Chi hội 20/12/2009 gặp mặt ae Wagon tại Mỹ Đình. Kính mời các Kụ tham gia

Trạng thái
Thớt đang đóng

Aji Ngon

Xe tải
Hóng mãi mới có dịp tụ tập dưng mà 20 này thì cháu chịu k đi gặp các cụ đc rôi.Chán quá,đành chờ vụ sau vậy.Các cụ cho cháu xếp hòn sỏi nhé!:'(

wagon0259

Xe hơi
11h trưa ngày 19/11 thi sát hạch ở trung tâm Ngọc Hà xong buổi chiều đọc báo mua bán và đi xem được mấy con xe, vì tiền ít nên chỉ dám xem matiz, cd5 và wagon. đi đến kết luận là em matiz: máy yếu+ giá cao+ nhiều tuổi+ quá chật để khi ngẫu hứng có thể chở được cả gia đình, em CD5: máy khỏe hơn+ tuổi cao+ giá rẻ+ có trợ lưc lái+ chỗ ngồi thấp tịt+ không rộng hơn matiz là mấy. Wagon: máy khỏe bằng cd5+ ít tuổi nhưng đã bị Mai Linh bóc lột sức lao động nhiều rồi+ chỗ ngồi cao và thoáng, cabin quá rộng có thể coi như là inova 5 chỗ ngồi+ không có trợ lực lái và phụ tùng đắt gấp đôi các hãng khác mới đau, nhưng may mà máy em nó ít thuộc loại siêu bền...........
nhưng các cụ nhà ta ngày xưa đã nói " cưới vợ phải cưới liền tay" thế là 7h tối cùng ngày em cưới luôn wagon 29s 0259 với giá như đã đăng trên báo mua bán là 145tr, trả luôn cho chồng trước của em nó 120tr và cưỡi em nó về luôn hẹn 3 ngày sau ký hợp đồng mua bán sang tên và trả nốt tiền......... thế mới biết duyên số của mình chỉ hợp với wagon mà thôi, đến hôm nay thấy ko có gì phải ân hận, tay lái nặng thì đỡ phải tập thể dục, ko có AT nên chân trái phải hoạt động nhiều hơn, quá tốt vì bình thường con người ta chân phải thường khỏe hơn và to hơn chân trái, đạp côn nhiều sẽ làm chân trái to bằng chân phải >>> cơ thể lái xe cân đối hơn không như mấy ông lái loại AT nhìn kỹ thấy chân phải to hơn chân trái nhiều >> quá:)):)):)) tệ. túm lại với khoảng 150 củ mà muốn đi oto em thấy wagon là số 1 có phải không các kụ ??/

Chỉnh sửa cuối:

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
11h trưa ngày 19/11 thi sát hạch ở trung tâm Ngọc Hà xong buổi chiều đọc báo mua bán và đi xem được mấy con xe, vì tiền ít nên chỉ dám xem matiz, cd5 và wagon. đi đến kết luận là em matiz: máy yếu+ giá cao+ nhiều tuổi+ quá chật để khi ngẫu hứng có thể chở được cả gia đình, em CD5: máy khỏe hơn+ tuổi cao+ giá rẻ+ có trợ lưc lái+ chỗ ngồi thấp tịt+ không rộng hơn matiz là mấy. Wagon: máy khỏe bằng cd5+ ít tuổi nhưng đã bị Mai Linh bóc lột sức lao động nhiều rồi+ chỗ ngồi cao và thoáng, cabin quá rộng có thể coi như là inova 5 chỗ ngồi+ không có trợ lực lái và phụ tùng đắt gấp đôi các hãng khác mới đau, nhưng may mà máy em nó ít thuộc loại siêu bền...........
nhưng các cụ nhà ta ngày xưa đã nói " cưới vợ phải cưới liền tay" thế là 7h tối cùng ngày em cưới luôn wagon 29s 0259 với giá như đã đăng trên báo mua bán là 145tr, trả luôn cho chồng trước của em nó 120tr và cưỡi em nó về luôn hẹn 3 ngày sau ký hợp đồng mua bán sang tên và trả nốt tiền......... thế mới biết duyên số của mình chỉ hợp với wagon mà thôi, đến hôm nay thấy ko có gì phải ân hận, tay lái nặng thì đỡ phải tập thể dục, ko có AT nên chân trái phải hoạt động nhiều hơn, quá tốt vì bình thường con người ta chân phải thường khỏe hơn và to hơn chân trái, đạp côn nhiều sẽ làm chân trái to bằng chân phải >>> cơ thể lái xe cân đối hơn không như mấy ông lái loại AT nhìn kỹ thấy chân phải to hơn chân trái nhiều >> quá:)):)):)) tệ. túm lại với khoảng 150 củ mà muốn đi oto em thấy wagon là số 1 có phải không các kụ ??/
Chúc mừng Kụ cưới đc vợ 2 Wagon nhé! 145t đời 2002 à?giá đó thì Kụ máu mua lắm rồi phải ko? vợ 2 của e cùng tuổi với Vợ Kụ đấy! hôm tới gặp nhau e với Kụ so tài nhé! xem e và Kụ phải học nhau những gì? Kụ đồng ý chứ.:69::41:

