20.9 phân làn phương tiện 5 tuyến phố!

kienxoan

Xe buýt
Ô sao hnay nghe VOV giao thông thấy bảo chưa hoàn thành cắm biển phân làn nên chưa tiến hành bắt nhỉ? Em đi Phố Huế thấy TTGT cũng chịu khó điều khiển người đi xe máy đi đúng làn nhưng vẫn còn vài xe không tuân thủ. 4B thì xe nào xe nấy đi đúng hết, ông nào cũng sợ mất tiền :)). Mà em đang thắc mắc đến đoạn rẽ thì làm thế nào? Hôm nay em rẽ phải liều vào Hàm Long, cũng thấy lo lo.

5starsdba

Xe buýt
Cụ chủ đè vạch liền ở ngã tư nhá.

chaybo

Xe điện
Bây giờ em mới thấu hiểu sâu sắc câu " BẮT CÓC BỎ ĐĨA"

qua_khoang

Xe tăng
Em thấy nh­ư chỗ Giải Phóng-Nguyễn An Ninh xe ô tô quay đầu theo hướng đi từ ngã tư Vọng xuống quay ngược lên sẽ rất khó ạ,nhất là xe to.Con lươn đấy nó chắn hết cả đường rồi.Mựa nó chứ,mặc định điều khiển xe ô tô và xe máy là phải biết nhìn vạch và biển trên cao để biết làn của mình rồi cần gì chúng nó phải đặt thêm con lươn+cái biển giữa đường,chắc chúng nó đặt cho người hành tinh khác nhìn.Mà sáng nay e thấy 2 bánh vẫn ken đặc làn của 4 bánh^:)

dam_duong_xa

Xe buýt
Hôm nay E cũng giật hết cả nẩy khi rẽ trái từ Võ Thị 6 ra Trần Khát Chân và từ Lê Thanh Nghị ra Giải phóng. Công nhận xxx làm kiểu đó ngu thật. Đúng như Chủ thớt nói nếu không sửa sai ngay thể nào cũng ... thôi E chả nói nữa. Mother chúng nó sáng kiến giải ngân chứ sáng kiến gì.

Chỉnh sửa cuối:

toanthangcs

Xe điện
Hôm nay E cũng giật hết cả nẩy khi rẽ trái từ Võ Thị 6 ra Trần Khát Chân và từ Lê Thanh Nghị ra Giải phóng. Công nhận xxx làm kiểu đó ngu thật. Đúng như Chủ thớt nói nếu không sửa sai ngay thể nào cũng ... thôi E chả nói nữa. Mother chúng nó sáng kiến giải ngân chứ sáng kiến gì.
Giải ngân chỉ là một phần thôi-các bác muốn "ra mặt đường" làm kinh tế. Kiểu làm kinh tế này chẳng làm cho nước ta giàu lên được, tiền từ túi bên trái (của người dân) bỏ vào túi bên phải (của mấy bác làm ở cơ quan chức năng) thôi.

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Cá nhân em nghĩ là ban đầu thì đặt con trạch để mọi người quen dần, vì thực ra ý thức GT của ta còn thấp, sau này đã vào nếp sẽ tháo đi thôi, chứ để thế thì chắc chắn không ngon bằng không có con trạch đó mà chỉ có VẠCH,
Đến lúc đó bị xxx vịn các cụ lại kêu là em có thấy con trạch đâu :P

xeruabo2

Xe điện
Lại một bi hài kịch tập 2 , tiếp theo tập 1 " bịt ngã tư " lần trước mà đạo diễn là sở GTVT HN đây . Mà bi hài kịch này được trả giá bằng tiền bạc , thời gian , mạng sống của người tham gia GT => CHÁN !:(

khonggiancong

Xe tải
Tình huống khi Phân làn đường Oto và xe thô sơ

HN đang chuẩn bị phân làn đường oto và xe thô sơ. Nếu như vậy , khi đến ngã tư, oto cần rẽ phải thì sẽ xung đột với xe máy đi thẳng (vì làn xe máy ở bên phải làn oto). Xử lý như thế nào hả các bác? Nếu không được vào hôm lại nhốn nháo, bất tiện rồi lại đầu voi đuôi chuột như lần trước.

patuana76

Xe container
Thì vẫn là tại thằng nó quy định "Phan Văn Trường giao cắt với Xuân Thủy không phải là ngã 3" làm ra thôi.
Đi không được thì ở nhà vậy, kệ *** chúng mày, ông cứ phân thế đấy.

nguvango

Xe buýt
Em thay mặt sở GTVT Hà Lội giả lời cụ nhé:

"Tất cả đã được quy định trong Luật Giao thông đường bộ và những quy định khác dưới luật ( văn bản hướng dẫn)".

luugutv1

Xe tăng

cụ tập trung cao độ để tác nghiệp nên cái vạch liền nó sọc thẳng vào gầm xe cụ roài.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cứ từ từ đợi xem họ làm thế nào đã các cụ ợ!

