[Thảo luận] 20' chưa qua được ngã tư Kim Mã

kien_bruce

Xe hơi
Sáng nay em bị xxx điều khiển hài quá các bác ạ. Chẳng là sáng nay đi đến ngã tư Daewoo từ Đội Cấn chờ đến 4 lượt đèn đỏ, lúc đèn xanh đi đến giữa ngã tư thì đèn lại đỏ, xxx không cho em đi thẳng bắt quay đầu vào kim mã, em đành rẽ theo và quay đầu lại. Tiếp tục chờ 6 lượt đèn đỏ nữa thì được đứng đầu đèn đỏ tưởng chắc ăn qua được rồi, đến lúc đèn xanh xxx lại không cho em rẽ trái và bắt đi thẳng (???) bực mình quá đi thẳng lên đường láng cho đỡ lằng nhằng. Không biết mấy bác xxx có nghĩ đến tình huống này không :mad:
Có lẽ Hà Nội sắp không chịu nổi áp lực giao thông rồi. Mỗi lần đi có việc cả tiếng mới đến nơi, đến nơi tìm chỗ gửi xe thêm cả tiếng nữa quá mệt mỏi để đi rồi chứ chưa nói gì đến giải quyết công việc. :|

vanperse

Xe buýt
Sáng nay em bị xxx điều khiển hài quá các bác ạ. Chẳng là sáng nay đi đến ngã tư Daewoo từ Đội Cấn chờ đến 4 lượt đèn đỏ, lúc đèn xanh đi đến giữa ngã tư thì đèn lại đỏ, xxx không cho em đi thẳng bắt quay đầu vào kim mã, em đành rẽ theo và quay đầu lại. Tiếp tục chờ 6 lượt đèn đỏ nữa thì được đứng đầu đèn đỏ tưởng chắc ăn qua được rồi, đến lúc đèn xanh xxx lại không cho em rẽ trái và bắt đi thẳng (???) bực mình quá đi thẳng lên đường láng cho đỡ lằng nhằng. Không biết mấy bác xxx có nghĩ đến tình huống này không :mad:
Có lẽ Hà Nội sắp không chịu nổi áp lực giao thông rồi. Mỗi lần đi có việc cả tiếng mới đến nơi, đến nơi tìm chỗ gửi xe thêm cả tiếng nữa quá mệt mỏi để đi rồi chứ chưa nói gì đến giải quyết công việc. :|
Tình huống của bác hài vãi. Cũng may mà không phải bác đang đưa Gấu nhà đi BV Phụ sản...:21:(b)

Matizcoi

Xe cút kít
Em thấy sống ở thủ đô sướng thế mà cụ chủ thớt lại kêu .... :)):)):))

hoangkc

Xe hơi
Thế sao cụ không nghe theo điều khiển của xxx để xem đi được mấy vòng tại ngã tư đó

SốtVirút

Xe tăng
Ơ, sáng nay từ K.mã - C.giấy qua chỗ Daewoo mặc dù đèn đã đỏ nhưng xxx vẫn cứ vẫy cho đi. E đi qua cũng thấy run, chỉ sợ xxx khác ở chỗ cuối ngã tư chỉ thẳng vào mặt nhưng ko có

HONGDAxin

Xe đạp
Ơ, sáng nay từ K.mã - C.giấy qua chỗ Daewoo mặc dù đèn đã đỏ nhưng xxx vẫn cứ vẫy cho đi. E đi qua cũng thấy run, chỉ sợ xxx khác ở chỗ cuối ngã tư chỉ thẳng vào mặt nhưng ko có
Sợ gì bác ơi, bác nói với xxx 2 ra chỗ xxx 1 mà lấy tiền.