laixe6868

Xe tải
Kụ nói chí phải kụ ợ, đi xe số sàn vừa tập thể dục vừa thể hiện bản lĩnh đàn ông(b)

wagon0259

Xe hơi
Xe Kụ nâng cấp nhều nhỉ! e xin đặt gạch Kụ đôi loa cũ theo xe nhé! Vợ 2 e đang nghễng ngãng 1 bên Cụ a! Thank Kụ trước và xin đón nhận Kụ ra nhập hội!(b)
báo cáo với các cụ là dự án của em nâng cấp đôi loa ở cửa trước bằng loa của camry thất bại rồi, loa của WG hình tròn còn loa cua camry hình bầu dục và to hơn nên không lắp vừa, em đang tìm đôi loa khác lắp vừa cho wg mà nghe hay hơn, luc nào nâng cấp được em nhớ đến cục gạch của cụ hieunam đầu tiên, hôm 20/12 em biếu tạm cụ Hieunam 1 loa của huyndai mighty còn nghe ngon choét cụ cứ lắp tạm cho bên tai nghễnh ngãng của vợ 2 cụ trước nhé.

Linh

Xe điện

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
hôm tới Kụ wagoner hướng dẫn em tác phẩm đèn LED của Kụ nhé! ngồi phía sau nhều lúc muốn tìm đôi dép nghe chừng vất vả thật!
Bác Linh ko sắp xếp đưa vợ 2 ra Mỹ Đình tham gia ( quí bà duyên dáng) a?mà từ HD về HN có 60km chứ mấy! vậy mà :^)

tuanendo

Xe hơi
Hi, Cho tôi xin 1 chân nhé các bác. Tôi xin học hỏi các bác vụ DVD, đèn trần và đồng hồ led trên wagon. Hẹn gặp lại

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Hi, Cho tôi xin 1 chân nhé các bác. Tôi xin học hỏi các bác vụ DVD, đèn trần và đồng hồ led trên wagon. Hẹn gặp lại
Chủ yếu là đèn trần thôi, chứ đồng hồ LED thì DVD là có rồi mà! Dù sao cũng mong Kụ có mặt đông đủ, thêm phần hoành tráng cho hội Wagon.:41:

Linh

Xe điện
hôm tới Kụ wagoner hướng dẫn em tác phẩm đèn LED của Kụ nhé! ngồi phía sau nhều lúc muốn tìm đôi dép nghe chừng vất vả thật!
Bác Linh ko sắp xếp đưa vợ 2 ra Mỹ Đình tham gia ( quí bà duyên dáng) a?mà từ HD về HN có 60km chứ mấy! vậy mà :^)
Em cũng muốn lắm nhưng bây giờ lại đang ở Yên Bái, cuối tuần mới về ko biết có kịp ko ?:102:

wagon0259

Xe hơi
xin các cụ tư vấn giúp em: em muốn cho WG uống thêm 1 chai Halotec nhưng đang phân van vì người bán Halotec bảo đổ vào xe thì quá tốt còn 1 chú thợ ở Suzuki Việt anh bảo ko nên đổ vì các đường ống dẫn dầu nhớt trong động cơ nhất là các động cơ cũ đã bị bám cạn nhiều rồi nên tiết diện còn rất nhỏ, nếu đổ Halotec vào thi rất dễ bị làm cho bám thêm cặn ( bản chất của Halotec gồm rất nhiều cạn kim loại nhỏ dưới dạng ion....)...... tóm lại sẽ ko tốt cho động như hiệu quả mà mình mong muốn. cụ nào đã đổ Halotec rồi thì cho em ý kiến nhé........ có mỗi việc đổ dầu mà cũng phải hỏi công nhận em dốt thật các cụ thông cảm nhé