Mình phán trước có khi lại oan cho họ!

Nếu họ phân làn và Trương Tuần chịu khó làm chặt (phạt nghiêm túc bất kể 2B hay 4B) thì sẽ ổn! Chỉ sợ Trương Tuần chỉ nhăm nhăm phạt 4B cho nó lắm xèng còn 2B vô tư xâm lược làn 4B thì mới khổ!!!

Mitsumi

Xe buýt
Đây cụ ạ xe cụ Pu thì chuẩn bị 1,4M đấy ! ekeke

http://hanoimoi.com.vn/newsdetail/Xa-hoi/524176/ngay-209-ha-noi-chi-phan-lan-hai-tuyen-pho.htm
Theo quy định khi tiến hành phân làn, mỗi chiều đường sẽ được phân thành các làn dành riêng cho ôtô, và xe đạp, xe máy. Nếu đi không đúng phần đường, làn đường quy định, người điều khiển ôtô bị phạt 1-1,4 triệu đồng; người đi môtô, xe máy, xe thô sơ bị phạt 100.000-200.000 đồng.

Riêng các cán bộ, công chức, viên chức vi phạm sẽ bị gửi danh sách về nơi công tác để phối hợp xử lý. Người vi phạm công tác tại các cơ quan trực thuộc thành phố còn bị gửi thông báo về Sở Nội vụ để đánh giá thi đua hằng năm của từng cơ quan.
hôm qua em đọc Dân Trí bảo chưa áp dụng phân làn ngày 20/9 mà!
http://dantri.com.vn/c728/s728-519349/ha-noi-chua-phan-lan-5-tuyen-pho-vao-ngay-mai.htm

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
HN đang chuẩn bị phân làn đường oto và xe thô sơ. Nếu như vậy , khi đến ngã tư, oto cần rẽ phải thì sẽ xung đột với xe máy đi thẳng (vì làn xe máy ở bên phải làn oto). Xử lý như thế nào hả các bác? Nếu không được vào hôm lại nhốn nháo, bất tiện rồi lại đầu voi đuôi chuột như lần trước.
Cũng đơn giản thôi cụ. Tới gần ngã tư, các dòng xe cộ lại được trộn làn, đằng nào thì tới ngã tư các xe cũng đi chậm.
Tuy nhiên, làm như vậy (mà chắc chắn phải như vậy) thì đường phố Huế sẽ cực kỳ khó chịu bởi vì con phố này có quá nhiều ngã tư ! (Lại đổ tội: tại thằng Pháp thiết kế nó thế)

HT_CRV

Xe tải
Phân làn thì em không bàn. Em chỉ nghĩ là tại lại để cái con lươn ở ngay phía sau vạch người đi bộ mà tại sao không đẩy lùi về sau khoảng 10m cho các xe thuận tiện quay đầu mà không xung đột với làn đi thẳng, các lái xe cũng dễ xử lí hơn khi bị khuất tầm quan sát. Sáng nay em cũng đi cung đường GP về LD mà cũng tí nữa thì táng cả 2B lẫn con lươn chỉ vì đi sau 1 con hung thần :(

LeTai1979

Xe cút kít
Mỗi con trạch ấy iem làm hết 1 tị đó. :D
Cái này chỉ cần biển phân làn và vạch, sau đó chú nào sai phạt thật nặng vào là Ok mà.

pupil

Xe điện

cụ tập trung cao độ để tác nghiệp nên cái vạch liền nó sọc thẳng vào gầm xe cụ roài.
:D Sorry nó lỡ vào tí thôi cụ ạ, vì cái X-D nhà cháu nó quay ở góc chéo. Tuyến này chúng nó kẻ vạch trước ngã tứ rất củ chuồi, gần đến ngã tứ thì các xe phải tranh nhau oánh võng mới mong nhập đúng làn, bên trái em có những 2 thằng nó đè em cơ trong đó có thằng chó biển xanh nó chạy cực láo, em ghét em đè đầu nó luôn.

Chỉnh sửa cuối:

scopion84

Xe tải
Các bác cứ củ từ, để xem họ làm thế nào đã ;)) em dự thế này :

Các bác đi phố Huế mà muốn rẽ phải, do đi 4 bánh ở làn ngoài cùng bên trái thì đến ngã tư đó .... không đc rẽ phải mà bắt buộc phải đi thẳng. Lên ngã tư sau thì rẽ trái (thoái mái vì làn ngoài mà), sau đó lại rẽ trái ở phố Bà Triệu (vẫn làn ngoài) và quay lại ngã tư cần rẽ, rẽ trái sau đó đi thẳng là được =))

Coi như đi thành hình vuông thôi mà :))

Mitsumi

Xe buýt
còn xe máy rẽ trái nữa cụ!
quả này đến ngã 3 ngã 4 xem cảnh tạt đầu vui lắm đây!