[TNGT] [20/4/2013] HN: Tai nạn khủng khiếp tại sân trường THCS Ba Đình!

QAZ

Xe container
Audi che rèm ! Chắc con mợ này chuyên sx hoặc b,bán rèm cửa. Đây là lần đầu tiên nhìn thấy dòng này,mà chủ nhân của nó chế thêm mấy của nợ như thế. Phí cả cái xe.

Đỉnh cao diềm hàng là đây.

Website
www.facebook.com
Em thấy việc đổ lỗi cho xe AT là một hành vi thể hiện tính a dua và thiếu kiến thức, nếu không muốn nói là lạc hậu, quá thêm một tí nữa là DỐT NÁT.

Bản thân cái xe không có lỗi, lỗi là do người điều khiển xe. Giờ bay thấp, phản xạ kém, thần kinh không vững, luật không thuộc hoặc chả quan tâm đến luật... là nguyên nhân trực tiếp. Còn gián tiếp là do cơ cấu, do chính sách, do chế độ. Bao giờ còn tình trạng bao thi luật, bao thi thực hành khi cấp bằng lái thì vẫn còn những tai nạn đau thương.

Còn cách cụ chủ thớt giật tít thì chả khác gì mấy vị lều báo thiếu lương tâm nghề nghiệp. Cụ chủ thớt hình như cũng chả có lương tâm của một Ofer.

Tít nhảm!

QAZ

Xe container
Em thấy việc đổ lỗi cho xe AT là một hành vi thể hiện tính a dua và thiếu kiến thức, nếu không muốn nói là lạc hậu, quá thêm một tí nữa là DỐT NÁT....

Tôi nhất trí.

Rất nhiều vụ tai nạn thảm khốc do xe tải, xe khách, xe trộn bê tông, xe công-tơ-nơ, có xe nào số AT không ? Toàn tay lái cứng cựa cả, mà mỗi vụ ấy hậu quả bằng cả chục vụ xe con.

Như gia đình tôi bây giờ mặc định xe du lịch là số AT, vợ tôi học lái xe cũng bắt đầu học bằng xe số AT, còn số MT chỉ để khi thi lấy bằng thôi, sau đó quên luôn.

Có bác nào đó sẽ nói, thế thì nhỡ khi gặp xe MT làm sao, tôi xin thưa rằng coi như không biết, thế là xong. Giống như bên nước ngoài xe ai người ấy đi, xe không phải của mình thì khỏi đụng vào.

Stormwater

Xe tải
đành rằng là đâm nhau nhưng có tai nạn khủng khiếp đâu nhỉ, cụ giật tít kinh quá
Em cũng đống ý với cụ, tai nạn thì như trên là khá nhẹ (không có thương vong, hư hỏng xe không quá nặng) thì có gì gọi là khủng khiếp đâu.

BI_BONG

Xe hơi
Xe mới kính kong, chia buồn cùng hủ xe

vietran

Xe ba gác
Các trường giờ toàn kiếm thêm mà thảm họa thì khôn lường
Trường THCS Yên Hòa là một ví dụ, giờ vào lớp và tan trường cũng trùng vào giờ mấy mợ lấy xe ra, có mợ lái còn ngập ngừng cho xe đi ngược chiều và xen vào giữa cả trăm hs em nhìn mà thấy hoảng, và em nghĩ rất nhiều trường như thế
Đề nghị sở GD ĐT Hà nội và BGD nghiêm cấm gửi xe ô tô trong trường.
Nếu trường khát mấy triệu quá thì để phụ huynh đóng góp, chục xe dc chục triệu một tháng chứ bao nhiêu

Website
www.facebook.com
Các trường giờ toàn kiếm thêm mà thảm họa thì khôn lường
Trường THCS Yên Hòa là một ví dụ, giờ vào lớp và tan trường cũng trùng vào giờ mấy mợ lấy xe ra, có mợ lái còn ngập ngừng cho xe đi ngược chiều và xen vào giữa cả trăm hs em nhìn mà thấy hoảng, và em nghĩ rất nhiều trường như thế
Đề nghị sở GD ĐT Hà nội và BGD nghiêm cấm gửi xe ô tô trong trường.
Nếu trường khát mấy triệu quá thì để phụ huynh đóng góp, chục xe dc chục triệu một tháng chứ bao nhiêu
Nhà cụ nhiều xèng nhỉ.:))

vietdungsn

Xe tải
quá ghê

vietran

Xe ba gác
Nhà cụ nhiều xèng nhỉ.:))
Cụ chia 10 triệu 4 khối, mỗi khối 7 lớp, mỗi lớp 40 hs xem nó ra bao nhiêu cho cháu cái. Cụ có đủ và sẵn sàng bỏ ra 10.000vnd/tháng đổi lấy sưu an toàn cho f1 k.
Cụ tưởng 10 triệu/cháu/1 tháng à =))