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
xin các cụ tư vấn giúp em: em muốn cho WG uống thêm 1 chai Halotec nhưng đang phân van vì người bán Halotec bảo đổ vào xe thì quá tốt còn 1 chú thợ ở Suzuki Việt anh bảo ko nên đổ vì các đường ống dẫn dầu nhớt trong động cơ nhất là các động cơ cũ đã bị bám cạn nhiều rồi nên tiết diện còn rất nhỏ, nếu đổ Halotec vào thi rất dễ bị làm cho bám thêm cặn ( bản chất của Halotec gồm rất nhiều cạn kim loại nhỏ dưới dạng ion....)...... tóm lại sẽ ko tốt cho động như hiệu quả mà mình mong muốn. cụ nào đã đổ Halotec rồi thì cho em ý kiến nhé........ có mỗi việc đổ dầu mà cũng phải hỏi công nhận em dốt thật các cụ thông cảm nhé
Em nhớ vợ 2 của Kụ còn non choét mới có (4 tuổi). Sao kụ phải dùng đến chất Halotec vậy? E đã từng đọc về chất này , chỉ sử dụng với nhưng xe cũ nhằm tăng cường tuổi thọ động cơ và bù đắp sự mài mòn... vậy là với nhưng xe cũ lắm thì mới dùng. Vợ 2 Kụ còn ngon thế...sao phải dùng?Với lại ông bán hàng nào chẳng muốn bán đc hàng nên cứ muốn Kụ mua là phải thôi:69:. Vài lời cho rôm rả mong các Kụ cho thêm ý kiến.

wagon0259

Xe hơi
sao lâu đến ngày 20/12 thế ? đề nghị cụ chủ thớt lập cho cái đồng hồ đếm ngược và cập nhật danh sách đăng ký hàng ngày, cũng đề nghị cụ nào đặt gạch tham gia ọp thì cho luôn số call nhé. cụ nào đặt gạch mà không ọp là em quấy rối tình dục suốt đêm đấy, không ngủ được đâu. đề nghị cụ nào có năng khiếu về mỹ thuật sáng tác cho riêng chi hội wg 1 cái logo đẻ hôm ọp thì cắt đề can dán vào điít mỗi người 1 cái:)):)):))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cho E đặt cái ống bơ.
Kụ đi xe tải, động cơ thì 892 mã lực vậy mà Kụ xin đặt mỗi cái ống bơ thôi sao?:P. e nghĩ Kụ phải đặt cả chiếc lốp Xe tải mới hoành tráng chứ Kụ(b). Nhiệt liệt chào đón Kụ hôm tới.:41:

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
sao lâu đến ngày 20/12 thế ? đề nghị cụ chủ thớt lập cho cái đồng hồ đếm ngược và cập nhật danh sách đăng ký hàng ngày, cũng đề nghị cụ nào đặt gạch tham gia ọp thì cho luôn số call nhé. cụ nào đặt gạch mà không ọp là em quấy rối tình dục suốt đêm đấy, không ngủ được đâu. đề nghị cụ nào có năng khiếu về mỹ thuật sáng tác cho riêng chi hội wg 1 cái logo đẻ hôm ọp thì cắt đề can dán vào điít mỗi người 1 cái:)):)):))
Kụ mua xe của Mai Linh a? đời 2005 à? thấy Kụ nói biển số 29s ? e tưởng là biển 29s là đời 02-03 chứ. nếu đời 05 như của Kụ thì phải 29x thì mới chuẩn và chuẫn:^) ( ko biết Kụ nhầm hay e nhầm đây nhỉ? ) ae trong OF chỉ bảo giúp:102:

