này có Phọt Phẹt bắt chước giọng văn những không hay bằng

Vova

Xe container
_____
Em rón rén hỏi bác cả 2 TÝ: cái trang của bác Quốc Hưng tuyên giáo chết rồi à bác? Hay chuyển sang địa chỉ nào bác cho em xin với.
Đội ơn bác.
Cả đội nhà Sen chuyển hết sang FB, chắc chẳng còn chú nào trả tiền nuôi và bỏ thời gian để làm admin. Mà hình như cái tnxm nhà Gấu cũng ra đi rồi nhỉ?

Linh_ My

Xe hơi
Em thấy mocxi.com trước 1 thời lừng lẫy cũng nhiều anh tài lắm ạ

PotusTan

Xe buýt
Cả đội nhà Sen chuyển hết sang FB, chắc chẳng còn chú nào trả tiền nuôi và bỏ thời gian để làm admin. Mà hình như cái tnxm nhà Gấu cũng ra đi rồi nhỉ?
____
1. tnxm của anh Gấu để hoang lâu lắm rồi. Em đoán cũng... chết rồi.
Klq, cơ mà anh Gấu... tự xóa quốc tịch Việt Nam sau vụ chị j trường cuốc tế Gateway chưa nhỉ?
2. Cụ sẵn có thì nhón tay cho em cái face của tathy với, hoăc cái face của NHÓM nhà Sen 4`.
Đội ơn cụ.