@kien_bruce: bác đã bao giờ 2 tiếng (=20'x6 lần) không qua được cái cầu Phương Liệt đường Trường Chinh chưa? Chuyện bình thường mà bác, nhưng quả xxx hay đấy

hoainam147

[Tịch thu bằng lái]
với tình hình này, độ 2 năm nữa chắc ko thể đi nổi với GT Hà Nội, tốc độ phát triển dân số và phương tiện thì quá nhanh, trong khi đó độ phát triển hạ tâng GT thì gần như bằng 0. Trên Lạc Long Quân nhà em, có mỗi một đoạn mà làm 3 năm nay rồi ko xong... Đường hôm nào cũng bụi mù....

vietran

Xe ba gác
2 năm nữa thì chỉ có cách là...đi bộ:21:

mimy

Xe tải
với tình hình này, độ 2 năm nữa chắc ko thể đi nổi với GT Hà Nội, tốc độ phát triển dân số và phương tiện thì quá nhanh, trong khi đó độ phát triển hạ tâng GT thì gần như bằng 0. Trên Lạc Long Quân nhà em, có mỗi một đoạn mà làm 3 năm nay rồi ko xong... Đường hôm nào cũng bụi mù....

làm nhanh để hết việc hả ?

Carens2009

Xe điện
Ngày đầu mới làm cái kiểu bỏ ngã tư,mấy ông GTCC nói oang oang là đã bỏ được tắc đường và hứa trong bao nhiêu ngày nữa thì hết tắc.Giờ thì chuyển chỗ tắc đường này sang chỗ tắc đường khác

Phờ Râu

Xe điện
em toàn đi bộ đi học nên tắc đg em cũng ko lo gì cả :6:

khoavq

Xe điện
Khổ cho giao thông Việt Nam ta thật đấy.
Không hiểu bao giờ thì cơ sở hạ tầng và *** mới tốt lên được vậy ta?

Khoai ha

Xe máy
Ngày đầu mới làm cái kiểu bỏ ngã tư,mấy ông GTCC nói oang oang là đã bỏ được tắc đường và hứa trong bao nhiêu ngày nữa thì hết tắc.Giờ thì chuyển chỗ tắc đường này sang chỗ tắc đường khác

Các bác bên GT tự vỗ tay :41:khen xoá được điểm tắc trên đường Nguyễn Trãi, nghĩ thấy cũng đúng vì bây giờ cả đoạn 1km từ KS Nàng Hương đến Khuất Duy tiến sáng nào cũng đông đặc cả người thì làm gì còn "điểm" tắc nữa:6:

thanhbinhhn

Xe hơi
Mấy ngày nay buổi sáng có xe dẫn đoàn đại biểu Trung ương mặt trận tổ quốc Việt Nam đi từ Nhà khách chính phủ đến họp ở Trung tâm Hội nghị quốc gia qua Ngã tư Daewoo ợ. Tắc nghẽn cục bộ và đi theo chỉ dẫn của CSGT là chuyện thường mà, bận tâm làm gì các cụ!

trivn2000

Xe hơi
Theo em ngã tư Deawoo Kim Mã phải tổ chức lại. Tốt nhất là .... bịt lại ko cho ai đi nữa thế là xong :21:

thichxedep

Xe tải
Em đọc xong bài của cụ cũng chẳng biết cụ định đi hướng bào?
lúc đầu không cho đi thẳng cụ rẽ trái vào Kim Mã, sau không cho rẽ trái vào Kim Mã cụ lại phải đi thẳng, thế là chủ ý của cụ là đi hướng lào??:102:

Phamthai

Xe buýt
Hôm qua em vượt phải ngay trước mặt xxxx mà chú ấy còn đứng nhìn chả ý kiến gì vì nếu em không vượt trong đứng ỳ ra đấy thì đường còn tắc nữa.
nó đang bận đực mắt ra nghĩ làm thế nào giải quyết tắc đường cụ à..
em đek hiểu XXX nhà mình làm ăn thế nào, có được đào tạo điều khiển GT hay không, các đoạn đường đông, chưa đến nỗi tắc nhưng xe cộ đi loạn xạ, thế mà XXX vẫn cứ đứng bên đường, tay chống nạnh buôn chuyện với xe ôm hay alo..chán vãi..
Ra đứng điều khiển giao thông thì tay chân õng ẹo, loằng ngoằng, không bằng mấy em thanh niên tình nguyện...mịe nhà chúng nó..