mr_bean

Xe tải
Bác hướng dẫn em cái món đèn phía sau này với, em lần mãi ko ra :77:
Còn vụ of ép thì cho em xin vì vợ 2 em lại đang ở HD ...:77:
Bác thử làm xem nhé:
Bác mua 1 cái đèn trần có kích thước tương đối với vị trí đèn trần phía sau (của e xin được và tự chế nên ko mất xiền) :21:
-Ở vị trí đèn trần phía sau có miếng nhựa dán bịt, bác bóc ra là có sẵn lỗ và chỗ bắt vít (ko có dây điện đâu).
-Bác mở cửa cốp sau, tháo cái ốp nhựa bên tay phải ra (tháo thế nào thì bác tự tìm hiểu nhé, em ko miêu tả đc, nếu khó bác call em, em sẽ hướng dẫn :102:), ở trong đó có 1 cái giắc 3 dây bỏ ko. Đó chính là giắc đèn trần mà Su VN ko lắp để lấy lãi :)), bác cắt cái giắc đi rồi nối 3 sợi dây điện vào đó, chiều dài tính đủ để tới vị trí đèn trần (khoảng gần 2m). Rồi bác luồn dây đó đến vị trí đèn trần (cái này cũng đơn giản thôi).
-Màu của 3 dây:

+Trắng: Nguồn 12V (B+)
+Đen sọc hồng: nối mát khi mở cửa
+Đen: mát

-Cái đèn bác mua cũng có 3 dây, bác đấu như sau: dây trắng vào 1 cực của bóng đèn, dây đen sọc hồng vào vị trí công tắc đèn sáng khi mở cửa (DOOR), dây đen vào vị trí công tắc đèn bật sáng (ON). ( Đèn của e là đèn LED và em ko có công tắc 3 vị trí nên lắp khác 1 chút) Rồi bác lắp đèn vào và sử dụng nhé :21:

-Tí nữa e quên, trong quá trình làm bác đừng để dây màu trắng chạm vào vỏ xe hoặc các dây còn lại nhé, không là đi đời cái cầu chì đấy :69:

Có khó khăn gì bác cứ call cho em, cái này đơn giản nên e nghĩ bác làm tốt thôi. Hoặc 20/12 bác lên HN đê, giao lưu anh em WG và thực hiện luôn :41:

Chỉnh sửa cuối:

wagon0259

Xe hơi
xe của mình nguồn gốc là của Mai Linh, đời 2005 đăng ký lần đầu 2006, đến tay mình đăng ký lại lần 3 nhé, phải nhờ nhạc phụ đứng tên giúp vì mình ở HN nhưng ko có hộ khẩu HN. cụ nào ra đừơng mà gặp 30s 0259 là của em nhé, nhưng nhớ tránh xa xa 1 tý nhé vì em mới lấy bằng chưa được 1 tháng đâu, lúc tắc đường em toàn nhầm chân ga vói chân phanh, từ hôm có xe đến giờ chưa hôn phải cụ nào 4b cả nhưng đã hôn đít 2 em 2b rồi vì lúc tắc đường mà 2 em 2b kia cứ chèn vào mũi em, em phanh lại cho an toàn thì lại nhầm chân ga>>>>> hậu quả thì các cụ đoán được ròi :77::77::77::'(:'(:'(:'(
may mà em đang đỡ côn nếu không thì :'(:'(:'(. lúc em 2b ngã ra( nhẹ thôi ) em léo xin lỗi gì hết còn định oánh cho nó 1 phát, ko phải em mất lịch sự nhưng 2b mà đi kiểu ấy tức không chịu được, chả nhẽ em lại lấy phấn viết vào kính trước và sau là T mới lái tránh xa ra à... em đi mấy đời xe máy rồi nhưng có bao giờ dám bịt mũi oto đâu, gặp phải con xe hỏng phanh hoặc kẹt chân ga có mà tèo à,