wild nature

Xe điện
Internet tại Việt Nam được coi như chính thức bắt đầu từ cuối năm 1997. Ngày 19 tháng 11 năm 1997 là ngày đầu Việt Nam được hòa vào mạng Internet toàn cầu.
Từ đó các Dịch vụ trực tuyến, các Forum Việt cũng bắt đầu xuất hiện từ cuối năm 1998 ...đến nay đã tròn 20 năm.
Trên các diễn đàn xã hội, công nghệ, giới tính...xuất hiện một số nhân vật nổi trội vì kiến thức, vì văn phong, vì tính cách... nhưng không bao giờ ra mặt và cố ý giấu kín nhân thân làm cho cộng đồng mạng càng thêm tò mò...
Em thử điểm qua một số nhân vật qua các diễn đàn đã từng biết:
1. Lãng Tathy:
Nhân vật này khá tốn giấy mực của CĐM, nhiều người cuồng cũng ko ít kẻ ghét...Bao nhiêu người tìm hiểu nhưng hầu như chẳng ai biết hắn là ai? Nghe đồn là XX đã truy ra và dán băng dính vào mồm nhưng cho giữ kín thân phận?
2. Mod Nhahoang của SV.com:
Gã này cực kỳ bí hiểm, ngay cả Admin Xadoa cũng hình như ko biết là ai nhưng vẫn phong Mod, có nhiều tương tác online với anh em SV nhưng ko bao giờ lộ tung tích (có lần anh em SV Offline còn gửi đến 1 chai Black góp vui), đến quãng năm 2005-2006 thì mất hẳn tín hiệu...mất tích bí ẩn như MH370
3. U-thoi-em-ve của SV.com:
Gã này thì văn phong tưng tửng nhưng rất lôi cuốn, phong cách ngạo mạn/kẻ cả kiểu dân quê học hành thành đạt làm sở Tây có tiền coi thường các cậu ấm HN nên bị ném đá cũng ác...nhưng tất cả đều phục về lối viết truyện rất hấp dẫn. Kể chuyện chăn rau, cặp bồ rất sinh động :))
Thời đó cũng không ai biết gã này là ai mặc dù các Mod SV soi rất ác :))
4. Giáo sư AnhHai69 của SV.com:
Bác này lớn tuổi tự xưng là GS-TS nhưng sức khỏe kinh hồn, chịch cực khỏe và say mê sex, có nhiều ảnh tự chụp thân nom vạm vỡ lắm :D Nói chuyện rất vui và cũng có tương tác qua ĐT với nhiều anh em SV nhưng thân nhân thì cũng chẳng ai tỏ tường :D
5. Thánh cô cô bóc Huyen Nguyen:
Hồi em này bóc Phượng Chanel và một số nhân vật showbiz khác, theo thông tin có được thì ai cũng nghĩ là 1 nhân vật có quyền lực, có tầm ảnh hưởng lớn (đồn là con 1 vị ********** XX), nắm rất rõ thông tin lừa đảo/nổ của các nhân vật showbiz và rất ghét bọn này. Các mợ bên WTT cứ là thần tượng em này và trở thành tín đồ của ẻm. Cách nói chuyện và văn phong cũng rất "nguy hiểm", đưa cảm giác tin tưởng và phục tùng của người nghe.
Sau này do có động chạm đến em Phượng X (là bạn của Phượng Chanel) nên bị XX truy tìm được, kết quả bắt được em Trần Thị Hương Giang diễn viên nửa mùa...tuy nhiên CĐM ko tin lắm vì em Giang này nói năng và tầm hiểu biết ko so được với nick Huyen Nguyen...giả thiết cho rằng em Giang này là Lê Lai cứu chúa và Huyen Nguyen thực sự vẫn là 1 nhân vật bí hiểm đầy quyền lực nào đó đã tạo ra 1 kịch bản ve sầu thoát xác hoàn hảo (đến em Hương Giang cũng ko biết, chỉ là được thuê tiền và dặn làm theo kế hoạch).
Cũng có 1 giả thuyết cho rằng là 1 nhóm người tổ chức theo kiểu bí mật, ko ai biết ai ngoài đời, chỉ tương tác online?
6. Bờ dồ Đứngcạnhcửasổ của OTF:
Nổi tiếng về tốc độ truy tìm thông tin và thái độ bình cảm trước mọi lời ong tiếng ve, 1 mình cân cả 1 phương diện quân trên mạng :)) Kiến thức về mọi mặt cũng cực kỳ nổi trội...cũng đã có người truy ra ảnh 1 người nào đó, nhưng ko chắc (tất nhiên Bờ dồ Sổ cứ nhận là mình như thường lệ :)) )
Bặt vô âm tín từ năm ngoái, nghe nói là do bị lộ tung tích (chưa ai khẳng định)...
Cũng có 1 giả thuyết cho rằng là 1 nhóm người tổ chức dịch vụ giải quyết khủng hoảng truyền thông mạng và cũng đã có nhiều phi vụ thành công?
7. Mợ Bông Xương rồng của OTF:
Lý luận tương đối sắc bén và am hiểu luật, tính cách kiên định...cũng tương tác với nhiều người nhưng chưa rõ đã ai biết nhân thân thực tế chưa? Theo em thì chắc là chưa...và cũng mất tích từ năm ngoái, nghe nói là dỗi một số Chã nào đó :))

Mời cccm bổ sung thêm các nhân vật khác tương tự ở các Forum khác và gợi mở các thông tin nếu có !
E bổ sung thêm lão 3C / Cúc cù cu
Mất 1 tuần em hóng phốt trên OF và giờ bặt tăm

gacan

Xe tăng
Nhắc đến MX em mới nhớ. Admin MX lúc bị bớ em mới biết đấy là bạn em, chơi với nhau bao lâu ở ngoài rồi. Đến lúc xảy ra việc mới biết là bạn mình kể cũng hay ho :D
Hồi a í bị bớ nhiều member k thể k bồi hồi thương tiếc. Dù sao diễn đàn cũng khai hóa rất nhiều điều mới cho ae!

darthvader

Xe điện
Nhà văn Kinh Bích Lịch nữa nhỉ :)

Patriots

Xe lăn
Bên Liên Xô đánh Mỹ chắc mới bí hiểm chứ nhỉ