Chỉnh sửa cuối:

landport

Xe tăng
Trường f1 nhà em cũng cho gửi xe, kinh quá, may k có thiệt hại về người

puredoll

Xe điện
Khiếp, Cụ chủ làm ở báo lá cải nào mà quen giật tít dã man.
May đang giờ học, không có ai ở sân trường!

10-3

Xe buýt
Em thề với cụ là vấn đề không phải ở cái hộp số mà vấn đề thực sự nằm ở hệ thống đào tạo và cấp bằng lái cụ ạ. Lí luận cái hộp số của nhiều cụ chỉ là bao biện cho nguyên nhân sâu xa thực sụ và cốt lõi của vấn đề này thôi ạ. Nếu tại cái hộ số thì dân các nước phát triển có ti lệ xe/ đầu người cao chắc chết suốt ngày vì hiện giờ số lượng xe sử dụng hộp số tự động được bán ra là nhiều hơn gấp nhiều lần so với xe số sàn. Vài lời ngu dốt xin đừng chấp em.

Không có thương vong mà gọi là khủng khiếp làm em sợ wá.
Nói chung, nhiều cụ vẫn khăng khăng, tai nạn ko liên quan tới AT hay MT. Cứ nhìn tỷ lệ tai nạn nhầm chân ga thì đó là câu trả lời. Vấn đề là: nhưng người lái mới, nhưng người không quen xe hoặc lâu không lái thì AT đúng là nguy hiểm hơn thật !

dungce912

Xe điện
Cụ chia 10 triệu 4 khối, mỗi khối 7 lớp, mỗi lớp 40 hs xem nó ra bao nhiêu cho cháu cái. Cụ có đủ và sẵn sàng bỏ ra 10.000vnd/tháng đổi lấy sưu an toàn cho f1 k.
Cái trường tiểu học con con gần nhà em cỡ 50 cái = 50 củ chứ ít đâu

Website
www.facebook.com
Nộp đúng thì 1 triệu em cũng nộp, nhưng sai thì 1 xu em cũng ko nộp. (Gấu đồng ý nộp ko liên quan đến em.:P)

Cụ lấy gì đảm bảo nộp 10K/tháng rồi mà Bv vẫn trông xe?????

vietanh_car

Xe tăng
may là đang trong giờ học chứ k thì hậu quả sẽ ntn... /:)

anhtho

Xe ngựa
Em thề với cụ là vấn đề không phải ở cái hộp số mà vấn đề thực sự nằm ở hệ thống đào tạo và cấp bằng lái cụ ạ. Lí luận cái hộp số của nhiều cụ chỉ là bao biện cho nguyên nhân sâu xa thực sụ và cốt lõi của vấn đề này thôi ạ. Nếu tại cái hộ số thì dân các nước phát triển có ti lệ xe/ đầu người cao chắc chết suốt ngày vì hiện giờ số lượng xe sử dụng hộp số tự động được bán ra là nhiều hơn gấp nhiều lần so với xe số sàn. Vài lời ngu dốt xin đừng chấp em.
Cụ thề bồi làm gì, thực tế ở VN nó thế: xe điên, nhầm chân ga.. hầu như toàn AT. Còn làm thế nào để giảm bớt hiện tượng 'xe điên' thì em chưa bàn.

anhtho

Xe ngựa
Khiếp, Cụ chủ làm ở báo lá cải nào mà quen giật tít dã man.
May đang giờ học, không có ai ở sân trường!
Em có đứa bạn trước đây cũng phải gửi xe ở một trường PTCS. Toàn phải lấy xe trước 6h và gửi xe sau khi các cháu ra về. Nói chung cũng không thoải mái lắm. Giờ các cháu đang ra chơi thì em chắc không nhà trường nào dám cho ô tô đi trong sân đâu.

10-3

Xe buýt
Thực tế thì đúng ạ, em có dám cãi cụ đâu.

0978121363

Xe buýt
Website
xemohinh.shop.ms
Đúng là đâm đúng cách nên mở hết túi khí an toàn thiệt đó - Cơ mà bỏ $ ra đền đống này cũng ko phải là ít lần sau có lẽ mợ này nên đi số sàn chăng