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Danh sách đến 4h chiều ngày 13 tháng 12
1. Hieunam. DT 04.9916111 11. O muongte. DT..............
2. Mrbean. DT................ 12. Duc wagon. DT................
3. Xecakho. DT ............... 13. ptdung. DT..................
4. Bluestar. DT................ 14.Laixe 6868. DT................
5. Chucong. DT................. 15. otobe. DT................
6. rfs . DT................. 16.Wfun . DT...............
7. thienphuc. DT................ 17. Jetcar. DT................
8. Wagon2005. DT.............. 18. TamTan. DT..................
9. Hoakhi. DT................ 19.Wagon0259. DT................
10. Wagoner. DT............ 20.Tuanendo. DT.................
21. Phanhgap. DT..................
em mới ghi chép đc ngần này Kụ. mà chẳng thấy Kụ nào có sdt cả? Vậy là chỉ còn 3 ngày nữa là đến ngày 16 tháng 12 , e sẽ tổng kết đc bao nhiêu Kụ và trương trình gặp nhau thế nào, ăn uống ra sao, ở đâu?( chứa đc 20 cái xe Wagon cùng 1 lúc) ....khó khăn lớn đấy! mà e nghĩ ko thể đi vào thành phố đc đâu ( nhiều xe wa) nên e có ý kiến sau. Kụ nào ở mạn gần Mỹ Đình mà có quán nào có chỗ để xe rộng dãi thì alo em 1 tiếng, xin các Kụ cho ý kiến đi nhé! chứ đừng đặt gạch là xong nhé. hôm tới Kụ nào biết chỗ gắn logo của otofun thì mách bảo ae 1 tiếng nhá.
Cuối cùng mong các Kụ hưởng ứng nhiệt tình để nâng cao tinh thần đoàn kết của ae nhà Wagon(b) (b) (b)

wagon0259

Xe hơi
Bác thử làm xem nhé:
Bác mua 1 cái đèn trần có kích thước tương đối với vị trí đèn trần phía sau (của e xin được và tự chế nên ko mất xiền) :21:
-Ở vị trí đèn trần phía sau có miếng nhựa dán bịt, bác bóc ra là có sẵn lỗ và chỗ bắt vít (ko có dây điện đâu).
-Bác mở cửa cốp sau, tháo cái ốp nhựa bên tay phải ra (tháo thế nào thì bác tự tìm hiểu nhé, em ko miêu tả đc, nếu khó bác call em, em sẽ hướng dẫn :102:), ở trong đó có 1 cái giắc 3 dây bỏ ko. Đó chính là giắc đèn trần mà Su VN ko lắp để lấy lãi :)), bác cắt cái giắc đi rồi nối 3 sợi dây điện vào đó, chiều dài tính đủ để tới vị trí đèn trần (khoảng gần 2m). Rồi bác luồn dây đó đến vị trí đèn trần (cái này cũng đơn giản thôi).
-Màu của 3 dây:

+Trắng: Nguồn 12V (B+)
+Đen sọc hồng: nối mát khi mở cửa
+Đen: mát

-Cái đèn bác mua cũng có 3 dây, bác đấu như sau: dây trắng vào 1 cực của bóng đèn, dây đen sọc hồng vào vị trí công tắc đèn sáng khi mở cửa (DOOR), dây đen vào vị trí công tắc đèn bật sáng (ON). ( Đèn của e là đèn LED và em ko có công tắc 3 vị trí nên lắp khác 1 chút) Rồi bác lắp đèn vào và sử dụng nhé :21:

-Tí nữa e quên, trong quá trình làm bác đừng để dây màu trắng chạm vào vỏ xe hoặc các dây còn lại nhé, không là đi đời cái cầu chì đấy :69:

Có khó khăn gì bác cứ call cho em, cái này đơn giản nên e nghĩ bác làm tốt thôi. Hoặc 20/12 bác lên HN đê, giao lưu anh em WG và thực hiện luôn :41:
tiếc quá hôm nay đọc bài của cụ thì em đã làm xong cái đèn trần phía sau rồi, hôm ấy em lại bóc mấy tấm nhự bên trái rồi nối dây từ đèn đến bảng cầu chì ở chỗ dưới vôlang vì thấy đi đường này là ngắn nhất, đấu trược tiếp luôn bỏ qua tất cả các loại công tắc cửa. đèn trần trước của em không sáng em cũng đấu trực tiếp như thế, em đã kiểm tra rồi đèn trần trước bị mất nguồn B+ ( đo tại vị trí lắp đèn )nhưng không biết nó có qua cái cầu chi hay rơle nào không, xin cụ cho em biết cách đo kiểm tra và sửa chữa nhanh nhất mà không phải bóc hết ốp nhựa ra để lần dây điện, cụ cho em call number luôn nhé nếu em vứơng mắc gì còn call cho cụ, cảm ơn cụ trước !!!(b)(b)(b)

Trạng thái
Thớt đang đóng